ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ปรึกษาจะง้อแฟนทำไงดี

เริ่มโดย badnbl, พฤศจิกายน 21, 2012, 10:45:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

badnbl

จากกระทู้นี้นะครับ http://xonly5.com/forums/read-xonly-tid-126865.html

คือผมรู้ว่าจะเลือกใครนานแล้ว แต่อาจจะไม่กล้าที่จะพูดออกไป คนพี่ก็ถามอยู่บ่อย ๆ ว่าจะเลือกใครไม่งั้นถอย ผมก็ได้แต่พูดว่า 2 คนตลอด
จนเขาเรียนจบกลับไปบ้านที่ต่างจังหวัด จะมีช่วงนึงที่ผมต้องทำธุระทำให้ไม่มีเวลาที่จะได้คุยกับเขาหรือไปหาเขา + เขาบอกว่าทำงานเหนื่อยเลยไม่โทรไป
แต่พอมาอยู่ ๆ เขาก็บอกว่าเป็นเพื่อนกัน ผมก็ไม่ค่อยอะไรเพราะต้องช่วยพาตายายไปทำธุระตลอด แต่พอมาช่วงนี้ ด้วยอาจจะมีปัญหาทางบ้านแล้วสิ่งที่คิดถึง
คือคนพี่ ที่แต่ก่อนดูแลผมมาตลอด ผิดกับคนน้องที่ต้องระแวงชอบไปมีคนอื่น ผมโทรไปเขาก็ไม่ค่อยอยากคุยกับผม ผมก็คุยเปิดใจ เขาก็บอกผมว่า
ผมเป็นคนชอบพูดเล่นมากไป ไม่เป็นผู้ใหญ๋ มีปัญหาอะไรก็ชอบพูดเล่น (ผมไม่อยากให้เขาเครียด) เขาบอกว่าตอนนี้ขอเป็นเพื่อน มีคนมาจีบเขาไม เขาก็บอก
ว่ามีคนมาจีบแต่บอกแบบเดียวกับผมว่าเป็นเพื่อนคงไม่มากกว่านี้ แล้วที่เลิกเพราะเขาไม่่รู้ว่าเขาอยู่ในฐานะอะไร เพราะผมอาจจะเป็นคนไม่กล้าจะพูดได้เต็มปากว่าแฟนก็ได้
แต่มาเมื่อวันก่อนผมเลยเอาดอกไม้ไปให้ที่ทำงานเลยต่างจังหวัดเลย เขาไม่มองผมเลย ผมเจอเขา 1 นาที แล้วก็กลับบ้าน
ผมก็เลยทักในไล เป็นไร เขาบอกประมานจะเอามาให้ทำไมเพื่อนกัน ทำให้โดนคนที่ทำงานดุ ถ้าคุยในฐานะเพื่อนจะคุย ทำอย่างงี้ไม่อยากจะคุย

ตอนนี้ผมก็ได้แต่ส่งข้อความไปขอโทษเขาตลอด

ผมอยากได้ความคิดเห็นหน่อยครับ ตอนนี้ผมหมดกำลังใจมาก