ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Narumiya Akira] Tanetsuke Maid Tabehoudai เมดของนายน้อย [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 19, 2018, 08:06:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

as72340639

tazasss01

เจออย่างนี้ จะต้องมีเมดซักกี่คนเนี่ย

คำตอบเลือกข้อ1 ครับ

::Thankyou::  ::Thankyou::

worachat39

เอาเป็นว่าผมเลือกข้อ2ละกันครับ  ผมว่ามันก็แฟใช้ได้ ขออ่านก่อนนะครับไว้มาแก้หลังอ่านจบอีกที

พระเอกมันได้ฟังพ่อมันไหมหนิ 555 เอาซะท้องทุกคนเลยสาวๆก็ยอมมันได้เนอะ

jinnnnnnnnnnnnnn

ผมว่าแบบข้อ1 ผสมข้อ 4 ครับทำให้น่าสนใจยิ่งขึ้นด้วย

DARKAXL

เหอะๆๆ ไอ้ลูกชายนี่โคตรหื่นชิบผาย เจอสาวไหนก็ตรั่บๆแตกในทำเขาท้องหมดไม่มียกเว้น ชุดเมดก็สยิวกิ้วเหลือเกิน ใครช่วยมาสั่งสอนไอ้เด็กเปรตนี่หน่อยซิ ::Angry:: แล้วเลขากับคนขับรถเอาผู้ชายมาแทนนะ จะได้ไม่เป็นแบบนี้อีก

เรื่องการคอมเม้นท์ให้กำลังใจก็น่าเสียดายที่สมัยนี้มีแต่ปลิงเต็มไปหมด สมัยก่อนที่เว็บปิดจำกัดจำนวนคนถือว่าช่วงนั้นมีคุณภาพมาก ตอนเราเป็นนักอ่านก็ถือเป็นนักอ่านที่ดี ตบมุกเขาไปเรื่อย พอผันตัวมาเป็นนักแปลมีคนเม้นท์เป็นร้อยรู้สึกปลื้ม เดี๋ยวนี้เหรอ ไม่ถึง10 ขนาดที่เว็บCLCของท่านนุกิที่เข้มงวดเองก็ซบเซาพอๆกัน แต่ทำไงล่ะ คนมันชอบเรื่องที่แปล ถ้าเราไม่ทำ แล้วใครจะทำ? ถึงมีคนติดตามแค่คนเดียวก็จะแปล เพราะเป็นงานอดิเรก(ถึงจะเอาไปขายเหมือนกันก็เหอะ)

Zheza

ผมว่าเอาข้ 1 ซ่อนทุกกระทู้ จะได้รู้ยอดชัดๆว่าใครขออ่านบ้าง  มันต้องบังคับ แบบข้อสอง ถ้านานอ่านที่แบบผใคงโดนแบนง่ายๆเลย

เรื่ิองนี้น่าสนุกดีแต่ตัวล๔จะเกินไปแล้วอิจฉาโว้ยยย

syusuke syusuke

สายนมครับ สะบึมลึมฮึ่ม เลยอยากอ่านต่อ

อยากให้ทุกคนช่วยคอมเม้นเป็นกำลังใจให้คนแปลครับ

แค่ต้นเรื่องก็มันส์ขนาดนี้แล้ว

hot2day

อวบ+ใหญ่เกินไปสำหรับเรา แต่ก็พอได้ละมั้ง  ::Oops::
ส่วนคำตอบก็น่าจะ1-2นี่แหละ  ::Elder::

BDragonWar

เห็นด้วยข้อ 1 กับ 6 แหะ
ไม่ชอบตอบกันดีนักก็ซ่อนเลย ใครตอบสั้นๆ ก็แบนไป

ก่อนตายคงได้มีหลานเยอะๆ แน่เลยอะ 5555+
BDragonWar

Nan Lovelys

6.เปลี่ยนนิสัย ช่วยกันตอบแสดงความคิดเห็นเป็นกำลังใจ ติชมเจ้าของกระทู้แม้จะไม่ซ่อน และอ่านกันฟรีๆต่อไปจนแก่จนเฒ่า

kitti000

ซ่อนทุกกระทู้ก็ดีนะครับ คนแปลนั่งทำมา แค่คำขอบคุณ คอมเม้นเกี่ยวกับเนื้อหา มันก็ไม่ได้มากมายอะไรแถมเป็นกำลังใจให้คนแปลอีกต่างหาก แต่จริงๆไม่ซ่อนผมว่าก็ควรจะขอบคุณอยู่ดีแหละ แต่ก็นะเรื่องง่ายๆที่ไม่ค่อยทำกัน

OuTDooRz

ชอบแนวนี้ครับ แต่ก็น่าจะมีการให้กำลังใจกันบ้าง ไม่ใช่ตอบแต่อีโม หรือ ตอบไปมั่วๆ ผ่านๆ ไม่ดีแน่นอนครับ ขอเลือก ข้อ 2.นานๆซ่อนทีแบบท่านHypNos ต้องเคยตอบเรื่องเก่าๆที่ไม่ซ่อนมาก่อน ถึงจะมีสิทธิขออ่าน ไม่งั้นก็โดนแบน แต่ก็เห็นไม่ค่อยตอบกัน

jirasakgolf7

คำถามว่าอยากให้เป็นแบบไหน คำตอบก็ต้องข้อ 6 นั่นล่ะครับ สงบสุขและไม่วุ่นวายกับทุกฝ่าย

แต่ถ้าถามว่าคิดว่าสถานการณ์แบบไหนน่าจะเหมาะสมที่สุด ผมคิดว่าเป็นรูปแบบของข้อ 3 ครับ คือจะเติมเงินสะสมแต้ม แล้วหักรายเรื่องไป หรือจะเติมเงินให้ถึงระดับสมาชิกบางอย่างเพื่อปลดล๊อกกระทู้พิเศษก็ได้ ส่วนที่เหมาะสมรองลงมาคือข้อ 1 คือล๊อกทุกกระทู้ครับ

เหตุผลที่คิดแบบนี้ก็เพราะว่า ผมตัดข้อ 6 ออกไปก่อนเลย มันเป็นแนวคิดในอุดมคติที่ทำได้ค่อนข้างยากมาก ๆ โดยเฉพาะกับเว็บในตอนนี้ที่เปิดให้สมัครแบบอิสระไปแล้ว

สำหรับข้อ 2 กับข้อ 4 นั้น ผมตัดออกเพราะว่า มันเป็นการเพิ่มภาระให้ผู้ดูแล กับคนแปลมากเกินไป ไหนจะต้องแปลการ์ตูนแล้ว ยังต้องมานั่งตรวจให้เข้าเงื่อนไขด้วย ซึ่งไม่ว่าจะตรงตามเงื่อนไขกันทุกคนหรือไม่ มันก็เหนื่อยและบั่นทอนความรู้สึกกับกำลังใจของผู้ดูแลกับคนแปลมาก ๆ

ส่วนข้อ 5 ที่ว่าเป็นเพราะฝีมือคนแปล ตัดออกเพราะเหตุผลที่ตัดข้อ 6 ทำให้ข้อ 5 อยู่นอกประเด็นไป

และที่ผมให้ความสำคัญของข้อ 1 น้อยกว่าข้อ 3 เพราะมันก็ยังเหนื่อยและบั่นทอนความรู้สึกกับกำลังใจของผู้ดูแลกับคนแปลที่ต้องมานั่งเช็คว่ามีคนตอบแบบขอไปทีหรือไม่อยู่ ถึงแม้ว่าความวุ่นวายจะลดลงไปจากข้อ 2 หรือข้อ 4 ก็ตาม

ส่วนตัวผมนาน ๆ เข้ามาซักทีนึง จะปรับเป็นรูปแบบไหนก็ได้ครับ ถ้าคนแปลกับผู้ดูแลโอเคผมก็โอเคครับ

SickSleeplab

ข้อ6 คับ ต้องช่วยกันเพื่อสังคมที่น่าอยุ่ขึ้น สังคมการอ่านและให้กำลังใจคนแปลเปนสิ่งสำคัญ แรงบันดาลใจจากนักแปลก้มาจากคนอ่านทั้งสิ้น