ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ทะเลาะกับแฟนครับ เรื่องเดิมๆ

เริ่มโดย benzmadcatz, ตุลาคม 08, 2012, 09:42:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

benzmadcatz

ผมทะเลาะกับแฟนเพราะว่า แฟนผมอยาก แต่ผมไม่อยาก ช่วงนี้ช่วงสอบอ่านหนังสือเหนื่อยมากครับ  ผมอยากเข้านอนเร็ว อยากพักผ่อน

เธอบอกว่าผมไม่ชอบเธอเหรอ ไม่อยากเหรอ ทำไมผมถึงไม่ขอ เธอเป็นฝ่ายขอตลอด (เธอบอกว่า เธอเป็นผู้หญิงไม่ดี หน้าด้าน

ผู้หญิงทั่วไปเขาไม่ขอหรอก มันน่าเกลียด ) บางทีผมก็ทำทั้งๆที่ไม่อยาก เพื่อเอาใจแฟน  

บางทีเธอก็บอกว่าทีแฟนคนอื่นเขายังทำกันทุกวันเลย เพื่อนเธอนะเขาอย่างนั้น เขาอย่างนี้ เอาใจเก่ง เธอบอกน้อยใจครับ (โดนเอาไปเปรียบเทียบกันคนอื่นสารพัดครับ..กูก็น้อยใจเว้ย )

อีกเรื่องนะครับ

บางทีเธอก็ชอบให้ผมเป็นนู่นเป็นนี่  อยู่กับเธอตลอดเวลา  เวลาผมมีกิจกรรมกับเพื่อนๆหรืองานเยอะ (บางครั้งต้องไปแข่งกีฬา ดูงานต่างจังหวัด) ผมไปนั่ง
 listงานผมที่ต้องทำ เธอก็มาถามผมอีกว่า "แล้วเวลาของเค้าอยู่ตรงไหน..." ผมหน้าชาไปลยครับ รู้สึกผิดยังไงก็ไม่รู้

ทุกๆครั้งที่เธอโกรธ ผมยิ้ม และทำใจเย็นๆ แต่ช่วงหลังเธองอนบ่อยขึ้น โกรธบ่อยขึ้น และไร้เหตุผลบ่อยขึ้น สุดท้ายผมก็ยิ้มไม่ออกแล้วเราก็ทะเลาะกัน

แม้จะไม่รุนแรง แต่ผมคิดว่ามันคงจะรุนแรงมาเรื่อยๆ ตลอด 4 ปี ที่คบกันมาผมอดทนมาตลอด และตอนนี้ชักไม่ไหวแล้วครับ หากผมเก็บอาการและยิ้มสู้ต่อไปผมต้องบ้าตายแน่ๆ
มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ

ขอคำปรึกษาทีครับ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ