ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

วังวนพิศวาท (Special Data Edition SEASON 1&2)

เริ่มโดย bigaud, พฤศจิกายน 14, 2023, 06:23:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigaud

พาร์ทพิเศษ ทางผมขอแนะนำตัวละครในเรื่องให้ทุกท่านที่อ่านกันมาครับ  คือเรื่องของเรื่องเผอิญกำลังหัดสร้างรูปด้วย AI สร้างรูปบุคคลขึ้นมา เลยไปเอาตัวละครในเรื่องมาสร้างด้วยAI(Artificial Intelligence หรือ  ปัญญาประดิษฐ์)โดยผมคิดว่ารูปร่างหน้าตาตัวละครผู้หญิงทุกคนในเรื่อง วังวนพิศวาท ทั้งซีซัน 1 และ 2 ทุกตัวละครผู้หญิงที่ผมสร้างขึ้นมาไปสร้างมาด้วย ai มาครับ ติชมได้นะครับ ระหว่างรอซีซั่น 3 ครับ

ปอลิง : ภาพทุกภาพสร้างโดยเครื่องมือระบบ AI ที่ปัจจุบันทุกคนสามารสร้างภาพง่ายๆที่ไม่ซับซ้อนได้โดยมีเครื่องมือช่วยในการสร้างมากมายตามเวปไซต์ในอินเตอร์เน็ตรูปภาพคนที่สร้างขึ้นจะไม่มีตัวตนจริงบนโลกนี้นะครับ
ปอลิง : หากผิดกฎบอร์ดต้องขออภัยด้วยนะครับ แจ้งผมมาจะได้ลบให้เองครับ

ตุล

ตุลพร หรือ ตุล สาวสวยรูปร่างดี ทำให้ใครๆก็ต่างมารุมล้อมเธอ จนเกิดเรื่องราวต่างขึ้น ผู้ติดตามอ่านคงทราบดี

ตุ๊

ตุลพา หรือตุ๊  พนักงานบริษัทเอกชน เธอเป็นรุ่นพี่ที่สนิทที่สุดของ ตุล ราวกับเป็นพี่สาวของเธอเลย ตุ๊ เคยทำงานอยู่แผนกการเงินเช่นเดียวกับตุล  จนเกิดเรื่องราวร้ายขึ้นกับเธอจนเธอต้องลาออกจากบริษัทไปในช่วงเดียวกับ ลี่ ไปในซีซั่น 2

ลี่

แสนดี หรือ สาลี่ สาวหมวยลูกคุณหนู ที่เพียบพร้อมทั้งรูปกายและรูปทรัพย์ มีนิสัยอ่อนน้อมนุ่มนิ่มอ่อนต่อโลกจนชีวิตเกือบพลาดไปด้วยน้ำมือจิ้งจอกในคราบคนดี จนเธอลาออกจากบริษัทไปในต้นซีซั่น 2

หนิง

นิรภา หญิงสาวอวบ วัยสามิบกลาง สถานะภาพโสดสนิทหุ่นอวบอัดชอบดูแลตัวเองดีทั้งออกกำลังกายและเสริมความงามไม่ขาด เธอผ่านการมีแฟนมาแล้วหลายครั้ง แต่ก็ยังไม่ได้เป็นฝั่งฝาซักที จนน้องที่อยู่ด้วยกันสองคนพาลไม่อยากมีแฟนตามพี่สาวไปในที่สุดจนพี่สาวต้องแอบแซวอยู่บ่อยๆ

เอ๊ะ

เอมชุอร หญิงสาววัยสามสิบเศษ รุ่นพี่ที่สนิทของ นี ร่างสูงเกือบ 170 อวบใหญ่ ไปหมดโดยที่ใหญ่จริงๆ คือหน้าอกที่มีขนาดใหญ่มหึมา จนใครๆ ก็ต้องมอง เอ๊ะ ผ่านเหตุการณ์ในชีวิตที่หนักๆมาแล้วตลอทั้ง 2 ซีซั่นที่ผ่านมา

นี

พรรณี วัยสามสิบเศษ  ไม่ชอบแสดงออกอะไรมากนักชอบเก็บความร้สึกทุกอย่างไว้กับตัวเองเสมอ หน้าตาดี เป็นคนเงียบๆ จบการศึกษาด้านบัญชี เคยเป็นดาวประจำคณะสมัยเรียน ก่อนที่ตอนเรียนจบจะได้ทุนไปศึกษาต่อที่ต่างประเทศพร้อมแฟนหนุ่มแต่ทางบ้านของเธอที่ขาดแคลนทุนทรัพย์เธอเลยต้องสละสิทธิไปจนเป็นเหตุเลยต้องเลิกรากับแฟนในขณะนั้นไป

พี่แมว

เมธตา หรือ พี่แมว CFO ของบริษัทในปัจจุบัน อดีตเคยเป็นผู้จัดการฝ่ายบัญชีของ นี เอ๊ะ และหนิง   ในซีซั่น 2 พี่แมว ได้เลื่อนตำแหน่งขึ้นมาผู้ดูแลการเงินของบริษัท พี่แมวเป็นสาวใหญ่วัยกว่า 50 ปีพนักงานเก่าแก่ของบริษัท

บิว

บิว หรือ รัชนี สาววัย 27 ปี ส่วนสูง 160 ซม. ภูมิลำเนามาจากจังหวัดทางภาคใต้ เธอมาสมัครงานตำแหน่งพนักงานฝ่ายการเงิน เพื่อชดเชยที่ ลี่และตุ๊พนักงานเก่าที่ลาออกไปเมื่อปีก่อน  เข้ามาในซีซั่น 2

อ๋อ

อรวรรณ ภรรยาของ วิชิต ผู้ที่เป็นตัวขับเคลื่อนวังวนนี้ด้วยคนหนึ่ง  อรววรณ เธอทำงานประจำอยู่ต่างประเทศ

ติ๊ก 

วิไลพร หรือ ติ๊ก ผู้เป็นแม่ของ ตุล หม้ายแม่เลี้ยงเดี่ยว วัย 50 ปีเศษ

คุณอำภา

คุณอำภา สาวสูงวัยอยู่ในวัย 66 ปี เธอเป็นแม่ของ อ๋อ  ภรรยาของ วิชิต

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

abfun

mighty

อยากสร้างภาพด้วยaiบ้างจังต้องลองบ้างแระ

Loukdan

olemantu

เห็นภาพตามที่สร้างแล้ว ภาพในเรื่องก็ชัดเจนขึ้น อีกหลายสิบเปอร์เซ็นเลยครับ

siam4long

bigaud

อ้างจาก: olemantu เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2023, 07:53:58 ก่อนเที่ยง
เห็นภาพตามที่สร้างแล้ว ภาพในเรื่องก็ชัดเจนขึ้น อีกหลายสิบเปอร์เซ็นเลยครับ

ใช่ครับ ที่ทำขึ้นมานี่วัตุถประสงค์นี้เลยครับ  ::Thankyou::

ns52800189NS

บางคนแก่เกินอายุไปนิดครับ

หาอ่านซีซั่น 1 ได้ที่ไหนครับ

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ภาพที่สร้างขึ้นมา ช่วยให้จินตนาการเรื่องได้สมบูรณ์แบบยิ่งขึ้นครับ

เสรี ชัยยา

แต่ละคนน่าจะมีประวัติให้ติดตามจริงๆ

x99

แม่ยายวิชิต มีสิทธิ์จะโดนมั้ย รุ่นใหญ่กว่าเพื่อนเลย

GU Koy

phong2474

อยากอ่าน EP 1 อีกครั้งจะรบกวนมั่ยครับ อยากปะติดปะต่ออีกครั้งครับ

vigoblack

rongler2524