ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทัณฑ์สวรรค์ไร้ยางอาย (หลุดโลก) [ไม่จบ]

เริ่มโดย Izuna, มิถุนายน 24, 2022, 05:36:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

natius

ไรท์รู้จักแนว Qos ไหมครับ Qos มันเป็นแนวที่ผสมกันระหว่าง Exhibitionism + Shameless + Bitch + tattoo (อันนี้แล้วแต่คน แต่ส่วนใหญ่จะมี) + NTR (อันนี้แล้วแต่คน) + อื่น ๆ = Qos
Qos หัวใจหลัก ๆ คือ Exhibitionism + Shameless + Bitch

Qos ผมก็ไม่รู้ชื่อเต็มคืออะไร แต่จุดเด่นแนวนี้คือจะไม่มีฉากเย็ดกัน มันออกแนวบรรยายมากกว่า
  แบบว่า พระเอกเป็นตัวดำเนินเรื่องเล่าในมุมของพระเอก เล่าว่านางเอกเป็นยังไงเปลี่ยนไปยังไงอะไรเปลี่ยน จะบรรยายถึงการแต่งตัวของนางเอกจะค่อย ๆ ไล่เป็น step เหมือนดูพัฒนาการของตัวละคร จากคนเรียบร้อยก็กลายเป็นสาวร่านแต่งตัวเปิดเผย  ถ้าให้สรุปคือเปลี่ยนไปเพราะควย โดนเย็ดจนเสียคนนั่นแหละ555555555 คนที่ทำให้นางเอกของเรื่องเปลี่ยนไปก็จะเป็นผู้ชายจำพวก นักเลง ขี้ยา ภารโรง ยาม อะไรทำนองนั้นที่แบบดูแตกต่างกับนางเอก 

ยกตัวอย่าง  ผมแต่งไม่เก่งนะ55555 แค่ยกตัวอย่างเห็นให้ภาพนะครับ

ผมชื่อเอก ตอนนี้ก็อยู่มหาลัยในกรุงเทพ ปี 2 ภาคกลางเรานี่แหละของไม่บอกนะว่าที่ไหน 55 ผมมีเพื่อนผู้หญิงคนนึงเธอชื่อ แก้ม
ตอนผมเห็นแก้มครั้งแรกตอนปฐมนิเทศในสายตาผม แก้ม สูงประมาณ 164 เป็นผู้หญิงที่เรียบร้อยมากกระโปรงนี้ถึงเท้าเลย นึกว่าใส่ผ้าถุง 555555 ผมยาวประบ่าใส่แวนอีกต่างหาก
ส่วนหน้าตาก็ไม่ต้องพูดถึงน่ารักถูกใจผมมาก แก้มนิดจมูกหน่อยผิวขาวมากอย่างกะหลอดไฟเลย หน้าอกหน้าใจก็ใหญ่พอตัวนะผมว่า มองจากด้านข้างนะแต่มองตรง ๆ ก็ไม่ได้ใหญ่อะไรอาจเป็นเพราะเสื้อที่แก้มใส่ด้วยละมั้ง น่าจะใส่ตัวที่ใหญ่กว่าตัวเอง หลักจากนั้นผมก็ได้ทำความรู้จักกับแก้ม น้ำเสียงของแก้มเพราะมาก พูดตรง ๆ ผมหลงรักแก้มตั้งแต่
ครั้งนั้นเลย เราก็คุยอะไรกันไปเรื่อยแล้วก็เป็นความโชคดีที่ผมได้อยู่คณะสาขาเดียวกันกับแก้ม นี่มันพรหมลิขิตชัด ๆ เลย ตอนผมรู้นี่แทบอยากตะโกนของมาดัง ๆ ตอนนั้นเลย

และใช่นี่ก็ ปี 2 เทอม 2 แล้ว ผมก็ยังคงอยู่กับแก้มไปไหนมาไหนด้วยกันตลอดจนคนในสาขาแซวว่าเป็นแฟนกัน แก้มก็บอกปฏิเสธไปว่าไม่ใช่ซะหน่อย หน้าตาแก้มนี่ยิ้มหน้าแดงเลย ให้ตายเถอะคนอะไรน่ารักเป็นบ้า การแต่งตัวของแก้มก็แตกต่างจากตอนแรกที่เจอมากนะ ตอนนี้แก้มใส่กระโปรงประมาณหัวเข่าแล้ว ไม่เหมือนตอนแรกที่เจอนึกว่าใส่ผ้าถุง
55 ส่วนเสื้อนี่ อืมมมม เสื้อลัดขึ้นหรือเปล่าแหะเหมือนจะเห็นยกทรงลาง ๆ ด้วยนะ เห้ยย เดี๋ยวนะมองอะไรของกูเนี่ย
   "เฮ้ย แก้ม เอก เราจะไปทำงานกลุ่มที่ไหนดี " เสียงดังมาจากด้านหลังผมกับแก้ม ใช่ครับคนที่ตะโกนเรียกพวกผมมันชื่อ กล้า รู้จักไอ้กล้าก็ตอนปฐมนิเทศเหมือนแก้มนี่แหละ
หน้าตามันนี่ไม่ต่างอะไรจากพวกนักเลงเลย เจาะหู สักลาย ชอบสูบบุหรี่ ผิวคล้ำเข้มย้อมผมสีทองอีกต่างหาก ผอมสูงประมาณผมเลยคือ 175 ตอนเห็นมันครั้งแรกก็ไม่ได้เป็นอย่างนี่หรอก พอผ่านไปได้ไม่ถึง 10 วันก็สภาพอย่างที่เห็น มันก็มาเกาะพวกผมเพื่อหวังเอาคะแนนนั่นแหละ
   "งั้นไปทำงานที่ห้องเค้ามั้ย" แก้มเสนอไอเดียออกมา ไอ้กล้าก็แทบจะตอบทันที "ไป ๆ ห้องแก้มนั่นแหละ ของเค้าสภาพอย่างกะหนูอยู่"
แก้มก็หัวเราะออกมา  "ใช่ ห้องกล้ารกมาก ถ้าบอกว่าหนูอยู่ก็เชื่อ "

ห่ะ อะไรนะ เมื่อกี้กูหูฝาดหรือเปล่า แก้มบอกว่าห้องกล้ารกมาก นี่แก้มเคยไปห้องกล้าหรอ แก้มไปบ่อยแค่ไหน แก้มไปทำไม ระหว่างที่ผมกำลังเหม่อลอยคิดอยู่ในหัวก็มีเสียงเรียกของแก้ม " เอก เอก เป็นอะไรหรอ? เอกดูเหม่อ ๆ นะ " ผมมองหน้าไปที่แก้มที่กำลังทำหน้าสงสัย ผมก็ตอบไปว่า "อ๋อ ไม่มีอะไรหรอก กำลังคิดว่าจะชนะบอสในเกมยังไงหน่ะ เล่นมา 2 วันแล้วยังไม่ผ่านเลย 555" ผมแถหัวเราะกลบเกลื่อนไป
"นึกว่าเอกเป็นอะไรซะอีก" แก้มตอบ  "ไอ้เอกมันติดเกมจะตาย55" ไอ้กล้าก็พูดเสริมขึ้นมา "ป่ะ ๆ ไปกันรีบทำงานให้เสร็จ"

จากมอมาถึงหอแก้มใช้เวลาประมาณ 10 นาที นี่เป็นครั้งแรกเลยนะที่จะได้ไปห้องแก้มตั้งแต่รู้จักกันมายังไม่เคยไปห้องแก้มเลยสักครั้งเดียว
พอถึงหน้าห้องแก้มก็ไขกุญแจเข้าไป ไอ้กล้าก็เข้าไป ผมก็เข้าตาม ห้องของแก้มเรียบร้อยน่ารักสมกับเป็นแก้มจริง ๆ   อยู่ ๆ ไอ้กล้าก็พูดลอย ๆ ขึ้นมาเบา ๆ  "ไม่ได้มาตั้งนาน"

หืมมม อะ..อะไร นะ เมื่อกี๊ เมื่อกี๊ไอ้กล้าพูดว่าอะไรนะ ผมก็ตัดสินใจถามไอ้กล้าว่า "ไอ้กล้า เมื่อกี๊มึงพูดว่าอะไรวะ"
ไอ้กล้าก็หันหน้ามาทำหน้าทำนิ่ง ๆ "อ๋อ กูก็พูดอะไรไปเรื่อย มึงทำไมวะ" ผมก็ไม่อยากจะเซ้าซี้อะไร "เออ ๆ เรื่องของมึงเถอะ"

พวกผมก็จัดข้าวจัดของบนโต๊ะญี่ปุ่นเตรียมจะทำรายงานแต่ว่า..  "อ้าวว ลืมเอาตัวอย่างจากอาจาร์ยมา ทำไงดี"  "แล้วที่นี่จะทำไง"
  "เดี๋ยวเค้าจะออกไปเอาเอง" ผมก็ตัดสินใจตอบออกไปหวังว่าจะเพื่มคะแนนได้บ้าง อิอิ
  "เอก ขอบคุณมากนะ" "มึงนี่พึ่งพาได้ตลอดเลย"  ผมก็คว้ากระเป๋าแล้วสะพายไว้ข้างหลัง ตอนนี้ผมกำลังจะปิดประตูผมก็มองใบหน้าทั้งแก้มและไอ้กล้า ทั้งสองคนยิ้มให้ผม
ผมก็ยิ้มตอบ "เดี๋ยวมานะ รอแปปเดียว" แล้วผมก็ปิดประตูเดินลงมาข้างล่าง อืมม น่าจะหอแก้มไปมอใช้เวลาประมาณ 10 นาที ไปกลับก็ 20 นาทีหวังว่าอาจารย์จะยังไม่กลับนะ

20 นาทีต่อมา..

ผมจะเปิดประตู แต่ว่าประตูล็อค หืม จำได้ว่าตอนออกมาก็ไม่ได้ล็อคนะ ผมก็เลยเคาะประตูแล้วเรียก "แก้ม ไอ้กล้า เปิดประตูที" หลังจากเรียกเสร็จประตูก็เปิดออกเป็นแก้ม
เป็นคนมาเปิด หน้าตาแก้มดูแดงมาก ๆ "เอก เข้ามา ๆ " "แก้มดูหน้าแดง ๆ เป็นอะไรหรือเปล่า " "อ๋อ อ๋อ ไม่ได้เป็นอะไรอากาศร้อนนิดหน่อย"
แล้วผมก็เข้าไปภายในห้อง ผมก็วางกระเป๋าแล้วเอางานตัวอย่างออกมาวางบนโต๊ะญี่ปุ่น ฝั่งตรงข้ามผมก็เป็นแก้ม ส่วนไอ้กล้าก็นั่งตรงเตียงแก้ม มึงนี่นะเป็นคนไม่มีมารยาทจริง ๆ
แทนที่จะนั่งพื้น แล้วผมก็สังเกตเห็นบางอย่าง.. "เฮ้ย ไอ้กล้ากางเกงมึงไม่ได้รูดซิป" ไอ้กล้าได้ยินผมทักก็สะดุ้ง " เหี้ย เนี่ยกูลืมรูดซิปหรือวะเนี่ย ตายละ ตอนอยู่ข้างนอกคนเห็นหมดแล้วมั้งเนี่ย 555"  มันก็ทำหน้าตาหัวเราะ ผมก็หัวเราะมัน ไอ้เวรเอ๊ย

ผ่านมาได้สักพัก ระหว่างที่ผมกำลังก้มหน้าทำรายงานผมก็พักสายตาดูสิ่งสวยสักแปป ใช่ผมมองหน้าแก้ม แต่ต้องทำให้ผมคิ้วขมวดเพราะผมสังเกตเห็นเหมือนมีเส้นอะไร
บางอย่างดำ ๆ ติดอยู่ตรงมุมปากของแก้มผมก็เลยทักแก้ม "แก้ม แก้ม " แก้มก็เงยหน้าขึ้นมา "มีอะไรหรอเอก" "คือต้องมุมปากแก้มมีอะไรติดอยู่หนะ"  "หะ" หลังจากแก้มได้ยินแก้มก็เอามือไปปัดเช็ดออก แล้วก็หัวเราะ "555 ขอบคุณนะเอก"  แล้วแก้มก็ยิ้มให้ผม ให้ตายสิแก้มเนี่ยตอนยิ้มน่ารักจริง ๆ 

ทำมาสักพักไอ้กล้าก็พูดขึ้นมาว่า "เดี๋ยวไปสูบบุหรี่แปป" ผมก็มองมันเปิดประตูตรงระเบียงแล้วยืนสูบบุหรี่ ผมก็ปวดขี้ก็เลยขอแก้มเข้าห้องน้ำ ตอนที่ผมขี้อยู่ผมก็สังเกตเห็นซองบุหรี่อยู่หลังขวดแซมพู ผมก็เอื้อมมือไปหยิบออกมา เดี๋ยวนะ แก้มสูบบุหรี่ด้วยหรอ ไม่น่าใช่นะ แก้มเป็นคนไม่สูบบุหรี่นิ เหล้าเบียร์ก็ไม่กิน ของใครหรือเปล่าแล้วผมก็เห็นนิตยสารเกี่ยวกับพวกรอยสัก อยู่เล่มนึง มีลวดลายรอยสักหลากหลายรูปแบบ ผมก็ยิ่งงงเข้าไปอีก แก้มสนใจที่จะสักลายด้วยหรอไม่น่าใช่นะ ผมก็ได้แต่เก็บซองบุหรี่แล้วก็เก็บนิตยสารสักลายและความสงสัยไว้ในใจแล้วก็กดชักโครกแล้วเป็นประตูออกมา ไอ้กล้าก็ยังสูบบุหรี่อยู่ระเบียงเหมือนเดิม แก้มก็นั่งที่โต๊ะญี่ปุ่นเหมือนเดิม

ผมก็มานั่งที่เดิมแต่ผมรู้สึกเหมือนได้กลิ่นบุหรี่ แถว ๆ นี้นะ ผมก็พยายามมองซ้ายมองขวา ไอ้กล้าก็สูบข้างนอกกลิ่นไม่น่าจะเข้ามา เพราะงั้นมันมีแค่จากทางเดียวผมเลยมองไปทางแก้ม แก้มก็ก้มหน้าทำรายงานยุ ผมคิดว่าไม่ใช่หรอก ไม่ใช่หรอก ไม่ใช่แก้มแน่ ๆ แก้มไม่สูบนิ คงเป็นกลิ่นจากไอ้กล้านั่นแหละ

จบ.. ว่าจะยกตัวอย่างเฉย ๆ แต่มันมือไปหน่อย55555555

มันก็จะประมาณนี้ครับ
ผมเห็นไรท์เขียนแนวนี้ได้ดี Exhibitionism  Shameless  ก็เลยอยากนำเสนอดูหนะครับ

Izuna

อ้างจาก: natius เมื่อ มิถุนายน 25, 2022, 09:02:20 หลังเที่ยง
ไรท์รู้จักแนว Qos ไหมครับ Qos มันเป็นแนวที่ผสมกันระหว่าง Exhibitionism + Shameless + Bitch + tattoo (อันนี้แล้วแต่คน แต่ส่วนใหญ่จะมี) + NTR (อันนี้แล้วแต่คน) + อื่น ๆ = Qos
Qos หัวใจหลัก ๆ คือ Exhibitionism + Shameless + Bitch
..
..
   ..
จบ.. ว่าจะยกตัวอย่างเฉย ๆ แต่มันมือไปหน่อย55555555

ผมเห็นไรท์เขียนแนวนี้ได้ดี Exhibitionism  Shameless  ก็เลยอยากนำเสนอดูหนะครับ

ขอบคุณที่ตั้งใจคอมเม้นท์ขนาดนี้นะคะ เห็นทีแรกนึกว่าลงโพสผิดห้องเลย 55
    แนว Qos เพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก แต่ถ้า Exhibitionism กับ Shameless ชอบเขียนเล่นบ่อยๆ และจากที่อ่านบทความของคุณ natius แม้จะแนวเดียวกันแต่วิธีการค่อนข้างต่างกันค่ะ อ่านแล้วมีกลิ่นอายเฉพาะตัว ให้ตัวเอกพาคนอ่านให้คิดลึกคิดไปเองคิดไปไกล
    ส่วนตัวจะเขียนตามอารมณ์เป็นหลักเลยค่ะ55 เคยลองวางโครงเรื่องแบบละเอียดสรุปว่าไปไม่รอด เพราะอารมณ์ที่อยากจะเล่าเรื่องมันหายไปหมดเลย
    หรือถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะคะ อ่านแล้วตีความได้แบบนี้ 55

วิธีที่ใช้เขียนจะนึกโครงเรื่องคร่าวๆ อยากสื่ออารมณ์แบบไหน แล้วก็ทำเช็คลิสต์สั้นๆเป็น Point สำคัญ จากนั้นก็ไหลยาวเลยค่ะ น่าจะผิดหลักการเขียนนิยายแน่ๆ เลยอยากหาวิธีการเขียนใหม่ๆอยู่ตลอด ขอบคุณที่แนะนำมานะคะเผื่อไปลองเขียนดู
::Fighto::

kk2016

แนวนี้ไม่เคยอ่านครับ พล๊อตเรื่องคำสาปจากสวรรค์ ปรกติจะมีแต่คำอวยพรจากสวรรค์

sondhi

natius

อ้างจาก: Izuna เมื่อ มิถุนายน 25, 2022, 09:28:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: natius เมื่อ มิถุนายน 25, 2022, 09:02:20 หลังเที่ยง
..
..
   ..

ขอบคุณที่ตั้งใจคอมเม้นท์ขนาดนี้นะคะ เห็นทีแรกนึกว่าลงโพสผิดห้องเลย 55
    แนว Qos เพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก แต่ถ้า Exhibitionism กับ Shameless ชอบเขียนเล่นบ่อยๆ และจากที่อ่านบทความของคุณ natius แม้จะแนวเดียวกันแต่วิธีการค่อนข้างต่างกันค่ะ อ่านแล้วมีกลิ่นอายเฉพาะตัว ให้ตัวเอกพาคนอ่านให้คิดลึกคิดไปเองคิดไปไกล
    ส่วนตัวจะเขียนตามอารมณ์เป็นหลักเลยค่ะ55 เคยลองวางโครงเรื่องแบบละเอียดสรุปว่าไปไม่รอด เพราะอารมณ์ที่อยากจะเล่าเรื่องมันหายไปหมดเลย
    หรือถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะคะ อ่านแล้วตีความได้แบบนี้ 55

วิธีที่ใช้เขียนจะนึกโครงเรื่องคร่าวๆ อยากสื่ออารมณ์แบบไหน แล้วก็ทำเช็คลิสต์สั้นๆเป็น Point สำคัญ จากนั้นก็ไหลยาวเลยค่ะ น่าจะผิดหลักการเขียนนิยายแน่ๆ เลยอยากหาวิธีการเขียนใหม่ๆอยู่ตลอด ขอบคุณที่แนะนำมานะคะเผื่อไปลองเขียนดู
::Fighto::

ไรท์เข้าใจถูกแล้วครับ Qos point หลัก ๆ เลยคือ "การคิดไปเอง" + "การเปลี่ยนแปลง" + "กลายเป็นกะหรี่" 
ต้นเรื่อง กลางเรื่องไม่ว่าจะเป็นยังไง ตอนจบคือต้องเป็นกะหรี่หนะครับ คือมันเป็นแนวที่ตอนจบล็อคไว้เลยหนะครับ55555 
มี Detail อีกอย่างนึงคือจะไม่มีการ Mind control และ Blackmail ครับ

ส่วนวิธีการเขียนนิยายผมว่ามันเป็นสไตล์นะครับ5555555555555

ryg123456

wilunx

หลุดโลก ภาคนี้
เนื้อหาสุดๆ เลย
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันครับ
::GiveMe::

Creader

ไม่จบก็ไม่เป็นไรครับ ค่อย ๆ อ่านเอาไอเดียใหม่ ๆ 

Peth

ชอบแนวหลุดโลกแฟนตาซีครับ อยากอ่านแนวสิงร่างแปลงร่างสลับร่างด้วยครับ

gadget world

เปิดฉากเลย...สนุกดีครับ..ตัวละครน่าจะเยอะมาก

P-700 Granit

ได้โปรดมาต่อให้จบทีครับ 5555 รักผลงานของคุณทุกตอนเลยนะๆ
Don't care + Didn't asked

jeab2504

Susanoooo

รอมานานมากๆ ขอบคุณที่กลับมาเขียนต่อ ชอบมากๆ

จักรภพ อุดมสิน