ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

" ประดับดาว "

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, เมษายน 14, 2023, 01:10:12 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1819

ตั้งหน้าตั้งตารอ เรื่องของแม่เสือดาว    อ่านปุ๊บ แรก อุ้ย ชื่นใจ  แต่ อ้าวเห้ยย.. ดิ่งเฉย  สงสารดาวมาก ชีวิต แค่ ไม่ถึง 20 ต้องมาเจแผู้ชายใจหมา  มาย่ำยี่หัวใจแบบนี้ ถึง 2 ครั้ง       ที่ดิ่งไม่ใช่ เรื่อวไม่ดีนะครับ การันตีด้วยลีลาสำนวนของเทพโทน  ด้วยแล้ว สุดยอด  แต่ดิ่งในจังหวะชีวิตที่ต้อง สู้ มาจน ถึงต้อนนี้     ต้อวผ่านอะไร เยอถแยะ คุณเก่ง คุณอึด คุณสู้ และ สุดท้าย คุณประดับ เจ๋งมาก  ที่ ยืนได่ ด้วยตัวเอง โดยมีพี่ๆที่ ค่อยช่วยซับ
  คิดถึง เพลง.ของ มาช่า ชุด แรกๆ เลย   เพลง.เหนือยไหมดาว   รู้ สุึก ว่า มัน ใช่เลย
"เกิดมาเป็นดาวพร่างพราวนภา
เหล่าดวงดาราเจ้าส่องประกาย
ผ่านวันพันปีไม่มีวันหน่าย
เหนื่อยไหมดาวฉันอยากถามไถ่
อยากรู้เมื่อมาเป็นดาว
ท้อแท้บ้างหรือเปล่า
บอกหน่อยได้ไหม"
ฯลฯ
edit   นี่ แม่เสือดาว  ถ้าเดาไม่ผิด จาก หน้า มอ ขึ้นลง ดอยทุกวันนี้ ต้อง ดอยสุเทพ ดอยปุย แหละ   
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

lnw007

คุณดาว ผ่านประสบการณ์ชีวิตเริ่มมาก็เจ็บช้ำซะเยอะแว้ว

เริ่มเล่าตอนนี้คุณดาวอายุ20เทพโทนก็18 จะมีเจอกันช่วงนี้ไหมหว่าลุ้นเลยครับ ขอบคุณครับ

ดดกก

Tin Biot

ช่วงวัยรุ่น ประสบการณ์ยังน้อย ไม่ทันคนที่จ้องจะเอาเปรียบ

Pong Sak

สงสารดาวเลย แต่นี่แหละชีวิต

zero008

น้องดาวต้องเข้มแข็งนะ

commail

น่าสงสารดาวนะเจอเรื่องร้ายๆกับความรัก

nowhereman

เรื่องคุณดาวมาแล้ว ขอบคุณคร้าบที่มาเล่าประสบการณ์แบ่งปันให้ฟัง

n_neng

กว่าจะมาเจอนายโทน  ดาวคงผ่านชีวิตมาเยอะ 

ชายชรา

กว่าจะมาเป็นดาวในวันนี้รอติดตามครับ

kan161

ads_s7

ว๊าวประวัติน้อวดาวของนายโทน

Alan

ทุกอย่างที่ผ่านมา เชื่อว่ามันหล่อหลอมดาวให้แข็งแกร่ง รู้จักคิด และดูเป็นผู้ใหญ่ ในเรื่องหลัก ผมถึงรัก และอินมากกับดาว ยิ่งตอนดราม่า ตอนนั้นถึงกะซึมไปเองเลย...

ปล.ผมรักคุณดาว...

มะยม ร้อยเอ็ด

xijikoh

ต้นทุนชีวิต ไม่เท่ากัน ชิวิตก็เป็นแบบนี้แหละ