ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกมรักภารโรงเฒ่า ตอนที่ 54 : สงครามเทพธิดาชุดฟ้า Pt1

เริ่มโดย nato87, เมษายน 18, 2018, 07:29:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ศึกเทพธิดาชุดฟ้าครั้งนี้ คุณอยู่ทีมไหนครับ?

ทีมหมอพลอย ใบเฟิร์น โดนัท และนาถ
308 (89.8%)
ทีมครูเบสท์ อุ๊ อีฟ และหมวย
35 (10.2%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 343

navy868

playnut

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ลุงเปิดชิงสามสาวพร้อมกันในภาคสอง  โดยทึ่เมียจากภาคแรกทั้งหกคนเป็นผู้ช่วยลุงพล   เป็นกำลังใจให้พี่นะครับ

Phoowadol

เนื้อเรื่องเริ่มขมวดปมเข้ามาใกล้ตัวลุงพลทุกทีแล้ว โจทย์ใหม่ที่มาพร้อมกันสามคน จะต้อนอีตาลุงพลให้จนมุมรึ ไม่มีทางหร๊อก!? เปิดตัวหงายไพ่ชนแบบนี้เดี๋ยวเถอะ ไม่รู้ฤทธิ์ พิษสง มนุษย์ลุงซ๊ะแล้ว? โดยเฉพาะสาว อุ๊หัวโจก แม่นักสืบนี่แหละ ตัวเด็ด ลุงพลได้ปราบพยศเป็นคนต่อไปนี้แน่นอน เพราะไรต์ได้บอกแล้วไม่พลิกโผ เห่อๆ....แต่อยากรู้จริงๆครับ ว่าลุงพลจะหลอกล่อให้ สาวอุ๊ หลงเข้ามาติดกับ เข้าถ้ำเสือ เพื่อพราก พรมจรรย์ ให้ติดบ่วงสวาท  ได้อย่างไร รึต้องพึ่งคุณหมอ เมียเอก หรือน้องนาถ ให้เป็นนกต่อ เพื่อจัดการให้เบ็ดเสร็จในคราวนี้ แค่คิดตาม ผมเอง ก็ ลุ้นเสียวไปไกลละครับ อยากเห็นฉากนั้นเสียจริงครับ ว่าจะเหมือนอย่างที่ผมจินตนาการ รึเปล่า แต่ตอนนี้ไรต์เริ่มพักบทน้องพิมมี่ไปหนึ่งละ จะเปิดทางให้สาวๆภาค2มาเล่นหนักแทน แบบนี้ก็ปูเสื่อรอเลยครับ น่ารักสวยๆกันทั้งน่าน....คาดหวังว่า
Pt2 นี่ ท่านNato คงจะจัดมาให้อ่านในเร็ววันนี้นะครับ ขอบคุณมากนะครับ

.........+2 money ::Glad::
เยี่ยม มีถามมีเดามีคาดการณ์

beerrescue

ชอบ วิจารณ์มากครับ ไม่แชร์ต่อ

ryg123456

น่าอิจฉาลุงพลสุดๆเลย
ว่าแต่ทีมหมอพลอยน่าเชียร์สุดๆเลยนะ

tigereac

สงสัยคราวนี้ครูเบส หมวยและยายอุ๊ จะหาเรื่องใส่ตัวแน่ไม่แคล้วเสร็จลุงพล

pinmonkey

โดนสาวจ้องจับผิดอีกแล้ว ได้เสียวทุกทีเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

peddo

เย้ มาแล้ว สงครามนางฟ้านี่จะแข่งอะไรกันนะ อย่าบอกว่าแย่งตาลุงนะครับ มันอิจฉา
น้องอุ๊ถือคติเรื่องความจิงมีเพียงหนึ่งเดียว​นี่ แสดงว่าอ่อนโลกจริงๆ ต้องให้ลุงพลเปิดโลกทัศน์​สักที แต่ระหว่างรอเปิดศึกนี่รู้สึก​ คันใจยุบยิบจริงๆ แต่คงต้องเกาที่อื่นให้อารมณ์สงบนะครับ ขอบคุณ​ครับ​

.....+1money  ::HoHo::
ไปช่วยเกาได้จะด่วนไปไหม? อิอิ

n2610

ลุงพลรีบๆ จัดการกับกลุ่มจอมจุ้นเร็วๆ นะ เอาให้ลืมไม่ลงเลย

××Mon××

หายไปนานนะครับ คิดถึงมากรู้ใหม555 ไม่แปลกเลยครับที่ผลโหวตจะเทไปที่ฝั่งทีมเมียลุงพล เยอะกว่าเพราะเห็นทีเด็ดแต่ล่ะคนล่ะ ส่วนทีมว่าที่เมีย ยังไม่เห็นทีเด็ดกันซักคนเลยอ่ะ ::Glad::

solosealer

เสียดายจัง ที่ไม่ได้เข้าไปมาเป็น เม้นท์แรก
มัวแต่ยุ่งๆ กลับมาทำงาน หลังหยุดสงกรานต์

สามสาว กำลังเล่นกับไฟอยู่
เด๊วได้โดนทีเด็ดลุงพล แน่ๆ

okai

ศัตรูมีหลายคน ลุงจะใช้แผนไหนมากำราบให้มาสยบได้นะ

กำพล

นานๆจะไม่ซ่อนข้อความสักทีสมกับที่รอ แล้วแม่สาวทอมโดนัทจะยังมีโอกาสกับมาหาลุงพลอีกไหม

gai

nato87

อ้างจาก: มนตรี สัตยรังษี เมื่อ เมษายน 18, 2018, 07:58:18 หลังเที่ยง
แบ่งทีมกันเลยเหรอเนี่ย ลุงพลจะรอดหรือป่าว

ตอนนี้อารมณ์ประมาณ กลุ่มสาว ๆ ที่โดนลุงพลพรากความสาวไปต้องสู้กับกลุ่มสาว ๆ ที่ยังไม่เสียสาวให้ลุงพลสู้กันน่ะครับ

ฝ่ายหนึ่งสู้เพื่อปกปิดความจริง อีกฝ่ายสู้เพื่อความจริงและป้องกันตัวเอง แต่บทสรุปนั้นจะเป็นยังไง ทุกคนคงพอเดาออก

อ้างจาก: cd13579 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:01:51 หลังเที่ยง
ทีมภาค1 คนรู้จักคุ้นเคยกันดีกว่าเสมอ ถ้าทีมภาค2ชนะก็ไม่มีอะไรอ่านดิครับ

ก็คงต้องเป็นเช่นนั้น แต่ประเด็นคือกลุ่มสาว ๆ ในภาคสองเนี่ย จะโดนยังไงกันบ้าง นี่แหละที่น่าลุ้น ยิ่งคนท้าย ๆ ยิ่งเด็ด  ::HoHo::

อ้างจาก: hnongkungja เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:14:20 หลังเที่ยง
หมอพลอยจะออกมาช่วยปกป้องลุงป่าวเนี่ย

เคยตอบไปแล้วครับ หมอพลอยต้องช่วย เพราะถือว่าตกกระไดพลอยโจรมาแล้ว เพื่อความสงบสุขของเหล่าบรรดาเมีย ๆ ทั้งหลายของลุงพล  ::HoHo::

อ้างจาก: Saturn Wang เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:16:31 หลังเที่ยง
จัดทีมแบบนี้  ต้องเรียกมาสอยทีละคน  อย่าให้สงสัย

มันต้องเป็นแบบนั้นอยู่แล้วครับ ใครคิดขัดขืนต้องมีเสียเลือดกันบ้างล่ะ เลือดสาวนะ  ::Bloody::

อ้างจาก: Against01 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:17:40 หลังเที่ยง
เรื่องราวเริ่มสับสนวุ่นวายนะครับ ไม่รู้ว่าลุงจะรับมืออย่างไรนะครับ ::Dizzy::

ลุงพลเราพริ้วซะอย่างครับ  ::Fighto::

อ้างจาก: knight18 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:21:17 หลังเที่ยง
ใครน๊าา จะเป็นเมียลุงพลคนต่อไป ขอติดตามตอนต่อไปอย่างเงียบๆด้วยคนนะครับ

ขอบคุณครับ

้เคยบอกไปแล้วครับ ไม่มีพลิกโผ คนที่น่ารำคาญที่สุดในเรื่อง (แต่ผมชอบเธอนะ)  ::HoHo::

อ้างจาก: leo_attack เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:10:52 หลังเที่ยง
กลายเป็นว่าผมชอบคู่ไบเฟิร์นฟาดกับโดนัดนะครับ ชอบมากด้วย อ่านแล้วรู้สึกเข้าถึงอารมณ์ได้มากที่สุด น่าจะจัดยาวๆ บ้างก็ไม่เลวนะครับนานๆ ที ยังมีโอกาศมั้ยครับ ได้โปรดๆๆ

อาจจะมีครับ แต่เป็นฉาก Uncut หลังจบภาค อารมณ์ประมาณรวมฉาก Love Scene ที่ถูกตัด

อ้างจาก: ktbb1966 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:28:10 หลังเที่ยง
เหตุของสงครามคราวนี้เกิดจาก พณ.ชุมพล คนอึด แม่ทัพแต่ละฝ่ายทราบทางฝ่ายหมอพลอยแล้วว่าแต่ละนางล้วนลีลาสุดยอด เหลือแต่ทางฟากครูเบสท์ว่าจะเก่งกาจขนาดไหน

สงครามครั้งนี้จะลากยาวไปถึงภาคสองครับ ระดับครูเบสท์ เธอไม่เป็นรองหมอพลอยแน่นอน  ::Confident::

อ้างจาก: sultant1 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:40:00 หลังเที่ยง
ยังไงก็ยังรักทีมหมอพลอย
หมอพลอยสู้ๆ หมอพลอยสู้ตาย หมอพลอยไว้ลาย สู้ตาย สู้ สู้

แต่ผมเบื่อเธอแล้วครับ ตอนนี้กำลังปันใจไปเชียร์ ไปอวยกลุ่มนางเอกภาคสองแทน  ::HoHo::

อ้างจาก: game2539 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:40:10 หลังเที่ยง
ต้องทีมหมออยู่แล้ว แต่ลุงแกจะจัดการพวกยัยอุ๊ยังไงให้ราบจำ

คอยติดตามกันไปเรื่อย ๆ ครับ สนุกแน่นอน

อ้างจาก: navy868 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:43:09 หลังเที่ยง
ลับลวงพรางกันสุดๆเลย ลุงระวังตัวหน่อย... ::Horror::

จนกว่าภารกิจจะจบลง ลุงพลเราโชคดีเสมอครับ ไม่ต้องกลัว

อ้างจาก: playnut เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:45:57 หลังเที่ยง
ถ้าเป็นไปได้อยากให้ลุงเปิดชิงสามสาวพร้อมกันในภาคสอง  โดยทึ่เมียจากภาคแรกทั้งหกคนเป็นผู้ช่วยลุงพล   เป็นกำลังใจให้พี่นะครับ

ใจเย็น 5555 ค่อย ๆ ทีละคนครับ

อ้างจาก: phoowadol gollasut เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:49:32 หลังเที่ยง
เนื้อเรื่องเริ่มขมวดปมเข้ามาใกล้ตัวลุงพลทุกทีแล้ว โจทย์ใหม่ที่มาพร้อมกันสามคน จะต้อนอีตาลุงพลให้จนมุมรึ ไม่มีทางหร๊อก!? เปิดตัวหงายไพ่ชนแบบนี้เดี๋ยวเถอะ ไม่รู้ฤทธิ์ พิษสง มนุษย์ลุงซ๊ะแล้ว? โดยเฉพาะสาว อุ๊หัวโจก แม่นักสืบนี่แหละ ตัวเด็ด ลุงพลได้ปราบพยศเป็นคนต่อไปนี้แน่นอน เพราะไรต์ได้บอกแล้วไม่พลิกโผ เห่อๆ....แต่อยากรู้จริงๆครับ ว่าลุงพลจะหลอกล่อให้ สาวอุ๊ หลงเข้ามาติดกับ เข้าถ้ำเสือ เพื่อพราก พรมจรรย์ ให้ติดบ่วงสวาท  ได้อย่างไร รึต้องพึ่งคุณหมอ เมียเอก หรือน้องนาถ ให้เป็นนกต่อ เพื่อจัดการให้เบ็ดเสร็จในคราวนี้ แค่คิดตาม ผมเอง ก็ ลุ้นเสียวไปไกลละครับ อยากเห็นฉากนั้นเสียจริงครับ ว่าจะเหมือนอย่างที่ผมจินตนาการ รึเปล่า แต่ตอนนี้ไรต์เริ่มพักบทน้องพิมมี่ไปหนึ่งละ จะเปิดทางให้สาวๆภาค2มาเล่นหนักแทน แบบนี้ก็ปูเสื่อรอเลยครับ น่ารักสวยๆกันทั้งน่าน....คาดหวังว่า
Pt2 นี่ ท่านNato คงจะจัดมาให้อ่านในเร็ววันนี้นะครับ ขอบคุณมากนะครับ

เอาเข้าจริง ทีมครูเบสท์วางแผนมาดีนะครับ แต่อย่างที่ทราบกัน อีกฝ่ายมีหมอพลอยคอยช่วยเหลือ เลยไม่ง่าย ส่วนน้องพิม ใช่ครับ ผมพักเธอไว้ก่อน ผมชอบเธอนะ แต่คิดว่าเธอเจอเรื่องหนัก ๆ มาเยอะแล้ว ไว้เจอกันใหม่แล้วนะ ซึ่งในตอนต่อ ๆ ไปผมจะค่อย ๆ พักบทนางเอกทีละคนของภาคแรกครับ นั่นคือใบเฟิร์นและโดนัทตามลำดับ

อ้างจาก: beerrescue เมื่อ เมษายน 18, 2018, 08:59:29 หลังเที่ยง
เอฟซีทีมหมอครับจัดเต็มเลยลุง

ปกติก็จัดหนักอยู่แล้วครับ  ::HoHo::

อ้างจาก: ryg123456 เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:15:43 หลังเที่ยง
น่าอิจฉาลุงพลสุดๆเลย
ว่าแต่ทีมหมอพลอยน่าเชียร์สุดๆเลยนะ

ของมันต้องเป็นแบบนั้นอยู่แล้วครับ ถ้าอยู่ฝั่งครูเบสท์ คงอดอ่านฉากเสียว  ::Evil::

อ้างจาก: tigereac เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:18:08 หลังเที่ยง
สงสัยคราวนี้ครูเบส หมวยและยายอุ๊ จะหาเรื่องใส่ตัวแน่ไม่แคล้วเสร็จลุงพล

จริง ๆ ครูเบสท์เหมือนไม่อยากจะยุ่งแล้ว แต่ในฐานะครูก็ต้องช่วยลูกศิษย์ครับ

อ้างจาก: pinmonkey เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:18:34 หลังเที่ยง
โดนสาวจ้องจับผิดอีกแล้ว ได้เสียวทุกทีเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จับผิดลุงพลบ่อย ๆ เดี๋ยวได้จับหนอนชาเขียวลุงแทนสักวัน  ::HoHo::

อ้างจาก: peddo เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:19:10 หลังเที่ยง
เย้ มาแล้ว สงครามนางฟ้านี่จะแข่งอะไรกันนะ อย่าบอกว่าแย่งตาลุงนะครับ มันอิจฉา
น้องอุ๊ถือคติเรื่องความจิงมีเพียงหนึ่งเดียว​นี่ แสดงว่าอ่อนโลกจริงๆ ต้องให้ลุงพลเปิดโลกทัศน์​สักที แต่ระหว่างรอเปิดศึกนี่รู้สึก​ คันใจยุบยิบจริงๆ แต่คงต้องเกาที่อื่นให้อารมณ์สงบนะครับ ขอบคุณ​ครับ​

มันเป็นสงครามข่าวกรอง ลับลวงพราง ครับ ชิงไหวชิงพริบ ชิงจังหวะกัน ทีมหมอพลอยต้องสู้เพื่อป้องกันข่าวฉาว ๆ กับลุงพล ส่วนทีมครูเบสท์ก็สู้เพื่อความจริง เพื่อป้องกันตัวเอง น้องอุ๊นี่บอกเลยผมชอบเธอมากนะ ไม่รู้ว่ารสนิยมผมประหลาดหรือเปล่า แต่จริง ๆ เธอก็น่ารักดี ระหว่างที่พี่แจ็คยังติดทหาร คงต้องให้ลุงพลช่วยเปิดโลกทัศน์อย่างที่ท่านว่าแล้วล่ะครับ

อ้างจาก: ท้องฟ้า ยามเช้า เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:22:12 หลังเที่ยง
ลุงพลรีบๆ จัดการกับกลุ่มจอมจุ้นเร็วๆ นะ เอาให้ลืมไม่ลงเลย

มีสาวคนไหนที่โดนลุงพลจัดแล้วลืมไม่ลงบ้างครับ ขนาดหมอพลอยยังตบะแตก  ::DookDig::

อ้างจาก: Mon เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:27:17 หลังเที่ยง
หายไปนานนะครับ คิดถึงมากรู้ใหม555 ไม่แปลกเลยครับที่ผลโหวตจะเทไปที่ฝั่งทีมเมียลุงพล เยอะกว่าเพราะเห็นทีเด็ดแต่ล่ะคนล่ะ ส่วนทีมว่าที่เมีย ยังไม่เห็นทีเด็ดกันซักคนเลยอ่ะ ::Glad::

ผมตั้งผลโหวตไปแบบนั้นแหละครับ รู้อยู่แล้ว กลุ่มนางเอกภาคสองจะมีบทบาทเต็ม ๆ ในภาคหน้าครับ

อ้างจาก: solosealer เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:30:48 หลังเที่ยง
เสียดายจัง ที่ไม่ได้เข้าไปมาเป็น เม้นท์แรก
มัวแต่ยุ่งๆ กลับมาทำงาน หลังหยุดสงกรานต์

สามสาว กำลังเล่นกับไฟอยู่
เด๊วได้โดนทีเด็ดลุงพล แน่ๆ

ขอต้อนรับการกลับมาครับท่าน ใครลองดีลุงพล รับรองเหนื่อยแน่นอน  ::DookDig::

อ้างจาก: okai เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:31:01 หลังเที่ยง
ศัตรูมีหลายคน ลุงจะใช้แผนไหนมากำราบให้มาสยบได้นะ

ต้องติดตามครับ นางเอกภาคสองจะยากขึ้น เพราะฝ่ายนั้นเริ่มไหวตัวทันและมีครูเบสท์เป็นหัวหน้าทีมด้วย

อ้างจาก: กำพล เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:33:45 หลังเที่ยง
นานๆจะไม่ซ่อนข้อความสักทีสมกับที่รอ แล้วแม่สาวทอมโดนัทจะยังมีโอกาสกับมาหาลุงพลอีกไหม

ถ้าเป็นฉากเนื้อเรื่องหลัก ๆ ผมไม่ค่อยซ่อนอยู่แล้วครับ ผมรู้อยู่ว่าคนอ่านต้องการอะไร ขอแค่เม้นท์ดี ๆ ตามกฏเว็บ ไม่งั้นจะอดเอา

อ้างจาก: gai เมื่อ เมษายน 18, 2018, 09:58:17 หลังเที่ยง
::Ajark:: มากันเป็นทีมเลย เห็นใจลุงเลย ซิดแน่ๆๆ

มันคือกรรมของท่านท้าวชุมพลศักดาครับ  ::DookDig::
ฝากติดตามเพจเฟสบุ๊คของผมด้วยนะครับ

https://web.facebook.com/Nato87.The.Storyteller