ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

สอนวิธีแปลงไฟล์ให้ผมหน่อยครับ จาก .Cl เป็น .rar

เริ่มโดย deeloed, กุมภาพันธ์ 09, 2013, 01:31:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

deeloed

ผมโหลดหนังจากเว็บมาหลายเรื่องแล้วครับ ช่วงแรก ๆ ผมทำได้นะครับตามแบบที่ผู้โพสทุกท่านแนะนำ  แต่พักหลัง ๆ มานี่ผมทำไม่ได้แล้วไม่รู้เพราะอะไร

ขั้นตอนที่ผมทำ มีดังนี้ครับ
1. โหลดไฟล์มาจากอินเตอร์เน็ต  ไฟลืที่ได้มา ชื่อจะยาว ๆ หน่อย  ตัวอย่างเช่น  2alfgo2075nj;laibv;F.cl  
    เจ้าของกระทู้บอกมาละเอียดว่าให้ทำการ เปลี่ยนนามสกุลก่อนจาก .Cl เป็น .rar  จากนั้นค่อยรวมไฟล์และแตกไฟล์ตามลำดับ  
    (ขอบคุณมากครับอุตส่าบอกมาแล้ว รหัสก็ให้มาครบแล้ว)

2. ผมก็ทำการแก้จาก  2alfgo2075nj;laibv;F.cl  --->   2alfgo2075nj;laibv;F.rar   ผมทำโดยการลบ .clแล้วพิมพ์ .rar ไปด้านหลังตรงๆ
     ผมเคยทำแบบนี้มาก่อนแล้วมันได้ผล  อ่ะครับ

3.  พอไฟล์เปลี่ยนนามสกุลแล้วผมก็กดแตกไฟล์  ใส่รหัสที่เขาให้มา  แต่ปัญหาที่ผมเจอคือมันไม่เคยแตกไฟล์ได้สมบูรณ์เลยสักครั้ง  มันจะได้แต่ ไฟล์เล็ก ๆ เช่นรูป  หรือไฟล์ note pad  ออกมาเท่านั้นส่วนตัวหนังไม่สามารถแตกได้   มันจะขึ้น  corrupt file or wrong password

ผมสงสัยจริง ๆ ว่าผมทำผิดพลาดตรงไหนครับ  ผมลองเปิดใน google ว่าเขาแปลงอย่างไร  ผมก็ได้คำตอบเหมือนที่เคยรู้คือ พิมพ์แก้เอาด้านหลังเลย   ผมเลยไม่รู้จะทำไงดี    

ช่วยให้ความรู้ผมหน่อยคับ  :)