ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เมือแฟนเราพูดว่า "เธอดูแลเราไม่ได้หรอก" คำเบาๆฟังแล้วเจ็บ

เริ่มโดย Gustzero, พฤศจิกายน 29, 2011, 06:31:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Gustzero

ระบายแบบขอคำเนะนำนิดนึงน่ะครับ คือผมกะแฟนคบมาจะได้ 2 ปีแล้วต่างคนต่างก็ทำงานกันแล้วแต่แฟนผมเรียนเสาอาทิตด้วย ป.ตรี กฎหมาย ซึงเธอเป็นลูกคนโตที่ถูกเลียงดูแบบคนสมัยก่อนตามประเพณีโบราณเลยว่าง่ายๆจาพามาอยู่บ้านได้ก็ต้องบอกพ่อกับแม่ก่อนกลับบ้านได้ไม่เกิน 2 ทุ่ม (ปัจจุบันแฟนผมอยู่บ้านคนเดียว)และเธอเป็นพี่คนโตต้องทำตัวให้เข็มแข็งพึงพาได้ แต่แฟนผมไม่ใช้ตระกูลลูกคุณหนูน่ะครับแต่เป็นคนธรรมดาอยูแถวยโสธร ซึงน้องสาวก็เป็นเด็กวัยรุ่นธรรมดาทั้วไปในสมัยปัจจุบัน เรื่องความรักที่มีให้กันก็ดูเป็นไปได้ด้วยดีผมก็ทุ่มเทให้ได้ทุกอย่างทั้งเวลาทั้งเงินมีให้พร้อมอาจไม่มากแต่ก็ไม่ลำบาก แต่นั้นล่ะคือประเด็นเพราะสิ้งที่ให้ไปเธอไม่รับมันแม้แต่อย่างเดียวจนบางทีผมไม่เข้าใจเธอเลย แฟนผมเป็นคนประหยัดไม่พึงใครเพราะไม่ได้ขอใครกินผมซือให้ก็แอบเอาเงินมาคืนในกระเป๋า เรื่องเทียวกินเหล้าซือของชอปปิ้งแต่งหน้าทำผมเจ้าชู้ไม่มีเลยเรียบร้อยมาก เรื่อง18+ก็ห้ามพูด ถึงแม้จะเคยมีไรกันบ้างแต่น้อยเพราะเธอไม่ยอม บ้านแฟนผมยังไม่เคยรู้เลยว่าเธอพักที่ไหน แม่แฟนก็เคยเจอครั้งเดียวและไม่ค่อยอย่ากให้เจอ คำว่ารักก็ไม่เคยได้ยินแม้แต่คำเดียว  จะขอแต่งงานด้วยเธอก็ไม่พูดอะไร แต่พูดในทางเสียสละเช่น หาคนอืนเถอะเราไม่ดี  จนบางทีก็ทะเลาะกันเพราะคำพูดแบบนี้ จนบางครั้งเธอพูดว่า "เธอดูแลเราไม่ได้หรอก" ผมรักแฟนผมที่เป็นคนนิสัยดีแต่ฟังแบบนี้ก็คิดว่าเธอไม่รักผมบ้างเหรอทั้งที่ให้ไปแต่เธอไม่รับ คบแบบแทบไม่มีไรได้เสียกันเลยมีแต่ความรักล้วนๆที่ให้ไป จนบางทีก็สงสัยว่าเธอต้องให้ผมพิสูจอะไรถึงจะได้ยินคำว่ารักจากปากเธอ

บางที่ก็ดูเควงคว้างเธอรักผมแต่ไม่พูดผมต้องทำไงจาได้ยินคำว่ารักจากเธอ