ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอระบายหน่อยนะครับ ยาวหน่อยนะครับ แต่ไม่มาก

เริ่มโดย sangkhom, มีนาคม 15, 2011, 11:57:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sangkhom

เรื่องมีอยู่ว่า ผมเนี้ยน้ำหนักเกินมาตรฐานไป15กิโล ก็เลยอยากลดน้ำหนัก แต่มันติดเรื่องงบ ผมก็หางานทำ ทำทุกอย่าง แต่ก็ไม่พอ
ผมก็เลยไปปรึกษากับพ่อ พ่อแกก็บอกว่าจะช่วย ผมก็อธิบายให้แกเข้าใจ ว่า มันเป็นสมุนไพร กินแล้วจะละลายไขมันไปเป็นพลังงาน และก็จะมียาดีทอกซ์ เพื่อให้ล้างลำไส้ เพราะลำไส้ผมไม่สามารถนำสารอาหารไปใช้ได้หมด ที่เหลือก็กลายเป็นไขมันส่วนเกิน ถึงแหมจะอดยังไงน้ำหนักก้ไม่ลดสัก ผมก็เลยสมัครครอสลดน้ำหนัก3เดือน เดือนละ5500 ผมขอให้พ่อช่วยเดือนละ3000ที่เหลือผมหาเอง ตื่นเช้ามาพ่อบอกว่า มันไม่ดีหรอก ถ้าใช้ยา เอ้า!!! ก็บอกว่ามันเป็นสมุนไพร บริษัทที่ว่านี้อะเขาดูแลเรื่องโภชนาการของสโมสร บ่าซ่า บาเลนเซีย เรอัล มาดริด บียารีล ไม่มีอันตราย ไม่ผลข้างเคียง ไม่ได้ผลเขายินดีคืนเงินให้ พ่อกับแม่ก้ไม่เชื่อ ผมแทบร้องไห้ เพราะ ผมอยากไปเป็นเหมือนก่อน เพราะน้ำหนักผมมาก ผมเลยเล่นฟุตบอลไม่เหมือนเดิม ฝีเท้าผมพัฒนาลง โค้ชก็บอกให้ไปลดน้ำหนักซะ ผมก็พยายามแล้ว ผมพยายามลดแล้ว แต่มันก็เหมือนเดิม ผมอยากเล่นฟุตบอลเหมือนเดิม ความคล่องตัว ผมหายไป จะเล่นให้ดั่งใจ ก็ทำไม่ได้ ผมร้องไห้เลย ผมพยายามทำงานเก็บเงิน งานที่ไม่เคยทำ ผมก็ทำ ตัดหญ้า  กรีดยาง เด็กเสิร์ฟร้านหมูกระทะ ครอบครัวผมก็มีฐานะ แต่แกอ้างว่าไม่มีตัง เอ้า! แล้วไอ้ซื้อเหล้าขวด3000-4000ยังซื่อกินได้ ของที่ประโยชน์ผมขอแค่นี้ ให้ไม่ได้หรอ? ผมไม่เคยทำตัวมีปัญหา ไม่เกเร ไม่เคยทำให้พ่อแม่เสียใจ ทั้งชีวิตผมไม่เคยขอท่านซื้ออะไรเลย นี้ครั้งแรก ผมขอแค่เดือนละ3000 เงินเดือนพ่อผมเดือน1 ตกเดือนละ32000 แม่ผมอีก10000 รวม42000 ผมขอเดือน3000 ไม่ได้ แค่สามเดือน ทำให้ผมไม่ได้ ทุกคิดว่ายังไงก้เป็นพ่อแม่เรา ผมเข้าใจ แต่บางเรื่องมันก็......เห้อ"ไม่ได้ทำตั มีปัญหา แต่ปัญหามันทำให้เราทำตัวมีปัญหา" ขอบคุณครับทุกคนที่ทนอ่านเรื่องของผม ขอบคุณครับ