ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เว็บ thaiswing บินแล้วหรอครับ https://swgxxx.com/

เริ่มโดย minmomo01, พฤศจิกายน 23, 2018, 12:21:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aiekuy

pana159

minmomo01

asdf4321

ที่ผิดหลักๆคือ เก็บเงิน แล้วเอื้อประโยชน์ให้คนสวิง มันเหมือนที่เค้าว่าไปจับพวกสวิงกิ้งแล้วคนจัดงานโดนเพราะเก็บเงินผู้มาร่วมนั่นแหละ ว่าๆไปเว็บนี้ก็โดนบล๊อกหลายรอบ เปลี่ยนหนีได้ตั้งนาน แอบนึกอยู่ว่ามันมี something หรือปล่าวเลยไม่โดน เพราะปกติมันหาตัวเจ้าของ admin ไม่เจอสักที หรือเพราะคิดน้อยหรือโลภมากก็ไม่รู้ให้โอนเงินเลยตามหาได้ว่าเข้ากระเป๋าใครได้ เอาเข้าจริงๆตำรวจตามเจอทุกรายแหละถ้าตั้งใจหาเส้นทางการเงินจริงๆนะ

เว็บเราก็ล่อแหลมเหมือนกันว่าจะโดนแต่ผมว่าเว็บเราถึงโดนยังไงก็ย้ายบ้านหนี เปลี่ยน URL ก็น่าจะจบ แอดมินคงไม่โดนหรอก หากไม่ได้ตั้งเซิร์ฟในไทย เท่าที่รู้ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้มาก แต่ถ้ามี single gateway ล่ะก็ไม่แน่ สักวันมันต้องตามเจอ (ตอนนี้ตำรวจรู้แต่คงไม่มีหลักฐานว่าใคร หรือตำรวจก็ชอบอ่านเหมือนกันเลยไม่ทำอะไร)
---------
เมื่อกี้อ่านเว็บแล้วงงนิดๆ [https://hilight.kapook.com/view/180668] เขาบอกว่าจับเพราะเป็นแหล่งต้นทางปล่อยคลิปเซ็กส์ในห้างดัง จ.สระบุรี งงว่าตำรวจเขาจับเพราะข่าวดัง หรือว่าอยากจะจับกันแน่
แม้ว่าใครจะประเมินตัวเราให้ต่ำต้อย แต่คุณค่าของเราไม่ได้ด้อยตามไปด้วย

minmomo01

อาจจับได้เพราะคลิปห้างดังแล้ว สืบต่อว่าเป็นเจ้าของเว็บก็เป็นได้มั้งครับ

cd13579

ผมว่ามันโดนเพราะเปิดสมัครเก็บเงินไง ระหว่างบัญชีธนาคารกับ ip ยังไงตามบัญชีก็ง่ายกว่าครับ  ที่รอดๆคงเพราะผลงานยังไม่เข้าตา พอตำรวจเขามุ่งเป้าปุ๊ปก็ตามเส้นทางการเงินละก็บินเรียบร้อย
ip ไปนอกปุ๊ปก็ตันละ
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

Admin

เวบเราเล่นฟรีมาหลายปีล่ะครับ ตำหนวดไม่ยุ่งหรอก เพราะบัญชีแอดมินมีไม่ถึง 500 บาท จับได้ก็เหนื่อยเปล่าๆ 555+

cd13579

อ้างจาก: Admin เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2018, 01:41:59 ก่อนเที่ยง
เวบเราเล่นฟรีมาหลายปีล่ะครับ ตำหนวดไม่ยุ่งหรอก เพราะบัญชีแอดมินมีไม่ถึง 500 บาท จับได้ก็เหนื่อยเปล่าๆ 555+

สาธุขอให้รอดปลอดภัย ตามนั้นครับ

pongsan

อ้างจาก: Admin เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2018, 01:41:59 ก่อนเที่ยง

500บาทนี่.....ทองคำแท่ง ใช่มั๊ยครับ? ::Dizzy:: ::Ajark:: ::Confident::

pamaaeng

DR.MAN

อ้างจาก: pamaaeng เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2018, 10:40:33 ก่อนเที่ยง
ถึงปิด ก็เปิดใหม่ได้

ไปกันที่นี่ ครับ xxxswg.com

ป๋าโหดจริง. หาให้ในไม่กี่วัน

อยากถามท่าน cd13579.   ถ้าโดนจับในกรณีนี้.  เราจะผิดอะไรบ้างครับ. เป็นแพ่งหรืออาญา.   

cd13579

พรบ.คอมพิวเตอร์ครับ 5 ปี ปรับ100000 ผมว่าจะโดนพรบ.คอมเพราะเว็บมันใหญ่ ถ้าเขาตีเคสเล็กก็ ป.อาญา นำเข้าสื่อลามกอนาจาร 3ปี หกหมื่น
(อันนี้แน่นอนตัวไหนตำรวจต้องดีลกับอัยการเอง)

แต่ถ้าเป็นเว็บสวิงผมเสียวจะโดนค้ามนุษย์อีก ไม่รู้ว่าจะเช้าข่ายมั้ย กฎหมายเฉพาะมันไม่มีสอนครับ ต้องตามหาอ่านเอง

แต่ซวยสุดๆ คือถ้าคนโดนแอบถ่ายฟ้องแพ่งเรา เอาละหมื่นพอ บรรลัยจักรแน่ๆ
(เคสนี้เป็นไปได้ยากครับ)

mikoto2288

อันนี้ไม่เกี่ยวกับเว็บSWGนะครับ
แต่เกี่ยวกับเรื่องการตามร่องรอยinternet

ผมเคยอ่านเจอมาว่า มันมีร่องรอยหมดแหละว่าเราเข้าเว็บอะไร มีกิจกรรมอะไรในเว็บต่างๆบ้าง

เพราะทางผู้ให้บริการจะมีlogของเว็บที่เราเข้าอยู่ทั้งหมด เพียงแต่ไม่มีสิทธ์เปิดเผยให้ใครดู

แต่ผมเคยเห็นช่างinternetที่มาซ่อมเน็ตที่บ้าน สามารถเรียกดู และรู้ว่าเราเข้าเว็บอะไรได้ด้วย

ซึ่งเอาจริงๆ ถ้าอำนาจในการเข้าถึงข้อมูลพวกนี้ ตกอยู่ในมือของคนที่ไม่หวังดีกับใครสักคน ก็อันตรายนะ

อย่างwifi ที่เราไปขอเข้าใช้ตามหอพัก
พวกนี้ตัวเข้าของwifiก็สามารถเรียกดูได้ว่าเราเข้าเว็บอะไร เพราะเขามีสถานะเป็นAdmin
และในบางกรณีwifiก็สามารถใช้เป็นช่องโหว่ในการเข้ามาแฮ๊กข้อมูลในเครื่องเราได้ด้วย

เพราะงั้น การทำอะไรที่มันเทาๆ หรือออกไปทางที่เสี่ยง ย่อมมีผลกระทบแน่ครับ ถ้ามีการตรวจสอบหรือมีการกะทำใดๆที่เป็นการสืบค้นตัวบุคคล
พูดคุยกันได้ที่ Id Skype : mikoto2288