ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมชื่อเดย์ 10 (จากต้นฉบับ)(เรื่องจริงจากคนหน้าใหม่)

เริ่มโดย DayArt, เมษายน 18, 2011, 10:09:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DayArt

.......  ผมกลับมา......หวังว่ายังจำผมได้นะคับ ผม เดย์  ........ประสบการณ์เรื่องจริงของผมเรื่องที่  10 เรื่องนี้อาจจะไม่มีอะไรเท่าไหร่....แต่เหตุการณ์วันนั้นมันก็ฉุดให้ผมต้องเล่า..(ยาวคับ)
.................เรื่องเกิดขึ้นตอนผมยังทำงานอยู่ลาดพร้าว ประมาณกลางๆปี 51(ถ้าจำไม่ผิด)....ตอนช่วงนั้นผมเริ่มจะเข้า office เครียร์เรื่อง shop drawing และทำประมาณราคา.........ตอนช่วงนั้นเบื่อมาก...(ตอนนั้นผมคิดว่าจะไม่ได้ออกคุมงานแล้ว)...แล้วจู่ๆ..หัวหน้าผมพี่โด่ง..ก็เรียกผมเข้าไปคุยในห้องประชุมโดยแกบอกจะให้ผมไปคุมช่างเก็บงานตกแต่งภายใน..ที่บ้านแถวๆรัชดา โดยแกให้เหตุผลว่า..พี่นุชสถาปนิกที่ดูแลไซน์นั้นเริ่มมีปัญหากับเจ้าของบ้าน คือคุณหมอยุ้ยเจ้าของบ้าน.....และพี่โด่งบอกต่ออีกว่างานจริงๆจะเสร็จแล้วแต่เพราะพี่นุชกับคุณยุ้ยมีปัญหากันเลยเบิกงวดสุดท้ายไม่ได้(เธอสั่งเปลี่ยนคนคุมงาน)....ผมจึงรับคำ..และรอจนถึงวันศุกร์..ผมจึงเอาช่างไป3คนคือ ช่างหนุ่ยและช่างสา โดยที่ช่างสมจิตรเป็นหัวหน้าช่างโดยทั้งหมดเป็นช่างสีเฟอร์นิเจอร์...พอไปถึงทีบ้านคุณหมอยุ้ยเป็นบ้าน2ชั้นหลังใหญ่..ผมจึงบอกให้ช่างรออยู่หน้าบ้านผมจะเข้าไปดูก่อน..ผมเดินเข้าไปโดยมีแม่บ้านพาผมเข้าดูในบ้าน.....ภาพที่ผมเห็นตรงหน้าก็คือ..ห้องคาราโอเกะ ห้องรับแขก.และห้องโถง..โอ้คับพี่นุชออกแบบได้สวยมาก...(และจริงๆงานจะบอกว่าเสร็จแล้วก็ว่าได้...และผมไม่รู้จะเก็บงานตรงไหน).....พอผมเดินดูงานได้ชักพักก็มีแม่บ้านเดินมาเรียกผมให้ไปรอคุณหมอยุ้ยทีศาลานอกบ้าน....ผมจึงรีบเดินไปรอที่ศาลา...พอไปถึงผมกลับต้องแปลกใจมากๆ..เพราะตรงศาลาที่ว่า มีโต๊ะเก้าอี้ ตู้เอกสาร และอุปกรณ์officeครบชุด.....(ตอนนั้นผมเข้าใจว่าเธอคงชอบทำงานข้างนอกเพราะบรรยากาศดี)......ผมจึงนั่งรอตรงข้ามโต๊ะทำงานเธอ...(ตอนนั้นบอกตรงๆผมรอเธอนานมากๆ....ประเกือบชั่วโมงครึ่ง)....จนระหว่างนั้นผมจึงเดินไปบอกให้พวกช่างไปหาอะไรกินก่อนเพราะจะ11โมงแล้ว....พอสักพักหมอยุ้ยก็เดินออกมา..ภาพที่ผมเห็น..เธอเป็นผู้หญิงอายุประมาณ34-37ผิวขาวรูปร่างสูงเพรียว.หน้าตาดี..จมูกโด่งยาวเหมือนฝรั่ง..(ที่สำคัญเธอทำหน้าเธอบึ่งไม่รับแขก)....แต่งตัวใส่เสื้อเชิตสีดำยาวคุมตัว โชว์ต้นขา.(สไตร์ผู้หญิงสมัยใหม่).. ต้นขาอ่อนเธอขาวมากๆ..ตอนที่ผมมองเธอรู้สึก..เงี่ยนนิดๆ...จังหวะเดียวกันนั้นเธอก็เรียกผมไปหา...โดยที่เรายืนคุยที่ศาลา..เธอได้บอกกับเรื่องกฎการทำงานที่บ้านเธอ...(แบบหน้าตาจริงจัง)......คือห้ามยุ่งกับข้าวของเธอ ห้ามเสียงดัง..ห้ามคนงานเดินเข้าออกเกินส่วนที่ทำงาน..ห้ามกินข้าวในบ้านเธอ..และที่สำคัญห้ามคนงานเข้าห้องน้ำเธอเด็ดขาดยกเว้นผม โดยให้ช่างเข้าที่ปั้มห่างจากนี่ อีก200เมตรแทน..เธอย้ำมาก.............(ตอนนั้นผมรับรู้ถึงเธอแบ่งชั้นวรรณะ..ปนรังเกียจชัดเจน)......ผมย้อนนึกว่าเพราะเธอเป็นแบบนี้พี่นุชเลยทนไม่ไหว....ตอนนั้นผมร้อนใจรีบเดินไปโทรบอกช่างสมจิตรตามที่เธอกำชับ...พอผมบอกเสร็จแล้วก็กลับไปนั่งคอยช่างที่เดิมตรงข้ามเธอ  โดยที่เธอนั่งพิมพ์งานกับโน๊ตบุ๊ค.....พอผมนั่งลงสายตาผมมองไปที่หมอยุ้ย................................แทบช็อกคับ...........ภาพที่ผมเห็นตรงหน้านาทีนั้น...หวอเธอออกอ้าซ่าเห็นเป็นโหนกหีโพล่ออกมาโดนมีกางเกงในสีแดงห่อหุ้มหีอยู่....โอ้คับ..ตอนนั้นทีแรกผมนึกว่าเธอน่าใส่กางเกงขาสั้นแต่จริงๆกลับเป็นกระโปรงสีดำสั้นมาก(สั้นมากๆ)..........ตอนนั้นควยผมเริ่มโด่กับสิ่งที่เห็นตรงหน้า.....โดยที่เธอไม่สนใจหรือแม้แต่จะใส่ใจกับผมที่นั่งดูหีเธอตรงข้ามเลย..ยิ่งการกระทำของเธอทำให้ผม ถึงกับไม่อยากละสายตาก็คือ..จังหวะเธอลูบขาขึ้นลงๆ..จังหวะจังยกขาขึ้นมาเกา..ยิ่งไปกว่านั้นจังหวะเธอยกขาอีกข้างก้าวขึ้นเหยียบที่รองเท้าที่อยู่สูงแล้วถอยขาอีกข้างไปข้างหลัง....โอคับ จังหวะนั้นทำให้ผมเห็นทุกอย่างจากช่องระหว่างขาเธอทีแยกออก   จากขาอ่อนขาวจนถึงสุดโคนต้นขาและ ที่สำคัญกางเกงสีแดงรวมทั้งโหนกหีเธอ...อย่างชัดเจนทุกรายละเอียด...ตอนนั้นผมแทบจะสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว..เงี่ยนสุดๆ................( ตอนนั้นบอกได้เลยว่าตอนผมเห็นทุกอย่างหมดแล้วในสามเหลี่ยมทองคำเธอ...ที่ลุ้นตอนนั้นก็คือรอจังหวะเธอขยับตัวเพื่อหวังให้ครีบหีเธอปลิ้นออกมาจากกางในสีแดงเธอเท่านั้น...)..........พอผมนั่งดูหีเธอสักพักใหญ่ผมก็ลุกออกมาเดินโทรหาช่างสมจิตรให้รีบมา..(และตอนนั้นผมก็เริ่มระแวงกลัวเธอรู้ และกลัวจิตใจผมจะเตลิดไปกันใหญ่ด้วย)...ถัดมาไม่นานช่าง3คนก็กลับจากกินข้าว  หมอยุ้ยเธอก็ลุกเดินไปพร้อมผมเพื่อจะบอกตำแหน่งที่แก้ไขงาน.........พอไปถึงหมอยุ้ยก็รีบชี้จุดแก้ (เป็นห้องคาราโอเกะห้องเดียวที่โดนแก้) และสั่งงานทันทีโดย  ที่เธอบ่นและต่อว่าพี่นุช (แบบอารมณ์โมโห)ตลอดเวลา...แต่พอดีในจังหวะนั้นเธอกลับทำให้ผมโดยมีช่างอีก3คนต้องควยโด่อีกครั้ง ..เธอนั่งแบบนั่งยองเพื่อชี้จุดแก้รอยจบของบัวล่างผนัง  ตอนนั้นเธอนั่งโดยหันหน้ามาทางผม4คน......โอคับ  จังหวะนั้นเธอแหกขาโดยที่กระโปรงล่นลงเลื่อนไปถึงเกือบสุดต้นขา โดยที่หวอสีแดงเธอออกมาโชว์ต่อหน้าผม4คน....และที่สำคัญพอผมเลื่อนสายตาลงต่ำ..กระโปรงช่วงล่างเธอล่นจนสุดก้น เห็นจนกระทั้งแคมตูดเธอ2ซีกอย่าชัดเจนมาก.........(โอ้ตอนนั้น...ยิ่งทำให้ผมเงี่ยนและควยโด่แบบสุดๆ)......โดยที่เธอยังไม่สนใจ และไม่คิดจะรวบกระโปรง.หรือแม้แต่จะอายชักนิด..(เพราะตอนนั้นผมแหล่มองพวกช่างลุกลี้ลุกลนจนเกือบ อดขำไม่ได้..)..ยังไม่พอจังหวะต่อเนื่องเธอลุกขึ้นมาแล้วเดินไปที่บันไดอลูมิเนียม แล้วปีนขึ้นไปเพื่อชี้รอยต่อไม่สนิดตู้บิวอินกับฝ้าเพดาน...โอ้คับ...จังหวะนั้นเธอโก่งตูดโดยที่ผมกับช่าง3คนอยู่ข้างล่างด้านหลังเธอ...ตอนนั้นตูดเธอใหญ่มาก.และที่สำคัญรอยแหกกระโปรงด้านหลังเธอเลื่อนจนเห็นกางเกงในสีแดงโผล่ออกมาเห็นเป็นรอยตูด2ซีกเต็มๆ......ตอนนั้นผมรู้สึกหน้าชา..กับภาพที่ผมเห็น........จังหวะเดียวกันผมแหล่มองพวกช่างทั้ง3คน พวกนั้นก็ยืนดูแบบตาไม่กระพริบเหมือนกัน.....(ตอนนั้นผมเข้าใจว่าคงจะควยโด่และเงี่ยนไม่แพ้กัน)...และที่สำคัญผมสักเกตุว่าช่างสมจิตรหัวหน้าช่าง..แสดงออกชัดเจนมากโดยที่กลืนน้ำลาย.แถมยังแลบลิ้นอีก........(ผมเดาว่าแกอยากจะเย็ดหมอยุ้ย..แบบสุดๆ)...และจังหวะเธอลงมาแล้ว  ผมก็เอ่ยขอดูแบบพิมพ์เขียวจากเธอ(เพราะเธอมีแบบล่าสุดกว่าผม)..โดยที่เธอไปหยิบให้แล้วก็เรียกผมและช่างมาดูที่โชฟาห้องรับแขก..ผมและเธอรีบนั่งกางแบบบนโต๊ะกลาง..โดยที่ผมนั่งตรงข้ามเธอและที่ช่าง3คนยื่นอยู่หลังผม..................ตอนนั้นผมต้องบอกว่าอีกแล้วคับ.........เธอนั่งแบบแยกขาออกกว้าง แล้วเธอ พยายามจะเอามืออีกข้างเพื่อจะกดกระโปรงให้ปิดหวอ..แต่กระโปรงเธอสั้นและรัดเลยกดไม่ลง........(โอ้คับ..ผมแทบจะบอกว่าสมาธิผมไม่ได้อยู่กับแบบเลย..ผมจดจ่อกับสิ่งที่เห็นตรงหน้ามากกว่าตอนนั้น...เห็นแล้วเงี่ยนมาก)...ยิ่งเธอรู้ว่ากดกระโปรงไม่ลง  แต่เธอกลับทำเพียงแค่ หุบขาเข้าเล็กน้อย   แล้วก็ปล่อยมือ และเธอก็ไม่สนใจที่จะปิดหีอีกเลย.....โดยที่หวอเธอยังโชว์ต่อหน้าต่อตาผมและช่าง3คน..........พอคุยได้สักพักเธอก็ขอตัวเตรียมตัวไปทำงาน  โดยที่กำชับผมเรื่องกฎระเบียบการทำงานในบ้านเธอ..ผมรีบรับคำ แล้วเธอก็เดินไป............ตอนที่ลับหลังเธอในหัวผมกลับคิดและสงสัยในตัวเธอจริงๆ..ว่าเธอต้องการโชว์หรือเธอไม่ใส่ใจกับการนั่งว่าหวอจะออกและคนจะเห็นก็ช่างมัน......ตอนนั้นยิ่งคิดยิ่งเงี่ยนตาม .......พอหมอยุ้ยไปทำงานและผมก็นั่งคุมช่างทำงานจนประมาณจะบ่าย3 ผมก็บอกช่างว่าผมจะเอารถออกและจะไปหาอะไรกิน  และก่อนไปผมได้กำชับช่างให้ทำตามกฎเธอ
....และพอผมกินข้าวเสร็จก็รีบกลับมา..(ตอนนั้นห่วงเรื่องช่างจะทำผิดกฎ)...พอถึงผมรีบตรงไปที่หลังบ้านเธอเพื่อจะเข้าห้องน้ำที่อยู่ติดกับห้องครัว ตอนนั้นผมเข้าห้องน้ำโดยที่ไม่ปิดห้อง เพราะผมทำแค่ธุระเบา....พอเสร็จผมก็ส่องกระจกที่อยู่ติดกับประตูห้องน้ำ  ...กะแต่งหล่อ............แต่สิ่งที่สะท้อนผ่านกระจกกลับทำให้ผม.แปลกใจมาก   คือภาพที่สะท้อนกระจกด้านหลังผม  คือช่างสมจิตหัวหน้าช่างเดินเข้ามาในครัว.......(ตอนนั้นผมกลัวแกจะมาขโมยของ เพราะเขตห้องนี้ห้ามช่างเข้า ผมจึงเงียบและแอบมองแกผ่านกระจก )............แกเดินเข้าแล้วแกก็รีบเดินตรงไปตระกร้าที่อยู่บนเครื่องซักผ้า......................ช็อกคับ.............ช่างสมจิตล้วงชุดชั้นใน หมอยุ้ยออกจากตะกร้าที่เตรียมรอจะซัก..................โอ้คับ.............ในมือช่างสมจิตร....ทั้งชุดนอนสีแดงบางๆ...ทั้งยกทรงสีดำ.ถุงน่องสีครีม..และกางเกงในสีครีม.......(...เท่าที่ผมจะเห็นและจำได้นะตอนนั้นเพราะเยอะมาก)...........ช่างสมจิตรไม่รอช้าจับขึ้นมาสูดดม..ทีละตัว.....และที่สำคัญโดยเฉพาะกางเกงในสีขาวนวลตัวสุดท้าย...ช่างสมจิตรจับมาสูดดมแบบกระหายมาก  ยิ่งไปกว่านั้นแกเอากางเกงในหมอยุ้ยถูไปที่หน้าแก..........โอ้คับ ภาพเหล่านั้นทำให้ผมรู้ว่าแกคงเก็บกดตั้งแต่หมอยุ้ยโชว์หวอให้ดูก่อนหน้า  แกเลยระบายออกแก้เงี่ยนอย่างที่เห็น.....จังหวะต่อเนื่องคับ......ทำผมแทบเสียวตาม...ช่างสมจิตรแกรูดซิปออกแล้วจับควยออกมา แล้ว เอากางเกงในหมอยุ้ยลูบไปที่ลำควยแก ที่โด่แบบสุดๆ...........โอ้คับ...แกถูไป..ถูมา....(ตอนนั้นผมไม่รู้จะหัวเราะหรืออะไรดี..แต่ตอนนั้นผมกลัวเสียวตามมากกว่า..)......ตอนนั้นแกเอากางเกงในหมอยุ้ยลูบควย ถูนานมาก.....และสักพักแกเหมือนจะกลัวผมและช่างอีก3เห็น...แกจึงหยุดทำ...ตอนนั้นผมคิดว่าแกน่าจะรีบออกไป..............แต่แกกลับจับกางเกงในตัวนั้นจับยึดออกแล้วเลีย..ตรงเป้ากางเกงในตัวนั้น..........(ตอนนั้นผมซ็อกมากคับ...)..........พอเลียเสร็จแกจึงเลิกทำทุกอย่าง แล้วจัดแจงตัวเองและทั้งหมดในตะกร้า........แล้วเดินออกไปเหมือนไม่มีอะไร.........โอ้คับ..ผมพูดไม่ออกจริงๆ..แต่ลึกๆผมเข้าใจแก...(ยิ่งตอนนั้นผมกลัวแม่บ้านจะเข้ามาเห็นด้วย..)........ผมจึงรอจังหวะซักพักผมจึงเดินตามแกออกมา กลัวแกจะรู้ด้วยว่าผมเห็นแก.......และจากนั้นผมก็ไม่พูดและไม่แซวแกทั้งนั้น..จนงานเสร็จ..ประมาณ2ทุ่ม.....ผมก็พาช่างกลับ..โดยระหว่างขากลับผมจึงแวะร้านลาบเลี้ยงช่าง..ผมจึงเปิดประเด่นเรื่องหมอยุ้ย.....ประมาณช่างเห็นหวอสีแดงหมอยุ้ยปะ...โอ้คับ....มามาเป็นชุดเลย..(เท่าที่ผมจะจำได้)..ช่างหนุ่ยกับช่าง..คุยใหญ่เลย  .....ช่างหนุ่ย.โหคับผมเห็นจนกระทั้งรอยแคมหีเลยแม่งโชว์ฉิบหาย...ช่างสา...เหมือกันคับ..ผมเห็นเป็นตัวเลยกางเกงในแม่ง...ผมว่าแม่งด่าเก่งนักคงเย็ดผัวฝรั่ง..(แฟนแกเป็นฝรั่ง)..แม่งคงร้องเสียงดังทั้งคืน......ช่างสมจิตร..มึงยังน้อยไปอย่าคุยกูเห็นมากกว่าพวกมึง..นี่เป็นครั้งที่2กู..ครั้งแรกตอนนั้นอีหมอโรคจิตแม่ง..ใสกางเกงในสีทอง.นั่งอ้าซ่าเต็มตากูเลย..เห็นแล้วเงี่ยนฉิบหาย.......(โอคับ.....ผมเข้าใจเลยคับตอนนั้น..ผมเพิ่งรู้ว่าช่างสมจิตรแกเคยเข้าไซร์งานนี้มาก่อน...(เพิ่งรู้)..เพราะตอนนั้นแกถึงรู้ว่าตะกร้ากางเกงในหมอยุ้ยอยู่ใหน..(เหมือนชำนาน)..แสดงว่าแกเคยทำก่อนหน้าวันนี้อีก..นี่ครั้งที่2  ผมเข้าใจเลยตอนนั้น).......ตลอดการกินเรื่องหมอยุ้ยก็เป็นที่คุยสนุกปากจนกินเสร็จ......แต่เรื่องที่ผมเห็นช่างสมจิตรวันนั้น...มีผมรู้อยู่คนเดียว..(แต่เกือบพูดคับ.เพราะผมหมั่นใส้ที่แกคุยว่าเห็นยิ่งกว่าพวกผม..ตอนมาดูหน้างานคนเดียวก่อนหน้าพวกผม)...
..............................นี่ก็อีกเรื่องจากประสบการณ์จริงของผม...อีกเรื่องที่เป็นเหตุการณ์แบบเรียบๆ.......แต่จริงๆก็ทำผมเงี่ยนทั้งวันกับภาพที่เห็น.....และที่สำคัญได้เห็นจิตใต้สำนึกของคนที่มีต่อ...ความเงี่ยน
..........ปล...ชอบไม่ชอบบอกด้วยนะคับ..
..........ปล....ถ้าเจอเหตุการณ์ใหม่จะกลับมาคับ......