ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Akiha@] I won 1 billion yen ไปสวรรค์แค่ล้านเดียว 2/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 27, 2019, 09:23:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Magman09

มีตามกลับไปกินที่บ้านด่วยแฮะ

เคยเห็นแต่ห่อกลับไปกินต่อที่บ้านเรา นี่ไปกินบ้านเด็กเลย
================
เวรกรรมติดจรวด อย่างนี้อย่างไงเงินก็ต้องหมด ไม่ทำงานเอาแต่เยสท่าเดียว

eka1325

ลุงได้เปิดซิงเยอะแบบนี้ มันแปลกๆเนอะ ทำไหมนักเรียนซิงเยอะจัง เกาะนี้จะมีความลับอะไรหรือป่าว ลุงก็โชคดีจังได้เด็กนักเรียนแบบนี้
สนุกไม่กี่วันรับกรรมทั้งชีวิต ซวยไปเลยงานนี้ นี้คงเป็นแผนการของเกาะนี้สินะ หาแรงงานมาทำงาน

HypN♥s

อย่าไปสนพวกปลิงที่เม้นท์โดยไม่คิดถึงคนแปลเลยครับ ถ้าคิดป่านนี้ผมก็เลิกแปลไปนานแล้ว

ตรูแปลให้พวกเอ็งอ่านกันฟรีๆก็ดีขนาดไหนแล้ว อย่าน้อยใจไปเลยครับ โอ๋ๆๆๆๆ (ลูบหลังด้วย)  ::ChuChu::

ฮะๆ ดราม่าตามสไตล์ครับ แต่ไม่เข้าใจว่าจะเอาไปเปรียบกับเวปอื่นทำไม นี่เวป Xonly แปลซํ้าก็เป็นของเวปเราเอง
ผมไม่เคยเอาไปโพสที่อื่นอยู่แล้ว ตอนแรกกะแบนคนที่อ่านที่อื่นแล้วมาเปรียบเทียบนะ ให้เขาไปอื่นที่อื่นเถอะ

โห่..อีตาลุง เล่นแต่ของดี เด็กม.ปลายทั้งนั้น แถมซิงอีกตะหาก น่าสงสารอีหนูที่โดนฉุดไปบ้านจัง แต่อาจจะติดใจอีลุงก็ได้นะ

ระดับโกลด์ 1 ล้านเยน ก็แค่ 3 แสนบาท ถ้าอึดอย่างอีตาลุง เอาได้ไม่มีหยุดยังไงก็คุ้ม อยู่ซักเดือนสงสัยจะเอียนหอยตายก่อน

อ้าว...สุดท้ายพลิกล็อค ซวยเลย กลายเป็นทาสอยู่บนเกาะ จากสวรรค์กลายเป็นนรกเฉย โสน้าหน้า   ::HoHo::

ขอบคุณท่านHypNos มากๆครับ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ผมแปล...เวลางาน 55 ค่าเวลา แบบว่ามันว่าง
การแปลตูนนี่ดูดเวลาหา่ยไปเกือบหมดวัน วันไหนไม่ได้แปลนี่ วันนั้นจะช้ามากกว่าจะเย็น

Northstar Rta

ลุงแกกะจะจัดการสาวๆทั้งเกาะเลย แบบนี้ต้องเป็นปลอกแดงแล้วล่ะ
ลุงแกโดนภาษีแบบนี้ 10 ปีเป็นแรงงานทาส คงไม่ได้จัดการใครอีกแล้วแน่นอน

virgoranger

อะไรจะหื่นได้ขนาดนั้นน

Edit หื่นไม่สนกฎไงละ555

yopern

แค่สีเหลืองก็สบายตัวได้ทุกวันแล้วแบบนี้ แต่จอมหื่นทานากะนี่มันก็เหลือเกินจริงๆ หื่นได้ทั้งวันจริงๆ

edit อย่างนี้เขาเรียกว่าเทวดาตกสวรรค์ แต่ก็ถือว่าคุ้มสุดๆนะ

ขอใช้พื้นที้นี้ ให้กำลังใจท่านผู้แปลครับ อย่าไปสนใจ พวกกูรูหรือเกรียนหน้าคีร์บอร์ดเลยครับ มันรู้ทุกเรื่องล่ะยกเว้นเรื่องตัวเอง

nicky.supakorn

ปลอกเเขนทอง เงินไม่ถึง เอาเเค่สีเขียวกะดำก้อได้ทั้งปีละ ส่วนคนที่ว่าท่านผู้เเปลไม่ต้องเสียใจ เรารับรู้ว่าท่านหวังดีอยากให้ได้อ่านงานดีๆ เพราะตัวเราก้อยังไม่เคยอ่านเรื่องนี้เป็นกำลังใจให้ครัช อ่านจบพลิกได้อีก เเต่ก้อสมน้ำหน้าไม่ถามให้ดีก่อนเย

Boran Mark

ตาลุงนี้โลภมากจริงๆ เดี่ยวได้หัวใจวายตายซะ ถึงยังไงก็ขอบคุณผู้แปลที่ตั้งใจทำมาให้อ่านครับ
edit: อ้าว..เผลอไปล่อลูกโดนลดคลาสอีก 555 เวรกรรมตามทันซะแล้ว

Zero_333

exhausis123

ผมไม่รู้และไม่สนว่าจะซ้ำหรือไม่ซ้ำ
ผมขอบคุณทุกคนที่สร้างสรรค์และนำเสนอผลงานต่างๆมาให้
เป็นกำลังใจให้ครับ

ส่วนของเรื่อง อือ จัดหนักจัดเต็ม ตามยาวถึงบ้านเลย

จัดหนักสาวสีแดง ก็นึกว่าจะไปจัดสาวคนแรกที่เจอ เป็นแบบนั้นไปได้
สรุปว่าจะทำอะไรต้องเสียเงินสินะ มีอำนาจบังคับ แต่ต้องเสียเงืนทดแทน จัดไปเต็มที่ วันเดียวหมดตัวเลย

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ตามนุษย์ลุงนี่สุดหื่นจริงๆซั่มนักเรียนสาวจนโรงเรียนเลิกแล้วยังตามไปค้างคืนที่บ้านนักเรียนสาวอีก  พี่แกเอาแรงกับน้ำมาจากไหนเยอะแยะขนาดนี้....อิอิ
โดนเมียกับลูกสาวใช้เงินในบัญชีของตัวเองมาเที่ยวเกาะคลาสสีแดงซะด้วย แถมตาลุงยังใช้เงินในบัญชีเกือบหมดมาอัพเป็นคลาสสีทองเพื่อจะได้สามารถซั่มคลาสสีแดงได้อีก ไม่ได้เอะใจเลยว่าของฟรีไม่มีในโลก แล้วสาวสีแดงคนแรกที่โดนก็เป็นลูกสาวตัวเองเรียกว่ากรรมติดจรวดจริงๆ ที่เมื่อคืนไปซั่มลูกเมียเขามาโดยไม่คิดถึงจิตใจคนเป็นพ่อเลย....สุดท้ายเลยต้องกลายเป็นทาสแรงงานให้กับทางเกาะเพราะไม่มีเงินในบัญชีให้หักเป็นค่าใช้จ่าย คงต้องบอกว่าสมน้ำหน้าและก็อย่าไปหวังว่าลูกเมียจะหาเงินมาไถ่ตัวเลย....55555

jachal

ลุงจัดนักเรียนสาวหนักแน่

ลุงเงินในบัญชีหมด เลยโดนภาษีย้อนหลัง ::Evil::

Phoowadol

ตามความคิดของผมนะ  ผมว่า การที่ ท่านแปลซ้ำ กับ คนอื่น ก็ไม่เห็นจะเสียหาย ตรงไหน เพราะ ท่าน แปลให้อ่านฟรีๆ ในเว็บนี้ เท่านั้น  ไม่ได้ไปโพสต์แข่งกันกับใคร นี่นา....แบ่งปันให้กับ ลูกเว็บที่นี่ ฟรีไม่ อีกต่างหาก ด้วย

อีตาลุงอ้วน  คนนี้  มันกะล่อเด็กจนหมดโรงเรียนเลยมั๊งเนี่ย เห็นอุ้มเด็ก คนนี้ กลับบ้าน อีก เดาไว้ว่า  น่าจะโดนเปิดซิง อีกตามเคย  อะไรจะโชคดี ปานนี้
  Edit. อ่านต่อจากซ่อน  นี่เล่น เอาผมจิตตกเลยนะครับ  ทำกับลูกเขาในบ้าน ลูกร้องเจ็บๆๆ  คนเป็นพ่อแม่ ก็ สุดแสน จะทำใจ อยากช่วยก็ช่วยไม่ได้  ยังนะยังไม่พอ  อีตานี่ มันหื่น กับแม่อีก  คนเป็นผัวยิ่งช้ำใจ  มันโดนย่ำยีเกินไปแล้วนะ แบบนี้
ยิ่ง ตอนกลับ ยัง ทิ้งคำพูดขยี้จิตใจผัว+พ่อ เขาอีก มันน่า......ตึ๊บนัก
    เห่อๆ บทสรุปคนไม่รู้จักพอ  สุดท้ายเอากับลูกตัวเอง เจ็บปวดละสิ  อะไรไม่เท่า  โดนหักเงินจนหมดบัญชี  อันนี้  สะใจยิ่งนัก  ทำกับชาวบ้านเขาไว้เยอะนี่
สุดท้ายนี้  จากที่เป็นคนที่น่าอิจฉา  ตอนนี้  ผมเปลี่ยนใจละ  55

mooplam565

ครูอยากช่วยแต่ทำไรไม่ได้
สุดท้ายกรรมตามสนอง ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆอยู่แล้ว