ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ตัวอย่างภาคต่อ...ชักช้าไม่ทันหมาแดก (Spoil)

เริ่มโดย Koog Google, มีนาคม 24, 2021, 12:19:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Koog Google

หลังการจากไปของเอก เหตุการณ์ก็ผ่านไป 5 ปี...

ป้าเอิญ~!! เสียงเด็กหญิงตัวน้อยวิ่งเรียกหาเอิญด้วยความคิดถึง

จ๋าาา~ว่าไงคะ..ยายตัวน้อย

ป้าหลานได้เข้ากอดกันอย่างหายคิดถึง ก่อนที่ฟ้าจะเดินตามหลังมาพร้อมกับกระเป๋าเดินทางใบใหญ่

สวัสดีคะพี่เอิญ...บิว! แม่บอกแล้วใช่ไหมคะ..ว่าอย่ารีบวิ่งมา...ถ้าล้มเป็นแผลขึ้นมาแม่จะตีให้ด้วยนะ!!

ไม่เห็นเป็นไรเลย...เดียวให้ป้าเอิญทำแผลให้...ไม่ง้อแม่หรอก บิวยอกย้อนฟ้าพร้อมหลบหลังเอิญไปด้วย

เอ๊ะ!

ฮาๆ😅 เอานะๆฟ้า..อย่าถือสาหลานเลย...ขับรถมาตั้งไกลเข้ามาพักให้หายเหนื่อยก่อนเถอะ...พี่เตรียมห้องนอนไว้ให้เรียบร้อยแล้ว

คะ...ขอบคุณพี่เอิญมากๆนะคะ ฟ้ายกมือไหว้ขอบคุณ จากนั้นทั้งสามก็เดินเข้าบ้านไป โดยบิวตัวติดเอิญตามประสาหลานติดป้า พูดคุยตามประสาเด็กน้อยคุยกับผู้ใหญ่

ป้าเอิญค่ะ...วันนี่พี่เชนไม่อยู่บ้านเหรอคะ...หนูไม่เห็นเลย?

ออ...พี่เชนเขากำลังอ่านหนังสือเตรียมสอบอยู่นะจะ...เดียวป้าเรียกให้แปปนะ....อะฮึ่ม...เชน! เชนครับ!...น้องบิวกับน้าฟ้ามาถึงแล้วลูก... เอิญตะโกนเรียกลูกชายของเธอที่นั่งอ่านหนังสืออยู่บนบ้านชั้นสอง แต่ก็ไร้การตอบกลับใดๆ

เอ...สงสัยคงใส่หูฟังอีกตามเคย...รอแปปนะจ๊ะ...เดียวป้าขึ้นไปตามให้... เอิญปล่อยมือจากหลาน ก่อนจะขึ้นบนบ้านตามลูกชายลงมาหาญาติคนสนิทของเขา

เสียงเอิญเคาะประตูดัง 2-3 ครั้งก่อนจะได้ยินเสียงเปิดประตู...

บิว...แม่สอนกี่ครั้งแล้วคะ...ถ้าเขาติดธุระสำคัญอยู่อย่าไปกวนใช่มั้ย? ฟ้าได้ทีก็สั่งสอนลูกสาวสุดแสบของเธอทันที

ก็หนูอยากเจอพี่เชนนี่ค่ะแม่🥺 บิวทำหน้าออดอ้อนใส่แม่ของเธอ

ฟ้าถึงกับถอนหายใจและไม่พูดอะไรต่อ ได้แต่เอามือมาลูบผมลูกสาวเบาๆอย่างเอ็นดู

สักพักหนึ่งเอิญก็ลงมาพร้อมกับเรียกหาบิวหลานสาว พร้อมเจอพี่เขารึยัง~😄

พร้อมค่า~😆 บิวทำเสียงดีใจที่จะได้พบกับลูกพี่ลูกน้องที่สุดรักของเธอ หลังจากที่ไม่เจอกันเกือบ 2 ปี

เสียงเท้าคนกำลังเดินลงบรรไดมา บิวและฟ้าต่างมองตาติด ปรากฏให้เชนลูกชายสุดหล่อเพียงคนเดียวของเอิญ

สวัสดีครับน้าฟ้า🙏 ไงยายตัวเล็ก🖐️

--------------------------------------------------

The Lover Of Change (ชักช้าไม่ทันหมาแดก ภาค2)

Coming Soon

Koog Google

xonly-1454

อ้าว  ลูกฟ้ากะลูกเอิญเป็นลูกพี่ลูกน้อยกันเหรอ งั้นลูกของฟ้าก็เป็นลูกนายเอกซินะ แล้วลูกเอิญก็เป็นลูกนายบอย ?

drof666

1819

แค่ตัวอย่างก็ปวดตับแล้ว      อะไรถึงได้ผกผันแบบนี้ บิวลูกฟ้า เรียกเอิญ พี่สาวไอ้เอก ว่าป้า เรียก เชนลูกเอิญว่าพี่ ลูกพี่ลูกน้อง    ฟ้า เป็นญาติกับเอิญได้ไงถ้างั้นบิวคือ ลูกฟ้า กับเอกซิ   แต่ เชนเป็นพี่บิว   แสดงว่า เอิญมีเชนก่อน แต่เอิญเลิกกับบอย  ก่อนที่บอยจะกลับไปหาฟ้า แล้ว เป็นไปได้ว่าจะเป็นลูกบอย แต่ ถ้าบิวเป็นลูกฟ้ากับเอก ก็น่าจะท้องก่อน เอิญไป แต่ฟ่าก็ไม่ได้ยุ่งกับเอกนานแล้วก่อนบอยกลับมาอีก   หรือต้อนจบ ภาค  ที่เอกร่วมมือกับรีีน  แล้ว เอกได้ฟ้าอีก  โอ๊ยตับพังกันเลย  วิบากกรรมของฟ้า
กรุงเทพเป็นเมืองที่มีคนเหงา มากกว่าเสาไฟฟ้า

TL

คนแต่งน่าจะชอบเอกมากกว่าบอย อ่านแล้วรู้สึกว่าบอยเป็นแค่ตัวประกอบจริงๆ

arsenyo

notbaby007

ฟ้าท้องกับเอกเอิญท้องกับบอย  สุดยอดเลยค่ะแบบนี้  รีบมาต่อนะคะรอตอนต่อไปอยู่ค่ะ​    ::Thankyou::

biggiggog

งานนี้ต้องรู้ก่อนว่า ลูกใครหว่า
แล้วค่อยว่ากัน
ขอบคุณครับ

Orcus

ฟ้ามีลูกกับเอก เอิญมีลูกกับบอยแต่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน บอยไปลงเอยกับรีน ??

blackjack

Phatsakorn Kamkom

โอเปิดเนื้อหาเเบบน่าสนใจมากครับงงความสัมพันธ์หมดเเล้วต้องรอดูความจริงตอนต่อไปเเล้ว

makecloud

บอยมีลูกกับเอิญนั้นแน่นอนอยู่แล้ว แต่ฟ้าท้องกับใคร?  ::Thinking:: ไปพลาดท่าให้กับแผนของเอกกับรีนหรือเปล่า?  ::Thinking:: แล้วบอยหายไปไหน  ::Thinking:: น่าติดตามจริง ๆ   ::Reader::

egowin

น่าติดตามลุ้น เฝ้ารอบทสรุปของภาคแรกของฟ้า บอก เอก

9toulek

เนื้อเรื่องที่วางไว้เริ่มสนุกไปอีกขั้น บอยคบสอง แต่ลูกของฟ้าเป็นใคร ลูกของเอิญใหรือ จะเป็นลูกของบอย แล้ว มันจะเป็นยังไงต่อไป

noojane

ยังเดาไม่ได้ว่าเป็นลูกใคร​ อย่างน้อยบิวก้ยังมีโอกาสเป็นลูกบอย  เพราะ​ บ​ เหมือนกัน

ปล​ คงต้องเตรียมตับให้แข็งแกร่งไว่ล่วงหน้า