ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องของโบว์ ตอนที่ 13 : ความร้ายกาจของวัยรุ่น

เริ่มโดย Bow_ka, มีนาคม 29, 2024, 05:27:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bow_ka

หลังจากเหตุการณ์ชุลมุนในรีสอร์ตของเอก อย่างทีหลายๆคนว่าค่ะ  มันเหมือนว่าโบว์โดนหลอกไปสวิงกิ้ง
ในตอนนั้นมันอาจเผลอมีอารมณ์ร่วม เพราะทั้งดื่มทั้งโดนบิ้ว  แต่หลังจากนั้นโบว์ได้มาคิดแล้วรู้สึกว่ามันออกจะเกินไปหน่อย เริ่มรู้สึกแย่กับสิ่งที่เกิดขึ้น
เวฟเนี่ยก็เเทบจะมาหาพี่นุ้ยแทบทุกวันค่ะ อยู่ในห้องกันสองคนก็คงไม่ต้องเดาว่ามีอะไรเกิดขึ้นในนั้น
  โบว์ไม่ได้อะไรกับเวฟอยู่แล้ว เลยไม่ได้รุ้สึกอะไรที่เขาสองคนมีอะไรกัน ดีซะอีก เวฟจะได้ไม่ต้องมายุ่งกับโบว์  แต่เวฟกับพี่นุ้ยก็ยังมาบอกโบว์ว่าเอกอยากเจอ  ซึ่งโบว์ก็ปฏิเสธไม่เจอค่ะ  แล้วบอกว่าห้ามให้เบอร์โบว์กับเอก ถ้าเอกโทรมาเบอร์โบว์เมื่อไหร่โบว์จะไม่ยอม 
ยิ่งนับวันโบว์ยิ่งรู้สึกว่า 2 คนนั้นเข้ามาวุ่นวายกับชีวิตมากเกินไป  โบว์เลยตัดสินใจย้ายหอค่ะ อาศัยจังหวะพี่นุ้ยไปธุระต่างจังหวัดโบว์ก็ย้ายหอเลย
แล้วก็เปลี่ยนเบอร์มือถือด้วย จะได้ไม่ต้องมีใครโทรมากวน  ช่วงนั้นโบว์เลยใช้มือถือ 2 เครื่องค่ะ เบอร์เก่าใส่ไว้ในมือถือปุ่มกดเครื่องเดิม  ส่วนเบอร์ใหม่ก็ใส่กับมือถือเครื่องใหม่ ซึ่งคนรู้จักที่เกี่ยวข้องกับเรื่องเซ็กส์ของโบว์จะไม่มีใครรู้เบอร์ใหม่เลยซักคน
  อยู่หอใหม่ แรกๆมันก็สบายใจค่ะ  หลังๆมันเริ่มเบื่อ เพราะไม่มีเพื่อน  เพื่อนที่ทำงานเลิกงานก็กลับบ้านอยู่กับครอบครัวกันหมด โบว์ก็เลยเกิดความรุ้สึกอยากลาออกกลับไปอยู่บ้านซะให้มันจบๆไป  พอเริ่มเหงามากขึ้นก้เริ่มหาเพื่อนค่ะ  ช่วงนั้นคนเริ่มเล่นไลน์กันมากค่ะ แล้วก็จะมีเว็ปให้โพสหาเพื่อนไลน์  โบว์ก็ไปโพสหาเพื่อนคุยเหมือนกันค่ะ  แล้วก็มีแอดมาคุยหลายคนเลย ส่วนใหญ่เป็นเด็กวัยรุ่นทั้งนั้นค่ะ  มีเป็นผู้ใหญ่คนสองคนซึ่งรู้สึกว่าคุยไม่สนุก มันดูซีเรียสไปอ่ะ  โบว์เลยเลือกคุยกับน้องๆเขาบ่อยกว่า แบบว่าเราเป็นพี่น้องๆมันก็ดูจะเกรงใจ ดูเรามีอำนาจมากกว่ามั๊งคะ อิอิ
มีคนนึงที่โบว์จะคุยด้วยบ่อยที่สุด เขาชื่อป๋อย ค่ะ  ป๋อยอายุ 18 ปี  เด็กกว่าโบว์ 6-7 ปีเลย อยู่จัวหงัดใกล้ๆโบว์นี่แหละ  ป๋อยจะเป็นคนคุยสนุก ความรู้สึกคือเขาจีบโบว์ทางไลน์ ซึ่งโบว์ไม่ได้คิดอะไรอยุ่แล้ว คุยไปเรื่อยค่ะ สุดท้ายก็ตามน้ำ ป๋อยมันจะเรียกโบว์ว่าที่รัก ซึ่งก็ตอบว่า จ๋า ไป เหมือนว่าเราเป้นแฟนกันจริงๆ 
ป๋อยท่าทางจะชอบโบว์เอามากๆ  ถึงขนาดเอารุปโบว์ไปเป็นรูปประจำตัวเลยทีเดียวค่ะ แบบว่าคงอยากโชว์ว่าตัวเองมีแฟนแล้วมั๊ง
อย่างนึงที่โบว์ไม่ชอบก็คือป๋อยจะชอบถามเรื่องส่วนตัว แรกๆเลยเนี่ยถึงขนาดถามว่า มีผัว มีลูกยัง  พอบอกว่าเคยมีแฟนแล้วเลิกกันแล้ว  ก็ยังถามว่า โดนยัง    พอโบว์ถามว่าโดนอะไร  ป๋อยก็บอกว่า  "โดนเอา"    โบว์ก็ได้แต่ตอบไปว่า  คนเป็นแฟนกันมันก็เป็นเรื่องปกติ อ่ะ    ป๋อยยังย้อนถามว่า  งั้นเราเป็นเเฟนกัน โบว์ก็ต้องเอากับป๋อยด้วย  โบว์ก็ได้แต่หัวเราะอ่ะ
โบว์เริ่มทำความเข้าใจวัยรุ่นว่าวัยรุ่นสมัยนี้คงอยากรุ้อยากเห็น อาจจะมีทะลึ่งห้าวๆบ้างตามประสาเด็กผู้ชาย  อีกอย่างเราคงไม่ได้เจอกัน มันก็แค่เพื่อนคุยทางไลน์ 
แต่จุดนึงที่โบว์ยิ่งคุยก็ยิ่งรู้สึกอิจฉาป๋อย เพราะเลิกเรียนก็ได้กลับบ้าน บ้านก็วิวสวย มีที่ให้เที่ยวแบบธรรมชาติเยอะเลย    มันเลยยิ่งทำให้โบว์อยากกลับไปอยู่บ้านมากขึ้นไปอีก
  มีวันนึง เลิกงานค่ำค่ะ แล้วพรุ่งนี้ก็หยุดงาน  พอกลับถึงห้องเหงาๆ เปิดไลน์มาป๋อยก็อ่านข้อความป๋อยที่แชตค้างไว้  เลยได้คุยกันพอได้แก้เหงา
ป๋อยบอกว่า ป๋อยอยุ่บ้านคนเดียว  พ่อไปงานบุญบ้านญาติ กลับอีกวัน  ( พ่อป๋อยเลิกกับแม่ป๋อยค่ะ )  เหงาเลยอยากคุยด้วย
โบว์ก็บอกว่าเหงาเหมือนกัน ( เหงาจริงๆ )  วันนั้นเลยคุยกันซะดึกเลย
ป๋อยบอก  อยากให้ที่รัก (โบว์)  มาอยุ่เป็นเพื่อน จะได้ไม่เหงา
โบว์เลยแกล้งยั่วเล่น ว่า "ไม่เอากลัวเด็กหลอกฟัน"
ป๋อยบอก "เด็กก็มีหัวใจนะ"
โบว์เลยบอก  "ถามจริงๆ เคยเหรอ  ทำเป็นเหรอ อิอิ"
ป๋อยบอก  "แน่จริงมาหาสิ จะทำให้ดู"
โบว์ได้แต่หัวเราะ ค่ะ

โบว์เริ่มเบื่อมากขึ้นเรื่อยๆค่ะ เริ่มระบายความเบื่อกับป๋อย เพราะไม่รู้จะระบายกับใคร
ป๋อยปลอบใจ แล้วบอกว่า น่าจะอยู่ด้วยจะพาเที่ยว  แล้วก็ส่งสถานที่ท่องเที่ยวมาให้ดู มันคือเขื่อนค่ะ  มันสวยดี
โบว์ก็ได้แต่ขอบคุณและสัญยาว่า ถ้ามีโอกาสจะให้ป๋อยพาไปเที่ยว ซึ่งก็พูดไปยังงั้นแหละค่ะ เพราะตอนนั้นไม่คิดว่าจะไปจริงๆ

แต่ความน่าเบื่อของงาน บวกกับความเหงานี่สิค่ะ นับวันมันยิ่งสะสมเรื่อยๆ เมื่อมันไม่ไหวเลยตัดสินใจลางาน 2 วัน รวมเสาร์อาทิตย์เป็น 4 วัน
โดยตั้งใจว่าจะไปเที่ยวซัก 2 วันแล้วก็จะกลับบ้านค่ะ
โบว์เลยถามว่า ที่เขื่อนมีที่พักมั๊ย    (คือมันวิวสวยจริงๆนะคะ) 
ป๋อยก็ถามว่า จะมาเหรอ
โบว์เลยบอกวา  ถามเฉยๆ 
ป๋อยก็บอกว่า  มีรีสอร์ตให้เช่าหลายที่เลย 

พอรู้แค่นั้นเเหละค่ะ วันต่่อมาที่โบว์ลางาน โบว์ก็นั่งรถประจำทาง แล้วต่อรถมาเขื่อนที่ป๋อยบอกเลย ( ป๋อยไม่รู้นะคะว่าโบว์มา )
ความตั้งใจโบว์คืออยากมาเที่ยวคนเดียว  เปิดห้องนอนคนเดียวซักคืน หาอะไรกินตามร้านอาหารแถวนี้ แล้วก็จะกลับบ้านค่ะ เพราะมันไม่ได้ไกลจากบ้านโบว์มาก

ช่วงบ่ายโบว์ก็มาถึงเขื่อนเล้ว ใช้เวลาเดินทางไม่นานเลยค่ะ ก็เป็นอย่างที่ป๋อยบอกค่ะ วิวสวยจริง วันนี้โชคดีฝนยังไม่ตก เลยยิ่งสวยไปใหญ่
โบว์เปิดห้องไว้คืนนึงค่ะ ตั้งใจว่าถ้ายังสนุกค่อยอยู่ต่ออีกวัน  ที่ยังไม่ตัดสินใจอยู่ 2 คืนเพราะค่าห้องต่อคืนค่อนข้างแพงเลยค่ะ เกือบพันเลย
มันเป็นบ้านหลังเล็กๆ หลังใครหลังมันค่ะ สร้างอยู่บนเนิน ขึ้นมาจากด้านหลัง มองออกไปด้านหน้านอกหน้าต่างจะเจอเขื่อนอยู่อีกฝั่งของถนนเลย โบว์ถึงบอกไงว่ามันสวยจริงๆ ยังกะอยุ่ชายทะเล
เก็บของไว้ที่ห้องแล้ว โบว์ก็ออกมานั่งเล่นคนเดียวริมชายหาด (ขอเรียกแบบนี้นะคะ มันเหมือนชายหาดจริงๆ  แถมมีร้านส้มตำ ร้านอาหารเล็กๆให้เราสั่งมานั่งทานด้วย )  สั่งของทานเล่นกับเบียร์มานั่งกินขวดนึงค่ะ ยังกะพวกขี้เมาเลย อิอิ
  พอเลิกเรียน ป๋อยก็ทักมาปกติค่ะ ซึ่งป๋อยไม่รู้ว่าโบว์อยู่เขื่อน 
ป๋อย .... ทักคับที่รัก
โบว์ .... จ๋าาาาาาา
ป๋อย .....  ที่รักทำไร เลิกงานยัง ผมพึ่งเลิกเรียน
โบว์ .... วันนี้ไม่ได้ทำงานจ้า
ป๋อย ....  อ้าว วันหยุดเหรอ
โบว์ ....  ป่าว  ลางานมาเที่ยว
ป๋อย  ....  เที่ยวไหน
โบว์ .... เขื่อน อิอิ
ป๋อย .....  ไม่เชื่อ
โบว์ ...  ส่งรูปตัวเองที่อยู่เขื่อนไปเป็นหลักฐาน
ป๋อย ....  จริงดิ  งั้นเดี๋ยวไปหาเลย
โบว์ .... จะบ้าหรอ มาทำไม ตั้งไกล เดี๋ยวฝนตกอีก  ( เขื่อนอยู่ไกลจากบ้านป๋อย 10 กว่าโล เลยค่ะ )
ป๋อย ....  ที่รักจะกลับวันไหน
โบว์ ....  เปิดรีสอร์ตนอนคืนนึง  ว่าจะกลับบ้านพรุ่งนี้  แล้วโบว์ก็ส่งรูปที่พักไปให้ดูค่ะ  แบบว่าถ่ายจากจุดที่นั่งอยู่ก็เห็นบ้านพักเลย
ป๋อย ....  งั้นเด๋วเค้าไปหาที่รัก อิอิ
โบว์ ....  ไม่ต้องมานะ โบว์อยากอยู่คนเดียว
ป๋อยไม่อ่านข้อความค่ะ  โบว์ไม่คิดว่าป๋อยจะมาหรอก เพราะมันไกล อีกอย่างฝนก็อาจจะตก  โบว์ก็นั่งดื่มต่อ ฟ้าก็เริ่มครึ้มค่ะ เหมือนฝนจะตกเลยต้องรีบกินให้หมดแล้วกลับขึ้นห้อง  แล้วฝนก็ตกลงมาจริงๆค่ะ  วิ่งกลับขึ้นห้องแทบไม่ทัน  ถึงจะไม่ได้ตกหนักมากมายแต่ฟ้าก็ร้องน่ากลัวอ่ะ
  โบว์ถึงห้อง ก็อาบน้ำแต่งตัว แล้วใส่ชุดสบายๆ ( กางเกงขาสั้น เสื้อยืดสีขาว โนบรา ) กะว่านอนดูทีวีเล่นซักหน่อย ถ้าฝนหยุด ก็อาจจะใส่เสื้อคลุมไปนั่งหาอะไรกินชิลๆต่อที่ร้านอาหารของรีสอร์ตค่ะ
นอนดูทีวีเล่นไม่ถึง 10 นาที ป๋อยก็โทรไลน์มาเลยค่ะ
ป๋อย ....  ที่รักอยุ่ห้องไหน
โบว์ ....  อ้าว มาเหรอเนี่ย
ป๋อย ....  บอกมาเร็ว  ตากฝนมาเปียกหมดแล้วเนี่ย
โบว์ .....  มาทำไม
ป๋อย ....  บอกมา เร็ว
โบว์ .....  เอ่อ  ห้อง ....  ( บอกห้องไปค่ะ คือทำไงได้คะ น้องมันฝ่าฝนมา เราจะไม่บอกห้องก้จะใจดำเกินไป )

ไม่กี่นาที  ก็มีสียงมอเตอร์ไซค์ก็มาจอดใกล้ๆห้องค่ะ  แล้วก็ตามมาด้วยเสียงเคาะประตูห้องแบบคนรีบร้อน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

schareon

peddo

ฝ่าฝนก็ฝ่ามาแล้ว จะฝ่าไฟแดงด้วยก็น่าจะไม่หวั่น เด็กมันคัน

Bow_ka

แก้ไขให้จบเรื่องแล้วน๊าาาา ตะกี้มีปัญหานิดหน่อยอ่าา

pato07

Hamakuka

Bow_ka

maitree_kongton