ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

พี่ชาย Nextdoor 4

เริ่มโดย Darkside_Erotic, มิถุนายน 27, 2022, 12:14:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

macopolo

รอตอนต่อไปครับ เนื้อหาสนุกดี

jax116

สนุกดีครับลุ้นๆไปเรื่อยๆ

Creader

kokkum

เรื่องสนุกมากคับลุ้นตามตลอดเลย

myidol

มาเม้นท์อีกซักรอบ ผมเข้าใจครับว่าท่านนักประพันธ์ตั้งใจแล้วว่านางเอกในเรื่องจะไม่โดนเอา เท่าที่ผมอ่านเข้าใจตามที่ท่านสื่อนะครับ แต่ถ้าผิดพลาดกราบขออภัย แต่อยากให้ท่านลองทบทวนอีกซักรอบครับ เนื่องจากผมมาอ่านเรื่องนี้ซ้ำหลายรอบมากๆ คือปกติผมไม่มีอารมณ์กับเด็กแต่อย่างใด แต่หลังจากอ่านเรื่องท่าน มุมมองผมกับเด็กเปลี่ยนไปเลย ไม่ใช่ว่าจะกลายเป็นพวกรักเด็ก แค่รู้สึกอ่านเรื่องเสียวที่เป็นเด็กวัยจะเข้าวัยรุ่นแล้วเงี่ยนขึ้นกว่าแต่ก่อนมากๆ จริตน้องเมย์ในเรื่องโดนใจผมมากๆ อยากให้ทบทวนครับท่าน เอาแบบแฮปปี้เอนดิ้งคือท้ายที่สุดพอน้องโตก็แต่งงานกับพระเอกก็ได้นะ ผมว่าช่วงอายุไม่ใช่ปัญหา อารมณ์เลี้ยงต้อยทำนองนั้นอะครับ กราบขออภัยท่านนักประพันธ์หากความต้องการผมทำให้ท่านขุ่นข้องหมองใจ

Darkside_Erotic

อ้างจาก: myidol เมื่อ กรกฎาคม 01, 2022, 09:15:13 ก่อนเที่ยง
มาเม้นท์อีกซักรอบ ผมเข้าใจครับว่าท่านนักประพันธ์ตั้งใจแล้วว่านางเอกในเรื่องจะไม่โดนเอา เท่าที่ผมอ่านเข้าใจตามที่ท่านสื่อนะครับ แต่ถ้าผิดพลาดกราบขออภัย แต่อยากให้ท่านลองทบทวนอีกซักรอบครับ เนื่องจากผมมาอ่านเรื่องนี้ซ้ำหลายรอบมากๆ คือปกติผมไม่มีอารมณ์กับเด็กแต่อย่างใด แต่หลังจากอ่านเรื่องท่าน มุมมองผมกับเด็กเปลี่ยนไปเลย ไม่ใช่ว่าจะกลายเป็นพวกรักเด็ก แค่รู้สึกอ่านเรื่องเสียวที่เป็นเด็กวัยจะเข้าวัยรุ่นแล้วเงี่ยนขึ้นกว่าแต่ก่อนมากๆ จริตน้องเมย์ในเรื่องโดนใจผมมากๆ อยากให้ทบทวนครับท่าน เอาแบบแฮปปี้เอนดิ้งคือท้ายที่สุดพอน้องโตก็แต่งงานกับพระเอกก็ได้นะ ผมว่าช่วงอายุไม่ใช่ปัญหา อารมณ์เลี้ยงต้อยทำนองนั้นอะครับ กราบขออภัยท่านนักประพันธ์หากความต้องการผมทำให้ท่านขุ่นข้องหมองใจ
จากที่วางบทเอาไว้แล้วเนี่ย ผมบอกได้แค่ น้องเมย์ตอนเด็กจะไม่โดนจิ้มครับ ซึ่งไม่รวมน้องเมย์ตอนโต ดังนั้นติดตามต่อไปนะครับ ว่าอ่านจบเรื่องแล้วจะเป็นอย่างที่ท่านคาดหวังไว้หรือเปล่า ส่วนเรื่องอ่านแล้วเงี่ยนกว่าแต่ก่อนมากๆ ทั้งที่แต่ก่อนอาจจะไม่เท่าไหร่ อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าใครเป็นแบบนี้บ้างนะ อาจจะมีคนเป็นแบบท่านแต่เค้าไม่ได้มาบอกผมก็ได้ ถ้าจะถามว่าทำไม ผมเดาเอาว่าก็คงเพราะบุคลิกและนิสัยตัวละครถูกจริตผู้อ่านนั่นแหละ รวมถึง "สไตล์" การเล่าเรื่องทำให้เข้าถึงตัวละครมากขึ้น อินกับตัวละครมากขึ้น (คือไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะ แต่การเล่าถึงทัศนคติ ความคิด คำพูดของตัวละครแม้การพูดจาหรือทำเรื่องทั่วๆ ไป มันทำให้คนอ่านรู้จักตัวละครมากขึ้นจริงๆ ไม่ใช่เล่าแต่เรื่องจะเอาๆๆ ท่าเดียว)

ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามกันมาและยังมาคอมเม้นต์ซ้ำอีกด้วยนะครับ  ::DookDig::

ัuffa555

::GiveMe:: จบแบบให้ลุ้นต่อเองนี่ส่งเสริมจินตนาการผมดีจริงๆ ครับ  ชอบมากๆ เลย

Koyasure

ดีครับ มีแนวนี้บ้าง เป็นทางเลือก สนุกไปอีกแบบ

lastprince

devilzoa

แนวนี้ก็แปลก ๆ ดี ไม่ได้มีการเย็ดกัน

meeny

ไม่มีฉากโจ๋งครึ่ม แต่ก็เสียวมากครับ

C.kokwanz

เจอคนเขียนเกาะลับแลซักที ได้โปรดมาต่อให้จบหน่อย เจ้าแม่ไม่โดนอาลซักที ค้างหลายปีเลย 555

Darkside_Erotic

อ้างจาก: zozozom2537 เมื่อ ตุลาคม 12, 2022, 07:29:18 ก่อนเที่ยง
เจอคนเขียนเกาะลับแลซักที ได้โปรดมาต่อให้จบหน่อย เจ้าแม่ไม่โดนอาลซักที ค้างหลายปีเลย 555
โอ้! เจอคนอ่านรุ่นเก่าๆ แล้วหรือนี่ จะบอกว่าเรื่องนั้นผมยังจำพล็อตคร่าวๆ ได้อยู่เลยนะ ทั้งที่เขียนไปแล้วและยังไม่ได้เขียน แต่จะเขียนต่อก็ไม่ได้แล้ว เพราะทิ้งห่างมานานมาก ที่ทำได้มีเพียงรีเมคเท่านั้น หรือก็คือเขียนใหม่ตั้งแต่ต้นโดยใช้โครงสร้างเรื่องราวเดิม เพื่อให้แนวเขียนมันเป็นปัจจุบันนั่นเอง ถ้าเป็นภาพยนตร์ก็คือรีเมคนั่นแหละ

ไงก็ขอบคุณที่ติดตามกันมานะครับ ทั้งเรื่องเก่าเรื่องใหม่

C.kokwanz

attorock

แล้วหายไปไหนเนี้ย รอตอนต่อไปอยู่