ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ประสบการณ์หลอนตอนเด็กๆ

เริ่มโดย tumhilow, พฤศจิกายน 04, 2011, 08:55:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tumhilow

เช่นเคยครับเป็นเรื่องที่นึกขึ้นได้ แต่เรื่องนี้ จะเรียกว่านึกขึ้นได้ก็ไม่ถูก เพราะเรื่องนี้
มันเป็นเรื่องฝังใจมาถึงจนทุกวันนี้ นึกถึงทีไร ขนลุค ทุกที เริ่มเลยนะครับ เรืื่องนี้ไม่ยาวมาก พอประมาณครับ
คือ ตอนนั้น ผมอายุ ประมาณ 5-6 ขวบเองครับ ตอนนั้นผมกับพ่อแม่้ ยังอาศัยอยู่แค่ห้องเช่า (ตอนนั้นผมยังจนอยู่ครับ)
คือห้องที่ผมอยู่ตอนนั้นมันอยู่ริมสุดเลยครับและถัดจากตึกที่พ่อแม่และผมเช่าอยู่มันจะเป็นทีี่ร้างๆกว้างๆ ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังร้างอยู่รึป่าวนะครับ คือเรื่องมันเกิดตอนบ่ายๆครับ ตอนนั้นพ่อผมไปทำงาน แม่ผมออกไปซื้อกับข้าว และตอนนั้นผมยังเด็กครับ ยังไม่กล้า
อยู่คนเดียวนานๆ ตอนนั้นจำไม่ได้ว่าแม่ผมออกไปกี่ชม. นะครับ คือผมทนไม่ไหว ก็เลยจะออกไปหาแม่ แต่หลังจากที่ปิดตู้ เท่านั้นหละครับ
ลืมบอกนะครับคือห้องผมมองจากด้านซ้ายจะเป็นห้องเช่าเหมือนห้องของผมครับ แต่ด้านขวามันจะแบ่งเป็น2ประตูครับประตูขวามันเป็นจะห้องเกี่ยวกับ
พวกไฟฟ้า อ่ะครับ แต่ประตูขวามันจะเป็นทางที่ทะลุจากชั้น2 ลงมาข้างล่างได้ และเรื่องมันเกิดตรงประตูนี้หล่ะครับ ผมเห็นมีคนยืนอยู่ตรงนั้นตัวดำๆ เหมือนพวกเด็กเร่ร่อนอ่ะครับ แต่สภาพแย่กว่านั้นเยอะ ผมจำหน้าเค้าไม่ได้ แต่ที่รู้ๆคือเค้าหน้ากลัวมาก และเค้าก็ถามผมว่า "มึงจะไปไหน"
ถามอยู่อย่างนี้นานพอสมควร พอผมจะวิ่งนีร้เค้าก็ไม่ให้ผมไป (จริงๆผมวิ่งไม่ออกครับ) เค้าก็ถามผมอยู่อย่างนี้ ผมจำได้ว่าผมตอบเค้าไปว่า "ผมจะไปหาแม่"
เค้าก็ถามผม มึงจะไปไหนๆอยู่อย่างนี้ โชคดีที่แม่ผมเดินมาพอดีผมก็เลยวิ่งไปหาแม่  ตอนนั้นผมจำไม่ได้ผมเล่าให้่แม่ฟังรึป่าว และหลังจากนั้น ผมก็ไม่เจอเค้า
อีกเลยครับ และพอผมขึ้นป.5 พ่อแม่ผมก็ย้ายไปที่อื่น เลยครับ และจนปัจจุบันผมก็ไม่ได้กลับไปที่นั้นอีกเ้ลยครับ 

เรื่องนี้เป็นเรื่องฝังใจผมเลยครับไม่เคยลืมเลย
ถ้าใครเป็นแฟนเดอะช๊อค ฝากเรื่องนี้ส่งไปทางอีเมล์เดอะช๊อคให้ทีนะครับ