ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กำลังกลุ้มเรื่องแฟนไม่มีเวลาให้

เริ่มโดย NaDeaR2, กุมภาพันธ์ 08, 2013, 07:40:11 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NaDeaR2

คือผมควรทำอย่างไรดีครับ

คือเรื่องของเรื่องก็คือแฟนผมเนี่ยบ้านอยู่ใกลกันพอสมควร คือต่างอำเภอเลยทีเดียว คบกันจะ 1 ปี มีนานี้ ปกติทำงานด้วยกัน แล้วก็นอนบ้านผมเป็นประจำทุกวันเพราะบ้านผมใกล้กว่ามาก ซึ่งช่วงสองสามเดือนให้หลังแฟนผมเธอกลับไปทำงานที่เดิม ที่ใกล้บ้านเธอ เพราะไม่ค่อยชอบผู้จัดการหน้าใหม่ ทำให้เวลาเจอกันนั้นน้อยลง

เธอจะออกไปจากบ้านผม 7 โมงเช้า มาบ้านผมประมาณ 3 ทุ่ม
ผมจะออกจากบ้านประมาณ 4 โมงเย็น กลับมาประมาณ5 ทุ่ม ถึง เที่ยงคืน

ทำให้เรามีเวลาอยู่ด้วยกันน้อยมาก

ในตอนนี้ผมไม่ค่อยมีความสุขในชีวิตคู่เลยครับ รู้สึกแย่มากเพราะเดือนนี้เธอไม่เข้าบ้านผม สองครั้ง แล้ว เพราะปกติเธอจะเข้าบ้านตลอด

ผมไม่รู้จะทำอย่างไรครับ เครียดพอสมควร

ในตอนนี้ที่คิดได้นะครับ คือผมจะให้ทางเลือกสำหรับเธอ

1.เลือกผมครับ แล้วกลับมาทำงานกับผมเหมือนเดิม
2.เลือกงาน ให้เลิกกับผมแล้วทำงานต่อไป

มันทำให้ผมรู้สึกแย่มากครับถ้าเธอเลือกทั้งสองอย่าง มันไม่มีความสุขอะไรเลย

นับวันผมยิ่งเกลียดเธอขึ้นทุกทีแล้วครับ ไม่รู้เพราะอะไร

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ที่ให้ระบายความในใจครับ