ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอพื้นที่ระบายความในใจ

เริ่มโดย baka40, ตุลาคม 15, 2011, 08:35:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

baka40

ปกติแอบอ่านมานานไม่คิดเลยว่าจะต้องมาใช้บริการห้องนี้เองมั่ง ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังอัดอั้นตันใจอย่างบอกไม่ถูก ผมกับแฟนตอนนี้อยู่ห่างกันเพราะผมมาเรียนต่อที่อเมริกา ส่วนเธอทำงานอยู่ที่เมืองไทยนั่นแหละ

ก่อนจะไปก็คุยตกลงกันเรื่องความสัมพันธ์ว่าจะเอายังไงดี ผมก็ถามเธอไปว่าจะรอผมมั๊ย(คือ ผมเรียนจบแล้วกะจะกลับมาขอแต่งงานอ่ะครับ)

เธอก็บอกว่าจะรอไม่ต้องเป็นห่วงนะ ผมก็ดีใจเลยตั้งหน้าตั้งตาเรียนเพื่อจะได้จบไวๆ แต่ไม่ทันจะถึง 2 เดือนเลยอยู่ๆเธอก็เปลี่ยนไป

ไม่ค่อย on skype ทั้งๆที่นัดกันแล้วว่าจะคุยกันทุกวัน พอคุยกันก็ไม่เล่าอะไรให้ฟังเลย เงียบๆเหมือนไม่ค่อยอยากคุยกับผม

ผมก็สงสัยแต่ไม่กล้าถามเพราะเดี๋ยวจะหาว่าก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวมากเกินไป ผมเลยเข้าไปดูใน facebook ของเธอก็มีรูปเธอที่ผม up ไว้

มีคนเข้ามา comment เยอะผมก็เข้าไปอ่านปรากฏว่า มีผู้ชายคนนึงมา ment แนวๆชมว่าสวย น่ารักอะไรแบบนี้ แล้วเพื่อนของแฟนผมก็

เชียร์ให้จีบเลย(แฟนผม ไม่บอกเพื่อนๆเธอว่ามีแฟนแล้ว เธอเคยบอกว่าไม่อยากให้คนอื่นรู้ว่าคบกับผมอยู่ แต่ตอนแฟนเก่าเธอทุกคนรู้หมด)

แล้วมันก็เอาจนได้ มัน message มาถามแฟนผมว่ามีแฟนรึยัง เธอก็ตอบว่ายังโสดสนิท ซึ่งเธอตอบแบบนี้กับเพื่อนของเธอทุกคนอยู่แล้ว

มันเลยตื้อขอเบอร์แฟนผม แฟนผมก็ดันเสือกให้ไปอีก จนวันก่อนผมกับเธอ chat กันเธอก็เล่าให้ฟังนิดนึงว่าตั้งแต่ up รูปมีคนมาขอเบอร์

แล้วเธอก็ถามว่า "ไม่เป็นไรนะคุยขำๆ" ผมก็กัดฟันตอบไปว่า "อืม ไม่เป็นไร" เพราะเธอไม่รู้ว่าผมแอบเข้าไปอ่าน message เธอแล้ว

(แฟนผมไม่เก่งคอมผมเลยสมัคร facebook ให้เธอไว้ติดต่อกับตอนผมไปต่างประเทศ) ตอนนี้ผมกำลังเสียใจ + กริ้วมากไม่คิดเลยว่า

เธอจะเป็นคนแบบนี้ ผมยอมเธอทุกเรื่องแต่เรื่องนี้มันเกินไปจริงๆ ผมหวังว่าคงคุยกันขำๆจริงๆ เพราะตอนนี้ผมขำไม่ออกแล้ว [s:228]

ขอบคุณครับ ได้ระบายออกมั่งค่อยยังชั่ว ไประบายกับเพื่อนฝรั่ง มันก็ไม่ get แถมงง เลยต้องมาเขียนระบายนี่แหละครับ