ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เจาะเวลาหาฉิมพลี (ภาคปัจุบัน)ตอนที่ 3 แบบนี้จะหายง่วงมั้ย.. By uuuu

เริ่มโดย godgod610, กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:47:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

godgod610

[align=left][backcolor=#ffffff]เอ [/backcolor][/align][align=left][backcolor=#ffffff]สาวสวย[/backcolor][/align][align=left][backcolor=#ffffff]เรียบร้อย [/backcolor][/align][align=left][backcolor=#ffffff]น่ารัก[/backcolor][/align][align=left][backcolor=#ffffff]   1 ใน 2 สาวสวยที่พระเอกของเราแอบชอบ[/backcolor][/align] 

[align=left][backcolor=#ffffff]เก๋ ความน่ารักสดใส ทำให้รู้สึกสดชื่นทุกครั้งที่ได้มอง[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]
[/backcolor]
ตอนที่ 3 แบบนี้จะหายง่วงมั้ย..[/b]

[align=left][backcolor=#ffffff]"ยู....ชอบเอเหรอ ?" คำถามที่เก๋ถามมา ทำเอาผมสะดุ้ง แย่จริงๆดันคุยกันแบบเปิดกล้อง สีหน้า ท่าทางของผมตอนนี้ เก๋คงเห็นหมดแล้ว[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"เอ่อ...."กลายเป็นว่า ไม่รู้จะตอบยังไง  ถ้าตอบว่าใช่ ชอบเอ  จากนี้ไปผมคงหมดโอกาสที่จะจีบเก๋อีก[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ดีไม่ดี จะไม่ได้เปิดกล้องคุยกันเกือบทุกวันๆแบบนี้อีก[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]ถึงผมจะไม่คนหล่อเทพ แต่คิดว่าหน้าตาก็พอดูได้ บวกกับความที่เป็นคนเรียนเก่งที่สุดในชั้น ผมรู้สึกว่าเก๋ก็คงรู้สึกอะไรกับผมบ้าง[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ไม่งั้นคงไม่เปิดกล้องคุยกันทุกวันๆแบบนี้ ใช่มั้ยครับ  [/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]"บอกมาเถอะนะ เค้าาอยากรู้"เก๋ พยายามเอาคำตอบจากผม[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ทำไมถามแบบนี้ละ " ในที่สุดผมก็โต้ตอบกลับไปได้ประโยคนึง หลังนิ่งมาสักพัก - -[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"เพื่อนเราบอกว่า เวลาเรียนเห็นยูแอบมองเอบ่อยๆน่ะ  แล้วช่วงนี้ยังอยู่ติวพิเศษตอนเย็นด้วยกันอีก  เอน่ารักใช่มั้ยละ รูปร่างก็ดีมากๆ"[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ก็พอๆกันนั่นละ ผมนึกในใจ - -*[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ชอบก็บอกว่าชอบซิ เค้าไม่บอกใครหรอก"เก๋ยังพยายามต่อไป[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"เรามองเฉพาะตอนง่วงๆอ่ะ  " อ่าวเวง หลุดปากออกไปจนได้ -*-[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"หาาา อะไรนะ มองเฉพาะตอนง่วง มันยังไงอ่าาา  ไม่เข้าใจอ่ะ "สีหน้าเก๋ดูงงๆ แถมจ้องหน้าผมเหมือนจะหาอะไรบนหน้าผมงั้น -*-[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]"ไม่เข้าใจอ่าา ขยายหน่อยๆ เร็วๆๆอยากรู้ๆ"เก๋เร่งมาอีก  คำว่า ขยายหน่อย  เป็นคำพูดติดปากของเก๋[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]เวลาที่มีอะไรไม่เข้าใจแล้วต้องการให้อธิบายเพิ่ม[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]"ก็เวลาง่วงๆ ก็เหลียวๆไปมองไง มองละมันไงละ หายง่วงขึ้นมาได้น่ะ " ผมตอบไปเสียงเบาๆ ตะกุกตะกักจนตัวเองรู้สึกได้[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ทำไมมองละหายง่วงละ มันยังไงอะ ขยายๆ" ดูเก๋จะกระตือรือล้นขึ้นมากกว่าเดิมอีก[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]"......จะบอกไงละ มันอธิบายไม่ถูก" ผมพยายามบ่ายเบี่ยง จะให้บอกได้ไงว่า มองขา มองก้นแล้วเกิดอารมณ์ เลยหายง่วง -*-[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"แล้วมองอะมองส่วนไหน"[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ขา ก้น" ผมตอบในใจ  เฮ้ยยยย ไม่ใช่ในใจแล้ว -*-หลุดปากออกเสียงไปได้ไงวะ -*-[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"หาาาาาาา " เสียงเก๋ดูตกใจในคำตอบของผม  ร้องหาา เสียงดังละนิ่งไปเลย  ผมเองก็ช๊อคเหมือนกัน หมดสิ้นกันละ ภาพพจน์กรู  [/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]นี่ถ้าเกิดเก๋  ไปบอกคนอื่น หรือไปบอกเอ  นี่เรียกว่าแห้วแบบสัมบูรณ์เลย -*-[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]มองหน้าใครไม่ติดอีกแล้ว  จากเด็กเรียนดีกลายเป็นเด็กหื่นโรคจิต กำเวง -*-[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ในใจอยากจะพูดไปว่า ล้อเล่นน่า   แต่ดูจาไม่ทันละ[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]"ไปนอนละนะ"เก๋พูดออกมา แล้วก็ออฟไลน์[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]  นรกชัดๆ -*-งานเข้าแล้วว  2 งานซ้อนๆ  กับเอ ก็ยังร่อแร่ๆ มาต่อด้วยเก๋อีก จบสิ้นละชีวิตรักมัธยม ผมนั่งคอตกอยู่บนเก้าอี้  [/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ไม่มีแรง ไม่มีกะจิตกะใจคิดจะทำอะไร  คืนนั้นนอนพลิกตัวไปๆมาบนเตียงอยู่นานมาก ทำไงก็นอนไม่หลับ  จำไม่ได้ว่าวูบหลับไปตอนไหน[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]....................................[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]แม่มาปลุกผมตอนเช้า เพราะเห็นไม่ตื่นสักที  ผมงัวเงียๆลุกขึ้นมาแบบ ไม่เต็มใจนัก คงเพราะนอนน้อย[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ข้าวเช้าก็ไม่ได้กินเพราะสายมากแล้ว[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]กว่าจะไปถึงโรงเรียนได้เรียกว่าแทบจะไม่ทัน[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]เข้าห้องเรียนก็เจอเอ ปรกติเอจะทักทายๆ ไม่ก็หันมายิ้มทักทาย  แต่วันนี้พอเห็นหน้าผม ดูเอจะหลบสายตา[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ทำเป็นมองไม่เห็นสะงั้น  ผมวิตกจริตแล้วครับ -*-[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]หรือเก๋จะเล่าให้เอฟังแล้วเนี่ย  ไม่มั้งคงไม่เล่า เค้าไม่สนิทกันขนาดนั้น ..-*-นึกหาเหตุผลปลอบใจตัวเองไป[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]  เพราะมาสายโต๊ะประจำของผมถูกเพื่อนๆคนอื่นยึดไปแล้ว เพราะปรกติผมมาเช้า จะเลือกโต๊ะแถวหน้าๆที่มองเห็นกระดานชัดเจน[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]คนอื่นในห้องก็เช่นกัน เพราะต่างแข่งขันกันมากในเรื่องการเรียน[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]เหลือแต่โต๊ะด้านหลังห้อง  จะว่าไปก็ดีเหมือนกัน เมื่อคืนนอนน้อยมาก เดี๋ยวจะเผลอหลับขึ้นมา  [/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]เลยเลือกโต๊ะด้านหลังห้อง  2คนที่นั่งข้างหน้าเป็นเพื่อนหญิงในห้องที่ตัวใหญ่มาก ช่วยบังเราได้ ถ้าเผลอวูบหลับไป - -[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]โต๊ะเรียนในห้องจัดวางเป็นคู่ครับ 2คนนั่งติดกันอะไรแบบนั้น แต่ผมนั่งคนเดียวตลอด[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ไม่มีใครนั่งเรียนเป็นเพื่อน ไม่รู้เพราะว่าผมไม่น่าคบหรือเพราะที่ผมถีบตัวเองจากคนที่สอบเข้าได้ที่ 7 ตอน ม.1[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]กลายมาเป็นคนที่เรียนได้เกรดสูงสุดตอน ม.3 รึเปล่า เหมือนจะไม่มีใครอยากมานั่งคู่กับผม - -[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]  กำลังนั่งเคลิ้มๆรออาจารย์เข้ามาสอน เสียงหวานๆคุ้นเคยดังข้างๆ[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ง่วงแต่เช้าเลยเหรอ"[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]เจ้ยย!!!!! เก๋ ไหงมานั่งนี่วะนิ - -หายง่วงเป็นปลิดทิ้ง[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"นั่งด้วยนะ" พอเหลียวๆมอง  เห็นสายตาเพื่อนๆหลายๆคนในห้อง มองมาที่โต๊ะผมเป็นตาเดียว หลากหลายอารมณ์ในสายตา[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]แต่คงสงสัยนั่นละ[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ทำไมสาวน่ารักสุดๆประจำ ม.3 ถึงมานั่งกับผมได้  เพราะตอนอยู่ที่โรงเรียนเราแทบไม่ได้คุยกัน[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ไม่มีใครทราบว่าผมกับเก๋ เปิดกล้องคุยกันแทบทุกวัน[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]พวกเพื่อนผู้ชายในห้อง มองมาที่ผมด้วยความอิจฉา  แต่ผมตอนนี้ มึนตึ๊บครับ - -[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]อดเหลียวไปมองที่เอ ไม่ได้ เอก็กำลังมองมาเหมือนกัน สีหน้า สายตาที่มองมา  [/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ผมเดาไม่ถูกว่าเธอกำลังคิดอะไร หรือไม่คิดอะไร ที่แน่ๆคือไม่ยิ้มอย่างแน่นอน - -[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]...........................................[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]คาบแรกคณิตศาสตร์ ผ่านไป ความง่วง +ความแตกตื่นที่เก๋มานั่งข้างๆ +สายตาของเอ ที่มองมา[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ทำเอาผมเรียนไม่รู้เรื่อง  แต่เดี๋ยวมีเวลานั่งอ่านเองก็เข้าใจได้เหมือนกัน[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]คาบที่2 ภาษาอังกฤษ ความง่วง ที่โดนความแตกตื่นขับไล่ไป กลับมาเล่นงานผมอีกครั้ง[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ยิ่งนั่งอ่านเรื่องสั้นกันเงียบกริบทั้งห้อง ตามันลืมแทบไม่ขึ้น[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ท้ายคาบมีทดสอบ  ท่าจะแย่ ผมคิดในใจ หลังนั่งโงกๆหลายที เห็นท่าจะไม่ไหว[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ความเคยชินเดิมๆ ทำให้นึกถึง ยาแก้ง่วง  ขึ้นมา[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]เดี๋ยวเหลือบไปดูขาสวยๆของเอ คงตาสว่างขึ้นมาได้  [/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]....อ่าว กำ เก๋ที่นั่งข้างๆกำลังจ้องผมอยู่ เหมือนคอยจะจับผิด[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]"กำลังจะแอบดูขาเออีกละสิ" เก๋เขียนข้อความลงบนสมุดโน๊ตแล้วเลื่อนมาให้ผมอ่าน[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]-*- พูดไม่ออก  รู้ทันอีก[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ง่วงมากเหรอ" เก๋เขียนต่อ[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ผมพยักหน้างึกๆ  และเขียนโต้ตอบไปบ้าง เพราะเก๋อาละ ทำให้เรานอนไม่หลับ[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ง่วงแบบนี้เดี๋ยวก็ quiz ได้น้อยหรอก" เก๋หมายถึงแบบทดสอบที่จะทำกันท้ายคาบ[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ผมพยายามฝืนใจอ่านเรื่องสั้นต่อ  แต่ไม่ไหว ไม่ทันจบย่อหน้า ก็วูบไปอีก -*-[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]อุ๊บ สะดุ้งตื่นมาเพราะมีคนเหยียบที่เท้า  เก๋นั่นเอง เหยียบสะแรง ไม่รู้จะหันไปขอบคุณดีมั้ย -*-ที่ปลุก[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]เริ่มอ่านอีกรอบ แต่ก็ไม่รอด ไม่จบสักทีย่อหน้าแรก วูบไปอีก[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]เก๋เหยียบซ้ำอีก แรงกว่าเดิมอีก -*- อุ๊บ -เจ็บ - -[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"ไม่ไหว ลืมตาไม่ขึ้นเลย" ผมเขียนโน๊ตให้เก๋อ่าน[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]"ช่วยไม่ได้สินะ ความผิดเค้าใช่มะนิ"เก๋เขียนมา[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]"....งั้นแบบนี้จะหายง่วงมั้ย..."เก๋เขียนพร้อมทั้งมองโบ้ยสายตาให้ผมก้มมองที่ด้านล่าง  [/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ผมกวาดตาตามไป เห็นเก๋ค่อยๆดึงชายกระโปรงสูงขึ้นๆเลยหัวเข่าขึ้นมาๆ ประมาณคืบกว่าๆได้[/backcolor][/align]
[align=left][backcolor=#ffffff]ต้นขาขาววอกเปล่งประกายออกมา  ...ผมน่ะเหรอ[/backcolor][/align]

[align=left][backcolor=#ffffff]หายง่วงตั้งแต่เริ่มแย้ว -.[/backcolor][/align]