ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[H-Game]DUMMED RESIDENCE[คฤหาสน์สยองขวัญ]

เริ่มโดย nongx1, กันยายน 09, 2012, 10:02:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nongx1

[align=center]DUMMED RESIDENCE

เกมฆ่าเวลา ครับ ไฟเล็กมาก แต่คุณภาพหลอนดี
ตัวเกม ไม่ใช่ RPG นะครับกึ่งๆ เพราะ ว่าเกมเน้นความมืด กับซอมบี้ ครับ

[/align][align=center]
[/align][align=center]เนื้อหาเกม[/align][align=center]
[/align][align=center]ตัวเกม สามารถเลือกเล่นได้ 2 อาชีพครับ ระหว่าง ตำรวจสาว , สาวมัธยมปลาย แน่นอนครับ อาวุธที่เริ่มเกมจะแตกต่างกันตอนแรก ตัวเกมนั้น[/align][align=center]เน้น แก้ปริศนา ตามด่าน และ ที่สำคัญ ความมืดของด่านตามทางเดิน[/align][align=center]เพลงก็ใช้ได้ ครับ (สำหรับผมน่ะ)
[/align][align=center]---------------------------------------------------------------------[/align][align=center]download[/align][align=center]Part1-45 MB
Part 1
[/align][align=center]ช่วงนี้เน็ตไม่ดีครับ ถ้าหากว่าไฟล์เสียแจ้งได้เลย[/align][align=center]นะครับ
[/align][align=center]--------------------------------------------------
[/align][align=center]: วิธีลงเกม :
[/align][align=center]1. แตกไฟล์[/align][align=center]2.เข้าเล่นเกมโดยใช้ applp
2.5 คนไหนเล่นไม่ได้ ให้ลองใช้วิธีเปลี่ยนวินโดว์ยุ่นดูนะครับ
[/align][align=center]3.เข้าไปผจญภัยโล้ด[/align][align=center]
สำคัญ
ท่านใดเล่นแล้ว ไม่มีตัวอักษรในเกม หรือ ไม่มีแม้แต่อักษรใดๆเป็นภาษาในเกม เลยไม่ต้องตกใจครับ มันบัคเกม ส่วนท่านใดมีอักษร แต่พวกภาษายุ่นเป็น ตัว???? หมด ก็ไม่ต้องตกใจครับ เกมมันอ่านได้เฉพาะ ภาษาอังกฤษ
ส่วนใครที่มีปัญหาหนักกว่านี้ รบกวน โพสภาพ และ ปัญหาที่เกิดขึ้นมาคร่าวๆ ด้วยนะครับ ไม่ใช่มาแบบว่า งงลงไม่ได้ กำเล่นไม่ได้ ไรงี่มา
ผมไม่ตอบนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------
วิธีเล่นขั้นต้น

เกมนี้ เวลาใช้ืปืน ให้ประหยัดกระสุนไว้ยิงตัวโหดๆ จะดีกว่านะครับ ตัวลูกมันไม่โหดหรอกครับ
ส่วนวิธีเซิร์ฟเกม จะอยู่ที่ ห้องๆนึง ในแผ่นที่พร้อมกับโกดังของครับ เล่นๆไปกดเซิร์ฟเลยไม่ได้
ในกรณีที่ เล่นไปแล้ว งง ไปต่อไม่ได้ แนะนำให้ดูแผนที่ เปิดทางไปครับ ง่ายมาก
รบกวนผู้เล่นไม่ ที่เล่นแล้วอย่าสปอยนะครับ แต่บ่นๆกันได้ ไม่งั้นเกมจะจบเร็ว
เพราะงั้นอย่าสปอยกันนะครับ เล่นกันเองสนุกกว่า

---------------------------------------------------------------------------------------------

ขอวิธีการบังคับ

[/align][align=center]ลูกศรบน (เดินหน้า)[/align][align=center]ลูกศรซ้าย (ไปทางซ้าย)[/align][align=center]ลูกศรขวา (ไปทางขวา)[/align][align=center]ลูกศรล่าง (ไปข้างล่าง)

กด shift ชักปืน ชักอาวุธ
[/align][align=center]กด Z  ตอบตกลง,พูด,คุย,หาของ,ยิงปืน,ฟัน
[/align][align=center]กด X , ยกเลิก , คุย , หน้าต่างเมนู ตารางเส้นอาวุธ ,
แนะนำ สำหรับคนที่ใช้ปืนเป็นอาวุธ อย่ากด Shift
ตอนจะไปเปิดประตู หรือ หาของนะครับ ไม่งั้นพอกด Z เผลอ
กระสุนหายฟรี
---------------------------------------------------------------------------------
ห้ามสปอย!
ปล.เดี๋ยวผมจะอัพเกมRPGอีกสักเกมนะครับ แล้วจะหยุดลงเกมสัก1-2สัปดาห์ ธุรมา หลังจาก1-2สัปดาห์ผ่านไปแล้ว ผมก็จะยุติการลงเกม
RPGสักพักก่อน เพราะมัน เยอะเกินไป จำเจ อาจเบื่อกันได้แก้ปริศนาทั่งวัน ผมจะลงเกมพวก แอดวาร์ช , 3D น่ารัก อย่างค่าย[ILLUSION] ด้วยครับ