ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เมื่อเพื่อนเราติดเกมจนไม่เป็นอันทำอะไร

เริ่มโดย mini2, มีนาคม 13, 2011, 06:04:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mini2

[s:267] ผมมีเพื่อนอยู่ 2 คน อยู่หอเดียวกัน เริ่มแรก ผมชวนพวกมันทั้งสอง เล่นเกมจูเซียน(ออนไล) ผมก้อเล่นเกมนี้ด้วย เล่นมาได้ ปีกว่า เริ่มเบื่อ จึงเลิก ที่เบื่อเพราะ มันต้องใช้ตังเยอะเพื่อให้เทพอย่างเขา แล้วอีกอย่าง มันทำให้ผมไม่เป็นอันทำอะไร การเรียนตก สังคมในหมู่เพื่อนหายไป (แต่ได้สังคมเกมแทน)  พอผมเลิกจึงอยากให้เพือนเลิกด้วย แต่มันไม่เลิกกัน กลับเล่นหนักกว่าเก่า เล่นทั้งคืน ไม่ยอมนอน ไม่ไปเรียน ตื่นสาย  ผมไปเตือนให้หลับนอนบ้าง ันมาโกรธผมอีก [s:267] รู้งี้ไม่ชวนมันแต่แรกก้อดี ชวนมันทำกิจกรรม ไปเที่ยววันเสาอาทิต ไปทะเลบ้าง น้ำตกบ้าง มันก้อไม่ไป มันบอก กูจะเวล (แปลว่ากูจะเล่นให้เลเวลมันอัป )แล้วก้อปิดประตูตึง[s:268] ทำยังไงให้พวกมันลดการเล่นเกมส์ลง แล้วไปทำอย่างอื่นบ้าง