ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอถามอาไรนิดหน่อย

เริ่มโดย tumhilow, เมษายน 21, 2011, 04:42:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tumhilow

[backcolor=#ff0000][backcolor=#ffffcc]คุณอยากเป็นเป็นแบบไหน

1  [backcolor=#ffffcc]เป็น คนที่ จน แต่ มีความสุข มีครอบครัวที่อบอุ่น แต่ไม่มี เงิน ไม่ งาน มีแต่บ้านหลังเก่าธรรมดาๆแค่หลังเดียว

เป็น คนที่ ร่ำรวย  มีความสุขมีบ้านมีรถมีงานมีเพื่อน แต่มีครอบครัวที่ทะเลาะกันตีกันและแยกทางกัน

ก่่อนที่คุณจะตอบ คุณลองคิดถึงสังคมปัจจุบัน ก่อนที่จะตอบนะครับ

ผมขอตอบก่อนแล้วกัน ถ้า้เป็นผม จะขอเลือก ข้อ 2 เหตุผลเพราะ ส่วนตัวนั้นผมยอมรับกันเรื่องครอบครัวแบบนี้ได้ และ ในความคิดของผม ปัจจุบัน เงิน เป็นสิ่ง สำคัญที่สุดเพราะปัจจุบันเราต้องใช้เงินเพื่อซื้อสิ่งต่างๆเพื่อให้เรามีชีวิตอยู่รอดได้ นี้แหละครับคำตอบของผม  อาจดูงี่เง่าไปหน่อยก็ขออภัยด้วยแล้วกัน

[/backcolor][/backcolor]
[/backcolor]