ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 23 : อยากกินโดนัท Pt1

เริ่มโดย nato87, มิถุนายน 30, 2017, 10:18:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thavada

โดนัทอยากโดนจัดหนักสงสัยงานนี้ลุงกระหน่ำยับ

Ops123

Surasark Mike

dorsun

lunar

::Glad::โดนัทชิ้นนี้กินกี่ที่ก็อร่อย
อ้างจาก: nato87 เมื่อ มิถุนายน 30, 2017, 10:18:52 หลังเที่ยง
พูดคุยก่อนอ่าน : กลับมาอีกครั้ง กับมนุษย์ลุงจอมหื่น หลังจากที่ผ่านเรื่องราวร้าย ๆ มาได้ ตามที่ได้บอกไว้เมื่อคราวที่แล้่วว่านี่จะเป็นฉากของภารโรงเฒ่าและหนูโดนัท เป็นการล้างตาจากเมื่อหลายตอนก่อนที่หลายคนอาจยังรู้สึกไม่จุใจเท่าที่ควร คราวนี้เราจัดให้จุใจด้วยความยาวถึง 2 พาร์ท ขอบคุณสำหรับผลโหวตในตอนที่ผ่าน ๆ มาด้วยครับ ดีใจมาก

บอกได้แค่ว่านี่จะเป็นฉากเลิฟซีนที่วาบหวิว อีโรติก เร้าร้อน เต็มไปด้วยแรงปรารถนาในใจระหว่างชายสูงวัยกับเด็กสาววัยขบเผาะที่สุดอีกบทของบทประพันธ์ชิ้นนี้ เราจะได้เห็นความสัมพันธ์ของหนูโดนัทและชุมพล ทั้งในพื้นที่สาธารณะและในห้องนอน มาดูกันว่าภารโรงเฒ่าจะสามารถทำลายกำแพงภายในใจของโดนัทด้วยลีลารักชั้นครูได้หรือไม่ ต้องติดตามครับ

ตอนนี้เป็นแค่การวอร์มอัพนะครับ บอกไว้ก่อน ตอนหน้าของจริง ขอเวลาออกแบบฉากเลิฟซีน 18+ แป๊ปนะ ช่วงแรก ๆ เป็นการเกริ่นเรื่องราวทั่วไป ผมพยายามรวบย่อที่สุด เพราะไม่มีอะไรสำคัญไปมากกว่าฉากลุงพลเล่นจ้ำจี้กับหนูโดนัทในช่วงท้าย ฮ่าๆๆ

...............................................

หลังจากเหตุการณ์วันนั้น ภารโรงเฒ่าถูกเจ้าหน้าที่ของทางวิทยาลัยพยาบาลเรียกไปสอบถามถึงเรื่องราวความเป็นมา ภารโรงเฒ่าเล่าไปตามที่ได้พูดกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเอาไว้ โดยภารโรงเฒ่าคนนี้ได้ระบุว่าเรื่องทั้งหมดเป็นการเข้าใจผิดของบุรินทร์ เด็กหนุ่มเลือดร้อนปี 3 จากมหาวิทยาลัยชื่อดังย่านวิภาวดี

หลังจากที่เดินทางกลับมาที่ห้อง ลูกจ้างชั่วคราวและนักการภารโรงรายอื่น ๆ ต่างมองชุมพลด้วยแววตาที่แตกต่างออกไป บ้างก็สงสารเห็นใจ บ้างก็แอบซุบซิบนินทาว่าข่าวลือที่ชุมพลเป็นชู้กับแฟนของเด็กหนุ่มที่ชื่อบุรินทร์เป็นเรื่องจริง แต่มนุษย์ลุงของเราไม่แคร์ เพราะเรื่องทั้งหมดไปถึงตำรวจแล้ว ตอนนี้สิ่งที่แกทำได้ก็คือวางตัวอยู่เฉย ๆ ไม่ต้องเดือดร้อนอะไร

ลุงชุมพลได้รับข่าวว่าพ่อและลุงของบุรินทร์ที่เป็นทหารและตำรวจยศสูง พยายามเดินเรื่องเพื่อขอประกันตัว แต่ถูกปฏิเสธ เนื่องจากทางกรมตำรวจเชื่อว่าเจ้าบิ๊กมีส่วนเกี่ยวข้องกับแก๊งมาเฟียและแก๊งปล่อยเงินกู้รายใหญ่ แต่คิดว่าสุดท้ายแล้วสักวัน ด้วยเส้นสายที่ใหญ่โตของเจ้าบิ๊กคงทำให้มันออกจากตารางได้ในเร็ววันอยู่ดี

มันนั่งทอดอารมณ์อยู่ได้สักพัก เสียงไลน์ก็ดังขึ้น เมื่อน้องพิมมี่คนสวยส่งข้อความมาถามข่าวคราวของตาเฒ่า เด็กสาวแสดงความเป็นห่วงผัววัยดึกของเธออย่างชัดเจน พร้อมกับขอโทษขอโพยที่เป็นต้นเหตุให้ชุมพลต้องเจอกับเรื่องแย่ ๆ แต่มนุษย์ลุงไม่ถือสา กลับมองว่าดีเสียอีกที่หนูพิมมี่จะได้หมดเวรหมดกรรมจากเจ้าบิ๊กเสียที ตอนนี้เจ้าบิ๊กไม่อยู่แล้ว พิมมี่สามารถกลับไปที่ห้องได้แล้ว

"แต่หนูต้องระวังตัวให้ดีนะ ลุงได้ข่าวว่าเส้นสายเจ้านี่มันใหญ่เอาเรื่อง ถ้ามันออกจากคุกเมื่อไร หนูต้องระวังตัวให้มาก ๆ" ภารโรงเฒ่าออกโรงกำชับให้พิมพาภรณ์ระมัดระวังตัวมากขึ้น

"ค่ะ...หนูจะจำขึ้นใจเลย" น้องพิมคนสวยตอบไลน์กลับมาหาลุงพล "ไว้เดือนหน้า พ่อแม่หนูส่งเงินมาให้ หนูจะทยอยใช้หนี้ลุงนะคะ หนูไม่ลืมหรอกนะเรื่องนี้"

"ไม่ต้องรีบก็ได้จ้า ลุงขอรับค่าตอบแทนด้วยอย่างอื่นแทนก็ด้ายยยย" ไอ้มนุษย์ลุงเริ่มออกลายหื่น เด็กสาวรู้ทันทีว่าภารโรงเฒ่าหมายถึงอะไร

"แหมลุงก็ ไม่ค่อยเลยนะ" เด็กสาวตอบไลน์มาอย่างรวดเร็ว ก่อนส่งรูปสติ๊กเกอร์ตัวการ์ตูนน่ารัก ๆ ตบท้าย "คนแก่อะไรก็ไม่รู้แรงดีลีลาเด็ดเหลือเกิน ไม่เหมือนไอ้บิ๊กเลย"

"เฉพาะหนูนั่นแหละจ้า อย่าไปพูดถึงเจ้าบิ๊กเลย เรื่องมันแล้วก็ให้มันแล้วไปเถอะ" มนุษย์ลุงตอบอย่างอารมณ์ดี มันหัวเราะคิกคักเหมือนเด็กหนุ่มที่กำลังหัดจีบสาวยังไงยังงั้น "คิดถึงหนูพิมมี่คนสวยจังเลย เรานัดเจอกันอาทิตย์หน้าดีไหม?"

"อืมมมม....ที่ไหนดีล่ะ?" หนูพิมมี่ตอบกลับมา "เดอะมอลล์บางกะปิไหมคะ เสาร์หน้า ตอนสิบโมงครึ่ง ห้างเปิดพอดี หนูอยากดูหนังอ่ะ ลุงไปดูเป็นเพื่อนหนูหน่อยน๊าาาาาาาา น๊าค๊าาาาาาา" พิมพาภรณ์ส่งสติ๊กเกอร์ตัวการ์ตูนตบท้าย

"ได้ซิจ๊ะ ไม่มีปัญหานะทูนหัวของลุง" มนุษย์ลุงตอบไลน์อย่างอารมณ์ดี ก่อนส่งรูปสติ๊กเกอร์หัวใจให้เด็กสาว "แล้วเจอกันนะพิมมี่คนสวย"

"แหวะ...เกลียดจังเลยคนแก่ปากหวาน มุมิมุมิ" พิมพาภรณ์ตอบกลับมาอย่างรวดเร็ว "เดี๋ยวแค่นี้ก่อนนะคะ หนูขอไปลงทะเบียนจ่ายค่าเทอมก่อน ขอบคุณสำหรับทุกอย่างค่ะ คิดถึงนะคะ คนดีของหนู"

ภารโรงเฒ่านั่งดูดกาแฟเย็นอย่างอารมณ์ดี ทั้ง ๆ ที่ใบหน้าของมันมีรอยช้ำจากการถูกหมัดของเจ้าบิ๊ก แต่ใครจะสน เพราะทุกคนต่างเชื่ออย่างสนิทใจว่ามันเป็นผู้เสียหาย ทั้งที่ความจริงมันเองก็เลวได้ใจใช่ย่อย โทษฐานไปเล่นชู้กับแฟนเจ้าบิ๊กมัน

.......ด้วยวัยขนาดนี้ และท่าทางความเป็นผู้ใหญ่ใจดีไม่มีพิษภัย ทำให้ใครต่อใครมองว่าเจ้าบิ๊กทำเกินกว่าเหตุและคิดไปเอง โดยเฉพาะเรื่องชู้สาว โอเค พวกแม่บ้านและแม่หม้ายแก่ ๆ คงร่ำลือกันให้อร่อยปากว่าตาเฒ่าชุมพลมีกิ๊กเป็นเด็กรุ่นราวคราวลูกคราวหลาน แต่ใครจะสนกับคำพูดของคนพวกนี้กันเล่า

ภารโรงเฒ่าใช้ชีวิตตามปกติในรั้ววิทยาลัยในช่วงวันพฤหัสบดีและวันศุกร์ ที่เซอร์ไพส์ก็คือหนูเฟิร์นและโดนัทซื้อขนมและของกินมาฝากแกในช่วงบ่ายของทั้งสองวัน ทั้งคู่ต่างแสดงบทบาทนักศึกษาพยาบาลที่ให้ความเคารพคุณลุงนักการภารโรงโดยไม่มีทางระแคะระคายว่าต่างฝ่ายต่างตกเป็นเมียของลุงพลเรียบร้อยแล้ว

ที่น่าสนใจก็คือ โดนัทเอ่ยปากแซวเรื่องหนุ่มเจมส์ นักเรียนนายน้อยที่เฟิร์นกำลังคบหาดูใจให้ตาเฒ่าฟังอย่างอารมณ์ดี โดยที่เจ้าตัวไม่รู้เลยว่านั่นคือการสุมไฟหึงหวงให้กับภารโรงเฒ่า ชุมพลยิ้มรับ ทั้งที่ในใจของมันกำลังเจ็บปวด เพราะรู้ตัวดีว่ากำลังจะสูญเสียเฟิร์น เมียรักนักศึกษาพยาบาลคนแรกไปให้ไอ้หนุ่มนักเรียนนายร้อยคนนั้นขึ้นมาจริง ๆ เสียแล้ว

ทางฝั่งเฟิร์นเองก็ดูลำบากใจไม่น้อย เด็กสาวได้แต่ฝืนยิ้ม โดนัทยิ่งแซวหนักว่าอีกหน่อยเฟิร์นจะได้เป็นเจ้าสาวลอดซุ้มกระบี่ นี่ยิ่งทำให้หัวใจของมนุษย์ลุงยิ่งช้ำหนักเข้าไปอีก นักการเฒ่าเฝ้าสังเกตอาการของสองสาว หนูเฟิร์นมีท่าทีกระอั่กกะอ่วน ส่วนหนูโดนัทดูร่าเริง บางครั้งก็แอบเล่นคิ้วเล่นตาใส่มันตอนเพื่อนรักเผลอ บางทีสาวห้าวคนนี้คงต้องการย้ำเตือนเดทสำคัญในวันเสาร์นี้

......บางทีก็คิดนะ ถ้าสองสาวต่างรู้ว่าอีกฝ่ายถูกมันเปิดซิงเรียบร้อยแล้ว พวกเธอจะมีท่าทียังไง จะคุยกันในฐานะเพื่อนสนิทใจหรือไม่ แล้วมันล่ะ มันจะยืนอยู่ตรงจุดไหน นี่เป็นปัญหาโลกแตกของมนุษย์ลุงเจ้าเสน่ห์อย่างกูจริง ๆ โว้ยยยย!!!!

ชีวิตของลุงพลช่วงวันพฤหัสบดีและวันศุกร์ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย ภารโรงเฒ่าเดินตรวจตราความเรียบร้อยภายในวิทยาลัย ให้อาหารหมาแมว ที่น่าสนใจก็คือหนูโดนัทที่มักจะซื้อของกินมาฝากแกช่วงเที่ยง เด็กสาวที่แกเคยคิดไปว่าเป็นทอมบอยและโดนเจาะไข่แดงไปแล้วนั้น จะว่าไปก็มีมุมอ่อนโยนอ่อนหวานอยู่ไม่น้อย

.....เอาน่า!!?? อย่างน้อยถึงจะเสียหนูเฟิร์น แต่ก็ได้หนูโดนัทมาแทน ยังไม่รวมถึงหนูพิมมี่ที่คอยสแตนด์บายอยู่ ชีวิตนี้ยังต้องการอะไรอีก

...................................

ภารโรงเฒ่าเจ้าเล่ห์ไลน์ไปหาหนูโดนัทในช่วงคืนวันศุกร์เพื่อยืนยันนัดที่ได้ตกลงไว้  กล่าวคือมันจะเป็นคนขับรถไปหาเอง ส่วนหนูโดนัทจะนั่งรถไฟใต้ดินไปรอ มนุษย์ลุงบอกเด็กสาวว่ามันมีของขวัญบางอย่างจะให้ และอยากเลี้ยงข้าวเด็กสาว ส่วนหนูโดนัทก็ได้แต่ย้ำเรื่องสัญญาที่ตกลงกันไว้เรื่องรูปภาพ ซึ่งภารโรงเฒ่าก็ไม่ได้ตอบอะไรมาก ได้แต่เพียงบอกว่าให้มาหาตามนัดแล้วกัน

จนถึงวันเสาร์ โดนัทแต่งตัวอย่างเรียบง่ายในชุดเสื้อแขนกุดสีดำ กางเกงยีนส์เข้ารูปและรองเท้าส้นสูงสีขาว สาวน้อยวัย 19 ปีสะพายกระเป๋าที่ซื้อมาจากตลาดนัดจตุรจักรที่ตั้งอยู่ไม่ไกลจากศูนย์การค้าแห่งนั้นเท่าใดนัก โดนัทไลน์บอกภารโรงมาเธอมารอที่ด้านหน้าทางเข้าเซ็นทรัลลาดพร้าวแล้ว ในขณะที่ตาเฒ่าได้ไลน์ตอบกลับไปว่ากำลังเอารถเข้าจอดในชั้นใต้ดิน และนัดให้มาเจอที่ฟู้ดส์คอร์ท

วันนี้ภารโรงเฒ่าแต่งชุดเสื้อยืดสีดำ กางเกงยีนส์และรองเท้าผ้าใบ ผมใส่เจลหวี่เรียบแปล้ เรียกได้ว่าหล่อภูมิฐานไปเลยทีเดียว โดนัทพนมมือไหว้ตามมารยาท เพราะทนความสวยของเด็กสาวไม่ได้ ชุมพลเลยเผลอไปแต๊ะอั๋งจับมือเด็กสาวโดยบังเอิญ จนโดนัทต้องทักท้วงด้วยสายตาเพราะนี่เป็นสถานที่สาธารณะ

"มานานยัง หาอะไรกินก่อนไหม เดี๋ยวลุงเลี้ยงเอง" ชุมพลเอ่ยปากถามเด็กสาวอย่างอารมณ์ดี ความเป็นมนุษย์ลุงสายเปย์เข้าสิงอีกแล้ว โดนัทได้แต่ยิ้ม ๆ และตอบตกลงเพราะเธอเองก็หิวเหมือนกัน

ชุมพลพาเด็กสาวไปรับประทานอาหารซิสเลอร์ที่ชั้นบนของเซ็นทรัลลาดพร้าว เด็กสาวรับประทานอาหารอย่างเอร็ดอร่อย ส่วนไอ้เฒ่าชุมพลก็ทานเพียงแค่เมนูมักกะโรนี มันเฝ้าดูเมียรักวัยกระเตาะของมันด้วยสายตาเอ็นดู โดนัทที่เหลือบมองสายตาเจ้าชู้ของไอ้เฒ่าทำได้เพียงแค่หลบหลีกสายตาด้วยความอาย ก่อนรับประทานอาหารต่อไป

เด็กสาวรู้ดีว่าหลังจากรับประทานอาหารแล้วเดินย่อย เธอจะต้องพบกับบทเรียนสุดสยิวที่ลุงพลเตรียมไว้ให้เธอ คืนนี้เธอคงต้องยอมพลีกายให้นักการภารโรงมากรักคนนี้ตลอดทั้งคืน ทางฝั่งลุงพลนะเหรอ มันอยากทานของหวานโดนัทตรงหน้าใจจะขาดอยู่แล้ว

.........................................