ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ครั้งหนึ่ง ณ ร้านคาราโอเกะ ตอนพิเศษ After Meeting

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, ธันวาคม 15, 2023, 01:58:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ΜoNoTΩИ∑ ★★★

มันก็เป็นตอนหลังจากที่โทนกลับบ้านไปแล้ว หลังงานเลี้ยงรุ่นนั่นแหละ จอยคิดว่าถ้าไม่ได้เล่าไป หลายๆคนก็คงสงสัยว่าหลังจากนั้นมีเรื่องอะไรขึ้นบ้าง

พอโทนกลับบ้านไปกับน้องโจ๊กแล้ว ยังนะ ยังไม่จบ อา5 พูดขึ้นมาว่า เอาล่ะมาเคลียร์กันให้จบๆไป คนไหนที่มันคิดจะลุมทำร้ายโทน หลานชายของชั้น แล้วอา5 ท่านก็นั่งมองและกวาดสายตาไปทั่วเลยนะ อา5 ตอนนี้น่ากลัวมาก แล้วที่น่ากลัวกว่าคือ เสี่ยเจ้าของค่ายมวยที่เข้ามา นี่แหละน่ากลัว จะชักปืนยิงเลย แต่โทนก็ซัดคนเมาไปคนเปรี้ยง แล้วก็ขอกับลุงตัวเองว่า อย่าทำเลย สิ่งที่จอยรู้อย่างนึงนะ เบื้องหลังของโทน มีแต่คนคอยซัพพอร์ต แต่.... โทนจะรับมันจริงๆเหรอ เพราะแต่ละคน คือเทาเข้มๆเลยนะ

แต่ฉากหน้าก็อย่างที่เห็น คนนึงก็เจ้าของค่ายมวย ส่วนอา5 พอบอกชื่อมาก็กลายเป็นผู้อุปถัมภ์ ในหลายๆโครงการของโรงเรียน จอยเองก็เป็นหนึ่งในนั้นนะ ที่ได้ทุนสนับสนุนให้ไปดูงาน ไปทัศนศึกษาในสถานที่จริง เท่าที่เพื่อนๆจอยคุยกัน จอยก็รู้มาอย่างนึงว่า โทนไม่ใช่พวก No body  ที่จืดจางไร้ตัวตนหรือไอ้ห่วยแบบในอนิเมะต่างๆ

โทนเก่งนะเรื่องยูโด ได้เหรียญได้รางวัลเยอะแยะมากมาย แต่ก็มีช่องให้ข่ม มีทางให้บูลลี่ก็ตรงฐานะทางบ้าน กับหน้าตา และสีผิว ก็นะลูกชาวสวน ช่วยพ่อแม่ทำงานตลอด จะให้ไปตัวขาวเหมือนหยวก แบบพวกนั้นได้ไง จอยไม่รู้ว่าโทนโดนกด โดนข่มมามากแค่ไหนนะ แต่วันนี้พวกนั้นก็คงได้รู้ลึก จนไปถึงซิลิบัม ว่าอย่าได้แหย่ โทนเชียว แล้วอีกอย่าง หน้าตาโทนตอนนี้ ( อายุ 23-24 ตามเนื้อเรื่อง ) ก็ไม่ใช่ว่าขี้เหร่เลย แบบกลางๆ ถ้าแต่งให้หล่อก็ได้ ก็นะคนเราพอโตแล้วก็หน้าเปลี่ยนป่ะ

และพ่อทศเองก็ดูเท่ส์ด้วย โทนเองพอโตขึ้นก็คงไม่ต่างกันหรอก อา5 ของโทนท่านนั่งลงบนเก้าอี้ แล้วมอง มองกวาดสายตาไปทั่วเลย อา5 พูดว่าเฮ้ออออ มีหลานกับเขาทั้งคนก็ดันเป็นพวกใช้กำลังว่ามั้ย ขนาดคนไล่ลุม ไล่กระทืบเป็นสิบ มันก็ยังต่อยจนคว่ำได้ แล้วอา5 ท่านจุดบุหรี่ แล้วเท่ส์มาก มีอาจารย์คนนึงพูดมาว่า รบกวน....  อา5 พูดสวนเลย รบกวน รบกวนอะไร อาจารย์คนนั้นก็บอก จะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี อา5 มองแล้วสูดบุหรี่ พ่นควันออกมาเหมือนปล่องควันรถไฟ แล้วพูดว่าตัวอย่างที่ไม่ดี...  แล้วอา5 ก็หัวเราะนะ หัวเราะเหมือนเหนื่อยใจ คือฟังแล้วรู้เลยล่ะ

ท่านบอกว่า ไอ้เรื่องอื่นไม่กังวลนะอาจารย์ มากังวลกับไอ้เรื่องขี้ปะติ๋วขนาดนี้ อา5 มองที่ลูกชายของท่าน แล้วเหมือนรู้กันน่ะพ่อลูก ลูกชายอา5 เอ่อ โทนบอกว่าให้เรียกเขาว่าพี่เติ้ลแล้วกัน เพราะอายุในตอนนั้นมากกว่าทั้งจอยและโทน พี่เติ้ลเขาเดินเข้าไปในกลุ่มพวกที่รังแกโทนเมื่อกี้ พี่เติ้ลเขามองๆ พวกนั้นก็ไม่กล้าทำอะไรนะ เพราะชายฉกรรจ์ 50 กว่าคนยืนจ้องอยู่ ตอนนั้นคนในกลุ่ม 50 คนนั้นก็พูดมาว่า ใครมันกล้ามีเรื่องกับลูกชายน้าทศวะ

แล้วพอมีคนพูดมาแบบนั้น หลายๆคนก็พูดขึ้นมา กระทืบแม่งเลย แล้วพี่เติ้ลยกมือเพื่อให้พวกนั้นเงียบ ซึ่งก็เงียบจริงๆพี่ พี่เติ้ลพูดขึ้นมาว่า สูบบุหรี่แล้วดูไม่เป็นตัวอย่างไม่ดีงั้นเหรอ ? พี่เติ้ลชี้ไปที่คนๆนึง ซึ่งเป็นหนึ่งในคนที่โดนโทนอัด เขาบอกเฮ้ยมึงน่ะ กลิ่นกัญชาเกาะเต็มเสื้อผ้าเลยนะ เขาชี้อีก ไอ้นี่ก็ด้วย ไอ้นี่หนักหน่อย เล่นน้ำแข็งเลยเหรอ ถึงได้ดูเลิ่กลั่กแบบนั้น อยู่นิ่งๆบ้างไม่ได้หรือไง จอยแบบฮ๊ะ !!!? อะไร จมูกทิพย์หรือไง หรือแค่บลัฟให้กลัว แล้วก็จริงๆ เพราะพวกนั้นทำท่าปฏิเสธกันหมด แล้วพี่เติ้ลก็พูดคำๆนึง เหมือนเป็นคำเรียกเฉพาะบุคคลมั้ง ซึ่งทำให้คนพวกนั้นเงียบ และหุบปากทันที

แล้วคนที่เป็นหัวโจกที่หาเรื่องโทนก็มองตาเขม็งเลยนะ พี่เติ้ลเขามองกลับไป แล้วพูดว่ามองไรไอ้เตี้ย คนนั้นก็สะอึกเลย ให้ทุกคนคิดภาพตามนะ ยกแขนขึ้นมาลำตัว ชูนิ้วชี้มา แกว่งไปมา แล้วพูดว่า อ้อๆ นาย ( ชื่อจริง ของคนนั้น ) พอพูดออกไป จากที่ต้องตาเขม็ง ก็หน้าเหวอเลย พี่เติ้ลก็ยังพูดอีกว่า อายุ 23 จะ 24 แล้วนะ เมื่อไรจะเรียนจบ ซิ่วมาสามรอบ ย้ายมาสองมหาวิทยาลัยแล้วนะ คนทั่วไปเขาเรียนกันแค่ 4 ปีนะ  ทุกคนคือร้องเสียงหลงเลย เพราะพี่เติ้ลเขาทำท่าเหมือนจะชี้นิ้วไปทางคนอื่นๆอีก แต่เขาก็เปลี่ยนใจเอานิ้วมาเกาหัวแกร่กๆ

ส่วนคนที่โดนพี่เติ้ลเอาข้อมูลมาพูดนั่น ก็ตัวแข็งทื่อเลย คือฉากหน้าของคนนั้นคือ... คือหน้าตาดีนะ แต่งตัวดี แต่พอพี่เติ้ลพูดออกไปแบบนั้น ก็หน้าถอดสีเลย เขาพูดอีกว่า รู้มั้ยไอ้โทนมันเรียนจบแล้วนะ พี่เติ้ลหักหน้าก็ว่าได้ ซึ่งคนที่ทะนงตน พอเจอแบบนี้เข้าไปใจฝ่อแน่นอน แล้วพี่เติ้ลก็เดินกลับมาหาอา5  อา5 พูดขึ้นมาว่า ทั้งกัญชา ทั้งน้ำแข็ง ผมก็จำไม่ได้ ไม่สูบ ไปเสพ ให้ดูตอนไหน จริงมั้ยอาจารย์ ตัวคุณเองก็มีประวัติการบำบัดบุหรี่ นี่ครับ

อา5 ชี้นิ้วที่คีบบุหรี่ไปทางอาจารย์คนนั้นและพูดว่า

" อย่าได้ทำตัวเป็นกระดาษทรายขัดเกลาคนอื่น ทั้งๆที่ตัวเอง ยังหยาบกระด้างอยู่นะอาจารย์ "

อา5 ท่านพูดด้วยน้ำเสียงที่เรียบ นิ่ง ทุ้ม และ สุขุม ซึ่งบุคลิกของอา5 ท่านก็ดูเท่ ดู Bad Ass อยู่แล้วด้วย แต่อา5 ท่านก็พูดว่าเอาเถอะ อย่างน้อยก็ยังพอมีความนึกคิดที่จะเลิก และไปบำบัด อา5 ท่านตบมือแปะ ๆ ๆ  2 – 3 ครั้งเหมือนเป็นการชมเชย แต่ท่านก็พูดอีกว่า แต่การที่คนเป็นครูบาอาจารย์ ไม่ฟัง ไม่หาเหตุและผล ของสิ่งที่เกิดขึ้น แต่มุ่งเป้าไปยังคนๆนึง ซึ่งเป็นผู้ถูกกระทำ..

อา5 พูดค้างไว้แล้วยืนขึ้นก่อนจะเตะเก้าอี้ที่นั่งจนกระเด็นไป อา5ดูดบุหรี่และมองหน้าอาจารย์คนนั้นและพูดว่า มันเป็นสิ่งที่ปัญญาชนเขาไม่ทำกัน แล้วอา5 ท่านก็มองหน้ากลุ่มพวกเพื่อนร่วมรุ่นของโทนและพูดว่า เติ้ล... ในบรรดาพวกนี้มีใครทำงานกันแล้วบ้าง พวกรุ่นของโทนที่ยืนรวมกลุ่มกันก็มองกันซ้าย ขวา เลิ่กลั่กเลยนะ พี่เติ้ลบอกว่าไม่มีครับ พวกนี้ที่บ้านมีฐานะพอควรครับพ่อ ตอนนี้ก็เลยไม่ได้ทำงาน เที่ยว ผลาญ เงินพ่อแม่ไปวันๆ

แล้วก็มีหลายคนที่ยังเรียนไม่จบครับ อา5ได้ฟังแบบนั้นก็ดูดบุหรี่อีกครั้งและพ่นออกมา ท่านพูดว่าไอ้พวกเด็กเวรเอ๊ย เกาะพ่อเกาะแม่กิน แล้วยังทำตัวยิ่งใหญ่คับฟ้าจริงเลยนะ แล้วแปปเดียวเลยทุกคน มีรถเก๋ง รถกะบะ ขับมา พอเป็นแบบนั้นพวกคนในกลุ่มนั้นก็พูด พ่อ แม่ ถ้าให้จอยเดาก็คงเป็นพ่อแม่มานั่นแหละ แล้วพอพ่อแม่มา พวกนั้นก็ยืดเลย แต่อา5 ท่านก็ยืนมองแบบไม่สะทกสะท้านอะไรเลย

พวกนั้นเข้ามาก็ถามว่ามีอะไรกันลูก พวกนั้นได้ทีก็ฟ้องใหญ่เลย จอยคือระอากับพวกนี้มากๆนะ ส่วนพี่เติ้ลกับ อา5 ยังยืนเหมือนไม่สนอะไร อา5 ท่านก็ยังสูบบุหรี่จนหมดมวน แล้วเหมือนท่านหยิบบางอย่างมาจากกระเป๋า คือเหมือนเป็นที่ดับบุหรี่ แล้วก็เก็บ เท่ส์จริงๆนะบอกเลย  อา5 พูดว่าสันดานของเด็กมันก็มักจะมาจากการเลี้ยงดูส่วนนึงนั่นแหละ พวกนั้นพอได้ฟัง ก็เก็บทรงไม่อยู่เลย หันมาเลย แต่ว่าพอหันมา

คือทุกคนรู้จักคำว่าหน้าถอดสีมั้ย พอพวกพ่อแม่ หันมามองอา5 ก็หน้าถอดสีเลย จอยก็งง หันไปมองน้องคิง น้องคิงก็ทำหน้า งงๆ พวกนั้นเปลี่ยนสีหน้าอย่างไว รีบเดินเข้ามายกมือไหว้อา5  โห ละครหลังข่าวเกินอ่ะแบบนี้ แล้วสภาพแต่ละคนคือ มือกุมไว้ แล้วตัวนี่ก้มต่ำเลย บอกได้ถึงฐานะว่า อา5 เหนือกว่ามาก อา5 ก็มองแล้วถอนหายใจ แล้วยิ่งพวกนั้นที่ทำท่ายืดก่อนหน้านั้น คราวนี้คือหน้าถอดสีหนักกว่าเดิมเลย

อา5 ท่านก็ทักทาย แล้วพูดว่าเอ้าคุณ..... สวัสดี คนที่ถูกทักก็ยิ้มหน้าบานเลยนะ แต่อา5 ก็พูดขึ้นมาว่า เรื่องที่ขอให้ช่วยพิจารณา ขอเลื่อนไปก่อนนะ พอพูดแบบนั้นจากหน้าบานๆคือหุบเลย แล้วเขาก็ถามว่าเอ่อมีเอกสารส่วนไหนผิดพลาดหรือเปล่าครับ อา5 ท่านก็พูดว่า อ๋อไม่มีอะไรสำคัญหรอก ผมแค่ไม่ชอบพฤติกรรมของลูกชายคุณแค่นั้นเอง โอ้โห !!!  อา5 ท่านก็ตรงเกินอ่ะ ไม่มีอ้อม ไม่มีค้อมเลย

ท่านพูดว่า พอดีหลานชายผมถูกลูกชายของคุณทำร้าย ใส่ร้าย น่ะ ผมก็เลยคิดว่ามันไม่ยุติธรรมสำหรับหลานชายของผมเท่าไรนัก เอาเป็นว่าเลื่อนไปก่อนแล้วกันนะ  แต่เขาคนนั้นก็บอกว่าแต่ทางผมจะแย่เอานะ ซึ่งอา5 ตอบกลับไปว่า นั่นมันเป็นปัญหาของคุณ อา5 หันไปมองที่กลุ่มนั้น ซึ่งลูกชายของคนนั้นก็ยืนหน้าเหวอ หน้าเสีย หน้าซีด หน้าถอดสี เลยนะ พวกพ่อแม่รังแกฉัน ก็บอกว่าขอให้พิจารณาใหม่ พวกเราอธิบายได้

อา5 ยกมือให้หยุดพูด แล้วท่านก็พูดเองว่า ผมไม่ได้จะหมายความว่าตัดสิทธิ์ ตัดโอกาส แต่อยากได้ ถ้าสิ่งที่พวกคุณเสนอมามันเป็นประโยชน์ผมก็พร้อมจะให้โอกาส แต่จำไว้ว่าที่มันต้องเลื่อนออกไป เพราะลูกหลานของพวกคุณมันทำตัวไม่น่ารัก นั่นมันก็คือความรับผิดชอบส่วนนึงของพ่อกับแม่ด้วยนั่นแหละ  พวกนั้นหันไปมองหน้าลูกของตัวเอง ไอ้พวกนั้นก็บอกว่าไม่จริง ผมโดนทำร้ายร่างกายก่อนนะ พวกผมโดนหันหนักนะครับ....

โดนทำร้ายเหรอ ?  เจ็บหนักเหรอ ? อา5 ท่านพูดแล้วมอง.. มอง.. มอง..  แล้วพูดว่า เอาล่ะๆ ไหนๆก็อยู่กันครบแล้ว จะลองหาความจริงกับเรื่องที่เกิดกันหน่อยมั้ย ผมเองก็ต้องปกป้องหลายของผมเหมือนกัน และตอนนี้หลานชายที่น่ารักของผมก็กลับบ้านไปแล้ว คงไม่มีอะไรต้องระวังกันแล้วนะ อา5 มองไปที่กลุ่มคนพวกนั้น แล้วก็พูดว่า คงต้องขอให้อยู่ ให้รับรู้กันทุกคนนะ แล้วก็ไม่มีใครกล้าไปไหนเลย ตอนนั้นจอยมองหน้าเพื่อนเลยนะ แล้วก็คิดว่ามันเรื่องใหญ่อะไรขนาดนี้ แล้วพี่เติ้ลเขาเหมือนรู้งาน รู้ว่าควรทำอะไรต่อไป พี่เติ้ลเขามองๆ แล้วบอกว่า ก็ไม่เห็นมีเลือดตกยางออกสักคน ก็เห็นยังยืนพร้อมหน้าพร้อมตากันนะ พี่เติ้ลบอกเอ... ผมก็ไม่อยู่ในเหตุการณ์ซะด้วยสิ่ มีใครพอจะช่วยยืนยันให้ผมบ้างได้มั้ย เรื่องที่น้องชายผมทำร้ายคนเนี่ย

ตอนนั้นจอยชะงักเลยนะ ใจคือต้องบอกต้องช่วย เพราะจอยก็เห็นเหตุการณ์ทั้งหมด แต่จอยก็กังวลนะว่า มันจะกระทบกับงานของจอยหรือเปล่า เพราะจอยไม่รู้ว่า จะโดนฟ้องร้องตามหลังมั้ย โทนน่ะไม่มีอะไรต้องห่วงเลย แต่จอยนี่แหละคนธรรมดาๆของจริง แต่ว่าตอนนั้นคิงก็ยกมือ แล้วบอกคร๊าบ ๆ ๆ ผมเป็นพยานให้ได้ครับ

แล้วคนในกลุ่มนั้น ที่ทำตัวเหมือนหัวโจก ก็พูดไอ้คิงมึงไม่ต้องยุ่ง แต่น้องคิงก็พูดว่า ผมน่ะเป็นพยาน แต่คุณน่ะเป็นเหี้ย อะไรครับ โง่ให้โดนปั่นหัว เป็นควายเลย โหน้องคิงเดือดมาก พูดแบบไม่เกรง ไม่กลัวว่าจะกระทบอะไรกับงานเลย  หวงนักหวงหนา ทำไมไม่ล่ามโซ่เอาไว้เจนน่ะ กูยังไม่เห็นไอ้โทนมันจะไปจีบ ไปเกาะแกะอะไรเจนมันเลย

แล้วน้องคิงก็พูดต่อว่า พวกกูเลี่ยง พวกกูนั่งอยู่ของพวกกูดีๆ มึงก็ไปตามใครก็ไม่รู้มาหาเรื่องกู  น้องคิงหน้าตาเดือดจัดเลย แล้วชี้หน้าพร้อมกับพูดว่า พวกมึง มึง มึง  มาถีบไอ้โจ๊ก ทั้งๆที่มันไม่ได้รู้ไม่ได้เห็นอะไรด้วย พวกมึงไปเอารุ่นพี่มา กะจะให้เล่นไอ้โทน แต่พอโดนไอ้โทนตบ ก็ร้องยั๊งหมา หาคนมาช่วย ร้องผมโดนทำร้าย โดนทำร้าย

น้องคิงพูดแล้วก็มองไปที่พวกเกาหลี ที่ยังไปไหนไม่ได้ เพราะยังมีคนบาดเจ็บและสลบอยู่ น้องคิงพูดว่าถ้าไอ้โทนมันจะทำพวกมึงจริงๆ พวกมึงจะเป็นแบบนั้น ไม่ได้มายืนปากดีแบบนี้หรอก โดนเข้าแค่ที่ท้อง โดนแค่เตะขา ร้องเป็นหมาโดนรถชน แล้วพี่เติ้ลก็เดินมาแตะไหล่ให้น้องคิงเบาลง เหมือนน้องคิงเขาโมโหมากจริงๆนะ

พี่เติ้ลทำหน้าที่เหมือนทนายเลยแฮะ พี่เติ้ลบอกว่า ถ้าโทนมันไม่ได้ฝีมือดีแล้วโดนหมาหมู่ เอ้ย ไม่ใช่ๆ แล้วโดนคนหลายสิบคนวิ่งไล่แบบนั้น ก็คงเจ็บตัวน่าดูนะ ผมกับคุณตำรวจได้ดูภาพ จากกล้องวงจรปิดหมดแล้ว ซึ่งผมรู้สึกตลกนะ กับคนเป็นสิบๆ ที่กล้าพูดว่าโดนคนๆเดียวทำร้ายร่างกาย โทนเข้ามาในงานเลี้ยงรุ่นแห่งนี้ รวมเป็นเวลา 2 ชั่วโมง โทนเจอกับคนชื่อเจน แค่ 2 ครั้ง ครั้งแรกที่หน้าบู๊ทลงทะเบียน

ครั้งที่สองตอนที่อยู่บนห้องเลี้ยง แต่หลักฐานจากกล้องวงจรปิด ที่ผมกับคุณตำรวจเห็น นั่นคือคนชื่อเจนเป็นคนเดิน มาตามโทนเอง และเป็นโทนที่เดินกลับมาก่อน และจากนั้นก็อยู่กับคุณคิงกับคุณโจ๊กที่ถูกทำร้ายตลอด จุดๆนี้ มีใครเป็นพยานเสริมคำพูดของผมได้บ้างครับ แล้วตอนนั้นนะ พรึ่บ ๆ ๆ ๆ ๆ  คนยกมือเกือบสิบคน โดยเฉพาะน้องคิง เขายกคนแรกเลย

แล้วพี่เติ้ลก็หันมองแฟนของเจน แล้วพูดว่าชัดเจนนะไอ้เด็กเหี้ย อ้อ ขอโทษทีที่หยาบคาย ผมกำลังชั่งน้ำหนักอยู่ว่า คนที่ผมคุยด้วยนั้น เป็นปัญญาชน หรือ ปัญญาอ่อน.... ซึ่งผลมันก็ตามนั้นแหละ แต่ว่าตอนนั้นคนที่โทนบอกว่า พยายามจีบน้องดรีม ก็พูดว่า แต่ไอ้โทนทำร้ายร่างกายผมนะ ถ้าบอกว่าดูกล้องวงจรปิดก็ต้องเห็นสิ่ หรือ จะบิดเบือนและช่วยพวกของตัวเอง ฮ๊ะ !!! มีเรื่องก่อนหน้านั้นเหรอ แล้วคนนั้นก็บอกว่าผมเองก็มีพยานนะ ถ้าบอกว่าเพื่อนๆของผมเป็นพยานไม่ได้ ก็ลองถามแม่น้องดรีมสิ่ครับ

คนนั้นก็พูดแบบมั่นใจมากๆ แต่แม่น้องดรีมสีหน้าไม่สู้ดีเลยนะตอนนี้ แต่ว่าตอนนั้นเองน้องดรีมก็พูดขึ้นมาว่า ก็ตอนนั้นพี่มาพูดว่า เสียดายที่ดรีมเคยคบกับพี่โทน และจะรับจบดรีมนี่นา พี่โทนเขาก็เลยโมโห แล้วไหนจะพูดถึงแม่พี่โทนเสียๆหายๆอีก คำพูดน้องดรีมทำให้เหตุการณ์พลิกไปเลย พวกนั้นก็หน้าเหวอกันเลยนะ แล้วพูดว่าเอ่อน้องดรีมน่าจะได้ยินผิดมานะ เพราะตอนนั้นน้องดรีมไม่ได้อยู่ตรงนั้น พวกพี่โดนทำร้ายจริงๆ  แต่น้องดรีมบอกได้ยินไม่ผิดค่ะ

ก่อนหน้านั้นดรีมโทรหาพี่โทน แต่พี่โทนไม่ได้วางสาย เพราะพวกพี่เข้ามาหาเรื่องพี่โทนก่อน ดรีมได้ยินหมดทุกอย่างค่ะ อ๋อ จอยเข้าใจทุกอย่างแล้ว เพราะตอนก่อนหน้านั้นโทนบอกรับสายน้องดรีม และเก็บมือถือไว้ในกระเป๋าเสื้อใช่มั้ย คือจะไม่ตัดสายก็ไม่แปลก เพราะ n72 ปุ่มมันแข็งมากๆนะ แล้วน้องดรีมพูดขึ้นมาอีกว่า คุณพ่อก็เป็นพยานได้ค่ะ

เพราะว่าดรีมโทรหาพ่อและประชุมสายให้คุณพ่อได้ฟังด้วย คุณพ่อได้ยินทุกอย่าง สถานการณ์ยิ่งเลวร้ายสำหรับพวกนั้นเข้าไปใหญ่ และนี่คือเหตุผลว่าทำไมตอนนั้นโทนถึงเล่าว่าพ่อน้องดรีมถึงดูนาฬิกาบ่อยๆ น้องดรีมหันไปมองแม่ของน้องและพูดว่า เพราะงั้นคราวนี้คุณพ่อถึงได้ให้คุณแม่ลงรถมาก่อน เพราะว่าพ่อจะฟังทุกคำพูดดูทุกการกระทำที่มันเกิดขึ้น แล้วอยู่ดีๆ น้องดรีมก็เดินไปที่คนๆนั้น แล้วดรีมก็พูดว่าตลอดเวลา พี่โทนคบกับดรีม พี่โทนให้เกียรติดรีมเสมอไม่เคยพูดหรือทำอะไรให้ดรีมรู้สึกแย่เลย แล้วพี่เป็นใครมีสิทธิ์อะไรมาพูดถึงดรีมแบบนั้น ทุเรศ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

elelle

Roam/Z/l3

kingome

ขอบคุณครับผม  ถือว่าเตรียมข้อมูลมาแน่นปึ้กเลย

h-man

ความสัมพันธ์ระหว่างน้องดรีมกับนายโทนไม่ได้ผูกพันระดับธรรมดาแน่

wink

ดรีมออกตัวเองละ ไอพวกนั้นเหวอไปตามๆกันอิอิ

sanookdeejang

bbblack

sunnies

ขนพ่อแม่มาข่วยนึกว่าจ่ะช่วยได้กลายเป็นทำให้พ่อแม่พลอยเดือดร้อนไปกันหมดลูกดีดีทั้งนั้น

bbblack

Blackhawkz

เอาละวุ้ยสะสางให้จบสินะจะจบยังไงละงานนี้

Tin Biot