ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

ไม่อยากให้เสียใจ

เริ่มโดย tanapol888, มกราคม 21, 2013, 07:24:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tanapol888

เรื่องมันมันมีอยู่ว่า .. ผมจะบอกเลิกแฟนอะครับแต่ไม่รู้ตจะพูดยังไงให้เค้ารู้สึกแย่ให้น้อยที่สุดอะครับ ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปี2 ผมคุณกับผู้หญิงคนนี้มาประมาณ 2 ปีอยู่คณะเดียวกัน แรกๆผมก็รู้สึกดีน๊ะผมทำทุกอย่างให้เค้าแต่ เหมือนจะกลายเป็นว่าผมต้องดูแลเค้าและตัวเองโดยที่เค้าไม่เลยดูแลผมเลยเค้าเป็นห่วงผมแค่เรื่องเดียวคือเรื่องเรียนอย่างอื่นเค้าไม่เคยพูดถึงเลยไม่ว่าจะเป็นสุขภาพหรือเรื่องอะไรก็ตามผมเคยบอกเค้าว่าให้เค้าเป็นตัวของตัวเองแต่การที่คนสองคนจะอยู่ด้วยกันได้ยังไงก็ต้องปรับตัว แต่เหมือนเค้าจะไม่เคยคิดถึงจุดนี้ ผมบอกกับตัวองเสมอว่าถ้าผมรุ้สึกแย่ๆกับเค้าเดือนหนึ่งผมจะเลิก ผมไม่อยากให้การที่ผมกับเค้าทะเลาะกัน 2 3 วันมาทำให้ สองปีที่คุยกันเสียเปล่า ตอนนี้ผมรู้สึกอึดอัดมากๆ เหมือนต้องคอยดูแลโดยที่ไม่เคยได้รับการดูแลเลย ผมเลยอยากจะถามว่าทำยังไงดีครับ ถ้าจะบอกเลิก ... หรือว่าผมควรทำยังไงเปลี่ยนความคิดเป็นแปปไหน ขอความคิดเห็นหน่อยครับ