ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

มันเป็นความเบื่อที่สะสมกันมา

เริ่มโดย Sai-e, พฤศจิกายน 01, 2011, 11:33:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sai-e

ผมเบื่อ และ เซ็ง แฟนผมมากครับ   ถ้าถามว่าผมรักมั้ย  ผมตอบเลยว่ามาก   แต่ถ้าถามว่าเหนื่อยหรือป่าว  ก็มากเช่นเดียวกัน  

ผมเกิดในครอบครัวจนๆ   ตอนนี้เรียน ป ตรี   แฟนผมก็เรียนที่มหาลัยเดียวกัน  แต่เรียน ปวส    ผมไม่ได้เที่ยวเล่นเหมือนคนทั่วไป ผมพยายามที่จะหางานทำเพื่อลดภาระทางบ้าน    เรียนต่างคนก็ต่างเหนื่อย   ผมรู้ว่าเธอเหนื่อยจึงอยากให้พักผ่อน  ผมเองก็เหนื่อยอยากจะพักเหมือนกัน  แต่เธอกลับไม่หลับไม่นอน  โทรหาผมคุยกับผม  ซึ่งเป็นเรื่องที่ดี แต่พักบ้างก็ได้  ....   แล้วก็บ่นง่วง เหนื่อย  ต่างๆสารพัด   แล้วจะให้ผมทำยังไงละ  ในเมื่อบอกให้นอนก็ไม่นอน    มันไม่ไช่ครั้งเดียว  แต่มันตลอดมา    จะเป็นไข้บอกให้กินยา  ก็ไม่กิน ไม่อยากกิน   ผมก็ไม่สบายใจสิในเมื่อแฟนไม่กินยา   เหมือนเดิม  ก็บ่นปวดหัว อย่างโน้นอย่างนี้  แล้วผมจะทำไรได้ล่ะ      ผมทำงานอย่างเอาเป็นเอาตายส่งงานลูกค้าตอนเย็นหัวฟูไม่ได้หลับไม่ได้นอน   โทรมาชวนผมไปเที่ยวผมบอกไม่ว่าง  ก็หนีไปคนเดียว  แล้วก็โทรมาหาผมอีกหลายครั้ง  จะให้ผมไปให้ได้   เห้ย กูบอกว่ากูทำงานอยู่  ..สุดท้ายแล้ว ผมก็ต้องไปหาไปรับจากห้างกลับไปส่งบ้าน   คุยโทรศัพท์ก็พูดแทรกผมตลอดเวลา  นึกอยากจะพูดอะไรก็พูดซะงั้น  เวลาเธอพูดผมฟังตลอด เออ ๆ อือๆ ไป  พอผมเอ่ยปากพูดไปสักพักก็แทรกผมขึ้นมาอีก  
อธิบายสั้นๆง่ายๆ คือ เธออยากให้ผมเป็นเหมือนคนทั่วไป   คือไป รับ-ส่ง  โทรคุยกันทั้งวันเหมือนพวกบ้าโทรศัพท์    จะให้ผมพาไปเที่ยวแบบว่าแทบจะทุกวัน     แต่ว่าผมตั้งหน้าตั้งตาทำงาน+เรียนไปด้วย  เพื่อช่วยที่บ้าน   ซึ่งผมเคยคุยเรื่องนี้ไปหลายรอบแล้ว  ปากเธอก็บอกเข้าใจๆ  แต่สามวันเป็นเหมือนเดิมอีกละ 
ปล.ขอขอบพระคุณพื้นที่ให้ผมได้ระบายครับ   ยังมีเรื่องอีกเยอะ  มันไม่ได้เพิ่งเกิดแต่มันค่อยๆสะสมอยู่ในใจผม