ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เกาหลี?????

เริ่มโดย boom8508, เมษายน 14, 2011, 12:13:20 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

boom8508

คือ อัดอั้นมานานแล้วครับ

เรื่องผู้ชายเกาหลีเนี่ย พวกนักร้องดังๆของเกาหลี

ทำไมผู้หญิงไทย ถึงได้คลั่งไคล้ ถึงได้กรี๊ด เสียงดังไปสามบ้านแปดบ้าน เมื่อเจอหน้าตานักร้องเกาหลี

เหมือนกับพวกเธอเจอแบงค์พันตกอยู่ที่พื้น อย่างงั้น

บางคนถึงขั้นวิ่งตามไปรับไปส่ง ที่นู่นที่นี่

บางคนรวยหน่อยก็จ้างรถขับตามดารา นักร้องที่มา

ค่าบัตร คอนเสิร์ต ก็แพงแสนแพง แพงซะหูฉีก

เรียกได้ว่าเป็นค่าเทอมทั้งเทอมเลยก็ว่าได้

เห็นแบบนี้แล้วก็เศร้าใจ

ไม่คิดว่าคนเราจะเป็นไปได้ขนาดนี้

ไปว่าอะไรเค้าก็ไม่ได้ ได้แต่ดูอยู่ห่างๆ แบบ น่า,,,,,,

ก็เป็นห่วงนะ อนาคตคนไทย คือความจริงแล้ว

ตัวผมแอนตี้กับเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว

ไม่เคยคิดว่าจะมีแฟนที่ติดเกาหลี แบบนี้

อะไรๆก็ ทงบังๆ จะไปว่าก็โกรธใส่

ของสะสมนี่พรึ่บ คอร์นเสิร์ตไม่เคยพลาด เกาหลีมา เป็นต้องวิ่งตาม

โอ้ มาย ก็อด อยากจะบ้า

วันนั้นเห็นบัตรคอนเสิร์ตก็ผมก็เลยถามราคาดู

แฟนบอกว่า ราคา "6000"

ผมก็อึ้งสิครับ   "มันแพงจังอ่ะ" ผมก็ถามแฟน

แฟนบอกว่า "เนี่ย ได้ลุ้นมีตติ้งด้วยนะ 5000 อะไม่ได้ลุ้น หรอก ต้อง 6000"

ฉิบหาย แค่ไปเจอหน้าไอ้ดารา แค่ไม่นาน ต้องมาเสียเงินตั้ง 6000 เพือที่จะเจอเนี่ยนะ

มิหนำซ้ำ ยังไม่รู้เลยว่าจะได้รึเปล่า เพราะมันแค่ "ลุ้น"

ก็ต้องทำใจไปครับ ผมก็ทำอะไรไม่ได้ เราก็ได้แต่พูดเบาๆ

เดี๋ยวถ้าพูดแรงไปก็ทะเลาะกันอีก

ด้วยความเป็นห่วง ผมก็เลยถามว่า ไปดูวันไหน เธอก็บอกว่า "เสาร์ กับ อาทิตย์"

????

???

??

???? ด้วยความงง เลยถามเธอไปว่า มันเข้าได้สองวันเลยเหรอ

เธอบอกมาว่า "ก็ค่าเข้าวันละ 6000 สองวัน ก็ 12,000 ได้ลุ้นมีดติ้ง สองเท่าเลยนะ"

ผม "..............."

สงสารหน่อยเถอะครับ พ่อแม่หาตังมาเยอะ หามายาก กว่าะให้ลูกได้ใช้

สุดท้ายเสียตังเป็นหมื่น เพื่อเข้าไปดูหนังหน้า คนที่พูดคุยกันไม่รุเรื่อง!!!

ผมไปทำกรรมอะไรมา ถึงได้มาเจออะไรแบบนี้เนี่ย

แล้วจะต้องทำยังไง เธอถึงจะเลิกบ้าซะทีเนี่ย