ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมรักกะหรี่ครับ 5

เริ่มโดย jokeclub9, ธันวาคม 20, 2012, 12:47:03 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jokeclub9

โอเค มาต่อกันเลย

[backcolor=#ffffff]ผมกลับมาถึงบ้านเวลาก็จวนจะ 4 โมง ผมไม่สนใจแร๊ะ "เออ มืงโทรมากุก็คุย ไม่โทรก็เรื่องมืง ผมคิดในใจ " ผมก็เปิดทีวีดู [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]เวลาผ่านไปไวมาก เวลาตอนนี้ 3 ทุ่มกว่า [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]------ อยากจะหมุนเวลาให้กับยังไงก็ไม่ย้อนมันคืนได้แล้ว ได้แต่ขอให้เธอโปรดอภัยให้กัน ช่วงชีวิตฉันที่ขาดเธอเหมือนจะตาย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ฮาโหลครับ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เสียงหล่อจังนะ " เสียงปลายสายพูดกับผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ใครคับ " ผมถามอีกรอบ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอน " o_O กำมันโทรมาจริง ๆ ด้วย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอนเหรอ ได้เบอรืพี่มาจากไหนอ่ะ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอบเปิดดูในมือถือกี้ " เธอตอบผมมาเสียงสดใส [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" กำ แล้วแอนทำยังงี้มันดีแล้วเหรอ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"อ่าว ทำไมล่ะ แอนอยากคุยกับพี่นิ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"พี่เป็นแฟนกับกี้นะ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แล้วทำไมเหรอ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ทำยังไง มันไม่ดีรู้มั้ย " ผมเริ่มโมโหและตะคอกกลับไป [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่เกลียดแอนเหรอ แอนแค่โทรมาหาพี่เฉย ๆ ไม่ได้คิดไปอย่างนั่น " เสียงเธอเริ่มสั่น ๆ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" คุย เฉย ๆไม่เป็นไร เมื่อกี้พี่ขอโทษนะ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"งั้น แอนคุยกับพี่ได้มั้ย " เธอถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ได้ " ผมเผลอให้เธอคุยผมทำยังไงนี่ถูกแล้วเหรอ มันจะดีไหมถ้าผมจะคบกับแอนอีกคนหนึ่ง ซึ่งก็เป็นเพื่อนของกี้ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]"แค่นี้ก่อนน่ะค่ะ เดียวจะนอนแล้ว " แอนพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"อื้อ บ๊ายบายน่ะแอน " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แล้วพี่จะคบกับแอนได้ไหม ?" มาอีกแล้วคำถามนี้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่ยังตอบไม่ได้ พี่ไม่อยากให้กี้รู้ เค้าคงจะเสียใจมากนะ ที่พี่ไปคบกับเพื่อนของเค้าน่ะ " ผมพยายามพูดออกมาให้แอนเปลี่ยนใจ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ก็ให้มันเป็นความลับสิ " เธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมพยายามเปลี่ยนเรื่องคุย ๆ ทันที "แอน เรียนที่ไหนอ่ะ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ทีเดียวกับกี้ พรุ่งนี้เจอกันน่ะ จุ๊บ ๆ " แล้วเธอก็วางสายไป [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]-------------ติ๊ด.....ติ๊ด.....ติ๊ด..... แล้วผมจะทำยังไงล่ะทีนี๊ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]
[/backcolor]

[backcolor=#ffffff]เช้านี้ เหมือนจะเป็นวันที่สดใสสำหรับคนหลาย ๆ คน แต่กลับผมมันเป็นวันที่ขุมนรกแตก - - แย่ขนาดนั้นเชียวเลยเหรอ ชั่งมันเหอะ ไร้มันจะเกิดให้มันเกิดไป [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]ผมเข้ามาเรียนตามปกติ ในมหาลัย ถึงเวลาพักเที่ยงผมก็ไปกินข้าวกับกลุ่มเพื่อนของผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" วันนี้กุไม่อยากจะมาเรียนเลยวะ " ผมพูดขึ้นขณะที่นั่งจับคุกคุยกับเพื่อน ๆ 4-5 คนในมหาลัย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มืงเป็นอะไรอีกเนี้ย " เพื่อนในกลุ่มถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]บรรยากาศเงียบ ผมชักรู้สึกไม่ดีแล้วสิ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เชษ น้องคนนั่นเค้ามืงมาทางมืง อ่ะ " เพื่อนบอกผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมค่อย ๆ หันไปดู หันไปดู นั่น " กี้ แอน เมย์ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมจะทำยังไงดี เหมือนผมกำลังโดนผู้หญิงกลุ่มนี้ ปันผัวผมเล่นอยู่ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]" พี่เชษไปกินข้าวกัน " กี้เดินมาบอกผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เอ่อ กี้ พี่กินมากับเพื่อน ๆ แล้วอ่ะ โทดทีนะ " ผมบอกกี้ไป [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่เป็นไร เดียวกี้ไปกินกับพวกเพื่อน ๆ นะ " แล้วกี้ก็เดินกับเมย์ปล่อยให้แอนเดินข้างหลังคนเดียว [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แอนสบตาผม เธอกำลังมองผม และทำท่าทางสัญลักษณ์ประมาณ " เดียวโทรมาหานะ" ผมจะทำยังไงดี [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]" เหยเมื่อกี้ ใครวะ มืงมีเพื่อน สวย ๆ แบบนี้ทำไมไม่บอกกรู " เพื่อนในกลุ่มผมพุดขึ้นมา [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เย็...ด น่ารักทั้ง 3 คนเลย โดยเฉพาะคนที่เดินมาหามืงกับคนที่เดินหลังสุดนะ " ผมล่ะนิ่งเงียบเลย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" กุไปฉี่ก่อนนะ " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เออ " [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]------- ผมเดินไปที่ห้องน้องชายในวิทยาลัย พลางคิดไปในใจ ผมควรจะทำยังไงดี ทำไมต้องมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นด้วย ผมเป็นฝ่ายบอกให้กี้เลิกทำอาชีพที่ต้องไปนอนกับผู้ชายที่ไม่รู้จัก แต่ดันเป็นผมเองที่กลับจะนอกใจ กี้ ผู้ชายดีดี ยังมีอีกเยอะ หล่อกว่าผมก็มี รวยกว่าผมก็มี แล้วทำไมแอนถึงมาคบกับผมล่ะ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]---- ขณะที่ผมกำลังเดินเข้าห้องน้ำ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ตู๊ด........ตู๊ด....... [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่เชษ เหรอ นี่แอน นะ " เสียงปลายสายพูดกับผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มีอะไร เหรอแอน " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่อยู่ไหนน่ะ เดียวแอนจะไปหา " แอนถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" คุยในโทรศัพท์นี่แหละ " ผมปฏิเสธ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" คุยในโทรศัพท์แอนพูดลำบาก " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่อยู่ห้องน้ำ ชั้น 6 " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ค่ะ เดียวไปหานะ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อื้อ " [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]แล้วผมก็เข้าไปทำธุระส่วนตัว ไม่นานผมก็ออกมาคอย แอน เอ่แล้วทำไมผมต้องมารอแอนด้วยล่ะ แอนไม่ได้เป็นอะไรกับผม นี่ ผมไปดีกว่า [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]" พี่เชษ ๆ " เสียงเรียกผม เมื่อหันไป ผมเห็นแอนวิ่งมาทางผม ชุดนักศึกษาของแอน มันรัดและฟิตเปี้ยะ มาก แอนใส่กระโปรงขาสั้นและยังฉีกออกอีก เหมือนกับนักศึกษาทั่วไป [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มีไรเหรอแอน รีบ ๆ คุยหน่อยก็ดี เดียวพี่ต้องไปแล้ว " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอนจะมาเอาคำตอบจากพี่ " แอนพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" .......... " ผมเงียบ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แอนจับมือผมแล้วเอามือผมไปวางบนหน้าอกของเธอ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ทำอะไรน่ะ แอน อย่าทำแบบนี้นะ " ผมรีบเอามือลงมา [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอนเห็นพี่ก็ชอบพี่เลยอ่ะ พี่คบกับแอนไม่ได้เหรอ " แอนถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่ไม่อยากให้แอนเสียใจตอนหลังนะ เข้าใจมั้ย " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ได้รักคนที่แอนรักเสียใจก็ไม่เป็นไร " เธอพูดออกมา [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมได้แต่ก้มหน้า และ นิ่งเงียบผมไม่รู้แล้ว ว่าผมจะพูดอะไรต่อไปดี [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]"ห๊ะ ทำไรนะ" แอนจูบปากผมและใช้มือทั้งสองประสานตรงใบหน้าของผม เธอพยายามบังคับให้ผมจูบเธอ และสุดท้ายผมกับได้จูบกบัเธอ ใช่แล้วจูบกันในชุดนักศึกษานี่แหละ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]ผมผลักตัวเธอ ออก " แอนทำอะไรนะ " ผมรีบถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอนรักพี่ไง " ผมเงียบ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อื้อ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมเดินเข้าไปหาแอน และกอดเธอ กลิ่นของแอนนั่นหอม มากเลย [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]แล้วเรื่องที่ผมเคยขอร้องกี้ ให้เลิกทำอาชีพ ความรักที่ผมมีให้กี้มันหายไปไหนหมด ตอนนั่นผมก็เริ่มรักแอนแล้วสิ ผมมีหัวใจแค่อันเดียว ผมไม่ได้มีหัวใจสองดวง ผมให้กี้ไปแล้ว แล้วผมจะให้แอนได้อย่างไร ผมนึกในใจ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]

[backcolor=#ffffff]ภาคหลังมานี้ ตั้งแต่ผมรู้จักแอน นั่น ผมก็เริ่มที่จะสนิทสนมกับแอนมากขึ้นกว่าแต่ก่อน เพราะส่วนใหญ่แอนจะเป็นฝ่ายโทรมาหาผม แต่ถึงยังนั่นก้ถือ ผมก็ยังไม่ลืม " กี้ " วันนั่นผมโทรไปหากี้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"กี้ เย็นนี้พี่ไปหากี้นะ " ผมพูดเสียงเศร้า ๆ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มาสิ กี้ว่าง เป็นอะไรเหรอ ทำเสียงเศร้า ๆ " กี้ถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ป่าว ไม่มีอะไร " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แล้วผมก็วางสายไป ไม่นานนักแอนก้โทรมาหาผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ฮาโหลเชษ เหรอ นี่แอนนะ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เมื้อกี้คุยกับใครหรอ แอนโทรมาไม่ติดสักที " แอนถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"คุยกับกี้ นะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เหรอ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แค่นี้นะแอน วันหลังเชษจะไปหา " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แล้วผมก็วางโทรศัพท์ไป เอาไงดีล่ะที่นี้ ผมเลยโทรไปหา บอล และ นุ นัดให้มากินเหล้ากัน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เป็นอะไรอีกล่ะมืง " นุถามขึ้น [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เครียด " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เครียด เรื่อง!ไร รู้สึกเดียวนี้ปันหามืงเยอะจัง " บอลพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" .............(ผมเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นหลังจากที่ผมเจอแอนให้เพื่อนฟัง)" [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ปันหาโลกแตกอีกแหละ กุไม่ใช่ Dr.love น่ะไอสัดต้องมาตอบปันหาความรัก " นุพูดขึ้น [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"ถ้ามืงเป็นกุมืงจะทำยังไงวะ ?"ผมถามเพื่อน อีก 2 คน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"ถ้าเป็นกุเหรอ กุจะเก็บเอาไว้ยามเหงา " นุพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"ถ้าเป็นกุหรอ อืม...ม คงเหมือนไอนุล่ะมั่ง " ไอบอลพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"เหรอ เออ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แล้วผมก็นั่งกินกับพวกเพื่อน ๆ จนถึงเวลาที่จะต้องไปหากี้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เหย ไปหากี้ก่อนนะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เห๊ย นึกจะมา ก็มานึกจะไปก็ปาย มืงเหน เพื่อนมืงเปนตัว เ!้ย อา ราย วะ ไอ แหวะ อีอก อ้วก " ไอนุพูด พร้อมทำท่าจะอ้วกออกมา [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เออ มืงไปก็รีบไปป่ะ " บอลพูดระช่วยลูบหลังให้นุ ซึ่งกำลังอ้วกอยู่ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เ!้ย ฮือ ฮือ....." [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" สัดนี่ เมาแล้วร้องไห้ แปลกวะ " [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]--------- ผมเรียกแท๊กซี่ เพื่อจะไปหากี้ เมื่อผมมาถึง ผมก็เดินขึ้นไปหากี้ โดยที่ผมไม่ได้บอกกับกี้เลยว่า ผมจะมาเวลาไหน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมเปิดประตูเข้ามา ผมเห็นกี้ แอน เมยื กำลังนั่งคุยกัน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" หวาดดีจ๊ะ แอน เมย์ รบกวนหรือป่าว กี้ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่หรอกค่ะ เข้ามาก่อนสิ " กี้พูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมก็เข้าไปนั่ง พวกเธอกำลังคุยกันอยู่ แต่สายตาของแอนไม่ได้มองเพื่อน ๆ ของเธอแต่เธอกลับมองมาที่ผม มันทำให้ผมรู้สึกผิดนะ ที่ผมทำแบบนี้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่เป็นไรหรือป่าว " กี้ถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ป่าว กี้ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เอาเบียร์มั้ย " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"ก็ดี " [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]ผมลุกขึ้นแล้วไปนั่งที่อื่น และกินเบียร์ไปด้วย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"พี่เชษ เดียวกี้มานะ จะไปคารฟูส์หน่อย ไปซื้อของกับเมย์ฝากดูห้องด้วยนะ " กี้พูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อื้อ " ผมพูดพลางกินเบียร์ไป [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]เสียงประตูดัง ปัง...... มีแต่ความเงียบเท่านั่นที่อยู่กับผมในห้องครัว [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]และ แอนก็เดินเข้ามาหาผม ทั้งทีทีวีเปิดอยู่ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอน " ผมมองแล้ววางเบียร์ลง [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]แอนเดินมาหาผม เธอเปิดฉากหอมแก้มผม ใช้มือลูบไลที่ลำคอผม ผมทนไม่ไหวแล้ว [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]เธอถอดชั้นในส่วนล่างออก แล้วหยิบขึ้นมาต่อหน้าผม เธอใช้นิ้วค่อย ๆ เปิดซิปกางเกงที่ผมใส่อยู่ ผมไม่ได้ขัดคืนเธอเลยแม้แต่น้อย ใช่เธออยากทำอะไรก็ทำไป ผมไม่สน เธอใช้ปากอมแท่งเนื้อของผม จนเกือบจะมิด "อ่า.....อ่า..... ซิ๊ด " ผมถึงกับร้องครางออกมา เพราะเสียวมาก เพราะผมไม่ได้ทำกิจกาม แบบนี้มาเกือบ 2 อาทิยต์ ตั้งแต่ผมรู้จักกับแอน ปิ๊ด ปิ๊ด น้ำของผมมันไหลออกมาเยอะมาก น้ำสีขาวขุ่นไหลเยิมออกาจากปากของแอน ผมจับแอน นอนคว่ำและใช้นิ้วของผมสอดเข้าไปในลำตัวของเธอ " อ่า....โอ๊ย..... " เมื่อผมรู้ว่าเธอใกล้จะถึงแล้ว ผมก็สอดใส่น้องชายของผมที่กำลังโด่ และแข้งแรงเต็มที่แล้ว ผมจัดการยัดลงไปจนมือด้าม ร่องของแอน มันคับมาก ทำให้ผมรู้ว่า ความ บริสุทธ์มันเป็นยังไง ความคับมันแตกต่างจากของกี้อย่างสิ้นเชิง แต่ของกี้ก็ให้ความรู้ดีกับผม แต่ของแอนนั่น มันคับมาก ๆ เลยทำให้ผมหลั่งเร็ว และทำให้หัวของผมแดงด้วยล่ะสิ ผมถึงกับชักเอาออกมาไม่ทัน ทำให้น้ำสีขาวขุ่นของผม แตกข้างในร่องของแอน ไม่กี่วิแอนก็เสร้จเหมือนผม ผมรีบเก็บน้องชายของผมที่ยังคง โด่ เก็บเข้าไปในกางเกงให้เรียบร้อย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แอนรีบใส่นะ อ่ะ นี่ " ผมยืนกางเกงใน ให้แอน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่ใส่ แอนให้พี่ " ผมถึงกับ อึ้ง [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]แอนเดินออกจากห้องครัว และไปหยิบทิชชู่มาเช็ดคราบ น้ำของผมและเธอ ที่หกลงพื้นห้องครัว [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" น้ำของพี่นี่เยอะจัง พี่ไม่ได้ทำมานานแล้วเหรอ " แอนถามผมขึ้น [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ก็ประมาณ อาทิยตืหนึ่งนะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มาบ้านแอนสิ " แอนพูดไปพลางเช็ดไป จนคราบน้ำจางหายหมด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"........." ผมเงียบ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]สักพักหนึ่ง แอ๊ด............. ประตูเปิดมา ผมเห็นกี้และเมย์ถือของมาเยอะมาก ผมเลยเข้าไปช่วยถือ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มากี้ พี่ช่วยถือ กี้ไปช่วยเมย์ถือเถอะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ทำไมพี่เหงื่ออกล่ะ ร้อนเหรอ " กี้ถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อื้อ อากาศมันร้อน น่ะ เดียวพี่กลับก่อนนะ แอนเค้ากลับบ้านไปแล้ว เค้ามีธุระด่วน " ผมพูด [/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]ผมกโหก กี้ ว่าผมจะกลับบ้าน ป่าวเลย ผมจะไปบ้านของแอนตังหาก ทำไมเดียวนี้ผมกลายเป็นคนแบบนี้ ความรักที่ผมมีให้กี้มันหายไปไหนหมด [/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]เมื่อผมเดินลงมาข้างล่าง แอนรอผมอยู่ [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ไปกันเถอะ " แอนพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]พร้อมกับจูงมือผมไป แอนเรียกแท๊กซี่แล้วผมก็ขึ้นไปด้วยกัน [/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]

กำลังสนุกเลยฮ่าๆ เดียวไว้มาต่อน่ะครับ