ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กุนซือเจ้าสำราญ ตะลุยสามก๊ก ตอนที่ 12 (พูดคุย กับ ตัวละครสามก๊กนามว่า กาเซี่ยง)

เริ่มโดย saradio, กรกฎาคม 02, 2017, 11:29:50 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

crazylex

วิเคราะห์ได้ดีมาก ๆ เลยครับ ผมไม่เคยอ่านสามก๊กจบสักรอบ
แต่ไรท์ลืมยอดขุนพลลิโป้ ป่าวครับ

pinmonkey

มีคนกล่าวไว้ว่า คนที่อ่านสามก๊กสองรอบคบไม่ได้ เพราะมีเล่ห์กลมากมาย แต่ไม่ใช่กับท่านผู้แต่งครับ ท่านได้สรรหาสิ่งที่ดีมีประโยชน์ในประวัติศาสตร์จีนยุคสามก๊ก มาให้พวกเราได้อ่านรับอรรรสได้อย่างยอดเยี่ยม แถมพกด้วยคุณธรรมที่น่านับถืออีกด้วย ขอคารวะท่านสักสิบจอกครับ ขอบคุณมากครับ

alteisen

ผมชอบ 3 ก๊กมาก และเมื่อได้อ่านผลงานของท่านแล้วก็ชอบมากเพราะมีแนวคิดคล้ายๆกันคือมองตามหลักความเป็นจริง ไม่อวยเกินเหตุ

librarian

สุดยอดครับ ผมอ่านสามก๊กมาสองสามรอบ แต่ไม่เคยสะดุดตากับกาเซี่ยงมาก่อนเลย นับถือผู้ประพันธ์มากที่สามารถมองเห็นความโดดเด่นของตัวละครที่ดูไม่โดดเด่นอะไรเลย ขอติดตามครับ

eveden

น่าสนใจมากครับ
ไม่เคยอ่านสามก๊ก แต่จากที่อ่านโปรยทางมา ทำให้อยากดูว่า writer จะเขียนออกมารูปแบบไหน
เนื้อหาแบบนี้ระดับเดียวกับเจาะเวลาหาจิ๋นซีเลยครับ
เป็นกำลังใจให้เขียนอึดได้จนจบนะครับ

poison_react

ยอมรับนับถือเลยครับ
น้อยคนนักที่จะศึกษาเจาะลึกบทบาทของกุนซือขุนศึกนอกสาย ผู้เขียนนับว่าเก่งมากครับที่เจาะมาได้ขนาดนี้ หลายคนลืมกาเซี่ยงไปแล้วครับ

อีกคนที่ผมสนใจคือ กุยแก กับ เล่าอี๋ ครับ

maron

พึ่งเคยได้ยินชื่อกาเซี่ยง ค้องไปหาอ่ายเพิ่มแล้วครับ ขอบคุณครับได้ความรู้มากขึ้น  ::Thankyou::

navy868

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้น...ต้องกลับไปอ่านสามก๊กใหม่แล้ว  ::Orz:: ::Thankyou::

acdzee

ยอมรับครับเคยอ่านหลายรอบแต่ไม่เคยสังเกตุกาเซี่ยงมาเลย รออ่านต่อครับ

durocman

ขอคารวะท่านไรท์ สักหลายจอก นอกจากกาเซียงแล้ว มีท่านนี่แหละ คือปราชญ์ โดยแท้ ::Thankyou::

psm_mach

ขอบคุณที่นำเอาประวัติกาเซียงมาเล่าให้ฟัง ผมอ่านสามก๊ก 1 เที่ยวจำชื่อนี้ไม่ได้เลย เหมือนผู้แต่งที่บอกว่าถ้่าอ่านเที่ยวเดียวคงจำชื่อนี้ไม่ได้ เรื่องสนุกครับ ขอเป็นกำลังใจ และขอให้มาเรื่อยๆนะครับ

Dark_hell