ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ลุงก่อสร้าง กับ คุณหนูจอมเฮี้ยว ep.5

เริ่มโดย อัญชลี, ธันวาคม 01, 2022, 02:31:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อัญชลี

หลังจากที่แพท กลับจากแคมป์คนงาน ก็มีคุณนายแม่ยืนรออยู่ หน้าประตูบ้าน พร้อมกับทำหน้าไม่พอใจเป็นอย่างยิ่ง ที่ลูกสาวตน กลับบ้านผิดเวลา "มันจะทุ่มแล้วนะ แพท ทำไมถึงกลับบ้านดึก" แพทหน้าเริ่มถอดสี ถ้าบอกแม่ไปตามตรงว่าเมื่อเช้าเกิดอะไรขึ้น มีหวังโดนหนักแน่ "พะ...พอดี...หนูไปติวหนังสือกับเพื่อนมาแม่ ไม่มีอะไรหรอก"

แพทรีบเดินเข้าบ้าน ถ้ายื่นอยู่ออกอาจจะโดนถามมากกว่านี้ แม่ก็เดินตามหลังแพทเข้ามาในบ้าน แล้วแพทก็แกล้งยั่วแม่ว่า
"วันนี้...คืนนายทำอะไรให้หนูกินอ่ะ" แพทก็ไปที่โต๊ะอาหาร แล้วอุทานออกมาว่า "โอโห้ คุณแม่ มีแต่ของโปรดหนูทั้งนั้นเลย แพทกำลังจะไปหยิบจานข้าว แต่โดนแม่เบรคใว้ "หยุดๆๆเลยนะ ขึ้นอาบน้ำก่อนแล้วค่อยลงมากินข้าว แพทก็ทำสีหน้าระห้อย "โอเครค่ะ แม่"

แพทเปิดห้องนอน เอากระเป๋าเหวี่ยงลงที่นอน พร้อมโน้มตัวลงบนที่นอน ตอนนี้ในใจแพท นึกถึง แต่ภาพ ที่ลุงมั่น ถอดเสื้อ เมื่อตอนเย็น
ทำให้ใจแพทมันหวิวๆบอกไม่ถูก

"ทำไมเราต้องนึกถึงแต่เค้านะ แล้วออกอย่างใจเราตอนนั้นทำไมมันหวิวๆ ไม่เข้าใจความรู้สึกนี้เลย"พอแพทคิดไปสักพัก ก็ตบหน้าตัวเอาเบาๆ "บ้าๆๆๆ ไม่มีอะไรหรอกมั้ง เราคงคิดมากไป" แพท เธอก็
พยามยามไม่คิดมาก แพทอาบน้ำเสร็จ ก็ลงมากินข้าว กับคุณแม่ของเธอ

เช้าวันใหม่ แพทตื่นขึ้นมา พร้อมกับเช้าที่สดใส แพทมองไปที่นาฬิกา
ที่หัวเตียงนอนของเธอ เป็นเวลา 9โมงเช้า ใกล้จะ10โมง แล้วด้วย
แม่ของเธอเดินขึ้นมาบนห้อง แล้วเคาะประตูห้อง "แพท ตื่นรึยังลูก"

แพทก็ตอบกลับไปว่า "ตื่นแล้วค่ะแม่ วันนี้หนูตื่นสายหน่อย เพราะไม่มีเรียนภาคเช้า" แพทก็ลุกขึ้นยืน บิดขี้เกียจ แล้วเตรียมตัวไปอาบน้ำ
วันนี้เธอตัดสินใจว่า จะไปหาคุณลุงมั่นของเขา ความรู้สึกของเธอ

รู้สึกสงสารเรื่องราว ที่ลุงมั่นเล่าให้ฟัง แพทลงมาหาคุณแม่ที่โต๊ะอาหาร "คุณแม่ค่ะ วันนี้แพทมีเรียนภาคบ่ายนะค่ะ พอดีเเดี๋ยวหนูมีงานเร่งด่วนๆค่ะแม่" แม่ไม่ได้ทันตอบอะไร แพทเธอก็รีบเดินออกจากบ้าน
เธอกลัวว่าแม่ของเธอ จะสงสัย

แพท เธอรีบดิ่งลงไปหาลุงมั่น ที่แคมป์คนงานก่อสร้าง พร้อมชื้อของขนมผลไม้ไปฝาก พอถึงหน้างานก่อสร้าง แพท 

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

Lonelyworm

ลูกคุณหนูอ่อนโลกต้องโดนลุงโขยก ถึงจะหัวไว  ::Evil::

Armta

Nut1951

N.Namprasert

Sak2563

YO Samkha

::HeyHey::ค้างมากๆ ขอยาวกว่านี้ได้ไหมครับขาดช่วง..อิอิ

อัญชลี

อ้างจาก: YO Samkha เมื่อ ธันวาคม 01, 2022, 03:32:57 หลังเที่ยง
::HeyHey::ค้างมากๆ ขอยาวกว่านี้ได้ไหมครับขาดช่วง..อิอิ
ใจเย็นๆครับผม รอลุ้นกันต่อว่าลุงมั่น จะได้หรือเปล่า น๊าาา

gunners

จรัญ บุญชู

อย่างว่าละครับ...เขาสร้างให้มาคู่กัน...มันก็ไม่แคล้วกันหรอกครับ

shiiba