ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผู้ชาย 'เจ้าสำอาง'

เริ่มโดย watterbee, พฤศจิกายน 29, 2010, 09:28:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

watterbee

ครั้งนี้จะมาแนะนำบทความเกี่ยวกับใบหน้าน่ะครับ สำหรับหนุ่มๆหรือสาวๆที่อยากหน้าใส
เพราะในอดีตเจอมาแล้ว สิว ฝ้า แผลเป็น หน้าคล้ำ หน้าดำ กลาก เกลื้อน สังคัง (ไปซะไกลเลย)

ก็อย่างว่าแหละครับ ผู้หญิงสมัยนี้มีล้นโลกแต่แมร่งบางคนหาไม่ได้เลย
 ผู้ชายหน้าดีดีครับ เป็น แต๋ว ตุ๊ด เกย์ ซะหมด แล้วไงอ่า ผู้หญิงมันก็หันไปนิยมตีฉิ่งกันซะงั้น

ตายล่ะ!!! ผมเลยคิดว่า ไม่ได้ล่ะ เราต้องพัฒนาตัวเองขึ้นมาเราต้องแบบหน้าใสกิ๊กแบบเดอะสตาร์
เป็นดาวเด่นสาวๆกรี๊ด แล้วก็มีการพัฒนาตัวเองขึ้นเรื่อยๆลองผิดลองถูกศึกษาข้อมูล
เข้าเวปสาวประเภทสอง(อันนี้จริงน่ะนี่) แล้วสรุปผลโดยรวมมาดังนี้ครับ

1.โฟมล้างหน้า คุณไม่แพ้อันไหนใช้อันนั้นเลยครับ ไม่ต้องสนยี่ห้อ ขอแค่ไม่แพ้เป็นพอ เพราะทุกๆอันแมร่งเหมือนๆกันหมดเลย
2.ใช้ครีมอะไรก็ได้ครับ แนะนำใช้อันที่คุณชอบกลิ่นแล้วก็แห้งเร็วๆอ่ะ
3.ครีมกันแดดขอแค่มันแห้งเร็วๆพอแล้วครับเพราะประเทศไทยใช้ไปแมร่งก็ดำอยู่ดีครับ ทางที่ดีควรใส่หมวกหรือไม่ก็เสื้อคลุมไว้อ่าครับ
  ช่วยได้ดีกว่าครีมอีกหรือไม่ก็เลี่ยงแสงแดดไปเลย ไม่อยากดำน่ะ อยู่ในบ้านแมร่งทั้งวันอ่ะแล้วก็นอนเอาผ้าห่มปิดทั่วร่างกายไว้ เพราะแสง
  จากหลอดไฟหรือจอคอม มันก็ทำให้คุณหน้าดำได้เหมือนกัน
4.ขัดหน้าครับ อาทิตย์ล่ะ 1-2 ครั้ง อยากรู้ทำส่วนผสมยังไง ถามแม่คุณเลยครับ ไม่ต้องอายเพราะการขัดหน้าหรือพอกหน้ามันจะช่วยให้
  การขัดเซลล์ผิวทำงานได้ดีและมีประสิทธิภาพมากขึ้นครับหน้าคุณจะเนียนใสแล้วก็ขาวขึ้นครับ
5.อันนี้ช่วยได้เยอะเลยครับการกินครับ ควรจะกินผักเยอะๆกินของมีประโยชน์ไม่กินของมันแล้วก็ดื่มน้ำวันล่ะอย่างน้อย 2.5 ลิตรครับ
6.สำหรับผู้ไม่กินผักหรือไม่มีเวลาน่ะครับ อาหารเสริมเลยคุณแต่ก็ไม่เท่าการกินอยู่ดีแต่ว่าช่วยได้บ้างครับ วิตามินซี วิตามินอี
  กินไปเถอะครับ ช่วยทั้งสุขภาพร่างกายแล้วก็สุขภาพผิวครับ กลูต้าไธโอนหรือฉีดผิวไม่แนะนำครับมันขาวอ่ะจริง แต่ต้องทำอย่างต่อเนื่อง
  แล้วก็ต้องดูแลรักษามากกว่าปกติครับ ไม่งั้นแปปๆก็ดำเหมือนเดิม
7.การออกกำลังกาย จะทำให้คุณหน้ามีเลือดฝากครับอมชมพูไปเลย แล้วยังทำให้ร่างกายแข็งแรงด้วยครับ วันล่ะ30นาทีก็พอแล้วและก็
  สำหรับท่านชายใดอยากจะมี6แพ็คหน้าท้องน่ะครับแนะนำเลยถ้าคุณตื่นมาปั๊บดื่มนมก่อนเลยครับหรือไม่น้ำผึ้งหรืออะไรก็ได้ที่ทำให้
  ขี้ไหลปรี๊ดๆเลยอ่ะกินปั๊บ คุณรีบออกไปวิ่งเลยจนกว่าคุณจะปวดขี้อ่ะ เพราะเนื่องจากตอนคุณตื่นนอนยังไม่มีอะไรตกถึงท้องเลย
  การใช้พลังงานในร่างกายเลยเอามาจาก ATP ล้วนๆ ถ้า ATP หมดคราวนี้ครับเอาไขมันมาล้วนๆคุณจะหุ่นเฟิร์มแบบสาวกรี๊ดอ่ะ
  คนอ้วนก็ทำได้เน้อ...แต่ต้องทำนานกว่าคนผอมใช้เวลาหลายเดือนครับ คนผอมเดือนเดียวมี6แพ็คอ้ะ ผมทำมาแล้ว
  แต่......ต้องควบคุมการกินอาหารแล้วก็ออกกำลังกายทุกวันน่ะครับ ไม่ทำตามนี้แล้วไม่มีโทษผมไม่ได้น่ะ
8.การดีท็อก คือการขับสารพิษออกจากร่างกายครับอยากใช้เวลาเร็วและได้ผลสุดๆน่ะ คุณไปให้หมอสวนตูดอ่ะ แต่เป็นผมไม่เอากลัว 555+
   ดีท็อก ทำด้วยการกินได้ครับ สูตรคือ น้ำผึ้ง นมสดกล่องนึง มะนาว ใส่ยังไงก็ได้ที่ทำให้คุณอร่อยอ่ะ แนะนำน่ะครับดื่มตอนเช้าๆ
  ตื่นนอนมาดื่มได้เลยยิ่งดีครับ แล้วไปวิ่งเลย คุณจะขี้ไหลแล้วก็ขับของเสียได้ดีเลยทีเดียว

*/****************************
ทั้งหมดที่กล่าวมาผู้หญิงก็ทำได้น่ะครับ สำหรับผมจากแต่ก่อนเคยเป็นคนที่เห่ยหน้าดำมีสิว ผอมแห้งแรงน้อย
แต่ผมทำสิ่งที่ผมกล่าวมาอย่างเคร่งครัด ตอนนี้ผมเป็นคนเด่นในโลกเรียนแล้วครับด้วยความที่หน้าเด็ก
และใสอมชมพู อายุ 18 ล่ะ บางคนมันคิดว่าผมอยู่ม.1อ่า 55555555555+  ปลื้มๆๆ

สำหรับท่านใดอยากได้คำแนะนำ มากกว่านี้ก็โพสไว้เลยน่ะครับ จะให้คำปรึกษาได้ดีกว่าแพทย์อีก คิคิ