ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

5อันดับ เกมส์เล่นบ่อยๆของคุณคือ!

เริ่มโดย jebbies, ตุลาคม 15, 2012, 01:36:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jebbies

เรื่องของเรื่องเลยก็คือ... พอดีว่าผมเอาคอมเก่ามาต่อเน็ตครับ(ปกติผมใช้mac) กะว่าเอามาไว้ตีดอทกับเล่นกันดั้ม เผอิญว่าน้องมาชวนผมเล่นworld of tank
แต่ผมไม่ค่อยจะชอบแฮะ

ก็เลยจะหาเกมออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ มาเล่นดูครับ ก็เลยจะมาหาไอเดียจากเพื่อนๆ ว่า top 5 เกมส์ออนไลน์ ออฟไลน์ หรือคอนโซลก็ได้นะครับ
(ไม่เอาเกมส์FACEBOOKนะครับ) ที่เพื่อนๆชอบเล่นกันมันมีเกมส์อะไรบ้างครับ (มีรายละเอียดด้วยก็ดีครับ)

สำหรับ TOP 5 ที่ผมเล่นบ่อยๆ คือ --[อันดับ]--[ชื่อเกมส์]--[เครื่อง]--[รายละเอียด]

1. - DOTA  ---  [PC] --- [เพื่อนเคยชวนDota2 แต่ผมดูไม่รู้เรื่องเลยกลับมาเล่นดอทหนึ่ง]
2. - Team Fortress 2  ---  [Mac] ---- [เกมเดียวเอาไว้เล่นในเครื่องmacผ่านsteam]      
3. - SD gundam  ----  [PC]  ---- [เผอิญชอบกันดั้มก็เลยเล่นบ้าง]
4. - Yugioh TAG FORCE 6 ---  [PSP] ----  [เอาไว้เล่นฆ่าเวลาระหว่างเดินทาง]
5. - The Sims 1 ----  [PC]  ----  [คลาสสิค+สร้างนู้นสร้างนี่เพลินๆดีฮะ]