ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

บานเย็นคาเฟ่ 6 ดับแค้นหรือยิ่งแค้น

เริ่มโดย Banyen, เมษายน 11, 2024, 04:40:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Banyen

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน น้องบานเย็นมาแล้วค่ะ ช้าไปหน่อยนะคะ เพราะหนูต้องทำงาน ไม่เหมือนใครบางคน ลาพักร้อนมาเขียนแล้วตามหนูยิก ๆ ๆ คือเรื่องมีอยู่ว่า หนูท้ากับคุณวิคเตอร์ว่า ใครจะมีคนมาเมนท์มากกว่ากัน แต่จะไม่บอกบทลงโทษละ เพราะคราวที่แล้วมีแต่คนอยากให้หนูแพ้ คราวนี้เลยจะกดส่งเรื่องพร้อม ๆ กัน แล้วคอยดูว่าใครจะชนะ มาคอมเมนท์หนูกันเยอะ ๆ นะคะ

ตั้งแต่วันที่ซื้อมือถือใหม่ พอหนูลงทะเบียนไลน์โดยใช้เบอร์โทรใหม่ ก็มีคำขอแอดจากพี่เอก ร้านสะดวกซื้อขึ้นมาเองเลย หนูนี่งงมากเลย ขนาดเบอร์พี่อ๊อดก็ยังไม่เด้งขึ้นแบบนี้เลย หนูกดรับไปแบบไม่คิดอะไร ที่ลงทะเบียนใหม่จะได้ตัดขาดพี่โอ๋ไปให้หมด เขาจะได้ติดต่อไม่ได้ เบอร์โทรใหม่หนูเขาก็ไม่มี พี่โอ๋เคยขับรถมาที่ร้าน 2-3 หน พอหนูเห็นก็รีบหนีเข้าบ้านไปเลย พี่เขาก็ไม่กล้าลงมา เลยน่าจะจบกันไปละ

ตอนนี้ถนนเริ่มมีรถผ่านเยอะขึ้น แล้วร้านกาแฟพี่ชงก็ขายดีขึ้น เพราะทั้งถนนมีร้านนี้อยู่ร้านเดียว แล้วเราก็สกัดคู่แข่งไปได้แล้วในตอนที่แล้ว อิอิ ตอนนี้นังเช้าคู่แข่งก็กลายมาเป็นคู่ขา เอ้ย ลูกมือชงกาแฟ และน้ำต่าง ๆ แม่ไปถอยเครื่องทำแซนวิชมา แล้วไปซื้อแซนวิชจากร้านสะดวกซื้อมาแช่ตู้เย็นไว้ พอคนสั่งก็แกะออกมาอุ่น แล้วขายบวกกำไร สบายเลย

นังเช้าก็บ่นว่ากำไรน้อย จะหาทางไปซื้อขนมปังกับไส้แฮม หรือเนยมาหั่นแช่ไว้ แล้วมีลูกค้าสั่งจะได้เอาออกมาทำขาย หนูก็แซวว่าจะอร่อยเท่าของสำเร็จรูปเหรอ นางก็ทำเป็นมองบน หนูเลยเลิกแซว ไม่อยากขัดคนทำดีอยากช่วยลดต้นทุน จนใกล้เที่ยงน้ำแข็งหลอดเล็ก ๆ ที่สั่งจากโรงน้ำแข็งก็เริ่มร่อยหรอ พี่ชงก็โทรไปตามรถส่งน้ำแข็งให้รีบมาส่ง แล้วก็ผลัดกันไปกินข้าวเที่ยงที่บ้าน จนบ่ายหนูก็กลับมาจากในบ้าน พี่ชงบอกว่าน้ำแข็งไม่น่าจะมาทัน อยากได้น้ำแข็งที่อยู่ในร้านสะดวกซื้อ ให้หนูกดแอพสั่งให้เขามาส่งหน่อย ถ้าไม่ทันจะขับรถไปซื้อมาเผื่อไว้ก่อน

หนูเลยนึกถึงไลน์พี่เอก ก็เลยไลน์ไปถามพี่เอก
หนู "อันนี้ไลน์พี่เอกใช่ไหมคะ" แป๊ปนึงพี่เอกก็ไลน์กลับมา
พี่เอก "ใช่ครับ น้องบานเย็นคนสวย"
หนู "เอ่อ พี่จำผิดคนหรือเปล่าคะ ชื่อบานเย็นน่ะใช่ แต่ไม่ได้สวยอะไรหรอกค่ะ"
พี่เอก "แหม ถ่อมตัวซะด้วย ไลน์มามีอะไรให้รับใช้หรือเปล่าครับ"
หนู "ค่ะ ถ้าหนูจะสั่งของทางแอพ ร้านพี่สาขาอะไรคะ"
พี่เอก ไลน์บอกสาขามา แล้วถามต่อว่า "จะสั่งอะไรเหรอครับ พี่จะได้ดูให้ว่าหมดหรือเปล่า"
หนู "น้ำแข็งค่ะ"
พี่เอก "น้ำแข็ง!! กว่าจะไปส่งถึงคิวน้องเย็น น้ำแข็งคงจะละลายหมด"
หนู "ว้า ทำไงดีคะ สงสัยต้องให้พี่ชายไปซื้อเอง"
พี่เอก "เอ่อ จริง ๆ ก็พอจะช่วยได้นะ แต่..."
หนูก็รอให้พี่เอกพิมพ์ต่อ แต่พี่เอกก็ไม่พิมพ์ต่อสักที ก็เลยพิมพ์ถามไป
หนู "แต่อะไรคะ"
พี่เอก "นึกว่าจะไม่ถามซะแล้ว แต่พอดีพี่จะพักเที่ยงพอดี ให้พี่ซื้อไปส่งให้ไหมครับ"
หนู "แล้วพี่ไม่ทานข้าวเหรอคะ"
พี่เอก "เดี๋ยวส่งให้น้องเย็นเสร็จแล้ว พี่ค่อยหาทานเอา"
หนู "ขอบคุณมากค่ะพี่ หนูอยากได้น้ำแข็งแบบกดที่เป็นเม็ดเล็ก ๆ สัก 5 ถุงค่ะ"
พี่เอก "ได้ครับ เดี๋ยวพี่กด แล้วรีบไปส่ง รบกวนน้องเย็นส่งโลเคชั่นมาที่ไลน์พี่หน่อยค่ะ"
หนูส่งโลเคชั่นไปให้พี่เอก ไม่นานนักพี่เอกก็ขี่มอเตอร์ไซค์มาส่ง พี่ชงรับน้ำแข็งแล้วจ่ายเงินให้ พี่เอกรับเงินเสร็จแล้ว เดินมาหาหนู หนูรีบยกมือไหว้ขอบคุณ
พี่เอก "อุ๊ย ไม่ต้องไหว้ขอบคุณอะไรขนาดนั้น ว่าแต่แถวนี้มีอะไรน่าทานบ้าง นอกจากน้องเย็น"
หนู "มาทานอะไรหนู ทานไม่ได้ แต่ถ้าอร่อยขึ้นชื่อ ต้องก๋วยเตี๋ยวเรือน้ำตกป้าแดง เดี๋ยวหนูพาไป"
แล้วหนูก็พาพี่เอกไปทาน พี่เขาทานเร็ว เพราะต้องรีบกลับไปเข้าร้านให้ทันเวลา เราคุยกันนิดหน่อย แล้วพี่เอกก็กลับไป
อีกหลาย ๆ วันต่อมา หนูไปโรงเรียนเพื่อทำกิจกรรมในช่วงปิดเทอม พี่อ๊อดก็ไปเตะบอลกับเพื่อนที่สนามโรงเรียน หนูเสร็จก่อน ก็เลยออกมาหาอะไรกินแถวตลาดใกล้โรงเรียน ตอนที่กำลังเดินอยู่ ก็มีมือมาสะกิดที่ไหล่จากด้านหลัง พอหนูหันไปก็เห็นพี่เอกยืนยิ้มอยู่
หนู "พี่เอก สวัสดีค่ะ มาทำอะไรแถวนี้คะ"
พี่เอก "วันนี้พี่หยุด ก็เลยเพิ่งตื่นลงมาหาอะไรทาน ห้องพี่อยู่หอพักในซอยตรงข้ามตลาดนี่เอง"
หนู "อ๋อค่ะ สบายดีนะคะ หนูไปก่อนค่ะ สวัสดีค่ะ" หนูหันหลังจะเดินออกไป แต่ถูกมือพี่เอกฉุดข้อมือไว้อยู่
พี่เอก "น้องเย็น ไปทานข้าวเป็นเพื่อนพี่หน่อยสิครับ"
หนู "พี่ทานข้าวคนเดียวแล้วทานไม่ลงเหรอคะ"
พี่เอก "แหม น้องเย็นคนน่ารัก ไปทานข้าวกับพี่นะ ๆ ๆ แล้วเราทานข้าวหรือยัง"
หนู "ยังค่ะ นี่หนูก็หาอะไรกินอยู่เหมือนกันค่ะ"
พี่เอก "นั่นไง พอดีเลย ไปทานด้วยกัน เย็นอยากทานร้านไหนจ๊ะ"
หนู "ทีแรกก็ว่าจะไปกินที่ร้าน xxx ตรงหัวมุมนี้ค่ะ"
พี่เอก "โอเค งั้นพี่ขอไปนั่งทานด้วยนะครับ" แล้วพี่เอกก็เดินดึงข้อมือหนูไปทางที่เดินไปร้าน
หนูบิดข้อมือออก แล้วถามพี่เอกว่า "แต่มันจะดีเหรอคะ เดี๋ยวน้องบานเที่ยงของพี่เอกมาเจอเข้า จะเป็นเรื่องนะคะ"
พี่เอก "เย็นคะ พี่กับน้องเที่ยงน่ะ ไม่ได้เป็นอะไรกันนะครับ จะเป็นเรื่องได้ยังไง"
หนู "ไม่รู้แหละ นาน ๆ เจอกันตอนวันที่หนูไปซื้อโทรศัพท์มือถือ นางก็ฮึ่มฮั่มใส่หนู"
พี่เอก "ช่างเขาเถอะ เที่ยงเขาก็จะประมาณนี้ พี่ไม่อยากให้น้องเย็นเข้าใจผิด"
หนู "ค่ะ ให้แน่นะคะ หนูไม่อยากมีเรื่องกับเพื่อนหนู"
พี่เอก "แน่สิ รับรอง 100%" แล้วเราก็เข้าไปในร้านอาหาร สั่งอาหารที่เราอยากทาน พอตอนจะจ่ายเงิน พี่เอกบอกว่าพี่จะเลี้ยงเอง หนูพยายามจะเอาเงินคืนให้พี่เขาก็ไม่ยอม
พี่เอก "ทานเสร็จแล้ว น้องเย็นไปไหนต่อคะ"
หนู "กลับบ้านค่ะ"
พี่เอก "ให้พี่ไปส่งนะ เดี๋ยวพี่จะไปเอาของที่ลืมไว้ที่ร้านพอดี"
หนู "ไม่ต้องหรอกค่ะ หนูกลับเองได้"
พี่เอก "นะ ๆ ๆ ถ้าน้องเย็นจะตอบแทนค่าข้าว ต้องให้พี่ไปส่ง"
หนู "ไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลย หนูให้พี่เลี้ยงข้าว แล้วยังให้ไปส่งอีก ไม่ใช่อ่ะ"
พี่เอก "น่านะ อย่าคิดเยอะ พี่ไปส่งนะ ๆ ไปขึ้นรถพี่ที่จอดอยู่ใต้หอ แล้วเดี๋ยวไปกัน"
แล้วพี่เอกก็ดึงมือหนูไปที่ใต้หอ พอถึงใต้หอ ที่ใต้หอมีวัยรุ่นกลุ่มนึงมองมาที่เราสองคน มาถึงรถมอเตอร์ไซค์พี่เขาก็ล้วงกางเกงหากุญแจ แต่หาไม่เจอ
พี่เอกกระซิบเบา ๆ "น้องเย็น พี่ลืมกุญแจรถไว้บนห้อง ขึ้นไปกับพี่ก่อน อย่ารอตรงนี้เลย พี่กลัวน้องเป็นอันตราย" หนูยืนอึ้งอยู่ ลังเลว่าจะขึ้นไปดีไหม พี่เอกก็ดึงมือหนูขึ้นบันไดมาที่ห้องเขา หนูว่าจะยืนรออยู่หน้าห้อง
พี่เอก "เข้ามาสิ น้องเย็น รอพี่แป๊ปนึง พี่เอาน้ำเย็นให้ เดี๋ยวพี่เปลี่ยนเสื้อแป๊ปนึง เสื้อพี่ขาดตรงรักแร้" แล้วพี่เอกก็ชูแขนเลย ให้เห็นรูเสื้อที่ขาด หนูเลยเดินตามเข้าห้องมา พี่เอกปิดประตูแล้วบอกให้นั่งรอที่โต๊ะคอมพิวเตอร์ก็ได้ แล้วเดินไปหยิบน้ำมาให้ ก่อนจะเดินไปเปิดตู้หยิบเสื้อเข้าไปในห้องน้ำ หนูดื่มน้ำรอก่อนจะมองสำรวจห้อง ห้องพี่เอกดูเรียบร้อยกว่าที่คิด มีของในห้องอยู่ไม่มาก โต๊ะคอมที่ให้นั่งก็ไม่มีคอมพิวเตอร์วางอยู่ เหมือนเป็นโต๊ะไว้วางเขียนหนังสือเฉย ๆ

ขณะที่กำลังนั่งมองอะไรเรื่อยเปื่อยไปเรื่อย ก็ได้ยินเสียงพี่เอกเรียกจากด้านหลัง  

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Victor19

ถือว่าทำบุญ เมนท์ให้ก่อนเป็นคนแรกก็ได้

wic

Debaker Singlek

น้องเย็นคนสวยเนื้อหอมจริงๆๆ ใครๆๆก็ชอบ น้องเย็นจะได้ลองของใหม่แล้ว ไปอยู่ในห้อง2ต่อ2 คิดว่าไม่น่ารอด

พระพาย

พี่เอกกระซิบด้านหลังน้องเย็น กระซิบหรือกระซวกกันแน่

pato07

Prasard Komkum

thetwotreeone

คุณน้องคงไม่น่ารอดแล้ว เข้าแผนพี่เค้าเลย

veget

พี่เอก คงบอกว่า ไป พี่เปลี่ยนเสื้อเสร็จแล้ว เดี๋ยวไปส่ง

che_13

ไม่น่ารอดเหมือนน้องเย็นก็มีใจ

sfog

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ น้องบานเย็นคนสวยชอบมากเลยครับ จะหนีพี่เอกรอดไหมครับ

gritkin

ไม่น่ารอดนะ เข้าถ้ำเสือขนาดนั้น ไม่ได้ออกมาง่ายๆหรอก

TeenoiJJ

🎉T__T🎉

lux666

บานเย็นโดนหลอกไปที นี้ยังโง่โดนหลอกขึ้นห้องมาให้เขาเอาอีก