ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สงสัย....ตัวผมมีแววจะโดนแฟนทิ้ง....[Update17/1/2556]

เริ่มโดย botheone, มกราคม 15, 2013, 02:32:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

botheone

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า
เมื่อวันศุกร์ 11 /1/2556 ผมมีนัดกับแฟนว่าจะไปเที่ยวกันครับ แล้วที่นี้เธอก็บอกผมว่า เธต้องไปทำธุระให้ยายซึ่งจะมีเวลาว่างไปเที่ยวกับผมแค่1ชั่วโมง เพราะเดียวเธอต้องไปไหว้พระกับน้อง

ผมก็เลยบอกเธอไปว่า เอางี้ งั้นเราไปเที่ยวกันวันเสาร์ 12/1/2556 ก็ได้ ซึ่งเธอก็โอเครเพราะวันเสาร์น้องของเธอก็จะมาด้วยเพราะต้องมาเรียนพิเศษที่เดียวกับที่ๆผมกับแฟนจะไปเที่ยว(เป็นห้างแห่งหนึ่ง) ผมก็บอกว่างั้นเดียวผมจะโทรมายืนยันอีกครั้งนะในวันพรุ่งนี้<<(คุยกันในเฟส)

แล้วพอมาวันที่ 12/1/2556 ประมาณ 9 โมงครึ่งผมก็โทรไปหาเธอ ซึ่ง....ก็โทรติดแต่ไม่มีคนรับ ผมก็โทรไป หลายครั้งมาก ก็ยังไม่มีคนรับ
ผมก็เลยออนเฟสดู ซึ่งเธอก็ยังไม่ได้ออนเฟส ผมก็เลยพิมพ์ฝากข้อความไป ว่า ให้เธอโทรมาด้วย

จากนั้น เวลาประมาณ10โมงครึ่ง ผมก็แต่งตัว และก็ถือของขวัญ(เป็นของน้องสาวเธอซึ่งผมกะว่าจะเอามาให้เธอในวันนี้) แล้วก็ออกไปนั่งรถ

สรุปผมก้ไปถึงห้างเวลาประมาณ11โมงครึ่ง ตามที่นัดกันไว้ ซึ่งผมก้นั่งรอ+โทรไปหาเธอ (แต่ก็อีรอบเดิมไม่มีคนรับ)ผมก็รอๆ......ประมาณ2ชม

ผมก็กลับมาบ้าน........แบบเซ็งๆ+โกรธด้วย แล้วผมก็พยายามโทรไปหาเธออีก แต่เธอก็ไม่รับ.....

ที่นี้พอมาเวลาประมาณ 1ทุ่มครึ่ง ผมก็เห็นเธอออนเฟสจนได้แล้ว

บทสนทนาผมกับเธอก็เริ่มขึ้น

ผม:ไปเที่ยวมาสนุกไหม
เธอ:ไมได้ไปไหนเลย~ โทรศัพท์พังกดรับไม่ได้อ่าาาาาาาา
[align=left]ผม:อืม

[align=left]เธอ:อย่าอืม ที่รักเค้าปวดฟันอีกแล้วอ่า

[align=left]ผม:วันนี้ตะเองลืมพาน้องมาเรียนพิเศษหรอ

[align=left]เธอ:ทำไร?อ่าค่ะ โกดเค้าหรอ

[align=left]ผม:วันนี้ตะเองลืมไปแล้วหรือป่าวว่านัดเขาอะ
[align=left]เธอ:ป่าวค่ะ เค้าคิดว่าตะเองโทหาเขาไม่ติดแล้วตะเองจะไม่ไปเขาขอโทดอย่างแรงเลยนะเขาไม่ได้ตั้งใจนะ

[align=left]ผม:หา ไงคิดงี้อะ แล้วทำไมตะเองไม่โทรเบอร์ตู้อะ เขาก็ไปนั่งรอ ตั้งนาน

[align=left]เธอ:เขาขอโทดนะค่ะ เขาผิดเองอ่า

[align=left]ผม:วันนี้ตะเองไปไหนมาหรือป่าว บอกหน่อย
[align=left]เธอ:ไม่ได้ไปไหน?เลยค่ะโทสับพังเซงคุยไม่ได้เลย

[align=left]ผม:โกรธอะไร มีอะไรก็บอกมาสิ เขาจะได้รู้่
[align=left]เธอ:ไม่ได้โกดอะไร?ตะเอง

[align=left]แต่โทสับพังอ่า

[align=left]เขาเซงกับโทสับ

[align=left]เขาจะไม่มีอะไร?

[align=left]ดีๆซักอย่างเลยหรอ

[align=left]ผม:ก็น่าจะโทรมาบอกกันซะหน่อย

[align=left]เมื่อเช้าเขาก็ทักในเฟส ไปตะเองก็ไม่ตอบ

[align=left]เธอ:เอาโทสับไหนอ่าค่ะ

[align=left]เขาจำเบอตะเองไม่ได้อ่า

[align=left]ผม:กรำ

[align=left]โอเคร ๆ

[align=left]เธอ:มันตอบไม่ได้

[align=left]ข้อความไม่เด้ง

[align=left]เลยไม่รู้ว่ามีใคร?ทักมาบ้างอ่า

[align=left]ผม:โอเครๆ
[blockquote][align=left]เธอ:โกดอีก

[align=left]เขาเครียดๆกับที่บ้านด้วย

[align=left]เขาผิดเขาขอโทดแล้วกันนะค่ะ

[/blockquote][/list]แล้วเธอก็ขาดการติดต่อไป

วันอาทิตย์โทรไปก็ไม่รับไม่มีการติดต่อใดๆ ทั้งสิ้น
จนมาวันนี้ วันจันทร์ 14/1/2555

เธอก็ทักผมมาในเฟส ผมก็คุยไปคุยมา
เธอก็บอกประมาณว่าเธอไม่ได้กินข้าวมา 3 วัน แล้วที่นี้ผมก็เลยบอกไปว่าเอางี้เดียวผมไปรับนะ แล้วก็ถามว่าตอนนี้เธอใช้เบอร์อะไร(เบอร์ที่สามารถติดต่อได้)
เธอก็บอกประมาณว่าไม่เป็นไร เกรงใจผม ผมก็บอกไปว่าไม่เป็นไร แล้วก็กลับไปถามเรื่องเบอร์ของเธออีกรอบ ที่นี้เธอตอบแบบไม่ตรงคำถาม
ผมก็เลยบอกเธอไปว่า เธอไม่อยากให้ผมไปหาใช่ไหม
เธอกบอกไม่ใช่แล้วเธอก็เลยโทรมาหาผม(เป็นเบอร์เดียวกับที่ผมโทรไปหาเธอแล้วไม่มีคนรับ)
พอได้คุยปุ๊บผมก็ถามเลยว่าเป็นอะไร ยังไง เธอก็ให้เหคุผลว่า เธอทะเลาะกับทางบ้านมาแล้วที่นี้เธอก็เลยว่าจะไปหางานที่อื่นทำอะไรประมาณนี้...แต่นั้นไม่ใช่ประเด็นของผม

ผมก็เลยถามเรื่องมือถือว่า ทำไมเธอไม่ยอมรับสาย เธอก็เลยให้เหตุผลว่า โทรศัพท์เธอกดรับไม่ได้(ในช่วงวันศุกร์เสาร์) แล้วโทรศัพท์ก็พึ่งทำเสร็จด้วย
เธอก้เลยโทรมา แล้วคุยกันได้สักพัก เธอก็บอกว่าแปปนึงแล้ว เธอก็วางหูไป แล้วหายไปเลย

[backcolor=#ffff00]แล้วที่นี้ผมสงสัยว่า
-ผมโทรไปหา เป็น40-50สาย โทรติดแต่ไม่มีคนรับ(ในช่วงวันศุกร์-เสาร์) เธอบอกว่า เธอไม่เห็นเบอร์สายที่ไม่ได้รับ(ไม่ได้แสดงข้อมูล)<<มันเป็นไปได้หรอครับที่จะไม่เห็นเลยสักครั้งอะ
-มีอยู่ครั้งนึงผมโทรติดแล้วมีคนรับน่าจะเป็นน้องสาวเธอ(เป็นช่วงวันศุกร์หรือเสาร์ไม่แน่ใจ) ซึ่งได้ยินเสียงเธอฮัลโลแต่เหมือนฝั่งนู้นไม่ได้ยิน แล้วก็วางหูไป<<แต่ตอนผมฟังน้ำเสียงเหมือนเธอตกใจนิดหน่อย

ขอให้ทุกคนช่วยคิดหน่อยนะครับว่า....ผมมีแววจะโดนเมินแล้วใช่ไหม?[/backcolor]

ปลล.ตอนนี้ผมชักไม่แน่ใจในตัวเธอจริงๆ แล้วว่าต้องการอะไร มันมีจุดน่าสงสัยเต็มไปหมดเลย

**อัพเดต15/1/2556**
ตอนเมื่อ ประมาณ 9โมงกว่าๆ
เธอได้โทรมาคุยกับผม และคุยได้สักพัก เธอก็ขอตัวไปคุยกับเพื่อนเธอเรื่องงาน และบอกว่าขอเวลาแปปนึง
ซึ่งผมก็แซวเธอไปว่า แปปนึงของเธอก็คือหายไป 1คืนใช่ไหม แล้วเธอก็หัวเราะออกมาแล้วหายไป

จากนั้น เวลาประมาณ 14.53 กว่าๆ
ก็มีสายเธอโทรเข้ามาผมก็รับ แต่ดูเหมือนว่า จะมีใครกดเบอร์ผมโทรออกแบบไม่ตั้งใจ
ผมก็เลยฟังเสียงเธออยู่สักพักใหญ่.....ก็ได้ยินเสียงเด็ก(น่าจะเป็นน้องชายเธอ)กับ เสียงผู้ชายคนนึง(ฟังเสียงแล้วน่าจะประมาณวัยรุ่นแล้วก็ดูสนิทกัน)

จากนั้น เวลาประมาณ 21.39
ผมเห็นเธอออนเฟส ก็เลยทักเรื่องโทรศัพท์ไป เธอก็บอกว่า เธอไม่ได้โทรไปนะ
ผมก็ยืนกรานว่า เธอโทรมาจริงๆ แต่เหมือนเผลอไปกดโทรออก แต่เธอก็ยังงงๆ
ผมก็บอกไปอีกครั้งก็ผมรับสายยังได้ยินเสียงเธอเลยเธอก็บอกเหมือนไม่รู้ และก้บอกว่า โทรศัพท์มันโทรออกไม่ได้แล้วยังคุยกันไม่ทันจะรู้เรื่อง เธอก็ไป

ปล.ทำไมเธอต้องพูดตัดบทแบบนี้อีกแล้ว เหมือนไม่อยากจะให้พูด และก็ออกจากเฟสไปเฉยเลย
**อัพเดต วันที่17/1/2556**
อันนี้เป็นข้อมูลเก่านะครับ แต่ก็อยากเอามาบอกให้ฟังสักหน่อย เพื่ออาจจะช่วยให้เพื่อนๆ คิดวิเคราะห์นะครับ

คือตอนนั้นที่ผมยังไม่ได้สนิทกับเธอมาก แต่ตอนนั้นเธอจะค่อนข้างติดผมมากพอสมควร เธอเคยขอให้ผม
แก้เฟสให้เธอหน่อย เพราะ เธอเข้ารหัสตัวเองไม่ได้ ผมก็เลยหาวิธีแก้ จนได้เข้าเฟสเธอ
ที่นี้ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ

คือปกติเวลาเธอคุยกับผม เธอจะเรียกผมว่า"ที่รัก" อะไรประมาณนี้ แล้วผมเคยถามเธอว่า เธอเคยพูดอะไรแบบนี้กับคนอื่นอีกไหม
เธอก็บอกว่าไม่.....แต่พอผมเข้าไปดูเฟส ในช่องแชท ผมก็เห็นเธอพูดอะไรประมาณนี้กับคนอื่นๆ ด้วย........
ก็ไม่รู้ว่าสรุป เธอเป็นคนแบบไหนกันแน่....

เมื่อก่อนเธอเคยสารภาพว่า เคยเจ้าชู้มาก่อน แต่ปัจจุบันเลิกแล้ว...แต่ผมเจอแบบนี้...ไปไม่เป็นเลย

ปลล.ผู้หญิงใจช่างยากจะหยั่งถึง.....