ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

หมวยตอนที่ 1

เริ่มโดย kollayut, สิงหาคม 16, 2012, 03:46:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kollayut

น้องบี เป็นชื่อที่พ่อกับแม่กับพี่ชายใช้เรียกเธอ ยกเว้นน้องชายที่จะเรียกเธอพี่บี หรือบีเฉยๆ บีเป็นสาวแรกรุ่นวัย17 เรียนอยู่ชั้น ม.5 มีพี่ชายวัย18ชื่ออ๊อป กับน้องชายวัย 16ชื่อแอ๊ป ตั้งแต่เมื่อยังเป็นเด็กอยู่นั้น ครอบครัวของบีก็ไม่ได้ต่างอะไรไปจากครอบครัวที่ทำมาค้าขายบ้านอื่นๆ ด้วยความที่มีแม่มีเชื้อจีนและค่อนข้างจะเก่งเรื่องค้าขายอยู่ด้วย
ครอบครัวของบีมีบ้านอยู่สองหลัง โดยส่วนใหญ่จะอยู่ด้วยกันทั้ง5คนตลอดเพราะ นับว่าเป็นครอบครัวที่สนิดสนมกันมากเลยทีเดียว บ้านหลังหนึ่งเป็นบ้านหลังเล็กๆปลูกอยู่ในสวน มีบรรยากาศที่ร่มรื่น เหมาะสำหรับการพักผ่อนยิ่งนัก ส่วนบ้านอีกหลังหนึ่งเปิดเป็นร้านค้าเล็กๆสำหรับขายของชำกับเหล้าเบียร์สำหรับคนแถบนั้น ซึ่งก็นับว่ากิจการดีจนถึงวุ่นทุกวันเลยทีเดียว
เมื่อครั้งยังเป็นเด็ก ครอบครัวนี้ก็ไม่ได้แตกต่างอะไรไปจากครอบครัวอื่น แต่แล้วความเปลี่ยนแปลกก็เกิดขึ้นกับครอบครัวนี้ และเป็นความเปลี่ยนแปลงอย่างน่าตกใจมากเลยทีเดียว ในวันที่ลูกทั้งสามของบ้านนี้เรียนอยู่ชั้นม.ต้น และเป็นวันเกิดของบีด้วย เหตุการณ์นั้นได้เกิดขึ้นในเย็นวันนั้น ซึ่งบีไม่รู้หรอกว่ามันได้เกิดขึ้นมานานแล้ว โดยที่บีไม่รู้ บีไม่รู้เพียงคนเดียวในบ้าน
ในตอนเย็นหลังเลิกเรียน บีถือโอกาศไปกินฉลองวันเกิดกับเพื่อนๆในกลุ่มไม่กี่คน แล้วก็ต้องรีบกลับบ้าน ไม่กล้าเถลไถลต่อ บีกลับมาถึงบ้านราวหกโมงเย็น ก็เห็นทุกคนกำลังยุ่งอยู่กับการจัดสถานที่สำหรับฉลองวันเกิดสาวน้อยสุดรักของบ้าน ทั้งพ่อ ทั้งพี่อ๊อป ทั้งน้องแอ๊ป ทุกคนช่วยกันจัดทั้งหลอดไฟกระพริบ ทั้งเครื่องเสียงเล็กๆ และก็โต๊ะเก้าอี้สำหรับกินกัน ยกเว้นแม่
"หวัดดีค่ะ พ่อ พี่อ๊อป แอ๊ป แล้วแม่ล่ะคะ" บีทักทายทุกคนแล้วก็ถามหาแม่ทันทีเพราะยังไม่ได้ทักทายแม่เลย "อ๋อ แม่อยู่ในครัยแน่ะ ตัวเองไปช่วยแม่ทำกับข้าวสิ จะได้เสร็จเร็วๆ จะได้สนุกกันต่อ อยากแล้ว" แอ๊ปพูดพลางยิ้มกับทุกคนและทุกคนก็ยิ้มตอบเหมือนรุ้กัน ยกเว้นบีที่ไม่ได้สนใจอะไร เดินเข้าไปในบ้านเปลี่ยนเสื้อผ้าและตรงเข้าไปในครัวทันที แต่ไม่เห็นแม่
ได้ยินแต่เสียงในห้องน้ำ ก็คิดว่าแม่คงเข้าห้องน้ำ "แม่คะ บีช่วยล้างผักนะคะ" บีตะโกนหวังจะให้แม่ที่อยู่ในห้องน้ำได้ยินด้วย "จะลูก เดี๋ยวแม่ก็ออกไปแล้ว" เสียงแม่ตอบออกมาจากห้องน้ำ ไม่นานเกินรอแม่ก็ออกมา "งัยจ๊ะน้องบี ไปฉลองกับเพื่อนสนุกมั้ยลูก" แม่ทักทายบีทันทีที่กลับเข้าไปในครัว "ก็สนุกดีค่ะ ล้างผักเสร็จแล้วแม่จะให้น้องบีช่วยอะไรอีกมั้ยคะ" บีถามกลับทันที
"งั้นเดี๋ยวน้องบีเปิดน้ำใส่หม้อนะลูก เดี๋ยวแม่จะหั่นผักต่อ" "ได้ค่ะ เอ่อ ค่ะ" บีตอบพร้อมกับเริ่มอั้มอึ้งทันทีที่ได้พิจารณะร่างกายแม่ของตัวเอง ในตอนแรกบียังไม่ทันได้สังเกตอะไรมากมาย คิดว่าแม่คงใส่เสื้อกร้ามกับกางเกงขาสั้นธรรมดา แต่มันไม่เป็นอย่างนั้น เมื่อแม่มายืนข้างๆน้องบี แม่ไม่ได้ใส่อะไรเลยแม้แต่ชิ้นเดียวยกเว้นผ้ากันเปื้อนที่ยาวมาถึงขาอ่อนแม่เท่านั้น
แต่บีก็ไม่พูดอะไรมากเพราะกลัวแม่จะดุเอา ด้วยความตะลึงนิดหน่อย ทำให้บีเปิดน้ำออกมาอย่างแรงอย่างไม่ได้ตั้งใจ ทำให้น้ำหกไปรดเสื้อผ้าของบีซะเปียกไปทั้งตัว "ว้าย" บีกรี๊ดออกมาเบา "แน่ะ ยังไม่ทันไร แม่ก็ลืมบอกไป เปียกจนได้ ถอดเสื้อผ้าออกสิน้องบี ถอดให้หมดเลย เดี๋ยวเปียกมากไปกว่านี้กันพอดี" เสียงแม่สั่งให้บีถอดเสื้อผ้าทันทีที่ผ้าเปียก "ว้าย อะไรนะคะ อาย"
"อายทำมัยล่ะ แม่ยังไม่เห็นอายอะไรเลย นั่นชุดกันเปื้อนเหลืออีกชุดแน่ะ" แล้วบีก็ต้องทำตามอย่างเลี่ยงไม่ได้ เป็นครั้งแรกในชีวิตที่บีจะอยู่ในครัวด้วยร่างกายที่ห่อหุ้มด้วยชุดกันเปื้อนเพียงอย่างเดียว ไม่มีเสื้อ ไม่มีกางเกง ไม่มียกทรงและกางเกงใน ไม่มีอะไรทั้งสิ้น แรกๆบีก็เกร็งๆทำอะไรไม่ถูก แต่ไม่นาน บีก็เริ่มผ่อนคลายและเปลี่ยนเป็นสนุกในอารมณ์ขึ้นมาอย่างทวี เลือดแรงจริงๆ
ไม่นานเกินรอ อาหารทุกอย่างก็เสร็จสับพร้อมสำหรับการเสริฟ "เอ้า ได้เวลาแล้ว เดี๋ยวยกอาหารออกไปช่วยแม่นะ" "อืมค่ะ น่องบีขอใส่เสื้อผ้าก่อนนะคะ" "จะใส่ทำไมล่ะน้องบี ออกไปทั้งอย่างนี้แหละ อะ เดี๋ยวแม่พาไป" บียิ่งทวีความงงแต่ก็ทำตามแม่อยู่ดี แม่เดินถือสำหรับดุ่ยๆไปหน้าบ้าน อย่างไม่สนใจอะไร บีเองก็เดินตามออกไปอย่างไม่รู้ตัว
"มาแล้วจ้า รอกันนานมั้ยเอ่ย" แม่เตินมาที่โต๊ะพร้อมกับกับข้าวเต็มมือ "อื้อฮือ หอมจังเลยแม่ มา เดี๋ยวพ่อให้รางวัล" "แหม พ่อก็ อา อย่าพึ่งใจร้อนสิจ๊ะ"แม่เริ่มครางนิดๆทันทีที่พ่อขยำนม พร้อมกับวางของบนโต๊ะ แล้วหันก้นไปทางอ๊อป ลูกชายคนโต "ก้นแม่ขาวจั๊วน่าเย็ดดีจัง ขออ๊อปเย็ดก่อนอาหารหน่อยนะแม่" "แหม นี่ก็ใจร้อน อา ตามใจสิจ๊ะ อา แรงๆก็ได้จ้ะลูก ซี้ส"
แม่เริ่มตรางไม่หยุดในขณะที่อ๊อปเองก็กระแทกควยใส่ในหีแม่ไม่หยุดยั้ง ปล่อยให้บียืนแข็งทื่อตลึงกับภาพที่เห็น ส่วนแอ๊ปนั้นก็กินไปควยแข็งไป ไม่นานแม่ก็น้ำแตกพร้อมกับอ๊อป พออ๊อปถอดควยออกจากหีแม่ ทุกคนก็นั่งพักเหนื่อย "แน่ะ ควยแข็งเชียว แอ๊ป อยากเย็ดมั่งล่ะสิ" แม่พูดพลางเอื้อมมือไปลูปคลำเป้ากางเกงของแอ๊ป และไม่รอช้า ล้วงเอาควยแอ๊ปมาอมทันที "ซี้ส เสียวจังแม่"
ด้วยลีลาการดูดและอมของแม่ทำให้แอ๊ปน้ำแตกออกมาอย่างรวดเร็ว แม่กลืนจนหมดแล้วเรียกบีที่กำลังยืนตัวแข็งทื่อ "น้องบี มานี่ซิลูก ยืนตัวแข็งทื่อเชียว ไหนขอแม่ดูหีหน่อยซิลูก เยิ้มเชัยว คงอยากเหมือนกันสิเนีย" "แม่ดึงตัวน้องบีเข้ามากอด ทำให้บีหายจากพวัง แล้วแม่ก็เริ่มชอนชัยนิ้วเข้าไปในหีของลูกสาว "อา แม่ค่ะ พอเถอะค่ะ อา รู้สึกยังงัยไม่รู้ อาา ไม่ อา" บีครางกระเส่า
"อะไรนะลูก แม่ฟังไม่ถนัด" แม่แกล้งทำเป็นฟังไม่ถนัดแล้วละเลงนิ้วกับแตดของลูกสาวอย่างไม่หยุดยั้ง "อา อย่า อย่าหยุดนะ อา ไม่ไหวแล้ว อุ๊ย" บีตัวเกร็ง น้ำแตกออกมาเต็มมือแม่ "เป็นยังงัยล่ะน้องบี รู้สึกยังงัยมั่งเล่าให้แม่ฟังซิลูก" แม่ทำเป็นถามหวังจะแซวลูกสาว "ยังงัยก็ไม่รู้ค่ะแม่ คือ มัน" บียังรู้สึกสับสน "งั้นลองดูอีกสักรอบเป็นงัย ไหนยืนค้ำเค้าอี้ตัวนี้หน่อยซิลูก น้องบี"
แม่ออกคำสั่งลูกสาวทันที "อืม ก้นขาวจั๊วทีเดียว แต่หียังใหม่ๆอยู่ ถ้าเจอควยใหญ่มากจะเจ็บเกินไป งั้นตาแอ๊บช่วยพี่บีซิลูก" แม่สั่งลูกชายคนเล็ก "ครับ สบายมากครับ" แล้วแอ๊ปก็อ้อมไปข้างหลังน้องบี จัดการปลดชุดกันเปื้อนผู้เป็นพี่สาวออก เหลือแต่ร่างกายขาวนวลน่าสัมผัส ไม่รอช้า แอ๊ปกระแทกควยเข้าในหีของบีทันที "อาา อะไรกันเนี่ย อา ทำมัยรู้สึก อา อะะ อา"
บีทั้งครางทั้งพยายามอธิบายความรู้สึกที่บรรยายไม่ถูก "อา ไม่ไหวแล้ว อย่าหยุดๆๆ อา เสร็จแล้ว อา" บีครางออกมาเสียงดังมากอย่างห้ามตัวเองไม่อยู่ น้ำแตกออกมาพร้อมกับน้องชายตัวดี แล้วบีก็ฟูบลงบนตักแม่ แม่จึงอุ้มลูกสาวขึ้นมานั่งบนเก้าอี้ หลังจากหายเหนื่อย บีก็ตั้งสติได้ และเริ่มรู้สึกแปลกใจในพฤติกรรมของทุกคนในบ้าน บีจึงไม่รีรอที่จะถามให้หายข้องใจ
"นี่มันอะไรกันคะเนี่ย บีงงไปหมดแล้ว บ้านเราเป็นอะไรไปกันหมดคะเนี่ย ใครก็ได้ช่วยอธิบายให้บีฟังหน่อย ว่ามันเกิดขึ้นได้ยังงัยตั้งแต่เมื่อไหร่" บียิงคำถามอย่างไม่พอใจทันที แล้วทุกคนก็หัวเราะร่าทำให้บีรู้สึกเหมือนทุกคนเป็นบ้ากันไปหมดแล้วหรือไม่ก็ตัวบีเองแหละที่เป็นตัวประหลาดของบ้านไป
"ไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกลูก เรื่องมันก็ไม่มีอะไรมากมาย แค่พวกเราอยากให้น้องบีมาสนุกกับพวกเราแบบครอบครัวเดียวกันเท่านั้นเอง" แม่ตอบพลางยิ้มๆอย่างอิ่มอกอิ่มใจ "อะไรนะคะ สนุกกันในครอบครัวเหรอคะ แล้วมันเริ่มมาตั้งแต่เมื่อไร่กันคะ" บีเริ่มสงสัยอย่างจับต้นชนปลายไม่ถูก "ตั้งแต่เมื่อไหร่นะพ่อ ปี่ก่อนใช่มั้ยหลังจากที่แอ๊ปสอบเข้าม.หนึ่งได้ ใช่มั้ยพ่อ" "อืม ใช่จะแม่"
"แล้วเรื่องมันเป็นยังงัยคะ บียังไม่หายข้องใจเลยค่ะ ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยคะ" "งั้นเดี๋ยวแม่เล่าให้น้องบีฟังนะลูก วันนั้นแอ๊ปฟังผลสอบมา พ่อกับแม่ก็ปรึกษากันว่าลูกๆก็โตกันหมดแล้ว น่าจะรู้เรื่องนี้ได้แล้ว" " แล้วยังงัยต่อคะ" บีเริมคะยั้นคะยอ แม่จึงเล่าต่อ "ก็ไม่มีอะไรนี่ลูก แม่ก็โดนรุมน่ะสิ แม่อมควยให้พ่อ อ๊อบก็เย็ดหีแม่ ส่วนแอ๊บก็ขยำนมแม่ แม่งี้เสี้ยวจนบอกไม่ถูกเลยแหละ
แม่ยังจำได้ไม่ลืมเลย สามคนนี้เค้าผลัดเปลี่ยนกันจนกระทั่งถึงเช้าเลย จนแม่น้ำแตกไปกี่น้ำก็ไม่รู้" แม่ยิ้มพลางเอื้อมมือไปคว้าเอาแอ๊ปมาหอมแก้ม "โห ตั้งเป็นเดือนแล้วนะคะ นี่ทำมัยบีไม่เห็นรู้เรื่องเลยคะ" "อื้ม ก็ได้รู้แล้วนี่งัยลูก เราสนุกกันทุกวันไม่จำกัดเวลาเลยแหละ พวกเรารอเวลาที่น้องบีจะมาเป็นสมาชิกในครอบครัวเราเหมือนเดิมงัยจ๊ะลูก ตอไปนี้เราจะสนุกกันทั้งบ้านเลยนะจ๊ะ"
แม่ยิ้มหลับตาข้างเดียว "ลูกเองก็ขอบไม่ใช่เหรอน้องบี ยอมรับความจริงเถอะลูก อย่าหลอกตัวเองเลย แม่รู้ว่าตะกี้นี้น้องบีเสียวจนสุดๆเลยใช่มั้ยลูก มีความสุขมากใช่มั้ยจ๊ะ มาเป็นครอบครัวของเราเหมือนเดิมนะลูก มา กินข้าวกันได้แล้ว หิวแล้ว" "อะ อ่า ค่ะ เอาก็เอา เฮ่อ" บีถอนหายใจยอมรับความจริงเพราะปฏิเสธไม่ออก ที่แม่พูดมาถูกทุกอย่าง จะเกิดอะไรขึ้นกับน้องบีนับจากนี้