ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แรกเรียนไม่เข้าใจ พอเรียนต่อๆ.. ตอนที่6

เริ่มโดย Thannon, เมษายน 25, 2024, 04:14:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1

2
3 (100%)
3
0 (0%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 3

Thannon

ตอนที่6

16มีค.

เมื่อเสียงออดพักเที่ยงดัง น้องออมเริ่มมีอาการซึมๆเดินมาขออนุญาติผมว่า
ครูคะ เหมือนออมจะไม่สบาย ออมขอไปพักที่ห้องพยาบาลได้ไหมคะ
ผมตอบอนุญาติ พร้อมทั้งบอกต่ออีกว่า แล้วครูจะแวะไปดูอาการเอายาไปให้กิน
ผมบอกนางที่ยืนอยู่ไม่ไกลกันว่า นางพอกินข้าวเที่ยงเสร็จ ให้เอาอาหารกลางวันมาให้ออมที่ห้องพยาบาล ฝากดูแล อยู่เป็นเพื่อนออมด้วย
เมื่อผมกำชับเสร็จ จึงดิ่งออกนอกโรงเรียนไปร้านขายยา ซื้อยาคุมฉุกเฉินแล้วจึงตรงกลับไปห้องพยาบาล  ผมไปถึงจึงเอายาแก้ปวด แก้แพ้ แก้อักเสพและยาคุมฉุกเฉินให้น้องออมกิน และบอกกับออมว่ากินยาแล้วพักผ่อนบ่ายนี้ไม่ต้องแก้เกรดครูอนุญาติให้เธอพักได้ และบอกให้นางอยู่ดูแลออมจนเย็น และสั่งต่อไปอีกว่า พรุ่งนี้ห้ามออมหยุดนะ ถ้าขาดเรียนครูจะปรับตกวิชาที่ครูสอน
จะมาให้ได้คะครู ออมตอบผม
ก่อนออกจากห้องผมก็ได้จัดยาแก้ไข้-แก้อักเสพ2ชุด โดยบอกให้เอาไปกินที่บ้าน ก่อนนอนและเช้าก่อนมาโรงเรียน

เริ่มช่วงบ่าย ผมก็อนุญาติให้ลุงใช้ห้องแอร์ได้ตามสบาย และได้บอกว่าออมไม่สบาย ให้พักผ่อนห้องพยาบาลโดยมีนางอยู่พยาบาลเป็นเพื่อน
ส่วนลุงผมจะนำเด็กป.2 มี8คนมาแก้วิชาเกษตร ลุงเลือกได้จะให้ใครอยู่ในโรงเรือน หรือให้ใครอยู่แปลงผัก
ลุงหยุดนึกสักครูแล้วยิ้มมุมปากบอกว่า ขอไว้แค่คนเดียวพอครับ ขอเป็นดญ.ชญาพรครับ หรือเรียกน้องยา

เมื่อผมได้ยินชื่อรู้ได้เลยว่าทำไมถึงเลือกยา ยาอายุจะ9ขวบ เรียนช้ากว่าเพื่อนเพราะเคยซ้ำชั้นอนุบาลซึ่งปกติป.2จะอายุ8ขวบ ยาเป็นเด็กผิวขาว ผอม สูง156 คะแนนรวมความดูดีให้ 8เต็ม10 เป็นเด็กพูดน้อย เข้ากับเพื่อนไม่ค่อยได้ ยาอยู่บ้านกับย่าที่แก่มากแล้วแค่2คน มีพี่สาวเรียนอยู่ม.2ที่โรงเรียนอื่นพักอยู่กับน้าในตัวอำเภอ เสาร์อาทิตย์พี่สาวจะกลับมาหายาและยาย ฐานะค่อยข้างขัดสน พ่อจะโอนส่งเงินมาทุกเดือนแต่ไม่มากนัก

พอเข้าเวลาเรียนบ่าย ผมนำเด็กๆแยกย้าย ไปทำกิจกรรมตามจุดที่ตกลงคุยกับลุงต่อเรียบร้อย
โดยแยกเด็กโต ป.4-ป.6ให้ไปอยู่ห้องศิลปะ เมื่อผมแบ่งงานกลุ่มในห้องศิลปะจบแล้ว จึงให้เด็กดูแลกันเอง โดยผมบอกว่าจะแอบตรวจดู หากใครทำไม่เรียบร้อย ไม่แก้เกรดให้
และผมก็พาเด็กๆป.2ทั้ง7คนมาอยู่แปลงเกษตร ดีหน่อยช่วง7-8วันนี้แดดไม่ร้อน หากแดดร้อนผมจะให้เด็กเพาะกล้าไม้ในกะบะ ใต้ร่มไม้ใหญ่บ้าง เล่นกันบ้าง คุยกันบ้างดูแล้วน่ารักดี ดูเด็กเล่นกันจินตนาการทะลุรูปร่างเด็กที่มีฮอร์โมนกำลังเปลี่ยนแปลง มันฟินได้ใจ
ส่วนเรื่องลุงผมกับยาในโรงเรือน ไม่เป็นห่วงแกเลย ค่อนข้างจะไว้ใจ และสามารถ เปิดกล้องตามดูได้เสมอ ซึ่งคื่นนี้ผมจะกลับบ้านพักเข้าไปตรวจดูในเวลาค่ำทีหลัง

16มีนา ช่วงเย็น
จนหมดวัน 4โมงเย็น ผมตัดสินใจเดินทางไปร้านแอร์ ไปเอาเรื่องที่เกิดกับน้องออม เมื่อขับรถมาถึงร้านที่ตัวอำเภอเวลาเกือบ5โมงเย็นแล้ว เจ้าของร้านอยู่พอดี มีทีท่าตกใจเล็กน้อยเมื่อเห็นผม ยิ้มสวัสดีทักทาย ถามผมว่า
ไหนว่าครูจะเข้าอำเภอพรุ่งนี้แล้วค่อยมาจ่ายค่าแอร์นิครับ
ผมวางทีท่าเข้มคิวขมวดพูดตอบว่า ผมจะมาคุยกับคุณเรื่องเด็กนักเรียนเมื่อเช้านี้
ทันทีเมื่อได้ยินเจ้าของร้านมีสีหน้าเปลี่ยนไป เออ ครูครับ ผมว่าเราเข้าไปคุยในออฟฟิตได้ไหมครับ
ผมเดินตามไป เมื่อเข้าในออฟฟิต ไม่มีคนอื่นอยู่ด้วย ทางเจ้าของร้านจึงถามด้วยความนอบน้อมว่า เออครูครับ เราพอจะคุยเรื่องนี้กันได้ไหมครับ
ยากนะครับ ความเสียหายมันเกิดกับเด็ก และผมก็มีทั้งพยานและหลักฐานครบ ผมตอบเสียงเข้ม
โถ่..ครูครับ ถ้าเป็นเรื่องราวผมต้องติดคุกแน่ๆ ทางโรงเรียนก็เสียชื่อเสียงด้วย ทางครูเองที่พาพวกผมเข้าไปทำงานก็เสียหายด้วย ครูพอจะประณีประนอมเรื่องนี้บ้างได้ไหมครับ
เขาให้เหตุผลดี และเป็นไปตามเกมส์ที่ผมวางไว้ ผมนึกในใจ
เอาอย่างนี้แล้วกัน คุณจะเยียวยาเรื่องนี้ยังไง ผมจะได้เข้าไปช่วยเหลือเยียวยาครอบครัวเด็ก
ผมไม่คิดค่าแอร์ที่ไปติดวันนี้ครับ
แค่นี้อย่างเดียวไม่ได้หลอกนะเฮีย ผมคิวขมวดเสียงเข้ม
เออ..เออ..ขอชดใช้เป็นค่าสินไหมอีก30,000ด้วยได้ไหมครับ
มันน้อยไปไหมครับเฮีย 3หมื่นหรือ5หมื่นมันน้อยไปมาก คดีข่มขืนเด็กโตยังเสียเป็นแสนเลย นี่เด็กป.2นะ แถมยังโดนรุมข่มขืนถึง2คน ผมว่าเราคุยกันยากแล้วแบบนี้

เฮียเจ้าของร้าน หน้าหง๋อยทันที
ผมตัดบท แบบนี้ได้ไหมค่าแอร์วันนี้ไม่คิด จ่ายค่าสินไหม1แสน
เฮียเจ้าของร้าน ขอต่อรองพูดคุยกับผมอยู่ร่วมชั่วโมงจึงตกลงกันที่
จ่ายตอนนี้50,000 และเงินโอนรายเดือน เดือนละ3,000 โอนจนครบ70,000บาท รวมค่าสินไหมสด-ผ่อน ทั้งสิ้น 120,000พร้อมเซ็นต์สัญญา โดยเอาโฉนดที่ดินแปลงงามเซ็นต์สัญญาให้เป็นลักษณะจำนองที่ดินค้ำประกัน

จบเรื่องนี้ผมจึงเดินทางกลับพร้อมคิดในใจว่า เราไม่อยากแบล็คเมล์ใครเลย ไอ้ตัวผมเองเป็นคนซื่อๆใสๆ แหม๋..ไม่สบายใจเลย

และไม่ต้องห่วงครับเงินก้อนนี้ผมเตรียมไว้ให้น้องออมอยู่แล้ว จะมีรายละเอียดในตอนต่อๆไป

16มีค ช่วงหัวค่ำ
เมื่อจบจากเหตุการนี้แล้ว ผมจึงกลับไปเล่าเรื่องนี้ให้ลุงต่อได้ฟัง เรื่องที่ผมไปเอาเรื่องเฮียร้านแอร์ จบด้วยการตกลงชดใช้สินไหม รวมถึงการที่เฮียให้ปากคำ ที่เฮียกับลูกจ้างได้ชำเลาเด็ก ซึ่งลุงฟังแล้วชอบใจเรื่องเทคนิคลีลาหลอกล่อยืนโยกบนบันไดมาก (ในใจผมคิดจะให้แกเก็ตไอเดียท่านี้ จึงได้มาเล่าให้แกฟัง) ที่จริงแล้วเรื่องเหล่านี้ผมเห็นมาจากcctv แต่ต้องอ้างว่าเค้นสอบความจริงจากเฮีย เพราะถ้าลุงต่อแกรู้ว่าผมมีกล้อง กลัวแกจะแอบไปขยี้เด็กในที่อื่นๆแทน

จากนั้นผมเข้าบ้านพัก เปิดหน้าจอรีรันในวันนี้คาบบ่ายถ้าจำความได้ จะเข้าใจ ว่าคาบบ่ายผมอยู่ที่แปลงผักติดๆกับเรือนเพาะชำนั่นแหละ สาเหตุที่ตอนบ่ายผมอยู่ตรงนี้เพราะจะกันเด็กๆที่แปลงผักไม่ให้เข้าไปในโรงเรือน
ตอนนี้ภาพที่เห็นจากจอภาพที่รีรันคือ ลุงต่อ แกใช้ชั้นเชิงstep by step ได้ดีกับเด็กน้อยที่ชื่อยา โดยไม่ทำให้เด็กตื่นกลัว จากที่ดูในเวลาบ่ายวันนี้ไม่มีอะไรมาก มีแค่การพูดคุย วกถามเรื่องเกี่ยวกับผู้ชายที่ชอบเป็นแบบไหน ค่อยๆชวนคุยกระตุ้นให้ซึมซับ สักพักก็ใช้จ้างให้เหยียบหลังบ้าง นวดบ้าง โดยมีขนมเป็นรางวัล แถมหมดเวลาแกให้เงินเด็กใช้50บาท โดยอธิบายว่าเงินนี้ ให้เป็นค่าจ้างพิเศษและห้ามบอกใคร
เพราะถ้ามีคนรู้เยอะ ก็จะมีคนมาเพิ่ม ลุงต้องแบ่งออกอีก ถ้าอยากได้ตังค์ใช้คนเดียวเยอะๆไม่ต้องแบ่งใคร ก็อย่าบอกใคร และถ้าเวลาไหนไม่มีเรียนแวะมาหาลุงได้ตลอด
เด็กน้อยที่พูดน้อยขี้อาย ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ซึ่งมีความรู้สึกว่าอยู่กับลุง ลุงใจดี มีขนมให้กิน มีตังค์ให้ใช้

dodam

สรุปแล้วตัวเอกน่าจะเป็นลุงต่อภารโรงขี้เย็ด ส่วนครูเป็นผู้เล่าเรื่องและทำตัวเป็นเหมือนพ่อพระแต่แอบหื่นเพราะกลัวไอ คุกๆๆๆ

dodam

ที่เจ้าของร้านแอร์ยอมจ่ายเงินแสน ก็น่าจะรู้ว่าถ้าโดนแจ้งความขึ้นศาลต้องถูกตัดสินจำคุกไม่น้อยกว่า 20 ปีแน่ (ถ้าสารภาพนะ) และถ้าติดคุกแล้วมีอภัยโทษก็จะโดนกั๊กคดีเพศบ่อยๆ ด้วย ใครไม่เชื่อก็ลองดูนะ ผมโดนมาแล้ว เข็ดขี้เข็ดเยี่ยวเลย

Debaker Singlek

เหลี่ยมจัดเลยนะครู เป็นพ่อพระขาหื่นอยู่ข้างหลัง

po3026

Thannon

อ้างจาก: Wing666 เมื่อ เมษายน 25, 2024, 05:18:30 หลังเที่ยงแหล่งรวมภัยสังคมชัดๆ

ขอโทษครับ หากเนื้อหาดาร์กไปจนรับไม่ได้ ผมจะได้แก้เนื้อหาที่เขียนไปแล้วใหม่หมดครับ

::Orz::

Santika111

ถ้าคูรไม่จ่ายให้น้องออมต่อนี่ เรื่องราวดราม่าแน่

Wing666

อ้างจาก: Thannon เมื่อ เมษายน 25, 2024, 06:25:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Wing666 เมื่อ เมษายน 25, 2024, 05:18:30 หลังเที่ยงแหล่งรวมภัยสังคมชัดๆ

ขอโทษครับ หากเนื้อหาดาร์กไปจนรับไม่ได้ ผมจะได้แก้เนื้อหาที่เขียนไปแล้วใหม่หมดครับ

::Orz::
เอาตามคนแต่งดีกว่าครับ อย่าคิดมากเลย

watanabe