ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มนุยษ์เว็บบอร์ด

เริ่มโดย cherrysriubon, เมษายน 30, 2011, 03:04:25 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

cherrysriubon

คิดว่าทุกคนเคยเล่นเว็บบอร์ดกันนะ มาดูกันเลยว่าคนแบบไหนเกรียนที่สุดในเว็บบอร์ด 

[font=]10 มนุษย์ปั๊มกระทู้[/font] 

เข้าใจนะที่สมาชิกใหม่ เมื่อพิมพ์ผิดหรือลืมอะไรบางอย่างก็จะโพสเรปใหม่ทันที เพราะไม่รู้จักกด EDIT 

[font=]9 มนุษย์ดัก View[/font] 
อี ปลวกพวกนี้อนาคตอาจจะเป็นนักโฆษณาที่ดีก็ได้นะ (รึเปล่า ?) เพราะโฆษณาชวนเชื่อมาก คนๆ อย่างพวกเรานี่ก็นะ รู้ทั้งรู้ว่าเค้าดัก View Hi5 ก็ยั๊ง...จะคลิกเข้าไปดูหนังหน้าอีก....เอ๊อ.... คนพวกนี้จะชอบขึ้นหัวข้อกระทู้ด้วย " อุกิ๊วว ปู้จายหล่อมาก " " ทอมหล่อ ๆ ส่งตรงจากทุ่งนา ..." " คนนี้น่ารักกว่า...คนนั้น คนนู้น " แต่ พอเปิดเข้าไปแล้วเจอปลวกแก่ ๆ ทำหน้าแอ๊บแบ๊วอยู่สองสามตัว...เออ ไม่ได้ว่าอะไีรเอ็งหรอกนะที่หน้าตาไม่ดี เพราะตูก็ไม่ได้สวย แต่ ดักควาย เอ๊ย ดักคนอื่นแบบนี้จะดีหรอ และขอถามอีกครั้ง คุณพี่จะสะสมวิวไว้ทำโล่ห์อะไรกันคะ...อยากทราบมาก ๆ ใครตอบได้ จะไปขอแต่งงาน !!! 

[font=]8 มนุษย์ดักควาย[/font] 

คุณ ๆ พวกนี้ จะชอบดักควาย ( ซึ่ง จขบ.ขอนอนยันว่าสนุกจริง ๆ 555+ ) ด้วยการจั่วกระทู้ล่อแหลม สุดสยิวกิ้ว อาทิ น้องแมวสุดโมเอะใส่ชุด นร.วาบหวิวถ่ายแบบ คลิก !!! อย่างนี้เป็นต้น...ซึ่ง จขบ. อยู่ในหมวดนี้..เพราะฉะนั้น ข้ามมันปายย 555+ 

[font=]7 มนุษย์ด่าไม่ดูหนังหน้า[/font] 

จะ พบได้ตามเว็บบอร์ดเด็ก ๆ ต่าง ๆ มากมาย ซึ่งตรงนี้ พวก ชี และ ฮี จะอาศัยอยู่ตามกระทู้โพสรูปภาพต่าง ๆ ซึ่งไม่ว่าใครจะหน้าตายังไง พวกชีจะมาแบบ " ไม่เห็นน่ารักเลย ธรรมดามาก ๆ " " คนนี้นะหรอ ตัวจริงหยิ่ง บลา ๆ " " อ๊ะ โปรโมตตัวเองงั้นหรอ " " เราสวยกว่าอีก " เอ้อ..ช่าง แม่งเหอะ ไม่รู้จะด่ายังไง แต่อยากเอาตีนยัดปากมาก ๆ =_= ส่วนคุณพวกที่โปรโมตตัวเอง (บางพวก) ก็นะ...โพสมันเข้าไปเหอะ ขยันโพสมันเข้าไป นาน ๆ เห็นทีมันตื่นเต้นน่ารัก แต่เห็นบ่อย ๆ มันปวดตับนะยะ ชั้นเป็นผู้หญิงขี้เบื้่อซะด้วย ผู้ชายชั้นไม่รุ้ แต่ชั้นเบื่อย่ะ !!!! 

[font=]6 มนุษย์ตามน้ำ[/font] 

มนุษย์ พวกนี้เน้นสะใจไว้ก่อน คือ จะรีบเลื่อนดูความเห็นเร็ว ๆ ก่อน แล้วก็จะรีบเห็นด้วย ทันที กับความเห็นส่วนมาก ซึ่ง บางครั้ง คนที่เห็นด้วยไปทางเดียวกันมาก ๆ ซึ่งไม่ได้ตามน้ำส้นตีนอะไรเลยจะถูกเหมารวมไปกับพวกนี้อย่างง่าย ๆ ซึ่งตรงนี้ค่อนข้างโมโหนะ ว่า เออ ทำไมวะ แค่เราเห็นด้วย พอมีคนมาเห็นเหมือนเรามาก ๆ ดันมาว่าเราตามน้ำ พอเราไปตอบดีดี ก็หาว่าเราแก้ตัว เออ อีสัด ตามน้ำก็ตามน้ำ คุณพี่เป็นไรกะกูมากมั้ยเนี่ย คิดว่าคิดต่างแล้วเจ๋งหรอฟะ ความคิดใครความคิดมันเด้ มาก้าวก่ายทำอาม่าเอ็งหรอ !!! เห็นต่างได้เฟร้ย แต่ทำไมต้องดูถูกความเห็นคนอื่นด้วยวะ    

[font=]5 มนุษย์ข้าเท่านั้นที่ถูกที่สุด[/font] 

มนุษย์ นี้ จะเหมือนประเภทที่ 4 แต่ต่างตรงที่ มันเอาความคิดตัวเองเป็นหลัก ความคิดของมันคนเดียว มันไม่สนว่าใครจะตอบอะไรยังไง และใครมาว่าความเห็นของมันไม่ได้ แต่มันสามารถด่า และ ดูถูกคนอื่นได้ พอคนอื่นดูถูกกลับมันไม่ยอม อีพวกนี้ มันสมควรสิ้นซากไปซะ พอเริ่มเถียงไม่ชนะ มันจะเริ่มลากเราเข้าไปในสวนสัตว์ ไปเที่ยวชมสิงสาราสัตว์แล้วตั้งชื่อเราตามใจมัน...เอ่อ....ขอบใจนะ อีเฟี่ย !!! ไปแอบตายไป๊ 

[font=]4 มนุษย์ ที่ 1 ที่ 2[/font] 

พี่ น้องคะ....ตูตั้งกระทู้ขึ้นมา จะให้เอ็งคอมเม้น ว่าเอ็งอ่านแล้วรู้สึกยังไง ไม่ได้ให้เอ็งมาแข่งเอาที่ 1 ที่ 2 กรี๊ดดดดดดดดดด เล่นอะไรกันอยู่คะ แล้วคุณที่ตามมาข้างล่างนั่นมันอะไร ว๊าย คห .2 พลาด ๆ ๆ ๆ ๆ แล้ว มีคนได้ที่ 1 ไปแล้ว เมื่อไรตูจะได้ความเห็นที่ตูต้องการรรรรร !!! 

[font=]3 มนุษย์ Emoticon[/font] 

มา แต่อีโมค่ะ...ไม่ต้องอธิบายเนาะ มาตัวเดียวยังพอโอเค ไม่ว่า เพราะคิดว่าไม่รู้ว่าจะเม้นอะไร ให้ความรู้สึกมา อันนี้ชอบ แต่อีที่มาเป็นพรวน ครบทุกตัวนี่..ตกลง คุณพี่รู้สึกอย่างไรกับชีวิตตัวเองคะ ตอบกูหน่อย... 

[font=]2 มนุษย์โฆษณา Lv.2[/font] 

ไม่ว่ากระทู้ นั้นจะเกิด อะไรขึ้นก็ตามแต่ เขาจะมาแนวนี้ค่ะ อ๊ะ ฝากนิยายด้วยนะคะที่ ............ เป็นเรื่องเกี่ยวกับผู้หญิงสวยคนนึงที่ชอบขี่ควายเล่ นในทุ่งหญ้าสะวันน่านะ คะ แล้วเธอก็ไปพบกระเทยหนุ่มรูปงาม จึงตกหลุมรัก เลยพยายามที่จะทำให้กระเทยกลับกลายมาเป็นชายทั้งแท่ง อย่าลืมมาอ่านกันนะคะที่... แล้วเราก็จะพบข้อความแบบนี้ไปทุกกระทู้ ทุกที่....อืม Spam ถือกำเนิดมาจากอีพวกนี้แน่ ๆ หรือไม่ อีพวกนี้นี่แหละ ติดเชื้อสแปมมา !!! 

[font=]1 มนุษย์แอ๊บแบ๊ว หรือ มนุษย์วิบัติ[/font] 

เรียกง่าย ๆ ว่าเข้ามาทีไรจะเจออีกิ๊กด่าคุณพวกนี้ทุกที คือ มัลเปงอะรัยกัลคร๊ะ ถึงพิมเดๆม่ะดั้ยอ่ะ พิมเด ๆ ถุก ๆ แร้นมัลจะตัยหราาาาา ( มันเป็นอะไรคะ ถึงพิมพ์ดีดีไม่ได้อ่ะ พิมพ์ดี ๆ ถูก ๆ แล้วมันจะตายรึไง...) คืออันนี้นะ เราต้องแยกแยะให้ออกกับ " สื่ออารมณ์ " กับ " ภาษาวับัติ " ไม่รู้จะด่าอะไรยังไง...แต่ เลิกปัญญาอ่อนกันซักทีเหอะ...อ่านแล้วต้องแปลไทยเป็น ไทยอะ คือหลายคนชอบเอามาอ้างไงว่า เนี่ย พิมพ์แบบนี้อ่ะ สื่ออารมณ์นะ เป็นเสียงที่ใช้พูดจริง ๆ นะ โอเคอันนั้นพอว่า แต่คงไม่มีอีปลวกที่ไหนหรอกนะคะที่พูดว่า " มามิ้มให้แย้วน๊ะค๊ะ มามิ้มให้มั่งเนะ หมุ่มๆ อะรัยอะยัง งุงิ คุคิ งิงุ " หรอกชิมิ..( แอ๊ะ =_=)