ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องของเด็กสมัยนี้ วัตถุนิยม

เริ่มโดย yamazakikab, มีนาคม 29, 2011, 01:08:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yamazakikab

คือ ตอนนี้ โลกเปลี่ยนไปเยอะ ไอ้นั่น ไอ้นู่น ไอ้นี่ เยอะมาก

เราควรจะตามมันไหม ถ้าตาม ตามแบบไหนดี หรือว่าไม่ดีครับ

แล้วอีกอย่างเศรษฐกิจแบบนี้ เงินทองหายากมากๆ ของอะไรก็แพง พ่อแม่ทำงาน เลือดตากระเดน กว่าจะได้เงินแต่ละบาท เห็นใจพ่อแม่ครับ

คือ พอดีมีเงินเก็บนิดหน่อย เลยอยากจะถามความคิดเห็นของพี่ๆ ในบอร์ดนี้ ถ้าเป็นพี่ มีเงินอยู่จำนวนหนึ่ง ให้ ซื้อBB กับจัดฟัน พวกพี่ๆ จะเลือกอะไรหรอครับ

เหตผล ของแต่ ละชิ้น จัดฟัน เพื่อสุขภาพของเราเอง ฟันต้องอยู่กับเราไปอีกนาน  ถ้าbb ก็แชตสนั่น กิ๊กกระจาย ออกแนวไร้สาระ

พี่ๆจะเลือกอะไรหรอครับ

** ขอโทษนะครับที่ ระบายในแนวเด็กสิ้นคิด