ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ขอระบายหน่อย เหนื่อยจับใจ!!

เริ่มโดย tum040, พฤศจิกายน 12, 2011, 02:11:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tum040

ช่วงเวลาดีๆ ยังไง๊ ยังไงมันก็ดีเสมอ.. แต่พอช่วงเวลาพาเหนื่อยล้า เหนื่อยใจ มาไวมาก
ความรัก! ของคนเราก็เหมือน ทางสามแยก.. ซึ่งเปรียบไปแล้ว หากเราเลือกไปทางซ้าย คือ ใช่ เลือกทางขวา คือ ไม่ใช่
ตัวผมเองตอนนี้ เหนื่อยใจจริงๆ ชักจะมีปัญหา เรื่องบ้าๆ ส่วนตัวซะงั้น ทั้งนี้ ผมยอมรับว่า ผมรักแฟนผมมาก มากถึงขั้นขนาด
ว่า หลอนอยากได้อะไรก็หามาให้ ตอนนี้ผมมาถึงทางสามแยกนี้แล้ว ในจุดที่จะบอกผมเองได้ว่า ใช่หรือไม่ใช่
แต่ยังไงผมก็ยังคิดไม่ออก เพราะเส้นทางที่ผมเดินผ่านมา คือ เส้นทางของคำว่ารักเธอสุดใจไปแล้ว นี้ละ.. ตอนนี้เองนั้น
ที่ผมไม่รู้ว่าจะเดินต่อไปทางไหน จะไปทางที่ใช่ หรือ ทางที่ไม่ใช่ สำหรับคำว่ารักในคราต่อไปนี้
และไม่รู้เลยว่า หล่อนจะรักผมจริง หรือว่าเป็นผมที่รักหลอนมากมายซะจริงๆ ตอนนี้..
ผมเหนื่อยกับการที่ต้อง ทำตัวเองให้ยอมรับ และเชื่อในสิ่งต่างๆ โดยที่ฟังจากคำพูดของเธอเอง
เคยคุยกับพี่ที่อยู่กับเธอ เค้าก็บอกได้แค่ว่า เรื่องแบบนี้เข้าไปยุ่งเกี่ยวไม่ได้ ก็ต้องดูๆ กันไป
ใช่! เรื่องแบบนี้ เรื่องของคนสองคน ซึ่งคนอื่นก็ไม่สามารถเข้ามาแวะเวียนยุ่งเกี่ยวได้ ไม่ว่ากรณีใดทั้งนั้น หืม!
แต่ผมเอง ด้วยความไม่อยากจะ ตอกย้ำตัวเองให้เหนื่อยและทนกับคำว่า ใช่หรือไม่ใช่ ในขณะนี้แล้ว
แค่อยากระบายว่า เหนื่อย! ๆ ที่มีแฟนสวย มีแต่คนหลงรักหลงชอบ ประมาณสวยเลือกได้
ผมไม่เคยได้ยินแม้แต่คำว่า "รัก" จากปากของหลอนเลย มีแต่ผมเองที่ชอบพูด ( ไม่บ่อยเกินไปหรอก แค่ให้เธอรู้ว่ากุรักมืง )
แต่วันไหนที่ผม หึงแม้ไม่ได้ไปหา ทำงานอยู่ก็จะส่งข้อความไปหา ด้วยข้อความที่ว่า "ตกลงเคยคิดอะไรกับเค้าบ้างหรือป่าวเนี่ย
หรือว่าแค่เค้าที่คิดว่ารักไปเองฝ่ายเดียว" ส่งไปประมาณนี้ เท่านั้น และไม่นานนักสายโทรศัพท์ก็เข้ามา
พร้อมกับคำว่า "ส่งอะไรมา มีสมองคิดมั้งหรือป่าว" ประมาณนี้ แล้วก็ตัดสายทิ้งไป 
"แล้วจะให้กุคิดยังไงละเว้ย!" "ว่ามืงคิดยังไงกันแน่ รักมากก็หึงมาก ช่วยเข้าใจกุหน่อย" ถ้าไม่รักไม่สนใจ หาใหม่ไปนานแล้ว
อีกอย่าง ช่วงนี้ วันไหนโทรไปคุยดีก็ดี วันไหนรับสายด้วยอาการเหมือนไม่อยากคุย..

ผมไม่อยากให้เพื่อนๆ คิดว่าเธอมีกิ๊ก หรือมีชู้.. เพราะว่า มันเป็นเรื่องที่ผมไม่อยากเข้าใจเลย มันดูมันฟังแล้วท้อใจ
ซึ่งไม่อยากให้ประวัติศาสตร์รักมันซ้ำรอย หลังจากที่ผมเรียนจบมา จากการเป็นนักดนตรี มีสาวให้จีบ เนี่ยแล้วต้องเลิกรากันไป
โดยเป็นเรื่องที่เสียใจมาก ไม่อยากให้มันเกิดแบบนั้นอีก.. 

ผมแค่ออกมาระบบ เพราะ ตี 2 ละจะมีใครมานั่งให้ผมระบายให้ฟังอยู่ละ.. เลยเอาทางนี้แล้วกัน สบายใจกว่า