ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Japanese + English patch][3.6 GB] Little Busters! ค่าย Keys

เริ่มโดย burstfour, มกราคม 23, 2012, 06:53:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

burstfour

Little Busters! + English patch
เกมเก่าตั้งแต่ปี 2007 นู่นครับ[s:251][/align][align=center]
เป็นของค่าย Keys ที่ขึ้นชื่อเรื่องทำเนื้อเรื่องซึ้งๆ...

ภาพประกอบการตัดสินใจ[/align][align=center]
[/align][align=center]เกมนี้อย่างที่ว่า เป็นเกมเน้นเนื้อเรื่องครับ
ทำให้ไม่ค่อยมีฉาก H มากนัก
แต่แค่เนื้อเรื่องก็ถือว่ากำไรมากพอแล้วล่ะครับ[s:258]
[/align][align=center]

วิธี Install Game + English patch!?

**หมายเหตุ**

ใช้โปรแกรม Applocale ในการลงด้วยนะครับ
ใช้ยังไงเหรอเอา Applocale จากไหนเหรอ??
เอาลิ้งนี้ไปอ้างอิงนะครับ ของผมเองแหละ...Click!
และที่สำคัญถ้าเป็นไปได้ Windows 7 ให้เปลี่ยน locale เป็น Japanese ก่อนครับ
จะได้ไปต้องลำบากใช้ Applocale

อ้างถึง1.แตกไฟล์เสร็จ ใช้การ Mount Image ในการลงเกม โดย Mount ไฟล์ LB.mds หรือ .iso[/align][align=center]
2.ใช้ Applocale ในการรัน Autorun_rlsmm.exe แต่ถ้าเปลี่ยน locale แล้วไม่จำเป็นต้องใช้ Applocale
[/align][align=center]
3.คลิกที่ปุ่มซ้ายล่างสุด จะขึ้นเมนูที่คุณสามารถเปลี่ยนที่ติดตั้งไฟล์ได้ จากนั้นกดที่ปุ่มซ้ายล่างสุดอีกครั้ง
4.อาจจะลงช้าหน่อย ก็รอหน่อยนะครับ[s:250]                 
5. "Setup is complete". Click Ok
6.อาจจะมีขึ้นมาถามว่าต้องการ Install Direct X รึเปล่า กด Cancel ครับเพราะเกมมันเก่ามากกกกกกกกกกกแล้ว
7.ถึงเวลาลง EnglishPatch คลิกขวาที่ไฟล์ lb-english-6.0.exe แล้วกด Run as administrato
8.Click Next.
9.Click Install
10.แล้วก็ Next
11.Done!
12.Move file REALLIVE.exe จากโฟลเดอร์ Crack ไปยังโฟลเดอร์ที่ลงเกมไว้
13.Start game!

ได้เวลาโหลดกันละ

Mediafire 19 Parts
Recovery record 10 %

Part 1 / Part 2 / Part 3 / Part 4 / Part 5 / Part 6 / Part 7 / Part 8 / Part 9
Part 10 / Part 11 / Part 12 / Part 13 / Part 14 / Part 15 / Part 16 / Part 17 / Part 18 / Part 19

หรือ

Mediafire share key

Enjoy ![/align]