ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

จะดับความรู้สึกเหล่านี้ได้ยังไงหรือจะหาทางออกยังไงดี

เริ่มโดย zerojikaru, พฤศจิกายน 29, 2011, 05:17:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zerojikaru

ผมมีเรื่องอยากปรึกษานะเพื่อใครๆพอจะมีประสบการณ์มา

คือ เนี่ยวันก่อนเป็นวันที่ครบรอบตอนที่ผมและแฟนพึงคุยกันนะแต่ยังไม่ได้คบนะ

ผมก็รอนะรอว่าจะมีข้อความส่งมาไหม แต่ก็ไม่มีมาเลย ผมก็เงียบๆไม่พูดอะไร

จนถึงวันนี้ผมเลยเป็นคนส่งไปหาเองเลย แล้วก็ถามว่าเค้าลืมเหรอ เค้าบอกว่าไม่ลืม

แต่เค้าจะไม่ส่ง.... ผมก็นึกในใจทำไมกัน ทั้งที่ตอนนั้น เดือนตุลา ก็คบรอบที่เราเจอกัน

ผมเป็นคนบอกเองนะ แต่เค้าก็เงียบเฉยๆ แล้วบอกว่าตอนนั้นยังไม่ได้คุยกัน ผมยังคบคนอืนอยู่

ผมก็โอเคไม่เป็นอะไร ผมก็เลยบอกว่า งั้นเดือนหน้าเราค่อยส่งข้อความหากันนะ

เค้าก็ตอบตกลง คือผมไม่เข้าใจเลยนะจิงๆวันนี้ผมผิดหวังนะ  เพราะเค้าเคยทำให้แฟนคนแรกของเค้านะ

ตอนนั้แฟนเก่าของแฟนผม มันทิ้งเค้าไปแล้ว แล้วพอถึงวันคบรอบของพวกเค้าแฟนผมก็เป็นคนส่งข้อควมไปหา

ว่าคบรอบอะไรๆ แบบเนี้ย แต่ไอ้นั้นก็ไม่เคย ตอบกับมานะ แล้วตอนนี้แฟนผมก็บอกว่ารักผมมากที่สุด ถ้าเทียบแล้วเธอบอกว่า

รักมากกว่าแฟนเก่าอีก แต่ทำไมเค้าถึงไม่ส่ง ข้อความวันคบรอบมาหาผมล่ะ หรือว่าเธรักผมน้อยกว่าแฟนเก่าของเธอนะ

ผมไม่เข้าใจ การกระทำหลายอย่างมันสวนทางกับคำพูด เธอเคยบอกว่า ผมเป็นคู่เวนคู่กำกับเธอ

แต่กับแฟนเก่าเธอเคยบอกว่าเป็นเนื้อคู่เธอ ไม่ได้พูดพร้อมกันนะพูดคนล่ะเวลากันนะ

ของต่างๆที่เคยทำให้แฟนเก่า เธอไม่เคยทำให้เลยนะ ต้องงอล เธอถึงจะทำให้ แล้วถ้าหักสิ่งเหล่านั้นไปแล้วผมดูน้อยกว่าเยอะ

ของผมจะชื้อให้เธอติตลอดว่าไม่ดีบางทีก็ไม่เอาส่ะงั้น แล้วถ้าซ้ำ กะแฟนเก่า ยิ่งโดนติหนักเลย

ผมเองบอกตรงๆนะว่าผมก็ไไม่ได้ดีเท่าแฟนเก่าหรือมากว่าหรอก แต่ผมรักเค้าจิงๆ ไม่คิดจะทิ้งไปมีใหม่ หรือแม้แต่จะนอกใจก็ไม่มี

แต่ทำไมต้องมาแบ่งแยกด้วยล่ะว่าผมดีไม่พอผมเลยได้รับแค่เท่านี้ ขนาดตัวเค้าแย่กว่าสาวๆที่ผมเคยผ่านมา ผมยังทำให้เธอมากกว่า

คนที่ผมเคยคบมาเลย
อิสระอยู่ใจใช่เพียงแค่ความคิด