ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมควรทำยังไงดี

เริ่มโดย 286040, ตุลาคม 22, 2011, 03:58:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

286040

ผมเข้าเรื่องเลยนะครับ ผมอายุ 16 ปี เรียนอยู่ม.5 แฟนผมก็เหมือนกัน ผมคบกับแฟนมา 6 เดือนแล้ว แต่ผมเริ่มรู้สึกว่าแฟนผมแปลกๆไปเมื่อ 1-2 เดือน แล้วเมื่อไม่กี่วันมานี้ผมไปบ้านแฟนมา แล้วผมก็เห็นว่ามีคนส่งsmsมาหาแฟนผมว่าคิดถึงไรประมานนี้ ผมเลยเปิดดู แล้วผมก็รู้ว่าแฟนผมมีคนอื่นด้วย แล้วในวันนั้นเราก็ปรับความเข้าใจกัน แฟนผมก็ขอโทษ ผมก็ให้อภัย ผมเชื่อว่าแฟนผมจะไม่ทำอีก แล้ววันต่อมาผมก็ไปวันเกิดเพื่อน กินเหล้ากันคืนนั้นผมนอนหอพักเพื่อนแล้วผมก็เมาๆผมเลยคิดนู้นคิดนี่ แล้วผมก็เลยโทรไปบอกเลิกทั้งๆที่ผมยังรักเค้าอยู่ พอวันรุ่งขึ้นผมก็มานั่งคิดว่าผมจะบอกเลิกเค้าทำไมในเมื่อแฟนผมบอกผมว่าจะทำตัวใหม่ ไม่คุยกับคนอื่นและผมก็ยังรักเค้าอยู่ด้วย ผมก็เลยโทรไปแล้วเค้าก็บอกกับผมมาว่ามันไม่เหมือนเดิมแล้ว เพราะว่าเหมือนกับต่างคนต่างเสียควารู้สึกกันทั้งคู่ แฟนผมก็ไม่คิดว่าผมจะบอกเลิก จนทุกวันนี้นับจากวันที่ผมบอกเลิกเค้ามาประมาณ 5 วันแล้ว เค้าก็เริ่มคุยกับผมดีขึ้นแต่ยังเหมือนแบบถามคำตอบคำอยู่ เป็นเพราะเค้าสงสารผมหรือเปล่าก็ไม่รู้ เพราะเค้าบอกไม่อยากเห็นผมร้องไห้ ผมตามง้อเค้าอยู่ วันนี้ผมโทรหาเค้าแล้วถามว่าเราจะมีทางกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้มั้ย เค้าก็ตอบผมว่าไม่รู้เรื่อยๆ ผมไม่รู้ว่าถ้าเราได้กลับมาคบกันแล้วมันจะเหมือนเดิมหรือเปล่า ผมควรทำใจหรือว่าผมควรตามง้อเค้าต่อไปดี ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ