ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

แฟนผม.. เธอเป็นไรไปเนี่ย ?..

เริ่มโดย tum040, ตุลาคม 20, 2011, 06:02:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tum040

คิดแล้ว.. ทำให้ต้องคิดอีก คิดแล้วคิดอีก....
........................................................................................

วันนี้! โทรหาแฟนตอนประมาณบ่ายๆ เธอก็รับสายดี เลยถามว่า "ตื่นนานแล้วหรอ" ซึ่งเธอก็บอกว่า "นานแล้ว"
ก็เลยถามต่อไปว่า "ทำไรอยู่เนี่ย ?" เธอก็ตอบว่า "ไปซื้อของ" โดยที่ก็คุยกันอีกนิดหน่อยไม่กี่คำ แล้วเธอก็บอกว่า
"แค่นี้ก่อน เค้าฟังไม่ได้ยินเลย กำลังขับมอไซต์นะ" อืม! ผมก็วางสายไป ก็เลยนั่งคุยกับลูกน้องที่บริษัท พอเลิกงาน
ผมกลับมานั่งที่ห้อง ( ที่พัก จนท.ไอที ) เลยนั่งสูบบุหรี่หมดไปตัวนึง แล้วโทรหาเธอใหม่ โทรไปรอบแรก
ไม่รับสาย "ก็คิดว่าสงสัยนอน ไม่ก็อยู่ที่ร้าน ในชั้นหนึ่ง" พอโทรไปอีกที ยังไม่รับเหมือนเดิม เว้นเวลาผ่านไป
เกือบๆ 10 นาที ผมก็ลองโทรดูใหม่เนี่ย ทีนี้ รอบที่ 3 รับสาย ผมก็ถามไปว่า "ทำอะไรอยู่หืม!" เธอกลับพูดสวนมา
ว่า "อะไรเนี่ย!" ทำน้ำเสียงเหมือนว่ารำคาญประมาณนั้น แล้วก็บอกผมว่า "กำลังเดินซื้อของเนี่ย" ผมคิดว่า..
สงสัยเธอต้องมาเดินที่งานสินค้า ข้างๆบริษัทผมเนี่ย แต่!.. บอกดีๆ ไม่ได้หรือไงนะ ไอ้เราก็เป็นห่วง
ว่ากินไรหรือยัง เพราะว่าช่วงนี้ ผมไม่ค่อยได้ซื้อข้าวไปให้ด้วย ปกติก็คุย ถามนั้นถามนี้ประมาณนี้ประจำ
แต่วันนี้มาแปลก ทำเหมือนว่ารำคาญซะงั้น ที่ไอ้ตัวเราเป็นห่วง อยากรู้ว่ากินไรยังนี้มันผิดหรอ เห้อ!! เห้อ!!
ผมมันประเภทรักมากด้วย วันๆ ทำงาน ไม่ได้โทรจิก โทรๆๆ วันนึงโทรไปก็ราวๆ 2 - 3 ครั้ง ๆ ละไม่ถึง 5 นาที
เพราะว่าคุยมากบางทีก็เบื่อ เพราะคุยกันทุกวัน คุยแค่รู้ว่ายังคิดถึงเท่านั้นพอวันๆ