ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ผมรักกะหรี่ครับ 11

เริ่มโดย jokeclub9, ธันวาคม 26, 2012, 11:19:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jokeclub9

[backcolor=#ffffff]แล้วถึงเวลา ผมก็ไปที่ผมนัดกับเพื่อน ๆ ผมเอาไว้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มานานยังวะ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ก็พอประมาณ มาเหอะ กินก่อน เรื่องอะไรเดียวค่อยคุย " นุพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อย่าดื่มหนักน่ะเว๊ย เดียวจะฟังไม่รู้เรื่อง " ผมบอกอีกครั้ง [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เออ กุไม่หนักพรุ่งนี้มีเรียนอีก " นุพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" บอล มืงไม่ดื่มหรือไง " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มืงมาคุยกับกุก่อนก็ได้ ไอนุมานี่ดิ " บอลเรียกให้นุมา [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มีร๊าย บอล " นุถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" หยุดก่อนก่อนดิ ต้องเป็นDr.loveตอบปัญหาอีกแล้ว " บอลพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]--- แล้วพวกผมก็เดินออกจากสภานที่มีเสียงดัง ๆ เพราะถ้ายังอยู่รับรองฟังไม่รู้เรื่อง เมื่อออกมาจากที่นั่นแล้ว ผมก็หาที่เงียบ ๆ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ถ้ากุอยากคบกับกี้จนแต่งงานมันจะผิดป่าววะ " ผมเริ่มถามขึ้น [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่ผิดหรอกมั่ง ไอนุว่าไง " บอลถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ม่ายรู๊ว๊ะ แต่เค้าบอกกานว่า คู่ที่เรียน จน แต่งง๊าน ก๊าน มีแค่ 10 % กว่า ๆ เอ๊ง เอิ๊ก " นุพูดปนเมานิด ๆ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" สัดนี่ เมาแล้วยังตอบได้ เห๊ยหยุดแดรกได้แล้ว พรุ่งนี้มืงมีเรียนไม่ใช่เหรอ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เออ เลิกก็เลิก" นุพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แล้วถ้ากุบอกกี้ว่า กุอยากจะคบกับเค้าจนแต่งงาน เลยอ่ะ ผิดป่าววะ " ผมถามอีกครั้ง [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ม่ายผิด ๆ แต่มันขึ้นอยู่กับเค้าว่าเค้าจะแต่งกับมืงมร๊าย ก็เท่านั่น และที่สำคัญนะ มืงมั่นใจแล้วว่า ใช่คนนี้ อ่ะ เอิ๊ก อนาคตมืงยังอีกไกลล.. แม่ผมบอกมา เอิ๊ก " นุพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" วันนี้ ผมกอดเค้าแล้วบอกว่าเราเหมือนแต่งงานกันแล้วเลย " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แล้วเค้าพูดอารายมั้ยล่ะ " บอลถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เงียบวะ ผมเลยขอตัวกลับ ไม่รู้ว่าผมพูดผิดหรือป่าว " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่หรอก ผู้หญิงอย่างงี้เก็บไว้ใช้เมื่อไหร่ก็ได้ ถ้ามืงมั่นใจว่า ใช่ ก็ตัดสินใจเองเอาเถอะมืง " นุพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อืม ผมก็ว่างั้น ผมว่านะมืงน่าจะเลิกกับกี้ได้ ตั้งนานแล้ว เค้าทำเหมือนมืงเป็นควาย ไปหาคนที่ดีกว่ากี้เหอะ พูดตรง ๆ " บอลพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มืงคงไม่โกรธ ไอบอลมันนะ มันพูดตามตรง " นุพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เออ ไม่โกรธ ผมจะลองคิดดูอีกทีวะ แต่ดูเหมือนเค้าคงจะไม่คิดอะไรกับผมวะ เหมือนผมคิดเอาเอง " ผมพูดอีกครั้ง [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อยากร้องไห้วะ " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มืงจะร้องทำไมวะ " นุถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เครียด " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เอาน่า อย่าร้องไห้เลย เสียศักศรีหมด " บอลพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]----------- แล้วผมก็นั่งคุยเรื่องทั่วไป กับเพื่อนผม แต่ในใจผม จะลองเอาคำที่เพื่อนผมบอกว่า " ใช่แล้วเหรอ " กลับไปคิดอีกที่ว่า กี้คือคนที่ใช่แล้วเหรอ ไม่ใช่เพียงแค่อารมณ์ชั่ววูบหรอกนะ อนาคตผมยังอีกไกล ทำไมผมจึงจะมาจบลงที่จุดนี่ ผมยังมีทางเลือกอีกมากมาย ไม่ใช่ว่าทั้งโลกมีแต่กี้ ยังมีแอนอีก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]
[/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]ผมไปนอนที่บ้านไอนุ อยู่แถว ๆ วงเวียนใหญ่อ่าครับ ตื่นมามันก็อาบน้ำรีบไปเรียน ส่วนผมก็กลับบ้าน ผมตื่นพร้อมมัน ผมก็เรียกแท๊กซี่กลับบ้าน ไม่อยากขึ้นรถเมล์ครับ ทั้งตัวมีแต่กลิ่นเหล้า เดียวเค้าจะหาว่ามีปัญญาแดรกเหลเ แล้วทำไมขากลับนั่งรถเมล์ - - ตอนเช้า ๆ เด็กนักเรียนเยอะด้วยอ่าครับ ผมเลยไม่อยากขึ้นไปแอร์อัดอยู่บนรถเมล์ [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]---ผมกลับมาถึงบ้านประมาณ 7 โมงเช้า [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" แม่พ่อกลับมาแล้วน่ะครับ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เอ้า นั่นไง พี่เค้ามาแล้ว " แม่ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ไหน ค่ะ " เธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]ผมเห็นเด็กสาวอายุประมาณ 18-19 คงจะพอ ๆ กับกี้ล่ะมั่ง ก็ไม่ถึงกับสวยหรอกนะ แต่ก็น่ารักดี ผิวขาว ผมก็ยาว และที่สำคัญผมไม่ใช่สีดำ ออกน้ำตาล ปน บอรน์ [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" นั่นใครเหรอครับ แม่ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" จำน้องเค้าไม่ได้เหรอ " แม่ถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" อืมมื ผมจำไม่ได้ " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ลูกป้าจิ๊บไง ที่แต่ก่อนเชษเล่นกับน้องเค้าบ่อย ๆ นะ " ----- ขออธิบายหน่อยนะครับ ป้าจิ๊บ คือ พี่ของแม่ผม เธอไปแต่งงานกับคนต่างชาติ แล้วไปอยู่กินกันที่เมืองนอก รู้สึกจะอยู่ที่ ฮัมบวก [/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]เอ่อ ป.ล ครับ ฮัมบวก คือชื่อเมืองซึ่งอยู่ในประเทศเยอรมัน ครับ [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เหรอ แต่ก่อนผมเคยเล่นกับเค้าเหรอ " ผมถามอีก [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" อืม " [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" หวาดดีค่ะ พี่เชษ " เธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" แม่ครับ แล้วเค้าชื่ออะไรนะ ผมจำไม่ได้จริง ๆ " ผมถามแม่ [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เอ่อ เชษเค้าถามว่าหนูชื่ออะไรน่ะจ๊ะ " แม่ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เอ่อ ชื่อไทยก็มีค่ะ ชื่อเยอรมันก็มี เอาชื่อไหนดีค่ะ " เธอถามผม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ไทยแล้วกันครับ เอาชื่อเล่นที่เรียกแทน อ่ะคับ " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เรียกว่า เจน แล้วกันค่ะ " เธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เจน จำเชษได้แต่ทำไมเชษจำ เจน ไม่ได้นะ " พ่อผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ไม่รู้สิครับ " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" นั่งคุยกันไปก่อนนะ เดียวแม่ไปซื้อของก่อน " แม่ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]ส่วนพ่อผมก็ขึ้นไปนอน [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" แล้วนี่ เจนมาทำอะไรที่กรุงเทพหรอ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" มาเรียนต่ออ่ะ แม่บอกให้มา ศึกษาภาษาไทย " เจนพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ทำไมอ่ะ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ก็อยู่ที่นั่น เจนต้องพูดแต่เยอรมันอ่ะดิ แม่เค้ากลัวว่าเจนจะลืมภาษาของแม่ เลยสอนให้เจนพูดไทย อยู่เรื่อย ๆ " เจนบอกกับผม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ยังงี้เจนก็ลูกครึ่งอ่ะดิ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" ก็คงใช่มั่ง " เธอตอบผม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" แล้วจะมาต่อที่ไหน " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เอ่อ รู้สึกจะ จุลา อะไรสักอย่างนี่แหละ " เจนบอกผม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" จุฬา เหรอ เจนสอบได้ยังไง " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" สอบเหรอ ใช้เยอรมันสอบ อ่ะ " เจนพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" เจนเก่งจัง แล้วเจนมาคนเดียวเหรอ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]" อืมมื เดียวแม่เค้าจะตามมา แม่เค้าให้เจนอยู่กับป้าที่เมืองไทยไปก่อน " เจนพูด [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]( ---- อ่ะ แปลว่าเค้าต้องมาอยู่บ้านผมอ่ะดิ ------- ) [/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]แล้วผมก็นั่งคุยถามเรื่องโน่นเรื่องนี้ เกี่ยวกับประเทศเยอรมัน บางครั้งผมก็ให้เธอสอนเรื่องภาษาให้ผม [/backcolor]
[backcolor=#eeeeee]---- นี่แหละมั่งถึงทำให้ผมเริ่มเรียนเยอรมัน ผมว่าผมคงต้องตัดใจจากกี้ เพราะบางทีกี้ อาจจะไม่ใช่คนที่ใช่ ของผมก็ได้ อนาคตยังอีกไกล ผมอาจจะเจอคนที่ดีกว่า [/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]---- ปัจจุบัน ผมเรียนเยอรมันอยู่ เกอร์เท่ ที่สถานทูตเยอรมัน แถวสาทร ครับ ^^ (-- ใช่เจนหรือป่าวนะ ที่ทำให้ผมอยากรู้ถาษาต่างชาติ จากที่รู้แต่อังกฤษ --) [/backcolor]

[backcolor=#eeeeee]

[backcolor=#ffffff]---- พักหลังมานี้ เจน เธอมาอยู่ในบ้านของผมแล้ว ที่สำคัญเธออยู่ในห้องผมด้วย o_O ล้อเล่น เธออยู่ห้องตรงข้ามห้องผม ขืนนอกห้องเดียวผมก็ - - นอนห้องอื่นดีกว่า เหอะ ๆ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]ผมไม่ได้เข้ามหาลัย ประมาณ 3 วัน ผมก็เข้าไปนั่งเรียนแล้วก็ปรึกษาอาจานรย์ว่าผมยังไม่อยากจะฝึกงานค่อยทำตอนปี 3 ปี 4 ดีกว่า แต่นี่ผมจะขึ้นปี 3 แล้วนะ - - ชั่งเหอะ ผมทำได้ทุกอย่าง [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" หายไปไหนมาหลายวันวะ " เพื่อนในมหาลัยถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ก็ขีเกียจมาวะ เจอปัญหาเยอะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แล้วผมก็เดินไปหาอะไรกันในมหาลัย เดิน ๆ ไปกับเพื่อน ผมก็เจอแอนกับเมย์ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมเดินเข้าไป [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อ่าว กี้ไม่มาด้วยเหรอ แอน เมย์ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" กี้ มันไม่ได้มาเรียนอ่ะ มันบอกเบื่อ อยู่บ้านดีกว่า " แอนพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เหรอ เดียวนี้พี่ไม่ได้ไปหากี้เลย แอนกับเมย์ไปหากี้กันบ้างมั้ย " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ก็ไม่อ่ะ แอนกับเมย์มีงานต้องทำ พักนี้ก็เลิกห่างกับกี้แล้วล่ะ อยากเรียนให้จบมากกว่า " พวกเธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เหรอ งั้นพี่ไปก่อนนะ คราวหน้าเจอกัน " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ค่ะ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมเดินเข้าไปในกลุ่มเพื่อนแล้วบอกว่า เดียวผมจะไปรอที่ห้องเรียน ให้พวกมันไปกินข้าวก่อน [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]ผมแยกตัวออกมาแล้วก็เดินออกไปรอที่ห้องเรียน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมโทรศัพท์ไปหากี้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ฮาโหล กี้เหรอ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"อื้อ มีอะไรเหรอ กี้ไม่ค่อยว่างอ่ะ " กี้พูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ทำไมเดียวนี้กี้ไม่มาเรียนล่ะ เดียวก็ไม่ผานหรอก " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" กี้ไม่ได้ฉลาดเหมือนพี่นิค่ะ ตกเรื่องธรรมดา " กี้พูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่ไม่ได้หมายความว่ายังงั้น กี้ ทำไมกี้ไม่มาเรียนล่ะ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ขี้เกียจอ่ะ เบื่อ กี้ไม่อยากเรียนเท่าไหร่หรอก " กี้พูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แล้วนี่ทำอะไรอยู่ ถึงไม่ว่าง " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ก็นอนเล่นดูทีวีอ่ะ " กี้พูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ทำไมกี้เป็นแบบนี้ กี้น่าจะมาเรียนนะ เพื่อ อนาคตของกี้เอง " ผมบอกอีกครั้ง [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่อยากเรียนก็เรียนไปสิ มีอะไรอีกหรือป่าว ถ้าไม่มีแค่นี้นะ " กี้พูดแล้ววางสายไป [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]---- ถึงเวลาที่ผมกับกี้ควรจะจบกันสักทีแล้วมั่ง ผมรู้สึกแบบนั่น แล้วทำไมไม่มาเรียนล่ะ จะขี้เดียจได้ยังไง โตป่านนี้แล้ว งานอะไรก็ไม่ได้ทำ แล้วไหนบอกว่าจะต้องส่งเงินไปให้พ่อแม่ล่ะ ผมไม่เคยเห็นกี้จะทำงานแล้วเก็บเงินส่งไปให้พ่อกับแม่เลย เห็นแต่มีเงินใช้ไม่ขัดสน เรื่องหอที่ตัวเองนอนอยู่ทุกวัน ค่าไฟค่าน้ำ ผมไม่เคยเห็นกี้บอกผมเลยว่า กี้เคยทำงาน ผมเห็นแต่ นอนเล่นทั้งวัน เงินก็มีใช้ อาหารก็มีกิน กี้เอาเงินมาจากไหน ผมสงสัยจริง หรือว่ามีคนเลี้ยงกี้ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]พักหลังจากที่ผมโทรไปหากี้ถามเรื่อง ทำไมไม่มาเรียน ผมก็ไม่ได้ไปหากี้อีกเลย อยู่บ้าน อยู่เป็นเพื่อนเจน ทุกวันนี้ เจนน่ารักมาเลย ผมตื่นเต้นดีครับ ที่ได้เห็นลูกครึ่งไทย-เยอรมัน ผมชอบดีนะ ความรู้สึกที่ผมมีให้กับกี้ รู้สึกมันจะลดลงทีละเล็กทีละน้อย จะพูดได้ว่า ความรักที่ผมมีให้กับกี้ เหมือนมันลดน้อยลงไปเรื่อย ๆ จนแทบจะไม่มีเหลือ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แม่บอกให้ผม พา เจนไปเที่ยวมั่ง พาไปซื้อชุดนักศึกษา ผมก็ถามว่าทำไมไปซื้อเร็วแบบนี้ อีกตั้ง เดือนกว่า ๆ เด็กปี 1 ถึงจะเข้า ส่วนผมจะขึ้นปี 3 ผมเถียงแม่ไม่ขึ้น เลยพาเจนไปซื้อชุดนักศึกษา เหมือนเจน จะไม่เคยใส่ชุดแบบนี้มาก่อน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เจน เคยใส่ชุดแบบนี้มั้ย " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่อ่ะ " เจนบอกผมขณะที่เธอกำลังเลือก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"แล้วที่นั่นเค้าใส่อะไรกัน" ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"ก็ชุดปกติอ่ะ ชุดอยู่บ้าน แต่เจนก็ชอบนะ สวยดี " เจนพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ที่นี่เพื่อนเจนมี สวย ๆ ป่ะ อิอิ" ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มีแต่ไม่สวยอ่ะ มีแต่น่ารัก " เจนพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"ถ้าเพื่อนเจนมาแนะนำให้พี่รู้จักมั่งสิ ได้ม่ะ" ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ได้สิ " [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แล้วนี่เจนจะมาเรียนคณะไรอ่ะ เยอรมันหรือป่าว " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" อื้อ ก็นิติศาสตร์ เอก เยอรมัน " เธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เก่งจังเลยนะ พี่เรียนได้แค่ มนุษย์ศาสตร์ เอง " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แล้วผมก็พาเธอเลือกเดินซื้อของที่ต้องใช้ ความรู้สึกของผม เจน เหมือนน้องสาวผม ผมคงไม่กล้าคิดไปไกลหรอก เพราะเจน ก็คงคิดว่าผมเป็นพี่ชายเหมือนกัน [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เจน เข้าไปเรียนแล้วแนะนำเพื่อนให้พี่รู้จักมั่งนะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แหมพี่นี่ " เธอก็เลือกเสื้อผ้าต่อไป [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ตรู๊ด...............................ตรู๊ด............................ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ฮาโหลครับ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่เชษเหรอ มาหากี้หน่อยได้มั้ย กี้มีเรื่องอยากจะคุยกับพี่อ่ะ พักนี้พี่ไม่มาหากี้เลย ไม่โทรมาด้วย พี่เป็นอะไรหรือป่าว " กี้ถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ตอนนี่ ไม่ว่างอ่ะ ไว้เดียวจะไปหานะ " ผมก็วางสายไป [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]เหมือนกับว่าตอนนี้ ผมไม่แคร์ความรู้สึกของกี้แล้ว [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เย็นแล้วเจน กลับกันเถอะ " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ตะกี้แฟน เหรอ " เจนถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ป่าวหรอก แค่เพื่อนนะ " ผมบอกไป ----- ทำไมผมพูดยังงั้นล่ะ ผมยังไม่ได้บอกเลิกกับกี้ ผมยังไม่ได้บอกกับกี้ว่า เราเป็นแค่เพื่อนกันดีกว่า ทำไมพูดยังงั้นออกไปล่ะ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่เชษมีอะไรหรือป่าว ค่ะ " เจนถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่มีอะไร " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]แล้วก็เรียกแท็กซี่กลับบ้าน ระหว่างที่ผมนั่ง ผมก็ถามเจนเรื่อยเปื่อย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เจนพูดไทยชัดจัง มาอยู่เมืองไทยนานแล้วเหรอ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"ก็จบไฮสคูลที่นั่น เจนก็มาเลย แม่พามาฝากไว้กับเพื่อนของแม่เจน แล้วก็มาฝากไว้กับป้านี่แหละ เดียวแม่เจนจะย้ายมาอยู่ไทยเนี่ย " เจนบอกผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เหรอ แล้วพ่อเจนล่ะ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" หญ่า กันแล้วล่ะ " เจนพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เจน พี่ขอโทษนะที่ถามแบบนี้ " ผมขอโทษ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เอ่อ แล้วชื่อเยอรมันของเจนล่ะ ชื่ออะไร " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เจนนิเฟอร์ แอสเท็นส์ " เธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" เพราะดีนิ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่ว่างั้นเหรอ " เหมือนเธอจะไม่ชอบชื่อนี้เลยนะ [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]------- มาถึงบ้านผมก็ออกไปข้างนอกอีก โดยให้เหตุผลว่า ผมนัดเพื่อนเอาไว้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมมาหากี้ ผมเคาะประตู ประตูเปิด ...................... [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" มาแล้วเหรอ พี่เชษ " กี้ถามผม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" กี้ไม่สบายหรือป่าว พี่ดูแล้วเหมือนกี้จะไม่สบายมากเลยนะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่ห่วงกี้ด้วยเหรอ ทุกทีเห็นพี่ไม่ค่อยห่วงกี้เลยนิ " กี้พูดเหมือนจะร้องไห้ไปด้วย [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" กี้พูดอะไรแบบนั้น ไปหาหมอกับพี่นะ " ผมพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไม่เอาไม่ไป " เธอพูด [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]--- สภาพตอนนั้นกี้เหมือนคนติดยา ผอม และ โทรม มาก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมเข้าไปกอดกี้ หืม กินเหล้าหึ่งเลย ผมคิดในใจสงสัย ดื่มแน่ ๆ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" กี้ ดื่มเหล้าเหรอ " ผมถาม [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]"............." เงียบ ไม่มีคำตอบจากเธอ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" พี่ถาม ถามว่า กินดื่มเหล้าเหรอ กี้ดื่มทำไม มันไม่ดีรู้มั้ย " ผมบอก [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" แล้วทำไมล่ะ พี่ไม่ชอบก็เลิกกับกี้ไปสิ กี้มันเป็นแค่อีกะหรี่ กี้มันไม่มีอะไรดีเลย กริ๊ดดดดดด " กี้กริ๊ดร้อง [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]" ไป เลยนะ ออกจากไปห้องเดียวนี้แล้วไม่ต้องมาแล้วนะ ออกไป๊ กริ๊ดดดด ฮือ...ฮือ " เธอหมดแรงแล้วค่อย ๆ ล้มลงนั่ง พร้อมกับร้องไห้ ตอนนี้ใบหน้าของเธอคงจะมีน้ำตาไหล [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผมทำอะไรไม่ถูก ผมเป็นฝ่ายผิดหรือป่าว ที่ทิ้งกี้และไม่โทรหรือมาหา ผมตัดเยื้อใยจากกี้หรือป่าว ผมเดินเข้ามาหากี้ ผมค่อย ๆ นั่งลง แล้วกอด เธอ เหมือนเธอยังไม่ยอม เธอใช้เล็บ ข่วนหลังผม ผมไม่เจ็บหรอกแต่เธอเจ็บ นิ้วของเธอแดงจนเกือบจะมีเลือดไหลออกเพราะแรงข่วน เธอยังคงร้องไห้ผมก็ยิ่งกอดเธอ ได้ คืนนี้ผมจะอยู่เป็นเพื่อนเธอ ผมอยากขอโทษเธอที่ผมคิด แบบนั้น ไป ดูเหมือนเธอจะเงียบแล้ว ไหล่ผมเปียกไปด้วยคราบน้ำตา ผมเสียใจนะ ที่ผมทำแบบนี้ ผมอุ้มเธอนอนบนเตียง คืนนั้นทังคืนผมก็นอนกอดเธออยู่บนเตียง [/backcolor]

[backcolor=#ffffff]" หนัก " ผมได้ยินเสียงใครพูดไม่รู้ [/backcolor]
[backcolor=#ffffff]ผม นอนทับกี้อยู่หรือเนี่ย ผมรีบลุก แล้วหานาริกาดู ตอนนี่ประมาณ ตี 5 กว่า ๆ ผมเข้าไปในห้องน้ำ เข้าไปฉี่และบ้วนน้ำยา ผมล้างหน้า แล้วเดินออกมาจากห้องน้ำ ผมเดินมาที่เตียง กี้ยังคงนอนอยู่ เหมือนว่าหลายวันนี้มานี้ เธอจะไม่ได้นอน คงจะดื่มทั้งวัน ผมสงสารเธอจังเลย ผมก็เดินไปหาเธอ แล้วก็เดินกลับออกไปปล่อยให้เธออยู่คนเดียว[/backcolor]

[backcolor=#ffffff]ไว้จะมาต่อนะครับ ใครที่อ่านแล้วคิดว่าจะได้เจน แต่เสียใจด้วยครับท่านคิดผิดแล้ว[s:261]  [/backcolor]