ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Shinogi A-suke] Prisoner Series 2/4 ทางเลือก [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กรกฎาคม 25, 2018, 12:32:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DarKSiDeIID

เริ่มบำรุงตับ เสียแต่วันนี้ เพราะต่อจากนี้ ตับคงพังเป็นแถบๆ ตับบบบบ

Makh

สงสัยอยู่นะว่าทำไมเธอไม่หนีไปจากที่นั่นซะ ตอนจบคิดว่าคงโดนทิ้งแล้วต้องกลับมาที่เดิม

phatsa

คิดว่านางเอกคงติดใจคงไม่อยากไปไหนแล้ว ::Thinking::

นึกว่าจะได้หนีไปด้วยกัน. นางเอกหลอกฟันผู้ชาย

นั่นสิ หรือเธอแค่ต้องการความรัก ขาดความอบอุ่น  ::Horror::

tazasss01

เข้าเมืองนี่อยากไปเที่ยวหรือป่าว คงไม่ไปไหนหรอกนะ

น่าสงสารนางเอก รอดูตอนจบน่าจะมีเฉลยว่าทำไมยังอยู่ที่เมืองนี้ เดาว่ากลัวไม่มีใครดูแลพ่อ

แต่ก็จริงเหมือนที่ไอ้หนุ่มพูดนะ ทั้งที่เขาทำกับเธอขนาดนี้ แต่ถ้ามองชีวิตจริง
บางคนก็ขายตัวเพื่อเลี้ยงดูพ่อแม่ก็มีนะ แต่เรื่องนี้อาจจะมุมมองต่างกัน
สุดท้าย คนที่น่าสงสารที่สุดก็เป็นนางเอกอยู่ดี มอบรางวัลลูกกตัฅญญูให้เลย
::Crying::

hor199

สงสารนางเอกน่าจะโดนอีกเยาะ แถมมีโดนรุม แล้วพระเอกจะกลับมาช่วยพานางเอกไปได้ไหม หรือจะไปกับช่างภาพกันแน่

เหมือนเธอยอมรับชะตาที่ต้องเป็นแบบนี้ ปกติจารย์คนนี้ไม่วาดแนวนี้เท่าไหร่นะ

Phoowadol

อ้าว.!?  ตอนแรกนึกว่าเธอจะหนีไปกับช่างภาพ ไปแล้วเสียอีก ไหงถึงยังอยู่ที่เดิมหละครับ เห็นตัวอย่างตอนสาม เธอยังโดนพ่อเธอเอาไปเหมาขายให้เพื่อนๆ
ให้ลูกชาย ขึ้นครู  โอยๆๆ แถมยังมีแววโดนตาแก่ รอรอบไม่ไหว จนต้องบุกเบิกถ้ำทองด้วย หมดกันนางเอกของผมช้ำหมดแล้ว...
Edit.  มาแนวๆนี้เห็นทีนางเอก คงต้องจมอยู่ในวังวน สวาทที่จำยอมต้องทนอยู่กับพ่อแบบนี้ตลอดไปแน่ๆ จนกว่าหนุ่มๆ ไม่ว่าจะเป็นซาวาซากิก็ดี ช่างภาพก็ดี ย้อนกลับมาช่วยเธออีกครั้ง นั่นแหละเธอถึงจะหลุดพ้น ไปได้  ว่าแต่จะมีโอกาสนั้นหรือเปล่านั่นแหละ เพราะดูแววแล้วน่าจะออก dark เสียมากกว่า. ตับพังกันก็คราวนี้แหละ อิอิ

สุดยอดนักเมนต์ นี่แหละคนที่เราต้องการ ถ้าทุกกระทู้มีคนแบบคุณซัก50คนขึ้นไป
นักโพสทุกท่านคงมีกำลังใจขึ้นเยอะ อยากเอาขึ้นกรอบโพสหน้าเวปเป็นตัวอย่างจริงๆ 55 ::KO::

MADAOO

คิดว่าเรื่องนี้อารมณ์ค่อนข้างหนักมากเหมือนกันนะครับ กับการที่เด็กผู้หญิงต้องเจออะไรแบบนี้คนเดียว แต่แว๊บไปดูengมาอีกรอบทวนความจำที่เคยอ่านไว้นานแล้ว เหมือนว่าเธอจะหลุดออกจากวังวนได้ในตอนจบนะ(คิดว่างั้นนะครับ)

ป.ล. ไม่รู้ทำไม แต่ผมชอบธีมหมู่บ้านชนบทแบบนี้จริงๆนะ

ใช่ครับ คนแปลนี่หนักอึ้งเลย แต่ผมชอบนะเรื่องนี้  ::Horror::

yopern

เธอคงไม่สามารถออกจากชีวิตตัวเองได้ เพราะติดที่พ่อของเธอ ถ้าพ่อเธอตายเธอคงเป็นอิสระ

นั่นสินะ แม่ฝากฝังหรือลูกกตัญญู หรือคุณหนูติดเฅซ็กส์ ต้องรอดฅูกันต่อไป  ::Orz::

saturn

รูปลักษณ์นางเอกดูเรียบร้อย  ที่ไหนได้โดนมาเยอะ  เลอะไปทั้งตัว  มากประสพการณ์

ประสบการณ์ที่เธอไม่อยากรู้  ::Crying::

keatmano

คิดว่าคงถูกหลอกไปฟันแทนที่จะพาออกจากเมือง แล้วเลยทำให้นางเอกหมดกำลังใจจะหนี ก็เลยประชดตัวเอง ทำให้ตัวเองตกต่ำลงยิ่งขึ้น ... ดาร์คไปหน่อยนะ

ว้า คิดผิดไปแฮะ ... สงสัยนางเอกคงอยากจะหนีแหล่ะ แต่โดนพ่อจับได้เสียก่อน หรือไม่ก็เห็นสภาพของพ่อแล้วเลยตัดใจไม่ลง ไม่หนี ... สรุปตอนสุดท้ายพระเอกน่าจะกลับมาพานางเอกออกจากที่นี่ แต่นางเอกกลับหมดสภาพ หรืออะไรสักอย่างที่ทำให้ปวดตับ

โอ้ว มีเหตุผล อาจจะใกล้เคียงก็ได้ ลุ้นกันต่อไป  ::Horror::

noohun

ตัวอย่างตอนต่อไปมันสปอยหมดแล้วครับ ::Orz::
อีดิท สุดท้ายก็ไม่ได้ไปตามนัด น่าจะเพราะรับงานเยอะจนลุกไม่ขึ้นสินะครับ นางดูมีพัฒนาการขึ้นนะ ที่คิดหาทางหนีจากชีวิตในตอนนี้ ตอนหน้านี่ยิ่งแล้วใหญ่ มันแทบจะมากันทั้งหมู่บ้านละมั้ง
หวังว่าพ่อหนุ่ม ม.ปลายในตอนแรก จะกลับมาช่วยเหลือในตอนจบล่ะนะ

ใช่ครับ ตอนแรกว่าจะซ่อนตัวอย่างด้วย แต่อยากให้คิดว่าคงไม่ได้ไปเพราะอะไร รอกันต่อๆไป ใครจะเป็นพระเอกช่วยเธอ

boyforevero

::Snap::ตัวอย่างตอน3แล้วก็ไม่น่าจะจบแฮบปี้ได้นะนั่น
แล้วไหงไม่หนีตามกันไปหว่า หรือกำลังช่วยงานพ่ออยู่เลยออกไปไม่ได้

ที่จริงก็คงอยากไปนะผมว่า เจอคนใจดีขนาดนี้ แต่ด้วยเหตุผลส่วนตัวของนางเอก  ::Horror::

toto65

เอาจริงๆนะ ผมว่าหญิงสาวเงี่ยนมากกว่า ที่อ้างว่าดูแลพ่อไรนั่น มันเป็นเพียงข้ออ้างลอย ๆ คงเห็นว่าทำแล้วก็ได้เงินด้วยแหละม้าง

ใช่ครับ มองได้อีกมุม อาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้ ต้องรอดูตอนต่อไปเรื่อยๆ  ::ChuChu::

tcm12599

รับเลย นางแบบส่วนตัว win winทั้งคู่  ::Ahoo::
ไหงเทกันได้ล่ะ แต่ตอนต่อไปนี่ ตับไตจะไหวมั้ยเนี่ย

พรพจน์ หนุ่ม บุตรเขียว

นี้คือตอน2ของขายลูกกินเหรอนี้ อ่านหน้าฉากแนวหวานๆๆไม่รู้ว่าต่อไปจะหวานไหมนะลุ้นดีนะครับ ว่าละตัวนางเอกขี้เงี่ยนนี้เองไม่ใสๆอย่างที่คิดจริงๆตอน3เละ4เตียมตัวเจอของจริงชินะ

***ไปอ่านกฎดีๆครับ เย็นผมมาตรวจIDอาจหายนะ