ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

เรื่องแฟนครับ

เริ่มโดย tanapol888, พฤศจิกายน 29, 2012, 10:27:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tanapol888

ผมรู้สึกผิดเล็กๆน๊ะที่จะต้องเลิกกับแฟน เพราะว่าคบกันมาตั้งนาน คุยกันมาตั้งนาน เลยไม่อยากให้ ช่วงเวลาที่แย่ๆต่อกันเพียง วัน สองวัน สามวัน มาทำให้ เราต้องเลิกกัน แต่อีกความคิดหนึ่งของผมก็คือ ถ้าอยู่ด้วยแล้วไม่มีควาสุข จะอยู่ไปทำไม ไม่มีเราแล้วเดี๋ยวจะรู้สึก แต่ อีกอย่างผมก็คิดว่าการที่คนสองคนอยู่ด้วยกันยังไงมัก็ต้องมีปากเสียงกันบ้างก็เลยยังอยู่เหมือนเดินทุกวัน ... ผมอยากรู้ว่าทำไม เวลาผมบอกอะไรที่ไม่ดีเกียวกับตัวเค้าไปแล้วเค้าต้องดึงเข้าเศร้าด้วยทำหน้าเศร้าผมไม่ได้ต้องการให้เค้าเศร้าผมอยากให้เค้าปรับปรุงเฉยๆ ถึงตอนแรกผมจะบอกว่าชอบที่ตัวเค้าเป็นเค้าก็เถอะ ยังไงถ้ายังจะอยู่ด้ยกันก็ต้องมีการปรับตัวเข้าากันมั้ง แต่ผมรู้สึกเหมือนกับว่าผมเป็นผ่ายเข้าไปหา และรองรับอารมณ์อย่างเดียว ความรัก คือ ความอดทนแบบเต็มใจใช่ไหม ... อยากรู้ว่าทุกคนคิดยังไงกันครับกับเรื่องแบบนี [s:228][s:228][s:228][s:228][s:228][s:228][s:228][s:228]      [s:228][s:228]