ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[H-Game]魔物っ娘ふぁんたじ~[RPG][By kwang1234]

เริ่มโดย nongx1, สิงหาคม 24, 2012, 05:55:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nongx1

[align=center]ขอกล่าวไว้ก่อนนะครับ
เกมนี้ผมไม่ได้อัพเองนะครับ เป็นของคุณ
kwang1234

魔物っ娘ふぁんたじ~
[/align][align=center]
[/align][align=center]เกมนี้เป็นเกมแนว RPG นะครับ จะมีสาวๆ ประมาณ 4 คนเห็นจะได้ ผมก็ยังไม่ได้ลองเล่นเลยแต่เช็คๆให้ว่าเกมของท่าน[/align][align=center]แมวดำนั้นเล่นได้   เกมนี้ท่านแมวดำได้ฝากผมลงแทน ยังไงก็ ให้เครดิต แก่ท่านแมวดำนะครับ[/align][align=center]
[/align][align=center]-------------------------------------------------------------------------------[/align][align=center]
[/align][align=center]download[/align][align=center]Part1-3 ,200MB Part 4 100 MB

Part 1
Part 2
Part 3
Part 4

credit   :
kwang1234
-------------------------------------------
: วิธีลงเกม :
1.โหลดไฟล์ให้ครบ
[/align][align=center]2.แตกไฟล์ เสร็จแล้วใช้ applo ในการลงเกม[/align][align=center]ในกรณีที่ ไม่สามรถใช้  applo ลงเกมได้ให้เปลี่ยนเป็นวินโดว์ยุ่นนะครับ[/align][align=center]http://www.xonly5.com/forums/read-xonly-tid-125437.html[/align][align=center]3. เมื่อ ลงเกมเสร็จ ไอค่อนเกมจะอยู่หน้าเดสท๊อป ให้ใช้ applo ในการเข้าเกมหน้าเดสท๊อป[/align][align=center]ในกรณี เปลี่ยนวินโดว์ยุ่นแล้ว ให้คลิกเข้าเกมเลยครับ
[/align][align=center]4.ไปลุยได้เลยครับ[/align][align=center]
[/align][align=center]-----------------------------------------------------------------------------------------
[/align][align=center]สำคัญ[/align][align=center]
[/align][align=center]ใครที่ลงแล้วเล่นไม่ได้หรือ มีปัญหา อะไรต่างๆนาๆ รบกวนช่วยโพสแบบ[/align][align=center]ให้มันมีเนื้อหาหน่อยนะครับ ไม่ใช่โพสแบบ เล่นไม่ได้  ลงไม่ได้ งง[/align][align=center]ไรงี่ ไม่ไหวนะครับ  อยากได้แบบละเอียดปัญหา ผมจะได้หาทางแก้ได้[/align][align=center]ส่วนสำคัญเลยคือ ถ้ามีภาพประกอบยิ่งดี
[/align][align=center]-----------------------------------------------------------------------------
ทริคจากผู้เล่นเกม
[/align][align=center]ทริคของท่าน  yentafoo ขอบคุณมากครับ[/align][align=center]
กมนี้บัคเยอะมากคับ เช่นว่า
ไปเจอกล่องสมบัติในเกมนี้คับ ผมพยายามงั้นทุกปุ่มที่มีบนคีบอร์ดเพื่อเปิดมันเลยทีเดียว (ฮาๆ) บางกล่องถึงขั้นเดินทะลุได้ (ช๊อกเลย)
เล่นๆอยู่แล้วค้าง ต้องปิดเปิดใหม่ แต่พอเปิดขึ้้นมา กลับเดินไม่ได้ แหง่ก เลยคับ (อันนี้ไม่ไหวจิงๆ)

ผมเล่นไปถึง CG แรก มันชั่งล่อน้ำลายซะเหลือเกิน ภาพมันชวนให้เรามีกำลังใจในการเดินทางต่อซะงั้น ทั้งๆ ที่ บัคกระจาย เต็มเกม T - T
ถ้ามีแพท จะแหล่มมากเลย เอาละ บ่นมาตั้งนาน อธิบายแนวทางเล่นกันหน่อยดีก่า

เปิดเกมปุ๊บ ก็เลือกข้อแรก (บริเวณ บน-ขวา) เพื่อเริ่มเกม
จากนั้นกด Ctrl ค้าง เพื่ออ่านเนื้อเรื่องอย่างรวดเร็วและกระชับ
จะเจอตัวละครสาวแวะเวียนโผล่มาให้เราน้ำลายไหลเล่น (พวกเธอเป็นมอนสเตอร์ แล้วเราเป็นผู้กล้า)

พอมาถึงหน้่าจอทุ่งหญ้าเขียวขจีที่เราสามารถบังคับตัวละครได้ ให้ คลิ๊กขวา จะเป็นการเปิดหน้าต่างคำสั่งต่างๆ
จากนั้นเลือกข้อ 2 เพื่อติดตั้งอาวุธ (อย่าเพิ่งสงสัยนะ ว่าจะติดตั้งอะไรตั้งแต่เริ่มเกม) จากนั้นจะมีหน้าต่างใหม่เด้งขึ้นมาทางด้านซ้าย สังเกตในกรอบซ้ายล่าง
นั้นคือเครื่องสวมใส่ที่เรามีอยู่ ให้เราคลิ้กซ้ายที่ตัวอักษรสีเทาเพื่อติดตั้งเครื่องสวมใส่
จากนั้นลองสังเกตกรอบข้างๆ จะมีตัวอักษรอีก 5 ตัวสั้นๆ ลองกดไล่ไปเรื่อย และติดตั้งเครื่องสวมใส่ให้ครบ

วิีธีดูให้สังเกตตัวเลขค่าสเตตัสที่เพิ่ม หากตัวเลขเพิ่มขึ้นมา แสดงว่าคุณได้สวมใส่เป็นที่เรียบร้อย จากนั้นก็ให้ลองเดินดูรอบๆจะเจอมอนสเตอร์ต่างๆ
ก็ลองศึกษาคำสั่งในการต่อสู้ จากนั้นก็ไม่มีอะไรแล้ว

เดินสำรวจหาทางบุกเบิกแผนที่ไปเรื่อยๆ แล้วจะพบกับอีเว้นต่างๆ ที่จะทำให้ท่านประทับใจ (ถ้าไม่ค้างแบบผมซะก่อนนะ 555+)

ปล.ผมเล่นใน win jp คับ ผู้ได๋้เล่นลื่นปรี้ดแบบไม่มีบัค  ไม่มีค้าง  เปิดกล่องได้  บลาๆๆ   มารายงานตัวด้วยนะ อยากเล่นต่ออยู่เหมือนกัน
ว่าจะหาวิธีซิกแซกอยู่ ไงก็ลองๆกันไปคับ

คำเตือน: หลังจากที่ได้ลองมาแล้วหลายๆรอบ ตอนที่สู้จบ >>> อย่าได้กด Ctrl <<< เพื่อเร่งความเร็ว ไม่้เช่นนั้นมันจะค้าง และอาจเป็นสาเหตุให้ท่านต้องเล่นใหม่ตั้งแต่เริ่มได้ (กด Ctrl ตอนสู้เสจ ค้างจิงๆนะ)

วิธีป้องกัน: พยายามเซฟในฉากที่พบอีเว้น เพราะถ้าเราค้างหลังจากนั้น เราสามารถย้อนกลับมาเล่นที่จุดเกิดอีเว้นได้

-----------------------------------------------------------

วิธีบังคับเกม

1.สา่มารถใช้ เม้าส์บังคับการเดิน แทนแป้นได้,ใช้เม้าส์ในการเลือกเมนู,ใช้เม้ายกเลิก หรือค้นหาสิ่งต่างๆ
หรือ
[/align][align=center]ลูกศรบน (เดินหน้า)[/align][align=center]ลูกศรซ้าย (ไปทางซ้าย)[/align][align=center]ลูกศรขวา (ไปทางขวา)[/align][align=center]ลูกศรล่าง (ไปข้างล่าง)[/align]

[/align][align=center]--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
[/b]