ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แรกเรียนไม่เข้าใจ พอเรียนต่อๆ.. ตอนที่5

เริ่มโดย Thannon, เมษายน 23, 2024, 03:20:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1

2
11 (73.3%)
3
4 (26.7%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 15

Violet28

xonly-1786

ขอบคุณมากครับ มาเรียนกับครูใจดีแบบนี้ เด็กๆก็อยากมาครับ

mpong17

อ้างจาก: Thannon เมื่อ เมษายน 23, 2024, 03:20:45 หลังเที่ยงตอนที่5

16มีนา ครึ่งเช้า
เช้านี้หลังจากผมนัดช่างแอร์แล้ว ผมให้เด็กบางคนที่ติดแก้เกรดมาทำกิจกรรม โดยวันนี้ให้ทำทั้งวันเช้า-บ่าย มีเด็กแก้เกรดรวมชายหญิง14คน เหมือนเดิม ผมนำเด็กที่ต้องการแยกออกไปห้องศิลปะ และบางส่วนไปที่แปลงเกษตร และก็ได้มาเพิ่มคือเด็กชั้นป.2 ที่ผมคัดมาเพิ่มอีก 8คน แต่เด็ก8คนนี้ผมนัดให้มารอบบ่าย โดยขอแลกวิชาเรียนจากทางครูแนน ครูที่ผมเคยชักชวนมาสอนที่นี่ ต่างคนต่างรู้ใส้พุงกันดี โดยทางเทคนิคเธอก็เหมือนเลขาผมนั่นแหละ และผมก็มีเงินพิเศษให้เธอใช้เสมอๆ แล้ววันหลังผมจะเขียนเรื่องครูแนนมาให้ฟังกัน มันเยิ้มไม่แพ้ซีรี่ย์ลุงต่อเลย

เริ่มงานคาบแรกของวัน ผมแบ่งเด็กเป็น3กลุ่ม ให้มาแก้งานที่ห้องศิลปะ9คน แปลงเกษตร5คน โดยเอาผู้ชายมาห้องศิลปทั้งหมด โดยผมสั่งงานเสร็จก็ปล่อยเด็กไว้เลย ผมรีบตรงดิ่งแอบมาบ้านพักทันที
 ในส่วนแปลงเกษตร3คนรดน้ำเก็บผักคือผึ้ง,ฝน,กบ อีก2คนให้อยู่กับลุงต่อในโรงเรือน1ในนั้นคือนาง อีกคนชื่อออมเป็นเด็กหญิงตัวใหญ่หน้าตากลางๆไม่สวยมาก 10ให้6.5น้อยกว่านาง1คะแนน แต่ตัวใหญ่หุ่นแน่น น่าเย็ด นิสัยมึนๆทื่อๆ ต้องเข้าใจเด็กส่วนใหญ่ที่มาแก้เกรดเกือบทั้งหมดผมคัดจากพวกนิสัยมึนๆ เพื่อนไม่คบ ครอบครับมีปัญหาอะไรแบบนี้ซะส่วนใหญ่ ออมก็เช่นกัน เรียนไม่ทันเพื่อน ชอบอยู่คนเดียวเวลาพักเที่ยง พ่อแม่แยกทางและทำงานอยู่กทม บ้านนี้จึงมี2คนคือออมกับพี่สาว
ในโรงเรือนมี3คน ลุงต่อ,นาง,ออม ในห้องพิเศษที่ช่างติดแอร์มีช่างทำงานอีก2คน รวมในอาคารเพาะชำเก็บอุปกรณ์เกษตรนี้มี5คน
แรกๆลุงก็ใช้เด็กๆจัดเก็บของในห้อง ไปๆมาๆ บอกว่าให้ออมเก็บของตรงนี้ไปก่อน ลุงจะให้นางช่วยยกของขึ้นอาคารเรียน แล้วทั้ง2คนจึงเดินตามกันออกมาในตัวอาคาร
ผมคิดว่าเช้านี้คงไม่มีอะไรให้ดู ผมจึงพักหลับตาอยู่ครึ่งชั่วโมง เปิดจอดูว่าช่างทำงานไปถึงไหน อ่าว ที่ไหนได้ ตอนนี้เจ้าของร้านไม่อยู่น่าจะขับรถไปร้านเดาว่าอาจลืมอะไร ไอ้เด็กลูกจ้างมันไม่สนใจแอร์ที่จะติดตั้งเลย มันคุยกับออมอยู่และน่าจะคุยกันมาสักพักแล้ว ดูจากอายุน่าจะยี่สิบต้นๆ สักพักมันไม่คุยปล่าว มันให้ออมช่วยขึ้นบนกระได บอกว่าออมตัวสูงช่วยขึ้นไปจับประคองแอร์หน่อยได้ไหม
ออมเป็นเด็กมึนอยู่แล้ว อีกทั้งคงคิดว่านี่คืองานที่ต้องแก้เกรดด้วย จึงทำตามอย่างว่าง่าย บันไดเป็นบันไดอลูมิเนียมกางขา ขาบันไดก็โยกคลอน ขึ้นไปทรงตัวก็ยากแล้ว แต่ออมก็ทำช่วยไม่บ่น
ไอ้เด็กหนุ่มเห็นออมทรงตัวส่ายไปมาก็ยิ้ม บอกว่า พี่จะขึ้นช่วยอีกแรง ไอ้หนุ่มนี้มันร้าย ก่อนมันขึ้นรู้ว่าต้องเข้าไปยืนประชิดตัวซ้อนกัน มันรีบลูดซิป งัดดุ้นตั้งเดินขึ้นไปยืนซ้อนเอาควยมุดกระโปรงคลึงง้ามตูด เด็กออมงงว่ามีอะไรมาแทงง่ามหี จึงเอามือข้างนึงเอื้อมมาคว้าดู จึงดึงมือกลับร้องอุ้ยเบาๆ
ไอ้หนุ่มรีบบอกว่า อ่อ พี่กลัวความสูง ขึ้นมาแล้วจะเป็นแบบนี้แหละ ช่วยพี่หน่อยนะอย่าพึ่งรีบลง พร้อมกับโยกกระไดให้เสียหลักเพื่อให้มือเด็กออมทั้งสองมือจับที่เชิงบันไดให้แน่นเพื่อไม่ให้เอามือมาเกะกะ ไอ้หนุ่มเอามือคว้าเอวออมมืออีกข้างคว้านมแน่นติดมือ พร้อมกันทำเสียงตกใจว่าพี่กลัวความสูง
ออมตอนนี้คงเริ่มเสียวบ้างแล้ว แต่คงทำตัวไม่ถูก ไม่รู้ว่าแบบนี้มันจะทำยังต่อดี
เอวไอ้หนุ่มก็สาวกระเด้าเนิบๆ มือหนึ่งกำนม มือหนึ่งคำต้นขาคว้าดึงขอบกางเกงในลง พอพ้นหน้าขาคาไว้ ไอ้หนุ่มมันรีบยกตีนขึ้นคีบกกน.ดึงลงจะหลุด พร้อมกับเอาเข่า งัดขาข้างนึงของเด็กออมให้ถ่างออกพอประมาณ
 ออมตอนนี้ยืนงอเข่าข้างนึง มือจับเชิงบันไดหน้าฟุบลงด้วยใบหน้าที่เสียวเต็มที่ ไอ้หนุ่มไม่รอช้ากลัวเสียจังหวะ เร่งบดให้ควยเข้าหี ซึ่งผมมองจากมุมกล้อง ผมไม่รู้เลยว่าแค่ถูกหีหรือโดนเย็ดไปแล้ว
และจากอีกมุมกล้องนึง ผมเห็นว่าเจ้าของร้านแอร์มาได้สักครู่ เห็นไอ้หนุ่มนี้ยืนสาวควยอยู่พอดี ไม่นานไอหนุ่มก็สาวควยแรงสุดชีวิต กระตุก5-6ทีแล้วจึงยืนนิ่มกระกบกัน
พอเจ้าของร้านแอบดูจนเงี่ยนและเห็นว่าทางสะดวก จึงย่องเงียบเดินมาสะกิดไอ้หนุ่มให้ลง
พร้อมบอกว่า เอ็งเงียบๆเบาๆ ลงมา แล้วแกก็ควักควยออกมาเดินขึ้นไปแทน เริ่มบดๆเบาๆ7-8ที ไม่นานก้นกระดกเร่งจังหวะสาวงึกๆ ผับๆ ตับๆตับๆ คลางอื้อๆกระตุก4-5ทีงึกๆ
ผมอุทานในใจ อื่อน้องออมเปิดซิงท่ายาก2ควย
พอหายเหนื่อย 2ชายโฉดประคองน้องออมลงมานั่งพัก ออมหลับตานั่งพิงเก้าอี้หน้าแดง ไอ้หนุ่มเหมือนยังไม่หนัมใจ เอามาล้วงหีควักน้ำเงี่ยน อีกมือล้วงคอเสื้อเค้นนม เจ้าของร้านแอร์ตามเอาปากประกบปากออม มือล้วงเสื้อเค้นนมข้างที่ว่างคนละข้างสนุกมือ อีกมือจับมือออมคนละข้างมากำควยสาวมือตามโดยอัตโนมัติ
ผมเห็นว่าไม่ได้การแล้ว เย็ดไปแล้วยังจะเบิ้ลอีก เด็กหีฉีกใครจะรับผิดชอบ ดังนั้นผมจึงโทรศัพท์ไปหาเฮียร้านแอร์ทันที เมื่อเสียงสายเข้า เจ้าของร้านตกใจจึงรับสาย ผมจึงถามเฮียไปว่า อีกนานไหมกว่าจะเสร็จ สักพักผมจะเดินเข้าไปดูสักหน่อยนะเฮีย
อ๋อๆ รอสักครูนะครับ น่าจะเสร็จไม่เกิน2ชั่วโมงครับ ครู
พอวางสาย ไอ้สันดาน2คนนี้มันรุกรนกลัวคนเดินมาเห็น จึงรีบแต่งตัวให้ออม แล้วอุ้มออกมานอนบนแคร่ที่โรงเพาะชำนั่นแหละ สะกิดบอกออม ครูจะเข้ามาดูแล้วนะ เธออย่านอน เดี๋ยวครูทำโทษเอา เด็กออมตาปลือค่อยๆยันศอกขึ้นมานั่ง ด้วยอาการมึนๆ ทำตัวไม่ถูก ที่แน่ๆผมเดาว่าออมเดินไม่น่าไหว คงเจ็บหีน่าดู
เมื่อผมทอดเวลาออกจากบ้านพักครึ่งชม.เพื่อไปตรวจงานห้องศิลปะอีกกว่าครึ่งชม. แล้วผมจึงผมเดินมาโรงเพาะชำ ซึ่งในเวลาเดียวกันนั้นที่ผมใช้เวลาในห้องศิลป ไอ้เฮียร้านแอร์ให้ลูกจ้างออกไปดูต้นทางที่หน้าประตู และพาตัวเองลงนั่งขนาบข้างเด็กออมเพื่อจู่โจมต่อ คงเป็นอารมณ์เงี่ยนจนหน้ามืดแม้รู้ว่าอาจจะเกมส์ก็จะลองเสี่ยงดู
ไอ้เฮียมันไม่อยู่เฉย ทั้งล้วงทั้งไซร้ จับนั่งตักล้วงหอยควักนมแล้วมันก็เกี่ยวกางเกงในออมออกอีกรอบ บอกขอเป็นที่ระลึกโดยประคองให้ลุกขึ้นยองๆ พร้อมทั้งลูปซิปตัวเองลงควักควยออกมาตั้งเด่ในท่านั่ง จับตัวเด็กน้อยค่อยๆกดลงพร้อมทั้งค่อยๆจับโยกเบา และเร่งจังหวะทำเวลาในท่านี้ท่าเดียวด้วยเวลาพอประมาณ จนกระตุกเสร็จไปอีกรอบ
ช่วงเวลาที่นั่งขย่มกันรอบนี้ ผมรู้มาจากลุงต่อนั่นเอง ผมถามแก ตอนหัวค่ำว่า เมื่อตอนสาย ลุงอยู่ในโรงเรือนรึป่าว ทำไมมีคนมาบอกผมว่าออมอยู่คนเดียวกับช่างแอร์
ลุงตอบว่า เมื่อตอนเช้าผมให้น้องนางช่วยเอาของไปเก็บไว้บนอาคารเรียนครับ พอดีจะเดินกลับโรงเรือน เหลือบมองเห็นแต่ไกลๆว่าทำไม ไอ้เด็กช่างมันทำอะไรรุกลนหน้าโรงเรือน ผมเห็นว่าผิดสังเกตุ จึงจุงนางเดินอ้อมโรงเรือนด้านข้างโดยแอบหลังพงไม้บังตาไอ้เด็กช่างแอร์ แล้วจึงแหวกพงรั่วแอบดูอยู่ด้านนอก อ๋อที่แท้มันดูต้นทางให้ลูกพี่มันที่นั่งโยกเด็กออมอยู่บนแคร่ในโรงเรือน นางก็เห็นด้วยครับเต็มๆตาเลย นี่คือบทสนทนาในตอนค่ำที่ลุงเล่าย้อนให้ฟัง

กลับมา ณเวลาเดิม
ในเวลาประมาณ11โมง หลังเวลาจบสงครามน้ำกามแล้ว ผมเดินเข้าไปพูดคุยกับเฮียช่างแอร์เรื่องค่าใช้จ่าย ว่าพรุ่งนี้ผมมีธุระที่ตัวอำเภอจะออกไปกดเงินจะแวะเข้าไปชำระค่าใช้จ่าย เฮียบอกโอเคครับครู พร้อมกับทำงานต่ออีกประมาณร่วมชั่วโมง จึงได้เก็บข้าวของทำความสะอาดพื้นที่
ส่วนผมเมื่อเดินออกมาเจอออม ถือไม้กวาดเดินกวาดฝุ่น ผมจึงใช้ให้ไปหยิบนู่นี่ เพื่อจะดูว่าเดินไหวไหม แต่แปลกมาก เรียกว่าแทบจะเดินได้ปกติเลย

lolib

คนนอก รร. เยได้ไม่มีปัญหาซินะ ลุงเครียดเลยแบบนี้  ::Angry::

Mega1122

ครูผู้เฝ้าดูเเละ รู้ ทุกอย่าง ตื่นเต้น ครูจะมีแผนการ ยังไง