ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ [ Part 6 ] ตอนที่ 91 ( ประสบการณ์ของนายโทน )

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, มิถุนายน 14, 2022, 12:24:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Raymond

Ricebird526

เดี๋ยวโทนต้องมีคุยกับเจ๊หมิว อีก รุกะอีก เหนื่อยแย่เลย

แถมยังโดนพ่อแกงเข้าไปอีก

เดช12341

MCAD1432

พ่อทศคือลาสบอสครับ
แค่ รุกะ คนเดียว อารมณ์อย่าดิ่งเลยนะครับ
คุณโทนยังมีผู้หญิงอีกมากให้เป็นห่วงให้ดูแล
บางทีควรจะโฟกัสคนที่อยู่ข้างตัวเองมากกว่า
อย่าง2เจ๊กับสาม3สาว

Kiss my ass

::ChuChu::คุณพ่ออออ จะมาแบบเท่ๆแล้วเฉลยว่ามีตำแหน่งใหญ่ไม่ได้ มันจะเทพเกินไปแล้ววว

Tritratex

น่าอิจฉาจริงเลยครับท่านโทน มี 7 สาวอยู่ใกล้ๆตลอด หวังว่าจะมีความสุข​แบบนี้​ไปนานๆนะครับ

eltas007

อ้างจาก: sdtop1108 เมื่อ มิถุนายน 14, 2022, 05:33:35 ก่อนเที่ยง
เริ่มประติประต่อได้ในหลายๆตอนแล้วว่า
ทำไมป๋าถึงเรียกโทนว่าหลาน
ทำไมพี่แมนถึงรักโทนเหมือนน้องชาย
ทำไมคุณท่านถึงรักโทนเหมือนลูก
ทำไมโทนถึงเจริญเติบโตในหน้าที่การงานเร็วขนาดนี้ ง่ายๆก็คือ เด็กเส้น
ก็เพราะ พ่อทศนั่นเอง อยากรู้ต่อแล้วล่ะว่า จริงๆแล้วพ่อทศเป็นใคร ทำไมถึงมีบทบาทได้ขนาดนี้
PS ตอนจบในพาร์ทนี้ อยากให้โทนโตขึ้นจริงๆ ไม่ใช่ขี้น้อยใจแบบนี้
เพราะตอนนี้โทนมีผู้หญิงหลายคนรุมล้อม
ทั้งเจ๊หมิว ที่พี่แมนรู้เรื่องของทั้งคู่แล้ว  เจ๊เตย ที่ยอมรับความสัมพันธ์กับหมิวแล้ว
ทั้งดาว มิ้นต์แก้ม ที่รับได้กับชีวิตและความเป็นอยู่ในปัจจุบัน
ทั้งเหมียว ที่เป็น FWB ในที่ทำงาน
ทั้งจอย พี่พลอย ที่เป็นคนที่มีความสัมพันธ์กันในระหว่าการทำงาน
โทนครับ ผู้หญิง 8 คนนะครับ ยิ่งกว่าเต๊กกอซะอีก 5555
ซึ่งจริงๆ แล้วไม่ได้เป็นผลดีทางด้านชีวิตการงานและชีวิตส่วนตัวเลย ยังแต่จะกลับมาทำร้ายโทนอีกในอนาคต ยังไม่ต้องพูดถึงถ้า 8 คนนี้ รู้ความสัมพันธ์ของโทนกันทั้งหมด8 คนนั้น บอกเลยว่า จะยิ่งดราม่าแบบสุดขั้วเลยล่ะ
เรื่องดราม่า ตอนดาว และตอนพี่เตยพี่หมิว ยังพอเข้าใจได้ ว่าเป็นเรื่องที่ความรักเกิดจากความผูกพันธ์
แต่กับรุกะ ดูแล้วเหมือนเป็นความสัมพันธ์ที่ฉาบฉวย อีกทั้งหลายๆอย่างที่ต่างกันเกินไป ไม่ควรที่จะต่อความสัมพันธ์ ถึงแม้ว่ารุกะจะมีใจ
โทรก้อควรวางตัวออกห่าง และ ควรเข้าใจฐานะและผู้หญิงที่โทนมีอยู่ในปัจจุบัน
ถ้าสามารถพูดกับโทนได้ในตอนนั้น ก็จะบอกกับโทนว่า
พอเถอะ คนเราควรจะพอใจกับความรักที่เรามีอยู่  เพราะสุดท้ายแล้วนั้น หากเรามักมากเกินไป สุดท้ายเราจะเป็นคนที่ไม่เหลือใครเลย
โทนมีแต้มบุญที่หลายๆคนไม่มี ทั้งเรื่องการงาน และเรื่องความรัก  อย่าให้ทุกอย่างพังลงเพราะอารมณ์ และความรู้สึกอีกเลย

ผมว่าตามช่วงอายุ20ต้นๆหรือเปล่ายังไม่ตื่นรู้ 5555

tumsweet

kookai

งงสิครับ พ่อตัวเองเป็นที่ปรึกษาประธานใหญ่ แต่งานใหญ่ขนาดนี้พี่พลอยไม่โทรหาบ้างเหรอครับ

namogt

เป็นผมก็ตกใจนะ ว่าพ่อของเราที่ชิวๆ จะกลายเป็นที่ปรึกษาบริษัทยักษ์ใหญ่แบบนี้

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ งานเข้าโทนแล้ว มีพ่อเป็นหัวหน้าใหญ่แบบนี้ แถมโดนทำโทษหลายรอบเลยครับ